ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 13,151 ผ่านทาง 13,175 (ของทั้งหมด 16,272)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • G6PD กินยานี้ได้ไหม

เริ่มต้นโดย: นิตยา

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 1 month มาแล้ว
    • ลูกชายอายุ10ขวบเป็นg6pdไม่สบายไข้39.4 มีน้ำมูกไปหาหมอหมอให้ยามา3อย่าง 1.ยาลดน้ำมูกวงรีสีฟ้าเขียนว่าcondrugs 2.ยาแก้ปวดลดไข่วงรีสีเหลืองเขียนว่าmedicine supply 325 และ 3.ยาแก้อักเสบNulicin 150mg roxithromycin อยากสอบภามว่ายา3ชนิดนี้ g6pd ทานได้ไหมคะ
    • กลัวท้อง

เริ่มต้นโดย: เป้

• ตอบกลับ 1
    • มีอะไรกับแฟนแล้วประจำเดือนมาแล้วกิพอดีพึ่งกินยาคุม YAZแล้วเลือดออกเยอะมาก และเป็นลิ่มก้อนๆ กลัวเกิดอาการผิดปกติ และท้อง
    • เข้มยาคุม

เริ่มต้นโดย: ธิมาพร

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ พอดีฝังเข็มยาคุมได้2ปีแล้วค่ะพอมาเดือนหลังหมดประจำเดือนไปรุ้สึกปวดที่หัวนมคะเต้านมไม่ขัดไม่ปวดค่ะปวดแค่บริเวรหัวนมตอนเดินหรือยุเฉยๆคือไม่ปวดเลยค่ะแต่พอเรามาจับรุ้สึกปวดๆค่ะ อายุ18ค่ะ
    • ยาคุม

เริ่มต้นโดย: Kantarose

• ตอบกลับ 1
    • ปกติทานยาคุมมาร์วีลอน 21 แต่ร้านขายยาให้แบบ28 เม็ดมา กินแทนกันได้ไหม แบบกินยา 21 เม็ดไม่กินเม็ดแป้งที่เหลือ
    • กังวลค่ะ

เริ่มต้นโดย: บี

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูใช้แอพจับรอบประจำเดือนค่ะแต่วันที่27เดือนที่แล้วมีเพศสัมพันธุ์(แบบป้องกัน)แอพเตือนว่าวันที่3เดือนนี้เป็นวันที่ประจำเดือนจะมาแต่วันนี้ยังไม่มาเลยค่ะ แต่ปกติเป็นคนที่รอบเดือนมาไม่ค่อยตรงกันสักเดือนค่ะ แต่แอพบอกว่ามันเกิน36วันแล้วเลยเกิดความกังวลค่ะ
    • ประจำเดือนมาไม่ปกติ

เริ่มต้นโดย: Pang

• ตอบกลับ 1
    • ดีค่ะคุณหมอ คืออายุ30แล้วค่ะ พักหลังประจำเดือนมาไม่ปกติค่ะ รอบเดือนของคนปกติคือนับรอบแล้วชน21วันใช่มั้ย แต่คือหนูนับรอบได้14วันก็เป็นแล้วอ่ะ แบบนี้มีความปกติอะไรรึป่าวค่ะ ปกติไม่กินยาคุมค่ะ มีฉุกเฉินเป็นบ้างครั้ง
    • ก้อนซีสที่ข้อมือ

เริ่มต้นโดย: ศิรินภา

• ตอบกลับ 1
    • พอดีหนูเคยผ่าก้อนนี่มาแล้วสองครั้งละ ละที่นี้ มันเกิดเป็นขึ้นมาอีก เวลาที่งอหรือพับข้อมือก็จะปวดมากค่ะ รู้สึกชาๆเวลาใช้ข้อมือ แบบนี้ควรทำยังไงดีคะ ต้องผ่าตัดไหม เวลาแตะหรืองอก็จะปวดทุกครั้งค่ะ ยิ่งเวลาทำงานแล้วด้วย ยิ่งรู้สึกปวดขึ้นมากกว่าเดิม ต้องทำยังไงดีคะ
    • แบบนี้เป็นโรคโลหิตจางหรือชาดธาตุเหล็กคะ?

เริ่มต้นโดย: ศศิธร วัดแพนลำ

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ พอดีสงสัยว่าตัวเองเป็นโรคเลือดจางหรือเปล่าอะค่ะ มีอาการอ่อนเพลีย ง่วงนอนตลอด ไม่มีสมาธิทำงานหรือเรียนเลย เหนื่อยง่ายมากๆ โดนแดดแล้วเหมือนจะหน้ามืดประจำ เบื่ออาหารบ่อยมากๆค่ะ บางครั้งถ้าเหนื่อยมากๆหน้าจะซีดจนเพื่อนทัก อ่านข้อมูลในเน็ตแล้วอาการตรงเกือบจะทุกอย่างกับโรคโลหิตจาง สรุปขาดธาตุเหล็...
    • วัดอุณหภูมิได้38.1

เริ่มต้นโดย: รักษวรรณ

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คุณหมอ คือมีเรื่องจะปรึกษาหน่อยค่ะ พอดีวันนี้หนูวัดอุณหภูมิที่โรงเรียนแล้วมันขึ้น38.1 แต่ไม่มีไข้หรืออะไรเลย จะเป็นโควิทไหมคะ หรือว่าเสี่ยงเป็นหรือปล่าว แล้วมีวิธีดูแลตนเองไหมคะ
    • เป็นตุ่มขึ้นข้างหลังหูด้านขวา

เริ่มต้นโดย: วิินาที

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ  คุณหมอ  กังวลมากตอนนี้เป็นตุ่มก้อนๆนิ่ม กดไม่เจ็บไม่ปวดข้างหลังหูไม่เคยเจาะหูใดๆทั้งสิ้น​ เป็นมา1สัปดาห์  เคยหาหมอที่รพ.(ไม่เอ่ยนาม)​นักศึกษา​หมอ บอกว่าเหมือนตุ่มมดกัดและมันนู้นขึ้น จะให้ยาแก้แพ้ไปกิน  หนูก็บอกว่าไม่ได้มดกัดเป็นมา1สัปดาห์แล้วยังไม่ยุบเลย  นักศึกษา​หมอก็บอกให้เอายาแก้แพ้มา...
    • ลูกไม่สบายค่ะ

เริ่มต้นโดย: Ploy

• ตอบกลับ 1
    • ลูกอายุ6ขวบค่ะ ไม่สบายมีไข้พอไข้หายแล้ว ตาบวม หูบวมทั้งสองข้างเลยค่ะน้องบอกคันมากยิ่งเกาก็ยิ่งบวม ตอนนี้ไม่สามารถไปหาหมอได้อยากทราบว่าอันตรายไหมคะ เป็นห่วงลูกมากค่ะต้องรอถึงเช้าค่อยพาไปหาหมอค่ะ เพราะไม่มีรถเลยแฟนไปทำงานต่างจังหวัดด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
    • ผมร่วง

เริ่มต้นโดย: นัท

• ตอบกลับ 1
    • มีปัญหาเรื่องผมร่วงคะ ร่วงเยอะมาก ไม่เคยเป็นแบบนี้มาก่อนคะ พึ่งมาร่วงได้เดือนกว่า เปลี่ยนเเชมพูหลายยี่ห้อแล้วแต่ก็ยังไม่หายคะ อยากรู้สาเหตุคะ และวิธีรักษา
    • คราบขาวที่แคมใหญ่

เริ่มต้นโดย: Someone

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ หนูอายุ19ใกล้จะ20แล้ว เพศหญิงค่ะ หนูมักจะมีคราบขาวๆ ที่แคมใหญ่ มีอาการคันถ้าบางครั้งมาเยอะ มีกลิ่นเค็มๆค่ะ กลิ่นไม่ได้แรงไม่ได้โชยค่ะ ถ้าไม่ได้จมูกไปใกล้ๆก็ไม่ได้กลิ่น คราบขาวๆเท่านั้นที่มีกลิ่น ไม่ได้มีกลิ่นในช่องคลอดค่ะ ทุกครั้งที่เป็น หนูก็ทำความสะอาด ล้างน้ำต่างๆ อาการคันและกลิ่นก็หายไ...
    • หูดรึป่าวคะ เครียดมากคิดแต่เรื่องนี้ทั้งวัน

เริ่มต้นโดย: มาริสา

• ตอบกลับ 3
    • สวัสดีค่ะ คุณหมอตอนนี้เครียดมากๆ2วัน ไม่รู้จะตัดสินใจไปหาหมอยังไงดี คือก่อนหน้านี้รู้สึกตกขาวผิดปกติค่ะ มีกลิ่นและออกมาเยอะ เลยเอามือคลำล้วงน้องสาวดู มันผิวผิดปกติไม่เคยสังเกตดู ไม่กี่าทิตย์ที่ผ่านมามีอาการคัน2-3วัน เลยตัดสินใจถ่ายรูปน้องดู มันมีผิวขรุขระเหมือนติ่งๆยื่นออกมาเยอะเลยค่ะ เหมือนเป็นรากๆ...
    • ปวดหัวข้างซ้ายข้างเดียว

เริ่มต้นโดย: Ksm

• ตอบกลับ 4
    • เริ่มมีอาการปวดหัวข้างเดียวมาสักระยะหนึ่งแล้ว จะปวดหัวข้างซ้ายข้างเดียว บางครั้งก็จะปวดตรงขมับแล้วรามมาจนถึงบริเวณหู จะปวดจนทำอะไรไม่ได้ พอเดินก็จะเวียนหน้าหน้ามืดแล้วก็จะล้ม อยากทีาบว่าเป็นอะไรแล้วต้องทำยังไงบ้างคะ
    • ปวดท้องเหมือนมะเร็งลำไส้

เริ่มต้นโดย: นงพะงา สุระมีน

• ตอบกลับ 1
    • เคยปวดท้องเสียค่ะ เป็นนานมากจนถ่ายดำเป็นยางมะตอย ไปหาหมอๆก็บอกว่าเป็นกระเพาะค่ะ หมอนัดหนูไปอีกไปตรวจปัสสาวะหนูอีกครั้งก็บอกว่าเลือดออกในกระเพาะอาหาร พอหายท้องเสียได้ไม่นาน ก็ท้องผูก ปวดเกร็ง ถ่ายไม่สุด พอถ่ายได้ดันมีเลือดปนออกมาด้วยเล็กน้อย หนูก็ไปหาหมออีกค่ะ คุณหมอบอกหนูเป็นริดสีดวงภายใน
      แต่หนูก็ยั...
    • จริงไม

เริ่มต้นโดย: เอกราช ผิวขำ

• ตอบกลับ 1
    • ปล่อยน้ำอาสุจิบ่อยๆ
      มีข้อดีข้อเสียยังไงบาง…
    • ช่องปากไ

เริ่มต้นโดย: เสาวลักษณ์

• ตอบกลับ 1
    • ติ่งเกิดจากสาเหตุอะไรคะ คือก้อนหน้านี้เป็นตุ่มหนอง แล้วอยู่ๆก็กลายมาเป็นติ่งใหญ่ขึ้น จะอันตรายไหม ไม่รู้สึกเจ็บหรือปสดนะคะ
    • ความแม่นยำของผลตรวจเลือด

เริ่มต้นโดย: Gift

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ เมื่อวานเข้ารับการตรวจเลือดและไตคุณหมอแจ้งว่าเป็นไข้หวัดที่เกิดจากแบคทีเรีย หลังจากฉีดยา ไข้ลดลง แต่มีการคัน ขึ้นผื่นแดงทั่วร่างกาย ท้องเสีย รู้สึกคลื่นไส้ มีโอกาสเป็นชิคุนกุนย่าแล้วผลเลือดไม่ตรงมั้ยคะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 13,151 ผ่านทาง 13,175 (ของทั้งหมด 16,272)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close