ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 10,426 ผ่านทาง 10,450 (ของทั้งหมด 15,986)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • อวัยวะแข็งตอนนอน

เริ่มต้นโดย: Jonny199-

• ตอบกลับ 0
    • 3 years, 4 months มาแล้ว
    • สวัสดีครับผมอายุ 23 ผมเป็นคนที่นอนหลับอยากอยู่แล้ว แต่พอนอนหลับถึงตี 2 ก็จะลุกมาปัสสาวะ แต่นอนต่อถึงตี 3 อวัยวะจะแข็งทั้งที่ไม่ปวดปัสสาวะ ทำให้นอนไม่หลับ พอมันไม่แข็ง ผมก็จะหลับต่อ แต่ก็หลับไม่ถึง 30 นาที มันก็แข็งขื้นมาอีก เป็นแบบนี้จนถึง 6 โมงเช้า ทำให้ผมไม่ได้นอนเลยครับเพาะมันชอบแข็งตอน 3-6 โมงเช...
    • กล้ามเนื้อกระตุก

เริ่มต้นโดย: ไม้

• ตอบกลับ 1
    • แฟนมีอาการกล้ามเนื้อคอบีบรัด กินอะไรลำบาก กล้ามเนื้อท้องและขากระตุกเห็นได้ชัด ล่าสุดคือฟันสับกันบางที และคิ้วเลิ่ก อายุยี่สิบปลายๆ ไปหาหมอ หมอบอกปกติให้ออกกำลังกาย งงมากค่ะ
    • ยาคุม

เริ่มต้นโดย: สิหลกล

• ตอบกลับ 1
    • สอบถาม ถ้ามีอะไรกับภรรยาติดต่อกัน 2-3 วัน ควรกินยาคุมวันไหนให้ได้ผลดีที่สุดครับ
    • กี่งันถึงตรวจครรภ์ได้คะ

เริ่มต้นโดย: เมย์

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนเราจะมาวันที่7 ตอนนี้ยังไม่มาเลยคะแอบลุ้นว่าจะมีเจ้าตัวเล็กมั้ย. ก่อนหน้านี้วันที่2มีเลือดออกจากช่องคลอดเล็กน้อย แต่ก็ไม่ได้เอ๊ะใจอะไร. อาการตอนนี้นะคะ. มีอาการคัดเค้านมนิดหน่อย กับปวดท้องน้อยแบบหน่วงๆ กับฉี่บ่อยคะแล้วก็เข้มด้วย เลยอยากทราบว่ากี่วันถึงตรวจได้คะว่ามีน้องมั้ย
    • ไม่ทราบสาเหตุ

เริ่มต้นโดย: พิมลพร

• ตอบกลับ 1
    • อาการ:ใจสั่นลุกเดินก็หน้ามืดใจสั่นล้มชักไม่รุ้ตัวใจสั่นมากไม่รุ้ว่าตนชักพอรุ้สติก็ล้มตัวนอนไปแล้วก้ชาไปทั่งตัวไม่ทราบว่าเกิดจากที่เราเสพสารเสติดไปมากเกินไปรึป่าว
    • สอบถามเกี่ยวกับอาการแบบนี้ เกี่ยวกับโรคอะไรบ้าง

เริ่มต้นโดย: เปิ้ล

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามนคะ คือน้าชาย อายุ 64 ปี มีประวัติ เป็นโรคความดันสูง เข้าฉุกเฉินจากอาการบ้านหมุน เข้ารับการรักษาทาง รพ.บอกมีความผิดปกติของเกลือแร่ เลยมีอาการเวียนหัว หลังจากที่ได้ออกจากฉุกเฉิน ไปหาหมอที่ รพ. ที่เคยรับรักษาความดัน ด้วยการไปตรวจหูเนื่องจากอาการเวียนหัว ไม่ดีขึ้น มีอาการเดินเซร่วมด้วย ไปตรวจแล้ว...
    • ฝังเข็มยาคุมกำเนิด

เริ่มต้นโดย: วรรณรา

• ตอบกลับ 1
    • เราฝังเข็มยาคุมกำเนิดแบบ3ปี ครบวันที่21 มกราคม 2564 แต่ยังไม่ได้เอาออก อยากภามว่ามีโอกาสท้องไหม เพราะผ่านมาหลายวันแล้ว และเรามีเพศสัมพันธ์ กับแฟนไม่ได้ป้องกันบ่อยมากและพึ่งจำวันหมดอายุได้มีโอกาสท้องไหมคะ วอนผู้รู้ตอบที
    • หายใจไม่สะดวกไม่อิ่ม

เริ่มต้นโดย: ชยพล

• ตอบกลับ 1
    • หายใจไม่อิ่มรู้สึกหายใจไม่สะดวก ไปตรวจมาแล้วหัวใจไม่เป็นอะไรครับ เอกซเร์ยปอดก็ไม่มีฝ้า แต่เรอบ่อยในท้องมีเสียงแปรปวน ไม่มีไข้
    • อาการดังกล่าว

เริ่มต้นโดย: กันยาภัค

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูมีเพศสัมพันกับแฟน เมื่อวันที่21 ม.ค. แต่สวมถุงยาง (แต่ก่อนน่านั้นเมื่อวันที่10 ม.ค. มีเพศสัมพันธ์กับแฟนแล้วไม่ได้สวมถุงยาง และแฟนมีอาการเป็นหนองใน แต่กินยารักษาตั้งแต่วันที่27 ธ.ค.63ค้ะ) และหลังจากวันที่21 มีตกขาวสีเหลืองปนเขียว และมีอาการคันค้ะ แต่ซื้อยามากิน อาการคันดีขึ้น ตกขาวเริ่มกลับมาเป...
    • ปรึกษาเกี่ยวกับbell's palsy

เริ่มต้นโดย: J

• ตอบกลับ 1
    • ตอนนี้เป็นbell’s palsyค่ะแต่ไม่สามารถไปพบแพทย์ได้เลย;-; อาการตอนนี้คือตาปิดไม่สนิท ยิ้มไม่ค่อยได้ ยักคิ้วไม่ค่อยได้แต่กินน้ำน้ำไม่ไหลออกแล้วก็เวลาบ้วนน้ำจากตอนแรกที่ควบคุมไม่ได้เลยตอนนี้ควบคุมได้แล้วค่ะ
    • มีปัญหาทางด้านความเครียด

เริ่มต้นโดย: No_o

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือช่วงนี้รู้สึกมีอาการเครียดจากการเรียนมากเลยค่ะ กดดันกับทุกอย่าง เครียดมากจนมีอาการนอนไม่หลับมา2-3วัน หลังจาก2-3วันก็น็อคหลับไปเอง ตื่นมาก็วนลูปเป็นเหมือนเดิม กินข้าวได้น้อย หรือ ไม่กินข้าวเลย หงุดหงิดง่าย ตกใจกับอะไรได้ง่ายๆ เหนื่อยง่ายไม่ค่อยมีแรง สมาธิก็เริ่มไม่ค่อยมี หดหู่ใจมากเลยค่ะ...
    • พสพ.

เริ่มต้นโดย: เเน็ททิติ

• ตอบกลับ 1
    • มีพสพ.กับเเฟนวันที่29 ไม่ได้มีการสอดใส่อวัยวะเพศข้างใน เเต่มีการสอดนิ้วให้เเฟน (อวัยวะเพศถูกัน) เเฟนก็ทำให้เราเราก็เสร็จไปครั้งนึง เเต่มาสอดนิ้วให้เเฟนครั้งที่ 2 เเละก็ไม่รู้ว่ามือมาจับของตัวเองรึปล่าว เเต่ตอนสอดนิ้วเเฟนเรายังไม่เสร็จ เเต่กลัวจับของตัวเองเเล้วน้ำหล่อลื่นติดนิ้วเข้าไป เเต่ไม่ได้อยู่ใ...
    • ระดับน้ำตาลในเลือด 55

เริ่มต้นโดย: Pchpch

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ขอสอบถามนะคะ
      อายุ 27 ปี เพศหญิง นน 70 ส่วนสูง 164 โรคประจำตัว: แพ้พวกแมลง นม
      ปกติทำ Fasting แบบ อด 16 กิน 8 ทำมาประมาณ 6 เดือน เช้านี้วัดระดับน้ำตาลในเลือดหลังงดทานอาหารไป 15-16 ชม ได้ค่าที่ 55 เลยอยากสอบถามว่า
      1) น้ำตาลต่ำเกินไปไหมคะ (ไม่มีอาการหน้ามืด วิงเวียน)
      2) ถ้าอยากวัดให้ได้ผลที่ถู...
    • ริดสีดวง

เริ่มต้นโดย: SP_21

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามหน่อยค่ะคือหนูเป็นริดสีดวงค่ะน่าจะระยะที่4เพราะดันกลับไปไม่ได้แล้วแต่ตอนนี้แม่ซื้อยาตัวนึงให้ทานก็ดีขึ้นนะคะเวลาถ่ายไม่เจ็บแต่หนูสงสัยว่าตรงริดสีดวงที่ยื่นออกมานิ่มๆอ่ะค่ะข้างๆมันมีติ่งเนื้อแข็งๆอยู่ด้วยแต่ตอนที่จับๆดูไม่เจ็บนะคะไม่เคยมีเลือดออกที่ทวารแล้วก็ไม่เคยถ่ายเป็นเลือดด้วยค่ะแบบนี้คือร...
    • ปัญหาผิวหนังฝ่ามือด้าน

เริ่มต้นโดย: อนุรักษ์ นุภาพ

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ 
      ผมอยากจะปรึกษาปัญหาเรื่อง ผิวหนังฝ่ามือด้านและแตก คือปัญหาที่ผมเป็นอยู่อาการมันเป็นแบบนี้ครับ ผิวหนังบริเวณฝ่ามือของผมมันจะแห้งและด้านเหมือน หนังส้นเท้า และ ผิวที่ด้านก็จะแตกเป็นแผล และ เป็นแผลที่เจ็บและแสบมาก มากขนาดว่า ถ้ามีอะไรมาโดนแผล จะเจ็บและแสบจนน้ำตาไหลเลยครับ จนผมต้องใช้มีดโกนคอ...
    • จะท้องไหมคะ

เริ่มต้นโดย: พิชาพร

• ตอบกลับ 1
    • คือเมื่อวันที่29 มกราที่ผ่านมามีอะไรกับแฟนค่ะแต่ไม่มีการสอดใส่นะคะ เดือนมกราประจะเดือนมาวันที่5 แต่วันที่5กุมภานี้ประจำเดือนไม่มาเลยค่ะ ซื้อที่ตรวจมาตรวจก็ขึ้นขีดเดียว แต่ตอนนี้ไม่สบายอยู่ค่ะ
    • เรื่องเกี่ยวกับเท้าและเล็บ

เริ่มต้นโดย: กิตติพงศ์

• ตอบกลับ 1
    • ในช่วงโคหวิดแรกๆมีเหมือนตาปลาสีดำเล็กๆแต่มีปริมาณมาก และช่วงนี้มีอาการเจ็บเล็กน้อยตอนเดิน และเล็บเท้ามีอาการเหมือนจะหลุดแต่ยังไม่หลุดอยู่
    • เสี่ยงเป็นโรคไหม

เริ่มต้นโดย: j

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ ขอสอบถามค่ะเมื่อวานนี้มีเพศสัมพันธ์กับแฟนแบบไม่ได้ป้องกัน อวัยวะเพศของฝ่ายชายฉีกขาด มีเลือดไหลออกมาเยอะ พอแฟนเอาออกมารู้สึกได้เลยว่าน้ำไหลออกมาจากข้างในอวัยวะเพศของเรา สาเหตุแบบนี้เสี่ยงเป็นโรคอะไรไหมคะเลือดเข้าไปข้างในอวัยวะเพศของเรา
    • เสี้ยนตำ

เริ่มต้นโดย: Phai

• ตอบกลับ 1
    • เสี้ยนตำแล้วเอาออกไม่หมดอะครับจะเป็นอันตรายร้ายแรงอะไรไหมครับ
    • อวัยวะเพศชาย

เริ่มต้นโดย: สหรัฐ

• ตอบกลับ 1
    • หมอครับ.คือผมมีตุ่มขึ้นบริเวณหนังหุ้มน้องชายผมอ่ะครับแต่ตุ่มอยู่ข้างในนะครับไม่ใช่ข้างนอกมีตุ่มเดียวบีบแล้วมีหนองปนเลือดออกมานิดนึงครับ อยากทราบว่าคืออะไรครับหมอ
    • แผลเป็นนูน รักษาสิท 30 บาทได้ไหมคะ

เริ่มต้นโดย: เมย์

• ตอบกลับ 1
    • เคยรถล้มมาค่ะ แต่ล้มแล้วแผลที่ได้กล่าวข้างต้นคือแผลที่โดนคอท่อรถแล้วเป็นแผลใหญ่ค่ะ ไม่กล้าที่จะใส่ขาสั้นเลย? พอนานๆเข้ามันก็เริ่มนูนไม่ได้ไปรักษาแต่ทายาเอา มันก็ไม่หาย จนปล่อยเลยตามเลยจนปีกว่าแล้ว เลยอยากทราบว่าถ้าเราเป็นแผลนูนใหญ่ สีคล้ำ มีอาการคัน ถ้าไปรักษาโรงพยาบาลรัฐสามารถใช้สิท 30 ได้ไหมคะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 10,426 ผ่านทาง 10,450 (ของทั้งหมด 15,986)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close