ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 14,351 ผ่านทาง 14,375 (ของทั้งหมด 16,189)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ปรึกษาตามกาอารที่เป็น

เริ่มต้นโดย: PW

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 5 months มาแล้ว
    • คือหลายวันมานี้เวลากลืนน้ำลายจะเจ็บคอมาก แล้วมีเสมหะด้วย มีไอแห้งนิดหน่อย ช่วงนี้หน้ามืดบ่อย ละเมื่อวานมีอาการแน่นหน้าอก วันนี้ก็มีอาการอีกค่ะ เข้าข่ายโรคอะไรมั้ยคะ
    • เข้าข่ายติดเชื้อโควิดไหมคะ

เริ่มต้นโดย: Miah

• ตอบกลับ 5
    • พอดีเมื่อวันที่ 30 มี.ค. ไปซื้อยาแก้ท้องผูกที่ Max Value โดยที่ลืมใส่แมสไป พยายามเดินกลั้นหายใจและปิดจมูกเวลาที่อยู่ใกล้คนอื่น ใช้เวลาอยู่ข้างนอกรวมแล้วประมาณ 6-8 นาที กลับมาที่ห้องก็ดื่มน้ำอุ่นและจิบน้ำร้อนไปเรื่อยๆ ตลอดคืน อาบน้ำและเช็คแอลกอฮอล์ จนตอนนี้วันที่ 3 แล้ว ไม่มีอาการไข้ใดๆ มีแต่รู้สึกเจ...
    • ยาที่ใช้กินได้สำหรับเจ็บคอตอนนี้

เริ่มต้นโดย: เก่ง

• ตอบกลับ 1
    • ขอสอบถามหน่อยครับ ยาแก้อักเสบไอบูโพรเฟน (Ibuprofen) กับยา มิวโคโซลวาน มันตัวเดียวกันไหมครับ คือผมเจ็บคอแล้วผมจะกินยาอ่ะครับ แล้วผมไปอ่านเจอ องค์การอนามัยโลก (WHO) ออกคำแนะนำอย่างเป็นทางการ ให้ผู้ป่วยที่มีอาการของโรคทางเดินหายใจโควิด-19 หลีกเลี่ยงการรับประทานยาลดไข้และแก้อักเสบไอบูโพรเฟน (Ibuprofen) ...
    • อาการแบบนี้เป็นอะไรค่ะ

เริ่มต้นโดย: สุพัตรา​ ปรางทอง

• ตอบกลับ 1
    • ตอนเเรกๆจะเจ็บคอเล็กน้อย
      สองสามวันจะมีเจ็บหน้าอกเล็กน้อย
      แต่ไม่มีน้ำมูก​  ไข้​ หรือไอเลยค่ะ
      พอยึดอก​ จะแน่นๆตรงหน้าอกค่ะ
      เป็นมาสามสี่วันและก็ยังอาการเหมือนเดิมค่ะ​ คือไม่หนัก​ แต่ก็ไม่หายซักที​  ไปร้านยาซื้อamoxy To 500.ใกล้หมดละค่ะ​

• ประจำเดือนมาไม่ปกติ

เริ่มต้นโดย: MyMild

• ตอบกลับ 2
    • สวัสดีค่ะ อยากปรึกษาเรื่องประจำเดือนมาไม่ปกติค่ะ ช่วงแรกที่เป็นประจำเดือน ก็ปกติดีทุกอย่างนะคะ แต่พออายุประมาณ 17-18 ประจำเดือนเริ่มขาดหาย 2-3 เดือน กว่าจะมาอีกที บางครั้งรู้สึกเหมือนประจำเดือนจะมาแต่มันเหมือนอาการ ตกขาวมากกว่าอ่ะค่ะแต่เป็นสีแดงขุ่นๆเหมือนสีของประจำเดือนอ่ะต่ะ มาแค่วันเดียวหาย อยากท...
    • ประจำเดือนหายไปไหนจะท้องไหม

เริ่มต้นโดย: แบม

• ตอบกลับ 1
    • ปกติเมามาวันที่20แต่เดือนนี้ยังไม่มา กินเบียร์ทุกวันเป็นสาเหตุให้เมนไม่มาไหม ประมานวันที่27มันมีเลือดออกมาทางช่องคลอดแต่นิดเดียวแต่เป็นสีชมพูไม่ใช่สีแดงก็ไม่ได้เอ๊ะใจอะไรก็นึกว่าประจำเดือนมาก็เลยใส่ผ้าอนามัยแต่ก็ไม่มีประจำเดือน แล้วพอเมื่อวานก็เป็นแบบเดิมอีกก็นึกว่าเมนมาแต่พอใส่ผ้าก็ไม่ใช่
    • เรื่องนม

เริ่มต้นโดย: นก

• ตอบกลับ 1
    • หัวนมหนูผิดปกติ  หนูไม่ได้ท้อง หนูอายุ 18 แต่หัวนมหนูเป็นทั้ง2ข้าง เป็นสะเก็ดๆตรงหัวนมตรงกลาง  นมหนูก็ไม่โตเท่าไหญ่  เคยมีประจำเดือน ตอน ป.4 แล้วก็เลือดจาง เพราะมันมาบ่อยคะ
    • ประจำเดือนหายไปไหน

เริ่มต้นโดย: Maji

• ตอบกลับ 1
    • ปกติจะมาทุก26วันทุกเดือน
      เดือนกุมภา มีประจำเดือน 1-5 และมาอีก24-28
      เป็ร1เดือน2รอบ เดือนต่อไปประเดือนจะล่าช้าได้มั้ยคะ?
      เดือนมีนายังไม่มา เลยมาประมาน10วัน
      ประมาน18มีนามีพสพรู้สึกปวดแสบปวดร้อนเวลาสอดใส่ เว้นระยะประมาน5วันลองอีกครั้งก้ยังปสดแสบปวดร้อนอยู่แต่น้อยลงเกิดจากอะไรคะจะเกี่ยวกับประจำเดือนที่ขา...
    • อาการปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: เสาวลักษณ์ สมพรหม

• ตอบกลับ 1
    • คืออาการปวดท้องมาได้3วันแล้ว เมื่อคืนเกิดอาการปวดท้องหนักมาก ปวดท้องข้างซ้ายด้านล่าง เวลากดจะรู้สึกปวดมาก จะนอนหรือขยับก็ปวดตลอด
    • เจ็บหน้าอกเวลาหายใจเข้า

เริ่มต้นโดย: จัสมิน

• ตอบกลับ 1
    • หนูอายุ16ปี มีโรคกระเพาะอาหารเป็นโรคประจำตัว ไม่กี่วันมาเวลาหายใจเข้าลึกๆ จะเจ็บหน้าอกด้านซ้ายเเละหลังด้านซ้าย เมื่อเช้าตอนตื่นนอนมันเจ็บเเบบเสียวเเปล๊บๆเเล้วก็หาย เสี่ยงที่จะติดโควิดมั้ยคะ หรือเป็นปอดอักเสบ
    • ปรึกษาอาการและคำแนะนำ

เริ่มต้นโดย: พล

• ตอบกลับ 1
    • เด็กอายุ9ขวบมีอาการเริ่มแรกปวดท้องเสียแล้วอาเจียนแต่ไม่มีไข้เป็นตั้งแต่เมื่อคืนประมาณ20:00แต่เด็กเช้านี้ก็ดูดีวิ่งเล่นปกติแค่รับประทานไรเข้าไปไม่ถึงครึ่งชั่วโมงก็อวกออก ขอสอบถามหน่อยครับว่าประมาณไหนและควรจะทำยังไงดีครับ เพราะไม่อยากพาเด็กไปโรงพยาบาลร่างกายเด็กไม่ค่อยแข็งแรงกลัวติดเชื้อได้ง่ายช่วงโคว...
    • เป็นหวัดรึป่าว

เริ่มต้นโดย: จารุวรรณ

• ตอบกลับ 1
    • หนูมีอาการมาได้2วันแล้วคะ วันแรกรู้สึกคล้ายๆจะเจ็บคอไอบางครั้ง วันที่สอง เริ่มไอเริ่มเจ็บคอวันที่สามไอหนักขึ้นคะมีเสมหะ คัดจมูกร่วมด้วยคะ หวัดรึป่าวคะ
    • ความเสี่ยงโควิด

เริ่มต้นโดย: Tar

• ตอบกลับ 1
    • มีไข้ เจ็บคอลองส่องดูเหมือนมีสีเหลืองๆอยู่  ปวดหัว หายใจปกติ ไม่หอบไม่เหนื่อย เสี่ยงเป็นโควิดป่าวค่ะ
    • หายเจ็บคอแล้ว แต่ไอแห้ง เสี่ยงโควิดไหมคะ

เริ่มต้นโดย: จุฑามาศ

• ตอบกลับ 1
    • วันที่29มีนา มีอาการเจ็บคอ ปวดหัว ปวดเมื่อยตัว แต่ไม่มีไข้ มีอาการเจ็บคอติดต่อกัน3วัน ปวดหัวแค่2วัน
      วันที่1เมษา หายเจ็บคอแล้ว แต่มีอาการไอแห้งระคายคอโดยเฉพาะเวลานอนจะไอมาก ไม่มีไข้
      เพิ่งเห็นว่ามีเหมือนแผลร้อนในบริเวณใกล้ๆลิ้นไก่ ต้องทานยาแก้อักเสบไหม
      ปล.ไม่ค่อยออกไปไหน มีเดินทางด้วยรถไฟฟ้า1ครั้งวันท...
    • ท้องอืด

เริ่มต้นโดย: Thitima

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ รบกวนสอบถามค่ะ พอดีรู้สึกมีอาการท้องอืด เหมือนมีลมในลำไส้เยอะ อยากผายลมบ่อยๆ หลายๆ ครั้งต่อวัน  จะเป็นเยอะช่วงเย็น  มีอาการแบบนี้มาประมาน 3-4 เดือนแล้วค่ะ ไม่แน่ใจว่าสาเหตุเกิดจากอะไรได้บ้างคะ  เกิดจากอาหารไม่ย่อยหรือเปล่าคะ ปกติเป็นคนท้องผูกง่ายด้วยค่ะ ไม่ได้ถ่ายทุกวัน อาการแบบนี้มีอันตรา...
    • เสี่ยงเป็นโควิดไหมคะ

เริ่มต้นโดย: อาฤทธิ์ษรา อุ่นแก้ว

• ตอบกลับ 3
    • หายใจไม่ปกติคะแต่ไม่มีใช้เลยจะเป็นไหมคะแล้วส่วนใหญ่ถ้าหายใจไม่ปกติจะมีใข้ร่วมด้วยไหมคะถ้าติดโควิดหรือเพราะความเครียด
    • คุณตามีอาการใจสั่นค่ะ

เริ่มต้นโดย: ชมพู่

• ตอบกลับ 1
    • คุณตาอายุ72มีอาการใจสั่น เบื่ออาหารถ่ายเหลววันละ2ครั้งก่อนหน้านี้มีอาการร้อนๆหนาวๆอยากขอบเขตโรคที่คุณตาเป็นอะไรคะไม่มีไข้
    • หายใจไม่สะดวก

เริ่มต้นโดย: กิ๊ฟ

• ตอบกลับ 1
    • มีเสมหะนิดหน่อยมีไอบ้างแต่ไม่บ่อย หายใจไม่สะดวก เสี่ยงเป็นโควิด-19 รึป่าวคะ
      ไม่เหนื่อยหอบคะ แค่หายใจไม่สะดวก
    • อาการ

เริ่มต้นโดย: Kham

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนขาด10วันปวดท้องแบบประจำเดือนจะมาทุกวัน ปวดหัว มีไข้อ่อน กินอาหารแล้วจะอาเจียน เคจเป็นไทฟอยเมื่อ2ปีก่อน
กำลังดู 25 กระทู้ - 14,351 ผ่านทาง 14,375 (ของทั้งหมด 16,189)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close