ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 10,401 ผ่านทาง 10,425 (ของทั้งหมด 15,984)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • กังวลอาการแบบนี้เสี่ยงจะท้องไหม?

เริ่มต้นโดย: nine

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 4 months มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะ อยากปรึกษาว่าหนูมีอะไรกับแฟนครั้งแรกแต่หนูป้องกันนะคะ แล้วมีตกขาวสีเขียวขุ่นมีอาการคันร่วมด้วยจึงไปซื้อยาที่ร้านขายยา ได้ทั้งยาแบบทาและแบบเหน็บ แล้ววันที่หนูใช้ยาปกติหนูจะต้องเป็นประจำเดือน แต่พอใช้ยาไปแล้วประจำเดือนหนูยังไม่มา(ผ่านมา4วันแล้ว)มันเกี่ยวกับเราใช้ยามั้ยค่ะ หนูเสี่ยงจะท้องหรือ...
    • อยากสอบถามกรทายานบำรุงเลือดเม็ดสีเหลืองเล็กๆ(โฟลิก)ค่ะ

เริ่มต้นโดย: ปายฝน

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะอยากสอบถามว่าพอดีเป็นพาหะโลหิตจาง ช่วงนี้เหนื่อยง่ายค่ะ รับประทานยาโฟลิกสีเหลืองๆวันละ1เม็ดตอนเย็น 2อาทิตละเว้น1เดือนได้ไหมคะ เป็นอันตรายไหมคะ คุณหมอเคยจ่ายยามาให้รับประทานเมื่อ3ปีก่อน เป็นเวลา1เดือนค่ะ ไปหาหมอที่ใหม่ไม่ได้ยามารับประทานค่ะ อยากทราบว่ากินยาเเบบนี้ได้ไหมคะ
    • ร้องไห้ง่าย

เริ่มต้นโดย: panatda

• ตอบกลับ 1
    • เป็นคนร้องไห้ง่ายมากเลยค่ะ ถ้าเจอคำพูดกระทบจิตใจหรือจี้จุดก็จะร้องไห้ออกมาทันที บางครั้งก็ร้องโดยไม่มีเหตุผล บางทีงอนกับเรื่องเล้กๆก็โมโหหรือหงุดหงิดออกมา ในบางครั้งร้องไห้เลยก็มี และมีบางครั้งที่ควคุมอารมณ์ตัวเองไม่ได้ค่ะ หงุดหงิดไม่มีสาเหตุแต่สักพักก็หาย เคยมีความคิดที่อยากจะฆ่าตัวตายหลายครั้งค่ะแ...
    • ข้อเท้าเเพลง

เริ่มต้นโดย: พิชญุตม์

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อวานนี้ผมไปวิ่งจ๊อกกิ้งมาครับ ข้อเท้าข้างขวาของผมมีอาการเมื่อผมเดินหรือลงนํ้าหนักไปที่เท้าด้านขวาข้อเท้าด้านขวาของผมจะมีเสียงเส้นเอ็นดังเเล้วปวดนิดๆครับเวลาขยับข้อเท้าก็เช่นกันครับเเต่ไม่มีอาการบวมหรือปวดมากเลยครับ เกิดจากสาเหตุอะไรเเล้วผมต้องรักษาอย่างไรครับ
    • ปรึกษาการดูแลผู้ป่วยหลังผ่าตัดหัวใจ

เริ่มต้นโดย: ประหยัด ปิงสุแสน

• ตอบกลับ 1
    • คนไข้ผ่าตัดลิ้นหัวใจ แล้วหมอให้มาพักฟื้นที่บ้าน โดยการอย่าดื่มน้ำเยอะ และไม่ควรทานผักผลไม้บางชนิด รวมถึงถั่วเหลือง.
      คำถาม. ปัญหาคนไข้ไม่ค่อยยอมทานอาหารทำให้เพลีย น้ำหนักลดลงมาก เลยต้องการถามว่าเราจะให้ทานอาหารเสริมชนิดไหนได้บ้างเพื่อมาทานเสริมคู่กับอาหารปกติของคนไข้ ตอนแรกเพื่อนแนะนำเอนชัว แต่ทุกตัว...
    • อยากทราบว่าแบบนี้จะท้องไหมคะ

เริ่มต้นโดย: นิชธาวัลย์

• ตอบกลับ 1
    • หนูมี พสพ. วันที่5ค่ะ แต่ ปจด. หายวันที่4ค่ะ หนูใส่ถุงยางนะคะ แตกในถุง เส้ตแล้วแฟนไปล้างค่ะ รอบ2มาทำต่อ แต่แฟนไม่ได้ใส่ถุงแล้วก้ไม่ได้แตกค่ะตื่นเช้ามาเลยกินยาคุมฉุกเฉินค่ะ 1เม้ดอีก12ชม กินอีก1เม้ดค่ะ  มีโอกาสท้องไหมคะ หนูกลัวมากๆเลยค่ะเพราะเป้นครั้งแรกของหนู แล้วอีกอย่างหนูทำโดยที่ไม่ได้คิดหนูเคยไปอ...
    • คันรอบๆสะดือ

เริ่มต้นโดย: เมย์

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการคันข้างๆสะดือแล้วพอเกาก็มีแผลมีอาการเจ็บแสบๆเป็นแผลแดงๆเป็นสีเหมือนเนื้อถลอกตรงกลางแผล
    • สงสัยว่าตัวเองตั้งครรภ์ หรือไหม

เริ่มต้นโดย: กรทิพย์

• ตอบกลับ 1
    • พึ่งไปเอาเข็มออก เมื่อ วันที่ 16 ธ.ค. 63  แต่ดันกินยาสตรีเพ็ญภาค วันที่ 25 ธ.ค. 63  ประจำเดือนมา 26 ธ.ค. 63  หยุดเป็น วันที่ 29 ธ.ค. 63  ต่อมา 10 วัน  มาเป็นประจำเดือน อีกที วันที่ 8 ม.ค. 64 หยุดเป็น 11 ม.ค. 64   มีอะไรกับแฟนหลั่งในแบบไม่ได้ป้องกัน   ประจำเดือนก็ยังไม่มา  ตรวจครรภ์ด้วยตอนเองแล้ว  วั...
    • ตดขาวผิดปกติ

เริ่มต้นโดย: กาลัญ

• ตอบกลับ 1
    • อยากสอบถามคะ วันที่1-3 มกราคม 64 ได้มีเพศสัมพันธ์กับแฟนทอมคะ หนักมาก ใช้นิ้วส่วนตรงช่องคลอดหนักอยู่คะ วันที่3 มกราคม 64 แฟนก็กลับ พัทยา ไป ทุกอย่างปกติ วันที่11 มกราคม 64 มีตกขาว สี ขาวขุ่น จำนวนมากกว่าปกติ หลังจากวันนั้นเป็นต้นมา ตกขาวมีสีเหลืองใส มาไม่มากเป็นช่วงไหลเหมือนจั๊กจี้ มีอาการร้อน ปัสสาว...
    • เจ็บหัวไหล่

เริ่มต้นโดย: ?

• ตอบกลับ 1
    • พึ่งเป็นได้เมื่อวานก่อน ตื่นมายืดเส้นยืดสายเเต่กระดูกตรงหัวไหล่ลั่นดััััังกอก ล่ะก็ปวดมาเรื่อยยๆๆปวดตอนช่วงขยับเเขน ขยับถอดกางเกงขับรถเจ็บมากกเป็นบางครั้งขยับมากไม่ได้ ยังไม่อยากไปหาหมอเพราะรพ.โรคเยอะมากเเละอยากดูอาการไปเรื่อยๆ
      ช่วงเเนะนำด้วยค่ะควรกินยาไปเรื่อยๆรึควรหาหมอดีค่ะ
    • วัยทอง

เริ่มต้นโดย: ปริยากร ไชยโย

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ดิแัน อายุย่าง 48 ปี  มีประจำเดือนเยอะมาก 10-15 วันแล้ว เป็นประมาณ 5-6 วัน หยุดหายไป 4-5 วัน แต่ตอนนั้นมีระดูขาว และหลังจากนั้นก็มีประจำเดือนออกมาอีก เยอะมากทั้งเป็นเลือดสีแดงสด และเป็นก้อนเหมือนตับสด ออกมาเยอะมาก หลายชิ้น ออกมาเต็มฝ่ามือเลยค่ะ แต่ไม่ปวดท้องนะคะ แต่ปวดหลังค่ะ รบกวนสอบถามว่...
    • เจ็บหัวเข่าเวลาลงบันได หรือจะนั่งลง

เริ่มต้นโดย: สุดารัตน์

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการเจ็บแปล๊บที่หัวเข่าในช่วงที่นั่งลงหรือลงบันได มีอาการมาตั้งแต่ช่วงต้นเดือนม.ค.  จะเป็นแค่บางครั้ง ไม่เจ็บตลอดเวลา   เคยมีอุบัติเหตุรถจักรยานยนต์ล้มเมื่อประมาณ พ.ค. 63  เลยไม่แน่ใจว่าเป็นสาเหตุของการเจ็บเข่าได้หรือไม่
    • ปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: สังสรรค์

• ตอบกลับ 1
    • เเฟนผมปวดท้องหายวันเเล้วคับ ปวดมาก อยากรู้ว่าอาการนี้ช้วยได้ยังไงหรอคับ กินยาเเล้วก็ไม่หาย
    • มีอะไรกับแฟนแล้วกินยาคุมฉุกเฉิน

เริ่มต้นโดย: นชรน

• ตอบกลับ 1
    • 29/01/64 มีเพศสัมพันธ์กับแฟนแล้วหลั่งใน ต่อมากินยาคุมฉุกเฉินวันที่30/01/64ใน24ชม.แล้วประจำเดือนมาวันที่9/02/65มรโอกาสท้องอยู่ไหมค่ะ ประจำเดือนมาครั้งแรกโอกาสท้องจะน้อยลงไหม ปกติเป็นรอบเดือนวันที่20-21ของทุกเดือน
    • จะท้องใหม

เริ่มต้นโดย: ffff

• ตอบกลับ 1
    • มีอะไรกับแฟนตอนมีประจำเดือนสิ้นปี24-31ธ.ค.แต่ประจำเดือนมากระปริบกระปอยช่วงวันที1-2ม.ค.แฟนเสร็จในของวันที่1-2ม.ค.ที่ประจำเดือนมากระปริบกระปอย เลยไม่ได้กินยาคุม หลังจาก1-2ม.ค.เมนส์หายพอมาถึงวันที่29ม.ค.มีอะไรกับแฟนเสร็จในและกินยาคุมฉุกเฉิน แต่หลังจากวันนั้นจนวันนี้9ก.พ.เมนส์ก็ยังไม่มา
    • กลัว

เริ่มต้นโดย: พัทธดนย์

• ตอบกลับ 1
    • ผมมีอะไรกับแฟน
      แล้ว2 3วันนี้แฟนมีน้ำใสๆปนปัสสาวะคืออะไรหรอครับ
    • ประจำเดือนสีน้ำตาล

เริ่มต้นโดย: นรินธร

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ พอดีว่าประจำเดือนไม่มา1เดือนกว่าแล้วค่ะ และตอนนี้กำลังเป็นเลือดสีน้ำตาลไหลอยู่มานานกว่ส1อาทิตย์แล้วค่ะ อยากทราบว่ามันคืออะไรคะ *เพิ่มเติม* เวลาน้องไหลน้องนะเป็นสีแดงเลือดหมู แต่ถ้าน้องอยู่ในผ้าอนามัยต่อ5ชม.จะเป็นสีดำค่ะ *เพิ่มเติม* ปกติประจำเดือนมาไม่ตรงอยู่แล้วค่ะ แต่ทุกครั้งที่มีประจำเดื...
    • ยาก่อนอาหารลืมกิน

เริ่มต้นโดย: เมล

• ตอบกลับ 1
    • จริงๆเเล้ว ผมลืมกินยาก่อนอาหาร คืออาหารไม่ได้กินเยอะ กินจุบจิบ พอนึกได้รีบไปกินเลยครับ ยาตัวนั้นเป็นยาฆ่าเชื้อโรคปอดอักเสบ จะเป็นไรไหมครับ ควรไปหาหมอเพื่อรับยาใหม่ไหมครับ?
    • ประจำเดือนผิดปกติ

เริ่มต้นโดย: กุล

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ​ มีประจำเดือนครั้งล่าสุดวันที่​ 10-14 ธ.ค.ค่ะ​ หลังจากวันนี้มีsexกับสามีตลอดทั้งป้องกันและไม่ป้องกัน จนกระทั่งมีsex ครั้งสุดท้ายวันที่13มค. เพราะรู้สึกประจำเดือนไม่มา​ ช่วงเดือนม.ค.​ มีอาการเจ็บท้องน้อยจื้ดๆแล้วมีไข้ค่ ะ​ จนกระทั่งช่วงปลายมค. ร่างกายเป็นปกติไม่มีไข้ ไม่เจ็บท้อง จนวันที่30 ...
    • อวัยวะแข็งตอนนอน

เริ่มต้นโดย: Jonny199-

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีครับผมอายุ 23 ผมเป็นคนที่นอนหลับอยากอยู่แล้ว แต่พอนอนหลับถึงตี 2 ก็จะลุกมาปัสสาวะ แต่นอนต่อถึงตี 3 อวัยวะจะแข็งทั้งที่ไม่ปวดปัสสาวะ ทำให้นอนไม่หลับ พอมันไม่แข็ง ผมก็จะหลับต่อ แต่ก็หลับไม่ถึง 30 นาที มันก็แข็งขื้นมาอีก เป็นแบบนี้จนถึง 6 โมงเช้า ทำให้ผมไม่ได้นอนเลยครับเพาะมันชอบแข็งตอน 3-6 โมงเช...
กำลังดู 25 กระทู้ - 10,401 ผ่านทาง 10,425 (ของทั้งหมด 15,984)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close