ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 13,176 ผ่านทาง 13,200 (ของทั้งหมด 16,272)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • สอบถามเกี่ยวกับสุขภาพ

เริ่มต้นโดย: รัฐสภา แก้วโพธิ์คา

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 1 month มาแล้ว
    • สวัสดีครับ ผมมัอาการชาที่หัวฝั่งซ้าย มาถึงบริเวณเหนือหู แล้วก็ตึงที่ต้นคอ หายใจไม่ค่อยอิ่ม จุกที่คอ อาการจะเป็นๆหายๆ ครับ อยากทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไรครับ
    • ประจำขาด

เริ่มต้นโดย: Aoy

• ตอบกลับ 1
    • ดีค่ะปรึกษาหน่อยค่ะ ประจำเดือนขาดไม่มาหลายเดือน6เดือนได้ ตรวจเเล้วไม่ท้องนะค่ะ อยากทราบเป็นเพราะเหตุใด ทานยาคุ้มปกติมีบ้างครั้งกินยาคุมฉุกเฉิน
    • ปวดท้องประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: นุ่น

• ตอบกลับ 1
    • เป็นคนที่ประจำเดือนมาไม่ตรงวัน บางทีเว้นไป2-5เดือน เวลาเป็นจะเป็น2-3วัน มีอาการปวดท้องมาก ปวดเมื่อยตามตัวโดยเฉพาะหลัง เวลาได้รับการกระทบกระเทือน เช่น เดินลงบันไดหรือรถตกหลุมจะมีความรู้สึกเจ็บหน่วงๆตรงท้องน้อย และรู้สึกว่าร่างกายอ่อนเพลีย หน้ามืดบ่อย เป็นลมง่าย อาการแบบนี้ ถือว่าเป็นการปวดประจำเดือนป...
    • หลั่งในเวลามีเพศสัมพัน

เริ่มต้นโดย: จิรัชญานันท์ คำอิทร์

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูมีเพศสัมพันกับเเฟนวันที่30ค่ะ หลังใน3ครั้ง เเล้วมาฉีดยาคุมวันที่1ชนิด3เดือนค่ะ. ตอนนี้ประจำเดือนยังไม่มาเลย
    • มีคราบขาวที่แคมใหญ่

เริ่มต้นโดย: Someone

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ หนูอายุ19ใกล้จะ20แล้ว เพศหญิงค่ะ หนูมักจะมีคราบขาวๆ ที่แคมใหญ่ มีอาการคันถ้าบางครั้งมาเยอะ มีกลิ่นเค็มๆค่ะ กลิ่นไม่ได้แรงไม่ได้โชยค่ะ ถ้าไม่ได้จมูกไปใกล้ๆก็ไม่ได้กลิ่น คราบขาวๆเท่านั้นที่มีกลิ่น ไม่ได้มีกลิ่นในช่องคลอดค่ะ ทุกครั้งที่เป็น หนูก็ทำความสะอาด ล้างน้ำต่างๆ อาการคันและกลิ่นก็หายไ...
    • คุณหมอคะ นี่คือหูดที่น้องสาวป่าวคะ

เริ่มต้นโดย: มาริสา

• ตอบกลับ 1
    • พอดีมีความรู้สึกคันๆก่อนหน้านี้มาสักพักไม่กี่วัน ตกขาวมีกลิ่นค่ะ เลยลองถ่ายรูปไว้รู้สึกผิดปดติค่ะ เหมือนมีเม็ดๆใสๆ และแบบติ่งๆยาวๆ เลยหาข้อมูลในอินเตอร์เน็ตมันเหมือนหูดเลยค่ะ มีหูดที่นิ้วมือด้วยค่ะ พอรักษาทายาหายมันก็ขึ้นมาใหม่หลายเม็ดเลยค่ะเจ็บมาก ที่มือจะเป็นตัวนำเชื้อไปที่น้องสาวรึป่าวคะ  ขออนุญา...
    • ยาคุม

เริ่มต้นโดย: Pp

• ตอบกลับ 1
    • อยากทราบค่ะว่า ทำไมกินยาคุมกำเนิดแล้วพอเป็นประจำเดือนแล้วนานมากกว่าจะหาย เพราะปกติเป็น5วัน นี่เป็นอาทิตย์จะเข้าสองอาทิตย์แล้วค่ะ
    • มีเพศสัมพันแล้วเลือดออก

เริ่มต้นโดย: Yuii yuii

• ตอบกลับ 4
    • หลังคลอดประมาณเกือบ2เดือนหลังน้ำคาวปลาหมด ทีนี้มีเพศสัมพันธ์กับแฟนแล้วมีเลือดไหลออกมารู้สึกแสบอันตรายมั้ยคะเสี่ยงต่อเป็นมะเร็งรึเปล่าเคียดมากเลยค่ะ
    • เจ็บตรงกลางหน้าอก และปวดหัวตรงขมับทั้งสองข้าง

เริ่มต้นโดย: ธัญญ์นดา

• ตอบกลับ 1
    • จะเจ็บที่หน้าอกตรงลิ้นปี่ แล้วจะปวดหัวตรงขมับทั้งสองข้าง ตอนประมาณ 4 -5โมงเย็น ก่อนจะทานข้าวเย็นทุกวันค่ะ เป็นมา หลายสัปดาห์แล้ว ปกติจะทานข้าวไม่ค่อยตรงเวลา เพราะงานยุ่ง ตอนนี้อายุ 50ปี 1เดือนค่ะ สังเกตุตัวเองว่าถ้ายิ่งงานเครียดก็จะเจ็บหน้าอกมากๆ ต้องทำอย่างไรดีคะ
    • ไอแห้งไปมา6เดื่อน

เริ่มต้นโดย: Noppanut

• ตอบกลับ 1
    • อาการมีอยู่ว่าไอเเห้งๆไปหาหมอ หมอว่าเป็นหลอดลมอักเสพฉีดยาหยุดไอให้ยาภูมแพ้มากินกินจนหมดก้ไม่หาย อาการไอจะมีสเลตติดคอก กลืนน้ำลายไม่ค่อยลงแต่เป็นไอแห้ง ไปตรวสเลตก้ปกติ เอกซเรย์ก็ปกติ ไอ้เวลาเช้ากลางวันเย็นตอนกลางคืนไม่ไอ แต่จะมีช่วง1อาการไอหายไปแต่จะมีอาการเเน่นท้ออืดท้องหายใจไม่อิ่มไหายใจไม่ทั่วท้อง...
    • ท้องอึด ถ่ายไม่ออก

เริ่มต้นโดย: นางสาวสุนิสา สัจจะมานะกุล

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคะคุณหมอ คือหนูรับประทานอาหารเสร็จ หนูก็ท้องอึดเลยคะ เหมือนมีลมอยู่ในกระเพาะ ถ่ายไม่ออกด้วยคะ หนูรู้สึกอึดอัดมากเลยค่ะ เหมือนท้องจะแตกเลยคะ ทรมานมากเลยคะ คุณหมอช่วยแนะนำหนูด้วยนะคะ ขอบพระคุณคะ
    • ปากเริ่มไม่ปกติ

เริ่มต้นโดย: นส. วิไลวรรณ มณีพันธุ์

• ตอบกลับ 1
    • อยู่ๆหนูก็เป็นไรไม่รู่คะ มีวันนึงมีอาการรู้สึกปวดเจ็บที่แก้มขวา ตอนแรกก็มีอาการปวดสิวด้วย พออาการเจ็บหาย แล้วอยู่ดีๆ เวลาอ้าปากปากก็เริ่มมีอาการเบี้ยว เวลาทะเลาะปากก็เบี้ยว ปกติตั้งแต่เกิดมาไม่เคยเป็นแบบนี้เลยคะ อยากทราบว่าควรไปพบแพทย์ไหม
    • โรคเยื่อหุ่มสมองอักเสบ

เริ่มต้นโดย: น.ส ณัฏฐวรรณ สิงหนาท

• ตอบกลับ 1
    • อยากจะเรียนถามคุณหมอคะโรคเยื่อหุ้มสมองอักเสบรักษาหายมั้ยคะคุณหมอแต่คนไข้ชึ่งเป็นสามีของเพื่อนหนูคะอายุ53ปีคะมาด้วยอาการเจียนและมีไข้คะรักษาอยู่ร.พกระบี่คุณหมอทำการเจาะไขสันหลังกับเจาะเลือดคะแต่ผลยังไม่ออกคะแต่คนไข้มีความเลอะเลือนคะโรคนี้มีโอกาศหายความทรงจำจะกลับคืนมามั้ยคะคุณหมอ
    • ผ่าตัดปีกทดลูกกับช็อกโกแลตซีสต

เริ่มต้นโดย: แนนี้

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ
      มีเรื่องรบกวนจะสอบถามคุณหมอค่ะ คือหนูได้ผ่าตัดช็อกโกแลตซีสต์และปีกมดลูกข้างขวาออกไปค่ะตั้งแต่วันที่ 20 มิถุนายน 63ทุกอย่างดูปกติหนูขับรถมอไซล์มาทำงานใช้ชีวิตปกติ แต่หนูลืมถามคุณหมอก่อนออกมาว่าหลังจากนี้ค่ะหนูต้องพักการมีเพศสัมพันธ์กี่เดือนคะและจะสามารถมีได้อีกทีเมื่อไหร่ถึงจะปลอดภัยค...
    • ตกขาวออกเยอะกว่าปกติ

เริ่มต้นโดย: ้เวฟ

• ตอบกลับ 1
    • เป็นตกขาวสีน้ำตาลแล้วไปปรึกษาเภสัชร้านขายยา ได้ยาเมโซลแคปซูล ขนาด250 Mg. มากิน พอกินหมดแล้ว วันต่อๆไปก็เป็นตกขาวปกติแต่ออกเยอะกว่าปกติ
    • มะเร็งนรีเพศ

เริ่มต้นโดย: Me

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามค่ะ ปวดท้องด้านขวาทั้งจุดที่ตรงแนวสะดือและด้านหลังจุดเดียวกัน บางครั้งปวดลงมาที่ท้องน้อยขวา เรื้อรังมากว่า3ปีแล้ว คุณหมอเคยบอกว่าเป็นกล้ามเนื้ออักเสบ จนล่าสุดคุณหมอให้ทานยาคุม แต่กลับมีเลือดออกนอกรอบเดือนเป็นมูกเลือดมา5วันแล้ว มีกลิ่นเหม็น อาการปวดท้องขวาล่างก็มากขึ้นจนแทบทำอะไรไม่ได้ แบบนี้มี...
    • มีโอกาสตั้งครรภ์ไหมครับ

เริ่มต้นโดย: Kittituch

• ตอบกลับ 1
    • ผมมีเพศสัมพันธ์กับแฟน ขณะที่ยังเป็นประจำเดือนอยู่ (ประจำเดือนเริ่มมาวันที่ 1 ผมมีเพศสัมพันธ์วันที่ 4 ) โดยหลั่งนอก แบบไม่ได้ป้องกัน แต่ก่อนหน้านี้ผมได้ช่วยตัวเองไปก่อน แล้วทำการเช็ดด้วยทิชชู่ แต่ไม่ได้ล้างด้วยน้ำประปา ประมาณ 1:30-2ชม.ก่อนหน้านั้น อย่างนี้มีความจำเป็นต้องทานยาคุมฉุกเฉินไหมครับ
    • เเบบนี้ท้องมั้ย

เริ่มต้นโดย: Polpol

• ตอบกลับ 1
    • เเฟนเป็นปจด.วันที่18 กค. มีพสพ.วันที่1สค.เวลา6โมงเย็น ปจด.เดือนเเฟนยังไม่หายนะครับ ให้กินยาคุมฉฉ.วันที่4เวลาบ่าย2.20น.(ภายใน72ชม.) ก่อนสอดใส่ให้มีพสพ.ทางปาก เเล้วอสุจิเปื้อนนิ้วเลยไปล้างน้ำเปล่าออกกับอวัยวะเพศชาย หลังจากนั้น2-3นาทีเผลอเอานิ้ว ช่วยเเฟน เเล้วสวมถุงยางมีsexกันครับ เเฟนกินยาคุมฉฉ.หลังจา...
    • ฝีที่ต่อมบาร์โธลิน

เริ่มต้นโดย: พรรณภัทร

• ตอบกลับ 1
    • เป็นฝีที่ต่อมบาร์โธลินคะตอนนี้แตกเองแล้วแตกได้ประมาน2-3วันแล้วคะอยากรู้วิธีดูแลด้วยตัวเองเพราะกลัวว่าถ้าไปหาหมอจะโดนทำแผลคะอยากทำแผลเองดูแลเองคะแล้วอยากรู้อีกว่าจะหายได้ยังไงเพราะอยู่ในที่อับคะ
    • ฉี่มีกลิ่น

เริ่มต้นโดย: ศศิกานต์

• ตอบกลับ 1
    • คือสงสัยว่าจะเป็นโรคที่ติดเชื้อทางเพศสัมพันธ์หรือปล่าวคะ เคยมีเพศสัมพันธ์แล้วไม่ป้องกันมา2คน เมื่อ1ปีที่ผ่านมา และเนื่องจากเคยเป็นโรคกระเพราะปัสสาวะติดเชื้อ เมื่อ2ปีก่อน ได้รับการรักษาแล้ว แต่ว่าปัจจุบันมีอาการคือ เวลาฉี่ จะมีกลิ่นคาวๆออกเหม็น เป็นมานานแล้วจนถึงปัจจุบันก็ยังเป็น ดิฉันกังวลและสงสัยมา...
    • ปัสสาวะเป็นส้มแดงๆ เหมือนเลือด

เริ่มต้นโดย: พรรณพัชร

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ อยากปรึกษาเรื่องปัสสาวะเป็นสีส้มๆแดงๆคล้ายเลือดค่ะ เป็นมา 2-3 วันแล้วค่ะ แต่ไม่มีอาการปวด เจ็บ หรือปัสสาวะไม่สุดนะคะ 2-3 วันมานี้กินน้ำน้อค่ะ ช่วงที่รู้สึกว่าผิดสังเกตก็เลยกินน้ำเยอะมากๆค่ะ แล้วลองสังปัสสาวะดู ไม่มีสีแดงแล้วค่ะ แต่มีอะไรขุ่นๆ แบบนี้มีโอกาสเป็นอะไรมั้ยคะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 13,176 ผ่านทาง 13,200 (ของทั้งหมด 16,272)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close