ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 14,426 ผ่านทาง 14,450 (ของทั้งหมด 16,185)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • แน่นหน้าอก หายใจไม่เต็มปอด

เริ่มต้นโดย: สุกุมา

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 5 months มาแล้ว
    • ไปเชียงรายมาวันที่ 13-14 มีนาคม 2563ที่ผ่าน หลังจากนั้นมา มีอาการเจ็บคอ ไอค่ะ ไม่มีไข้  มีจามช่วงเช้า หรือเวลาที่โดนพัดลม โดนแดด มีคันคอ คันตา แล้วก็คันจมูก แต่วันนี้ 26 มีนาคม รู้สึกหายใจไม่เต็มปอด ปวดเนื้อปวดตัว แล้วก็อ่อนเพลียค่ะ เป็นประจำเดือนตั้งแต่วันที่ 24 ที่ผ่านมาค่ะ
    • แสบจมูก

เริ่มต้นโดย: ฉัตรณิชา

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการแสบโพร่งจมูกส่องดูเหมือนจะแดงๆขี้มูกแข็งมีเสมหะในคอตลอดเวลาไม่หายไม่มีไข้ไม่ไอปวดหัวมีบ้างเบ้าตาจะปวดบ่อยกดตรงข้างๆจมูกจะเจ็บ
    • อยากทราบอาการ

เริ่มต้นโดย: แมคซ์

• ตอบกลับ 1
    • ผมมีเสมหะวันที่18 แล้วก็รู้สึกเจ็บหน้าอกแต่ไม่มากนานๆครั้งจะมาทีแล้วก็รู้สึกมีไข้เมื่อวันที่26 วันนี้ผมรู้สึกหายใจไม่อิ่ม แต่ผมกินอาหารแล้วนอนเลยและรู้สึกเหมือนอาหารอยู่ในคออะครับ ผมเสี่ยงเป็นโควิดรึเปล่าและควรไปตรวจดีไหมปล.ตอนนี้ผมลองกินยาพาราเพื่อดูอาการอยู่ครับ
    • สอบถาม

เริ่มต้นโดย: Dylan

• ตอบกลับ 1
    • หายใจไม่สะดวก หายใจออกข้างเดียวมา 15 วันละ ไอนิดหน่อยนานครั้งไม่ได้ติดกัน(ผมสูบบุหรี่) ไข้จากการไปนู้นนี้นั้นมา เขาตรวจอยู่ช่วง 36-37 ช่วงแรกจามเยอะมากแต่ตอนนี้ไม่ละ หมอจ่ายยา ซูโดอีเฟรดรีนให้ วันก่อนมีอาการกรดไหลย้อนด้วย และคันๆคอช่วยวินิจฉัยความเสี่ยงให้หน่อยครับ
    • แน่นหน้าอกคับ

เริ่มต้นโดย: จักรกฤษ

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการแน่นหน้าอกนิดหน่อยมาสองวันครับคอแห้งบ่อยมีกระหายน้ำบ่อยๆ แต่ไม่ไข้ ไม่ไอ ไม่เจ็บคอ ไม่เคยไปที่สุ่มเสี่ยงครับตอนนี้มีอาหารเบื่ออาหารแล้วครับ
    • จะเสี่ยงไหม

เริ่มต้นโดย: ติว

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามค่ะ หนูมีไอ มีเสมหะเล็กน้อย เจ็บคอ ปวดหัว แต่ไม่มีไข้ แบบนี้เข้าข่ายไหมค่ะ
    • สงสัยค่ะ

เริ่มต้นโดย: ปอร์เช่

• ตอบกลับ 1
    • พอดีปวดหลังเเล้วก็มีอาการเจ็บจี๊ดๆที่เนื้อตรงหน้าอกค่ะเเละก็ซีโครงด้านล่างขวาสงสัยว่ามันเกี่ยวกับอาการปวดหลังไหมค่ะ​ พอดีกลัวว่าช่วงนี้โคกำลังระบาดเลยกลัวๆว่ามันเป็นไรกันเเน่กลัวไปหมดเลยค่ะ
    • เข้าข่ายโรคโควิดไหมค่ะ

เริ่มต้นโดย: Vi

• ตอบกลับ 1
    • ช่วงเช้าจามหลายที มีน้ำมูกใสไหล
      ตกเย็นเหมือนตัวอุ่นๆ และหายใจไม่สุดแน่นๆหน้าอก
      ไม่ไอ ไม่เจ็บคอ ไข้ไม่ขึ้น
      #ส่วนตัวเป็นโรคภูมิแพ้อยู่

• อาการอะไรค่ะ

เริ่มต้นโดย: อรทัย

• ตอบกลับ 1
    • เเน่หน้าอก จุกลิ้นปี่ หายใจลำบาก เหมือนมีอะไรบีบคิตลอดค่ะหายใจลำบาก เสลสเป็นเลือดค่ะ อาการอะไรค่ะ อยากเร่อเเต่ไม่ออกเเน่นมากค่ะ

• จามบ่อย ไอบ่อย กลัวเป็นโควิดมากค่ะ

เริ่มต้นโดย: ธมลวรรณ

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ตอนนี้มีอาการ แสบคอเป็นบางช่วง  จามบ่อยประมาณวันละ 10-15 รอบได้  มีน้ำมูก ไม่มีไข้  เวียนหัว พะอืดพะอมเหมือนจะอาเจียนเป็นบางครั้ง    แต่โดยพื้นฐานเป็นภูมิแพ้อากาศ ภูมิแพ้ผิวหนังอยู่แล้วนะคะ ก่อนหน้านี้ทำงานในห้างสรรพสินค้า พบผู้คนจำนวนมาก  ขึ้นรถประจำทางคนก็หนาแน่น จึงระแวงกลัวจะติดเชื้อCO...
    • มีอาการแน่นหน้าอกติดต่อกัน

เริ่มต้นโดย: ฟิลม์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ​ ดิฉันมีอาการแน่นหน้าอกหายใจไม่สุดมาประมาณเดือนครึ่ง​ ได้ไปตรวจ​echo เดินสายพาน​แล้ว​ แต่ไม่พบว่ามีอาการโรคหัวใจ​ แต่ช่วงอาทิตย์กว่าที่ผ่านมารู้สึกเป็นหนักขึ้น​ เวลาที่หายใจเข้ามีอาการเจ็บแปรบที่หน้าอก​ บางทีร้าวๆไปถึงข้างหลัง​ และมีอาการแน่นจมูกแต่ไม่มีน้ำมูก​ (อาการเหมือนเวลาคัดจมู...
    • โควิด

เริ่มต้นโดย: ชนวีร์​ประหยัด​ทรัพย์​

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการ​ไอ​ เจบคอ  แต่ไม่มีไข้
      (สูบบุหรี่ไฟฟ้า)​อาการแบบนี้เสี่ยงโควิดไหมครับ
    • อาการโควิค

เริ่มต้นโดย: M0909

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ พอดีอยากสอบถามค่ะ เป็นผู้ป่วยไตวายเรื้อรัง (ฟอกเลือด) ช่วงสัปดาห์ที่ผ่านมามีน้ำมูกใสๆ มานิดๆ จนสองวันก่อนรุ้สึกคอฝืดๆ มาวันนี้มีอาการอาเจียน 1ครั้ง ไม่เคยมีไข้ แบบนี้ต้องปฏิบัติตัวอย่างไรคะ ไม่ได้เดินทางไปไหนนอกจากฟอกเลือด ระยะใกล้ๆ ไม่มีคนใกล้ชิดเป็น โควิคนะคะ ตอนนี้กังวลมากค่ะ
    • ผมเข้าข่ายติดเชื้อป่าวครับ หรือเป็นภมิแพ้

เริ่มต้นโดย: Nattapong

• ตอบกลับ 1
    • ผมเดินทางมางานบวชน้องชายที่เชียงใหม่ครับ เดินทางจากสุวรรณภูมิ เมื่อวันที่ 20 มี.ค.
      เมื่อคืน (24) มีอาการแสบจมูกครับ และมีน้ำหมูกไหล ไม่มีอาการไอ ไม่เจ็บคอ ไม่มีไข้ (ตอนกลางวันไม่มีอาการแสบจมูก แต่มีน้ำหมูกไหลครับ)
      วันนี้ (25) ช่วงเช้าไม่มีไข้ แต่ตอนเย็นตัวเริ่มอุ่นๆครับ มีน้ำมูกใสๆไหล ไม่เจ็บคอ หายใ...
    • เริ่มต้นโดย: หมู

• ตอบกลับ 1
    • ช่วงปลายๆเดือนที่แล้วมีอาการไอ และเมื่อวันที่ 2/3 ได้หาหมอแล้วทางรพ.แจ้งว่าอาการเข้าข่ายเลยได้ตรวจโควิด19 แต่ผลออกมาเป็น และวันที่ 18 มามีอาการ ไข้ เจ็บคอ แต่รอดูอาการไปก่อน วันที่ 20/3 อาการเจ็บคอหายไปแต่การรุมตัวไข้ยังมีอยู่้ลยตัดสิ้นใจไปหาหมอวันที่ 23/3 เจ้าหน้าวัดไข้รอบแรก 37.5 รอบสองวันได้ 37.6...
    • สอบถามอาการว่าเข้าข่ายโควิด-19 มั๊ย

เริ่มต้นโดย: อ๊อฟ

• ตอบกลับ 1
    • 1.ไอมีเสมหะเล็กน้อยเป็นระยะเวลา 3 สัปดาห์แล้ว
      2. 2 วันที่ผ่านมานี้มีมีอาการแน่นหน้าอก หายใจเข้าไม่มีอาการเจ็บเสียดแต่หายใจออกจะมีอาการเจ็บเสียดและรู้สึกระคายคอ รู้สึกอยากเรอตลอดเวลา
      3. ไม่มีไข้ ไม่รู้สึกคั่นเนื้อคั่นตัวและ 2-3 สัปดาห์ทำงานที่บ้านและมีออกไปวิ่งทุกวันเสาร์
    • ใช้โควิดไหม

เริ่มต้นโดย: จันทิรา สุขโข

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการไอระคายคอเป็นมา3วันแล้วเหมือนจะร้อนๆในดวงตาไม่มีไข้มักจะเป็นตอนเย็น อาการแบบนี้เป็นอะไรเหมือนจะมีน้ำมูกใสๆด้วย

กำลังดู 25 กระทู้ - 14,426 ผ่านทาง 14,450 (ของทั้งหมด 16,185)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close