ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 14,376 ผ่านทาง 14,400 (ของทั้งหมด 16,189)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ไอบ่อย

เริ่มต้นโดย: เกวลิน

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 5 months มาแล้ว
    • มีอาการไอมาประมาณ3อาทิตย์ แต่เป็นการไอที่ไม่ได้หนัก  มักเป็นเวลาจังหวะหายใจเข้าและก่อนนอน บางคืนจะตื่นมาไอ ไม่มีไข้ อุณหภูมิอยู่ที่37  และไม่เจ็บคอค่ะ แต่มีเสียงแหบบ้างบางครั้ง ไปหาหมอแล้วคุณหมอบอกหลอดลมอักเสบ แต่เหมือนไม่หายสักที แบบนี้ควรไปตรวจโควิดไหมคะ
    • อยากทราบอาการค่ะ เสี่ยงมั้ย

• ตอบกลับ 1
    • ไอแห้งเล็กน้อย หายใจไม่ค่อยสะดวก (ก่อนหน้านี้มีการเล่นกีฬา โดยที่ไม่ได้เล่นมานานมากๆ แล้วกลับมาเล่นใหม่) วันรุ่งขึ้นก็มีอาการหายใจไม่ค่อยสะดวก อยากรู้ว่าอาการพวกนี้เป็นเพราะเล่นกีฬา หรือ เสี่ยงโควิดมั้ยคะ
      ขอบคุณไว้ล่วงหน้าค่ะ
    • ลูกไอตอนกลางคืน

เริ่มต้นโดย: อรุณี

• ตอบกลับ 1
    • ลูกสาว2ขวบชอบไอเฉพาะตอนกลางคืนไม่มีเสมหะไม่มีน้ำมูกไม่มีไข้ไอแห้งๆมาประมาน3อาทิตย์แล้วค่ะ
    • สอบถามคะ

เริ่มต้นโดย: เปรี้ยว ปะวะกุล

• ตอบกลับ 1
    • เป็นเป็นไม่ค่อยอยากกินข้าว,ไม่หิว,เบื่อข้าว,กินข้าวลงไปก็อยากอาเจียน,เป็นเป็นคลื่นคลื่นไส้,เป็นเหนื่อยเหนื่อย,ครั่นเนื้อครั่นตัว,ท้องปั่นป่วน,อาการเหล่านี้มักจะเป็นก่อนและหลังประจำเดือนมาและประจำเดือนหมด,อาการที่เล่ามานี้เป็นอาการประจำเดือนมาและประจำเดือนหมดถูกต้องมั้ยคะ

บางทีก็จะได้กลิ่นคาวเลือด,...
    • ไอแห้ง

เริ่มต้นโดย: ลุงชัย

• ตอบกลับ 1
    • เป็นภูมิแพ้ ไอแห้ง มีอาการคันคอร่วมด้วย ตอนนี้กินยาแก้แพ้ ลอราทาดีน 10 mg ก่อนนอนวันละ 1 เม็ด จะแพ้อาหารอยู่บ่อยๆ เช่น อาหารทะเล กระปิ เวลาแพ้จะมีอาการคัน หรือ ไอ หรือ หนักมากก็หอบ ครับ ผมจะต้องรักษาอย่างไรดี อายุ 55 ปี เคยสูบบุหรี่แต่เลิกแล้วครับ
    • ปวดหลังบนขวา

เริ่มต้นโดย: นายฐิติวัฒน์

• ตอบกลับ 1
    • ผมมีอาการปวดหลังขวาบนครับ
      เเต่ปวดไม่มากนะครับรู้สึกปวดนิดๆละก็หายละก็ปวดนิดๆ​ ละตอนเย็นพอกินอาหารเย็นเสร็จผ่านไปสัก10-20นาทีตัวร้อนรุ่มๆเเต่ไม่ปวดหัวไม่มีไข้เเต่ตัวร้อนละพอผ่านไปสักพักก็ไม่ร้อนกลับมาเป็นปกติ​ เป็นมา2วันเเล้วครับอยากทราบว่าเป็นอะไรมีวิธีรักษาโดยไม่ต้องไปหาหมอไหมครับ​
    • เสี่ยงโควิดมั้ย

เริ่มต้นโดย: Orasa S

• ตอบกลับ 1
    • ไข้นิดน่อย เวียนหัว ปวดตามนิ้วมือนิ้วเท้า ท้องเสียเป็นบางวัน เจ็บคอบ้างบางวัน มีเสมหะ มูกเหนียวสีขาวขุ่น
    • มีโอกาสเป็นโควิดไหม

เริ่มต้นโดย: Aon

• ตอบกลับ 1
    • ไม่แน่ใจว่าเป็นไข้หรือเปล่า มีอาการปวดหัว เป็นๆหายๆ หายใจไม่สะดวกเหมือนเหนื่อย มีน้ำมูกไหลเป็นบางครั้ง(ปกติโรคประจำตัวเป็นไซนัสอยู่แล้ว)มีอาการไอแห้งเป็นบางครั้งบางคราว ไม่มีอาการเจ็บคอแต่รู้สึกคันคอ ตอนนี้รู้สึกปวดเมื่อยตัวเหมือนร่างกายหนักๆ
    • หัวปูดคล้ายหัวโน

เริ่มต้นโดย: Thiwan

• ตอบกลับ 1
    • หัวปูดกดเเล้วเจ็บไม่คัน ไม่ได้ไปกระเเทกกับอะไรเลยเเล้วก็มาปูดอีกที่นึง เป็นมา2วันเเล้วค่ะ
      อยากทราบว่าเป็นไร
    • เสี่ยงโควิดมั้ยคะะ

เริ่มต้นโดย: ฟ้า

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการคันคอ เเสบจมูก ไม่มีไข้ไม่ไอ จามบ้างบางครั้ง หายใจไม่ออกตอนกลางคืน ปวดเมื่อยตามตัว เข้าข่ายเป็นโควิดมั้ยคะะ
    • ไอแห้ง

เริ่มต้นโดย: Siri

• ตอบกลับ 1
    • ไอแห้งมาประมาณ2สัปดาห์แล้วคะมีจามอยู่บ้างแต่ไม่มีไข้มีสิทธจะเป็นCovid 19มั้ยคะ
    • ไอเเห้งมา3วันเเล้ว

เริ่มต้นโดย: เดียร์

• ตอบกลับ 1
    • ไอเเห้งมา3วันเเล้ว เจ็บคอเเบบเป็นๆ หาย เวลาทานอาหารอาการเจ็บคอจะหายไป ใช้บริการรถปรับอากาศสาธารณะ ใส่เเมสสีฟ้าเเล้วล้างมือล้างเจลตลอด เเบบนี้มีโอกาสเสี่ยงติโควิดไหม อาการไอที่เป็นอยู่ต้องไปตรอจหาเชื้อไหมคะ
    • รบกวบหน่อยครับ

เริ่มต้นโดย: Sitthidach

• ตอบกลับ 1
    • คือผมหายใจไม่เต็มออกมา3วันได้แล้วครับไม่มีไข้ไม่ทราบว่าเข้ากลุ่มเสี่ยงโควิดไมครับ
    • เสี่ยงโควิดมั้ยคะ

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการเจ็บคอตั้งแต่กลางเดือนมีนา แต่ตอนนี้ไม่เจ็บคอแล้วค่ะ แต่มีอาการไอแห้ง หายใจไม่ค่อยสะดวก หายใจไม่อิ่ม (ก่อนหน้านี้ ได้ออกกำลังกายโดยการตีแบต และวิ่ง ซึ่งไม่ได้ออกกำลังกายมานาน แล้วมาออก) พอวันรุ่งขึ้นก้มีอาการหายใจไม่สะดวก แล้วก้ไอแห้ง มีเสมหะนิดหน่อย เป็นประมาน4-5วันแล้วค่ะ
      *ไม่ทราบว่าอาการเห...
    • อยากทราบ

เริ่มต้นโดย: แมคซ์

• ตอบกลับ 1
    • ผมมีเสมหะวันที่18 แล้วก็รู้สึกเจ็บหน้าอกแต่ไม่มากนานๆครั้งจะมาทีแล้วก็รู้สึกมีไข้เมื่อวันที่26 วันนี้ผมรู้สึกหายใจไม่อิ่ม แต่ผมกินอาหารแล้วนอนเลยและรู้สึกเหมือนอาหารอยู่ในคออะครับ ผมเสี่ยงเป็นโควิดรึเปล่าและควรไปตรวจดีไหม
      ปล.ตอนนี้ผมลองกินยาพาราเพื่อดูอาการอยู่ครับ
    • เสี่ยงเป็นโควิดไหมค่ะ

เริ่มต้นโดย: พลอย

• ตอบกลับ 1
    • ไม่สบายมา3-4วันแล้วค่ะ  ไม่มีอาการไอไม่มีน้ำมูกไหล   ไม่อาเจียน ไม่ท้องเสียค่ะ แต่จะปวดหัวบางเวลา แต่จะตัวร้อนเวลากลางคืนแต่เวลาหายใจเหมือนมีอะไรมาติดที่คอค่ะหายใจไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่คะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 14,376 ผ่านทาง 14,400 (ของทั้งหมด 16,189)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close