ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 14,401 ผ่านทาง 14,425 (ของทั้งหมด 16,189)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • อาการของผมควรไปตรวจโควิดไหม

เริ่มต้นโดย: สรายุทธ

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 5 months มาแล้ว
    • – ผมตัวรุมๆ นิดหน่อย ไม่ร้อนอย่างเห็นชัดมากนัก
      – ไม่เจ็บคอ ไม่มีน้ำมูก
      – แต่หายใจลึก ๆ แล้วค่อนข้างแน่นหน้าอก หรือก้มตัว จะรู้สึกแน่น ๆ ได้ชัดเจน แต่ส่วนใหญ่หายใจได้ปกติ มีหวิว ๆ หน้าอกเป็นบางครั้ง แต่ถ้านั่งหลังพิงเก้าอี้เอนมากกว่าปกติจะไม่ค่อยรู้สึกนัก
      – ไอมีบ้างแต่ไม่แรง นาน ๆ ครั้ง เฉพาะจังหวะที...
    • เจ็บใต้ราวนม หายใจไม่อิ่มแต่ไม่ไอไม่มีไข้

เริ่มต้นโดย: บุญญเดช สุขพอดี

• ตอบกลับ 1
    • คือผมมีอาการหายใจไม่อิ่มครับแล้วก็มีอาการปวดตรงหน้าอกนิดหน่อยตรงใต้ราวนมแล้วบริเวณหัวไหล่เป็นมา2วันแล้วครับแต่ไม่มีไข้เลยครับไม่มีอาการไอด้วยมีเสมหะนิดหน่อย ยังงี้ผมมีสิทธิ์เป็น โควิดรึเปล่าครับ
    • เข้าข่ายติดโควิดมั้ยคะ

เริ่มต้นโดย: อำไพ

• ตอบกลับ 1
    • ไม่สบายมา8วันวันนี้วันที่9
      มีไข้37.3กินยาแล้วลดเหลือ36​ มีเสลดนิดหน่อย
      กินได้ปกติ.ร้อนๆหนาวๆจนแสบผิวช่วงเวลา15.00-16.00น.ทุกวัน​ ไปหาหมอๆบอกว่าปอดติดเชื้อแบคทีเรีย​ให้ยาฆ่าเชื้อมากิน
      มีไข้, น้ำมูกเพิ่งมีวันนี้, ร้อนๆเย็นๆที่กลางอก, ปวดหัวบางครั้ง, เหนื่อยเป็นบางครั้งแต่ไม่หอบมากค่ะ
      ขอบคุณ​ค่ะ​
    • เสมหะที่คอตลอดเวลา

เริ่มต้นโดย: เฟิน

• ตอบกลับ 1
    • ก่อนน่านี้อาทิตที่แล้ว มีอาการอาหารเป็นพิษไปหาหมอ หายใจไม่อิ่ม เหนื่อย  แล้วมีไข้ต่ำๆ  หาหมอ2รอบ หมอบอกคอไม่แดงไม่เจบคอ  ให้ยากรดไหลย้อนมากินแล้วรุ้สึกดีขึ้น   ไม่มีอาการ พอต่อมาแฟนกินยาฟ้าทลายโจรเข้าไป มีอาการเมื่อยล้า หายใจไม่เตมปอด แต่2วันนี้ อาการดีขึ้น จะหายใจไม่อิ่มช่วงกลางคืน  แต่ไม่มีไข้ ลูก...
    • กังวล

เริ่มต้นโดย: น้อง

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการไอ แต่ไม่เจบคอนะคะ ไม่มีไข้
      เปนมา3-4 วันแล้วคะ ยังไม่หาย แบบนี้มีโอกาศเปนไหมคะ
    • หายใจลำบาก

เริ่มต้นโดย: ฟามิ

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการคัดจมูก หายใจลำบาก ไม่มีไข้ เป็นมา2วันแล้ว ไม่ได้ไปที่กลุ่มเสี่ยง ไม่ได้สัมผัสกับคนที่เป็น อย่างนี้เสี่ยงเป็นโควิดไหมคะ ไม่กล้าไปรพ.ค่ะ
    • สงสัย ระแวง555

เริ่มต้นโดย: แบม

• ตอบกลับ 1
    • กลับจากเชียงใหม่วันที่18 ก่อนอื่นขอบอกก่อนเลยว่าอยู๋เชียงใหม่อยู่แต่ในหอค่ะ แล้วกลับบ้านวันที่18 ใส่แมท กลับมาถึงบ้านตอนนี้8วันแล้ว  ไอนิดหน่อย ปวดหัวเล็กน้อยแต่ไม่มีไข้ เจ็บคอ คันคอ มีน้ำมูกเล็กน้อย ไม่แน่ใจว่าเสี่ยงโควิดไหมคะ หรือภูมิแพ้ หรือหวัดธรรมดา  ปล.ฝุ่นควันแถวบ้านหนักมากกกกก กลับมาถึงวันแร...
    • กังวลมากค่ะกลัวติดโควิด-19

เริ่มต้นโดย: หมูหวาน

• ตอบกลับ 1
    • อาการคือหายใจหอบเหนื่อย แน่นหน้าอกเหมือนมีอะไรมากดทับ ปวดบริเวณหลังเป็นพักๆ มีอาการตัวสั่นเล็กน้อย ลองสูดหายใจเข้ากลั้นไว้ 10 วิ หัวใจเต้นเร็วมากค่ะ มีลมออกหูด้วย มีเสมหะเล็กน้อย
    • เสี่ยงโควิดมั้ย หรือเป็นอะไร

เริ่มต้นโดย: เกวลิน

• ตอบกลับ 3
    • มีอาการเจ็บคอตั้งแต่กลางเดือนมีนา แต่ตอนนี้ไม่เจ็บคอแล้วค่ะ แต่มีอาการไอแห้ง หายใจไม่ค่อยสะดวก หายใจไม่อิ่ม (ก่อนหน้านี้ ได้ออกกำลังกายโดยการตีแบต และวิ่ง ซึ่งไม่ได้ออกกำลังกายมานาน แล้วมาออก) พอวันรุ่งขึ้นก้มีอาการหายใจไม่สะดวก แล้วก้ไอแห้ง มีเสมหะนิดหน่อย เป็นประมาน4-5วันแล้วค่ะ ไม่ทราบว่าอาการเหล...
    • แสบกลางอก

เริ่มต้นโดย: fonworld

• ตอบกลับ 1
    • คุณหมอคะ คือหนูรู้สึกแสบบริเวณกลางหน้าอกเล็กน้อย ไอ มีเสมหะ ไม่มีไข้ เพิ่งเดินทางมาจากเชียงใหม่ถึงกทม.เมื่อวาน หนูมีโอกาสที่จะเป็นผู้ติดเชื้อโควิดมั้ยคะ
    • โควิด 19

เริ่มต้นโดย: เจนจิรา

• ตอบกลับ 1
    • มีแค่อาการเจ็บคอ พึ่งเดินทางมาจากกรุงเทพได้ 1 วัน
    • อยากทราบ

เริ่มต้นโดย: แมคซ์

• ตอบกลับ 1
    • พอดีวันที่ 18 ผมมีเสมหะ แล้วก็มีมาๆเรื่อยๆจนถึงวันที่25ก็ยังมีอยู่แล้วรู้สึกว่าตัวเอกจะมีไข้  แต่ไม่มีอาการ ไอ ไม่มีอาการปวดเนื้อปวดตัว แต่มีอาการเจ็บหน้าอกเป็นครั้งคราวไม่เจ็บมาก ไม่ทราบว่าอาการเจ็บน่าอกเกิดจากอะไร และเสี่ยงเป็น covid หรือเปล่า????
    • หายใจลำบาก และมีกฏไหลย้อน

เริ่มต้นโดย: อัครชัย

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการหายใจไม่สุดมาวันที่ 2 แล้วคับ ไม่มีอาการปวดตัวหรือไข้ คันคอหรือไอบ้าง ไม่ตลอดนานๆถึงคันคอ และมีอาการมีกรดไหลย้อนตอนเรอตอนนี้คิดว่าตัวเองน้ำหนักเกินเกณฑ์คับ หรือเสี่ยง covid ไหม
    • สอบถามอาการค่ะ

เริ่มต้นโดย: Thidarat

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการเมื่อยตัวและก็ปวดหัวมา 3-4 วันแล้วค่ะ มีไข้เล็กน้อยตอนวันแรกๆ แต่ตอนนี้ไม่มีไข้แล้ว แต่ยังปวดหัว เมื่อยตัวอยู่ เวลากดตามข้อก็จะรู้สึกเจ็บค่ะ พอมาวันนี้รู้สึกระคายเคืองที่ผิวหนัง เหมือนมีอะไรมาไต่ มากัดค่ะ คันคอนิดหน่อย แต่ไม่เจ็บคอ ไม่ไอค่ะ อาการแบบนี้เสี่ยงเป็นโควิดไหมคะ
    • สอบถามอาการครับ

เริ่มต้นโดย: art

• ตอบกลับ 1
    • ทั้งวันเรอบ่อยมาก แสบคอบ้างบางครั้ง คอแห้งเหมือนมีเสมหะอยู่ตรงลำคอ บางครั้งมีอาการคล้ายมีคนมากดกลางหน้าอก ตอนนอนถ้านอนหงายหายใจไม่สะดวกแต่ถ้านอนตะแคงหายใจปกติ อาการแบบนี้เป็นอะไรครับ
    • ไอแห้งๆมีเสมหะเล็กน้อย

เริ่มต้นโดย: ชยางกูร

• ตอบกลับ 1
    • ไอแห้งๆมีเสมหะเล็กน้อยครับ ไม่มีไข้
      ยิ่งช่วงตอนนอนจะไอเยอะหน่อย
      ก่อนหน้านี้มีอาการทอนซิลอักเสบมากินยาหาย แต่ยังคงมีอาการไออยู่ครับ
    • เรอบ่อยตอนนอนหงายหายใจไม่สะดวก

เริ่มต้นโดย: art

• ตอบกลับ 1
    • ทั้งวันเรอบ่อยมาก แสบคอบ้างบางครั้ง คอแห้งเหมือนมีเสมหะอยู่ตรงลำคอ บางครั้งมีอาการคล้ายมีคนมากดกลางหน้าอก ตอนนอนถ้านอนหงายหายใจไม่สะดวกแต่ถ้านอนตะแคงหายใจปกติ
    • ตัวร้อน เเสบตัว

เริ่มต้นโดย: ปอ

• ตอบกลับ 1
    • รู้สึกตัวเองตัวร้อนไอร้อนออกจากตัว เเต่ผิวตัวเย็น บางครั้งตัวก็อุ่นๆ เเสบตัวบริเวณหลังคอ หลัง เเละช่วงหัวไหล่ ร้อนเเสบเหมือนผิวจะไหม้เลยค่ะ อาการเเบบนี้เกิดจากอะไรคะ จะเป็นแบบนี้เฉพาะตอนกลางคืน
    • ผมเป็นไมเกรนหรือเปล่า?

เริ่มต้นโดย: ธนวัฒน์

• ตอบกลับ 1
    • ผมมีอาการปวดหัวซีกขวาด้านบนมีอาการปวดตุ๋บๆ แต่ไม่ได้ปวดมากรู้สึกขัดๆ ผมอยากทราบว่าอาการนี้เป็นสาเหตุของการเป็นอะไรและวิธีป้องกันรักษาอย่างไร (ขอบคุณครับ)
    • ปวดท้องด้านล่างซ้าย

เริ่มต้นโดย: อริยาวรรณ

• ตอบกลับ 1
    • เจ็บท้องด้านล่างซ้ายมาสามสี่วันแล้วค่ะ ไม่ได้เจ็บตลอดเวลา บางทีกดแล้วก็เจ็บ แต่บางทีกดแล้วก็ไม่รู้สึกอะไร ไม่ได้เจ็บมาก แค่รู้สึกว่าเจ็บ
      กิจวัตรประจำวันคืออุ้มลูกบ่อยค่ะ ลูกหนัก9โล อุ้มเกือบทั้งวัน
    • เสี่ยงเป็นโควิดมั้ยคะ?

เริ่มต้นโดย: ฐิตารีย์ นิยม

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูมีอาการปวดตามตัวค่ะแต่ไม่ได้ปวดพร้อมกันนะปวดแบบสลับกันไปมาค่ะ ตอนนี้ปวดนิ้วโป้งข้างซ้ายมากก ปวดกราม ก้น (หายแล้ว) คอ หลังค่ะ ไม่มีอาการไข้ แต่จามเพราะเป็นภูมิแพ้ ไม่แน่นหน้าอก แต่ว่าพ่อหนูเพิ่งกลับจากกทม.เมื่อ9วันที่แล้วค่ะเลยอยากทราบว่ามีความเสี่ยงจะเป็นโควิดมั้ย ปล.พ่อไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ
    • ไอแห้งคันคอ มีเสมหะนิดๆบางครั้ง

เริ่มต้นโดย: ภีรดา

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการไอมา10วันแล้วค่ะ ไอแห้งๆคันคอ มีเสมหะบางที ไม่มีไข้ ไม่ปวดเมื่อย มีปวดหัวบางที แบบเข้าข่ายติดโควิดไหมคะ ไม่มีประวัติการเดินทางไปยังสถานที่หรือจังหวัดกลุ่มเสี่ยง
    • หายใจหอบ ไม่ทั่วปอด

เริ่มต้นโดย: วีรชัย

• ตอบกลับ 1
    • ผมมีอาการเจ็บคอแบบคอแห้งๆ แต่ไม่ไอหายใจถี่ๆไม่ค่อยเต็มปอด แน่นหน้าอก ปวดเมื่อยตามตัว อุณหภูมิร่างกายอยู่ที่ 36-36.6 บางทีเหมือนจะอาเจียน แต่ก็ไม่อาเจียน อาการแบบนี้อาจติดเชื้อโควิดเปล่าคับ
กำลังดู 25 กระทู้ - 14,401 ผ่านทาง 14,425 (ของทั้งหมด 16,189)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close