ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 10,451 ผ่านทาง 10,475 (ของทั้งหมด 15,941)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • เสี้ยนตำ

เริ่มต้นโดย: Phai

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 4 months มาแล้ว
    • เสี้ยนตำแล้วเอาออกไม่หมดอะครับจะเป็นอันตรายร้ายแรงอะไรไหมครับ
    • อวัยวะเพศชาย

เริ่มต้นโดย: สหรัฐ

• ตอบกลับ 1
    • หมอครับ.คือผมมีตุ่มขึ้นบริเวณหนังหุ้มน้องชายผมอ่ะครับแต่ตุ่มอยู่ข้างในนะครับไม่ใช่ข้างนอกมีตุ่มเดียวบีบแล้วมีหนองปนเลือดออกมานิดนึงครับ อยากทราบว่าคืออะไรครับหมอ
    • แผลเป็นนูน รักษาสิท 30 บาทได้ไหมคะ

เริ่มต้นโดย: เมย์

• ตอบกลับ 1
    • เคยรถล้มมาค่ะ แต่ล้มแล้วแผลที่ได้กล่าวข้างต้นคือแผลที่โดนคอท่อรถแล้วเป็นแผลใหญ่ค่ะ ไม่กล้าที่จะใส่ขาสั้นเลย? พอนานๆเข้ามันก็เริ่มนูนไม่ได้ไปรักษาแต่ทายาเอา มันก็ไม่หาย จนปล่อยเลยตามเลยจนปีกว่าแล้ว เลยอยากทราบว่าถ้าเราเป็นแผลนูนใหญ่ สีคล้ำ มีอาการคัน ถ้าไปรักษาโรงพยาบาลรัฐสามารถใช้สิท 30 ได้ไหมคะ
    • ตกขาวสีน้ำตาลเข้มท้องไหมคะ

เริ่มต้นโดย: รา

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามคุณหมอนะคะ พอดีตกขาวเป็นสีน้ำตาลออกดำแล้วมีเหมือกนิดหน่อยแล้วแห้งไปคะเลยคะ 3-4วันแล้วคะ ไม่คัน ไม่มีกลิ่นตกขาวช่วงที่ประจำเดือนต้องมาแต่มีตกขาวที่เป็นสีน้ำตาลแทนคะ มีอาการเจ็บท้องคล้ายเจ็บท้องประจำเดือนเลยคะ อยากทราบว่าเป็นอะไรไหมคะ หรือว่ามีน้องรึป่าว???
    • จู่ๆก็ร้องไห้ เวลารู้สึกอึดอัดจะหายใจไม่ค่อยออกอยากอาเจียน

เริ่มต้นโดย: ขวัญ

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ช่วงพักนี้หนูชอบเศร้าอะไรไม่รู้แบบไม่มีเหตุผล เวลาที่ถูกว่านิดหน่อยมีอาการอึดอัดหายใจไม่ค่อยออกและรู้สึกเหมือนจะอาเจียนค่ะ (อันนี้พอลองตั้งสติแล้วหายใจเข้าออกลึกๆดูพอช่วยได้ค่ะ) และเมื่อหลายวันมานี้ก็เผลอร้องไห้เพราะอะไรไม่รู้ค่ะ ยืนอยู่ดีๆก็ร้องไห้ รู้สึกเคว้งไปหมด ทั้งๆที่ตอนแรกยังเฮฮาอย...
    • อาการแบบนี้จะท้องมั้ย

เริ่มต้นโดย: NN45

• ตอบกลับ 1
    • มีอะไรกับแฟนช่วงวันสุดท้ายของประจำเดือน ไม่ได้ใส่ถุงหลั่งนอก ประมาณ2-3นาที(เอาออกก่อนหลั่ง) แล้วพอวันถัดมามีอะไรกันอีกตอนแรกสอดใส่แบบสดไป2-3ทีแล้วใส่ถุงปกติ ประจำเดือนของเดือนนี้มาวันที่28มกราคม-1กุมภา พอมาวันนี้มีตกขาวลักษณะคือสีขาวเหมือนแป้งก่อนหน้ามีอาการคันที่อวัยวะเพศ แบบนี้ท้องมั้ยคะ **ประจำเด...
    • มีโอกาส​ตั้งครรภ์​ใหม​

เริ่มต้นโดย: พรทิพย์​ เมฆ​ท​วี

• ตอบกลับ 1
    • อยากทราบว่า
      หนูพึ่งจะเริ่มฉีดยาคุมไปเข็มแรกไปแล้วหมอนัดฉีดเข็มที่2วันที่26มกราคม​ผ่านมา​ หนูไม่ได้ไปฉีด​ แล้วก็มีอะไรกับแฟนตั้งแต่26มกราคม​แบบหลั่งในตลอดจนถึง3กุมภา​ อยากจะทราบว่ามีโอกาส​ตั้งครรภ์​ใหมคะ
    • อยากทราบว่าจะท้องมั้ย

เริ่มต้นโดย: Nonthichot

• ตอบกลับ 1
    • แฟนอายุ 25 ปี มีประจำเดือนล่าสุดวันที่ 5 ม.ค.64 แล้วมีอะไรกัน วันที่ 1 ก.พ. จนวันนี้ วันที่ 5 ก.พ. 64 ประจำเดือนยังไม่มา ช่วงที่มีอะไรกันช่วงแรกไม่ได้ใส่ถุง สักพักถึงค่อยใส่ถุง แบบนี้มีโอกาสท้องมั้ยครับ ช่วงที่มีอะไรกันเลยช่วงตกไข่มาหรือยังครับ
    • ก้นกระแทกพื้น

เริ่มต้นโดย: นพวรรณ

• ตอบกลับ 1
    • ดิฉันลื่นล้มหก ก้นกระแทกพื้นอย่างแรง  ผ่านมา 1 อาทิตย์แล้ว ยังเจ็บก้นอยู่เลย ไม่ทราบว่าต้องรับประทานยาอะไรค่ะ
    • แผลพุพองฉีก+เบาหวาน

เริ่มต้นโดย: แม็ค

• ตอบกลับ 1
    • คือแม่ผมเป็นโรคเบาหวาน ล่าสุด(ธันวาคม)ที่ไปตรวจค่าน้ำตาลอยู่ประมาณ 164  แล้วตั้งแต่ ปีใหม่ 64 เขาก็ไม่อยากไปหาหมอเลย
      เขาควบคุมอาการอย่างหนัก จนทรุด บ่น ร้อนเท้าอยู่ตลอด เลยต้องแช่น้ำแข็ง (เอาถุงสวมเท้าตลอดเวลาแช่)
      จนไม่นานมานี้(กุมภา แม่ก็ยังไม่อยากไปหาหมอ กล่อมจนไม่รู้จะยังไงแล้ว)
      แม่ไม่แช่แล้ว ก็ค...
    • สอบถามอาการและการแก้ไข พบแพทย์

เริ่มต้นโดย: เอื้ออารีย์

• ตอบกลับ 1
    • นอนไม่หลับมาหลายเดือนหลับๆตื่นๆ ในตอนนี้ แต่พอจะหลับมีอาการหัวใจเต้นผิดปกติ บางครั้งหายใจอ่อนลง เป็นโรคอะไรคะควรพบหมออะไร ปัจจุบันรักษาโรคกรดไหลย้อนอยู่คะ
    • ปวดท้องน้อยหลังเป็นประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: ausa

• ตอบกลับ 1
    • ก่อนหน้านี้คุมกำเนิดโดยการฉีดยาคุม ฉีดติดต่อกันมาเป็นเวลา4ปี เลยหันมาทานยาคุม ชนิด21เม็ด จนประจำเดือนมาหมดไปแล้ว1รอบ แล้วทานยาคุมตามปกติ21เม็ด จนตอนนี้ยาคุมหมดไปแล้ว7เม็ดแล้วมีอาการปวดท้องน้อย มีอาการอื่นร่วมด้วยคือ ทานข้าวได้น้อยลง ปวดท้องน้อย ปวดเมื่อยตามร่างกาย ตัวรุมๆเหมือนจะมีไข้ รู้สึกเมื่อยล้...
    • ยา ไทแรม ไธอะโนซาน

เริ่มต้นโดย: Pl

• ตอบกลับ 1
    • รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ พอดี ทำงานที่ต้องอยู่กับ ยา ไทแรม ทั้งวัน ทางที่ทำงาน มีดื่มนมวัว ทุกวัน แล้วมีตรวจสุขภาพประจำปีแต่ค่าสารเคมีในเลือด. เพิ่มขึ้นทุกปี อยากทราบว่า นมวัวนิช่วยได้ไหมคะ แล้ว เราควร ดูแลตัวเองอย่างไร ให้ค่าสารเคมีในเลือด อยู่ในเกณปกติ  (นู๋เพิ่งทำได้ไม่ถึงปี แต่เพื่อนที่ทำงาน ปีแรกตรว...
    • Finest Travel Recommendations

เริ่มต้นโดย: Vanetravel

• ตอบกลับ 0
    • Are you currently a beach person? Someone who feels that the world’s stress melts away when you’re gazing into temperate waters while standing sugar sand? Someone who always looks for the resort that’s directly on the shore, rather than across the road from the shore? Have you got Google flight ale...
    • ถุงน้ำในรังไข่

เริ่มต้นโดย: Perth

• ตอบกลับ 3
    • หนูอายุ 13 ค่ะ แต่ว่าประจำเดือนมาไม่หยุด เคยเป็นตอน 12 แล้วทีนึงไปหาหมอมาแล้ว ตอนนั้นหมอตรวจไม่เจออะไร หมอให้ยามากินค่ะ แต่ผ่านไปปีนึงก็เป็นอีก ครั้งนี้ไปหาหมอคนเดิมค่ะ ซาวด์ดูเจอถุงน้ำตรงรังไข่ขนาด1.7เซนค่ะ หมอก็ให้ยามากินเหมือนครั้งก่อน หมอนัดไปซาวด์อีกรอบขนาดก็ลดลงเหลือ1.6เซน เลยอยากถามว่า

*ถุง...
    • ก้อนแข็งในริมฝีปากด้านใน

เริ่มต้นโดย: จักริน

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับคุณหมอเมื่อวานที่ผ่านมาผมพบว่ามีก้อนเเข็งๆดิ้นได้ในริมฝรปากด้านในครับแต่ไม่ได้มีอาการเลือดออกหรือเจ็บแต่อย่างใดผมสังเกตดูดีผมว่าตุ่มทั้งสองที่ขึ้นบริเวณริมฝีปากด้านในมีลักษณะใสครับ
    • เท้าคล้ำเวลานั่ง

เริ่มต้นโดย: ชวิศ

• ตอบกลับ 1
    • เรียนถามคุณหมอค่ะ  แฟนผ่าตัดสมองซีกซ้ายจากความดัน รักษามาระยะหนึ่งแล้วตอนนี้มารักษาตัวที่บ้านเป็นอัมพาตซีกขวาค่ะ มือขวาใช้งานไม่ได้เลย เริ่มเดินได้นิดหน่อย แต่ยังต้องช่วยเหลืออยู่  เวลานั่งประมาณ10นาทีเท้าจะเป็นสีคล้ำ  ไม่ทราบต้องแก้ปัญหาอย่างไรค่ะ
    • ไอแห้ง เจ็บแถวลิ้นปี่

เริ่มต้นโดย: อ้นงับ

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการไอแห้ง เจ็บตรงลิ้นปี่เหนือหน้าท้องครับ เร่อออกมาบ่อย  หายใจไม่สุด   มีน้ำมูกใสบ้างแต่ไม่ออกมาไม่มาก เป็น มา 3 อาทิตย์จะได้แล้ว

อยากทราบสาเหตุเป็นเกี่ยวกับอะไร
    • เลือดออกหลังมี พสพ.

เริ่มต้นโดย: Fxntt

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ สอบถามหน่อยนะคะ อายุ24 ค่ะ ช่วงหลังๆมานี้มีเลือดออกหลังมี พสพ.กับแฟนบ่อยๆค่ะ แบบไม่ใส่ถุงไม่มีการใช้สารหล่อลื่นช่วยแรกๆสอดใส่ยากค่ะเหมือนแห้งๆแต่น้องสาวก็ไม่แห้งนะคะข้างในคือน้ำเยอะมากๆแต่พอเสร็จกิจ มีเลือดออกเกือบทุกครั้งที่มี พสพ.แค่ไม่เยอะมาก แบบว่าปนๆออกมาถ้าไม่ใช้ทิชชู่เช็ดคือไม่รู้เล...
    • เจ็บข้างเท้าด้านใน

เริ่มต้นโดย: เตย

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ พอดีรู้สึกเจ็บข้างเท้าด้านในไม่กล้าเดินเต็มเท้า บางครั้งก็รู้เสียวๆเป็นๆหายๆค่ะ น้ำหนักตัวไม่เยอะค่ะ อายุแค่18 อยากปรึกษาว่าควรพลแพทย์มั้ยคะ
    • กินยาร่วมกัน

เริ่มต้นโดย: Bancha

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับคุณหมอที่เคารพ
      ผมอยากจะถามเรื่องการรับประทานยาครับ เนื่องจากผมไปเล่นกีฬาฟุตบอล ทำให้เกิดอสการเอวเคล็ดยอก เสียว ไปนวดมา เขาแนะนำให้ซื้อยาแก้กล้ามเนื้ออักเสบเป็นยาชุดชนิด5เม็ด รีลประทานแล้วดีขึ้น แต่เนื่องจากผมมีโรคดัน ต้องทานยาในช่วงเช้า ซึ่งจะตรงเวลากับยาแก้อาการกล้ามเนื้อ อยากจะถามว่า
      ผมส...
    • ไม่ได้ไปฉีดยาคุม

เริ่มต้นโดย: พรทิพย์​ เมฆ​ท​วี

• ตอบกลับ 1
    • หนูพึ่งจะเริ่มฉีดยาคุมไปเข็มแรกไปแล้วหมอนัดฉีดเข็มที่2วันที่26มกราคม​ผ่านมา​ หนูไม่ได้ไปฉีด​ แล้วก็มีอะไรกับแฟนตั้งแต่26มกราคม​แบบหลั่งในตลอดจนถึง3กุมภา​ อยากจะทราบว่ามีโอกาส​ตั้งครรภ์​ใหมคะ
    • คนที่ตรวจพบปานแดงในตับ สามารถดื่มแอลกอฮอล์ได้ไหมค่ะ

เริ่มต้นโดย: KP

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ
      รบกวนสอบถามข้อมูลเรื่องปานแดงในตับค่ะ
      พอดีเมื่อตอนต้นปีไปตรวจสุขภาพประจำปี และตรวจพบปานแดงในตับ คุณหมอที่ consult อธิบายให้ฟังว่าเป็นเนื้องอกชนิดหนึ่งที่เกิดจากการที่เส้นเลือดมารวมตัวกันแบบผิดปกติ ไม่อันตรายอะไร เพราะฉะนั้นไม่ต้องรักษาค่ะ
      อยากจะทราบว่า คนที่มีปานแดงที่ตับ สามารถดื่มแอลกอฮอ...
กำลังดู 25 กระทู้ - 10,451 ผ่านทาง 10,475 (ของทั้งหมด 15,941)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close