ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 10,076 ผ่านทาง 10,100 (ของทั้งหมด 16,254)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: ณัฐพงษ์ ฉิมานุกูล

• ตอบกลับ 0
    • 3 years, 5 months มาแล้ว
    • คือประจำเดือนแฟนของเดือนมีนาคมมาวันที่1 แล้วมีเพศสัมพันธ์กันวันที่9 และวันที่15 ปกติประจำเดือนแฟนจะมาทุกๆ33วัน คือประมานวันที่3-4 ของเดือนเมษายน แต่จนตอนนี้ยังไม่มาเลยครับ(วันที่11 เมษายน) แล้ววันที่23 แฟนบอกมีเลือดออกเล็กน้อย ผมสงสัยว่าเป็นเลือดล้างหน้ารึป่าวแต่แฟนบอกมาถึง5-6 วัน สงสัยว่าจะท้องรึป่...
    • ความเสี่ยงของลูก

เริ่มต้นโดย: PPP

• ตอบกลับ 0
    • คุณพ่อเป็นพาหะกล้ามเนื้ออ่อนแรงsma ชนิดtype l ชนิดรุนแรงคุณแม่มีโรคประจำตัวลิ้นหัวใจรั่ว มีการกินยาคุมฉุกเฉินหลังมีพสพ. แต่ตั้งครรภ์ความเสี่ยงอะไรบ้าง?และลูกจะเป็นSMA หรือพาหะหรือป่าว

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 3 years, 5 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• จะท้องไหม

เริ่มต้นโดย: นก

• ตอบกลับ 0
    • ประจำเดือนมาวันที่18-23 มีนาคมและมีเพศสัมพันธ์วันที่29 แต่กินยาคุมฉุกเฉิน ตอนนี้ประจำเดือนยังไม่มาจะท้องไหมคะ
    • เเผลจากการเล่น รองเท้าสเก็ตหรือโรเลอสเก็ต

เริ่มต้นโดย: ฐาปนพงศ์ เทพเสน

• ตอบกลับ 0
    • https://share.icloud.com/photos/06AY5bQHkMp9pQ0jRCsEoJbPA ขอปรึกษาคุณหมอครับ เมื่อ2-3วันก่อน ผมไปเล่น โรเลอสเก็ต หรือรองเท้าสเก็ตครับ เเล้วเขาให้ใส่ข้อยาวเล่นเท่านั้นครับเเต่ผมไม่ทารบจึงใส่ข้อสั้นไปเล่นทำให้เกิดการเสียดสีของรองเท้าเเละผิวหนังของผม จึงทำให้เกิดเเผลตามในภาพครับ เมื่อ3วันก่อน มันเกิดเเ...
    • กระรอกกัด

เริ่มต้นโดย: ฤทัยรัตน์

• ตอบกลับ 0
    • คือหนูโดนกระรอกกัดที่นิ้วก้อย ส่วนตัวเป็นคนกลัวเข็มมาก สามารถหลีกเลี่ยงไม่ไปรับวัคซีนได้ไหมคะ มีอาการปวดบริเวณแผลร่วมด้วยค่ะ
    • ผื่นคัน แขน ต้นขา

เริ่มต้นโดย: วรพล รอดขำ

• ตอบกลับ 1
    • ผมเป็นผื่นคันมาประมาณ4-5วันแล้วครับ(ไม่รู้ว่าเรียกผื่นถูกมั้ย) ยังไม่หายซักที กินยาแก้แพ้ทุกวันครับ ยังไม่ดีขึ้นเลย?
    • กินยาลดน้ำหนัก ไม่ลงแถมอ้วนขึ้น

เริ่มต้นโดย: อรุณรัตน์

• ตอบกลับ 1
    • คุณหมอค่ะ ดิฉันรบกวนปรึกษาค่ะ เนื่องจากน้ำหนักตัวเพิ่มขึ้นหลังจากกินอาหารเสริมลดน้ำหนัก เป็นมา 3 ยี่ห้อแล้วค่ะ ยิ่งกินยิ่งเพิ่ม ไม่ลดเลยซักครั้งค่ะ ดิฉันต้องทำอย่างไรคะ
    • มีตุ่มใสบริเวณช่องปาก

เริ่มต้นโดย: Sukit

• ตอบกลับ 1
    • มีตุ่มใสบริเวณช่องปาก(เพดาน) 1-2 ตุ่ม เมื่อรับประทานอาหารรสจัด หรือหลังจากจามติดต่อกัน 4-5 ครั้ง ตุ่มใสจะหายเองภายในวันนั้น ไม่มีอาการอื่นร่วม ไม่มีอาการเจ็บหรือคัน แต่ถ้าเอาลิ้นไปดันก็จะรู้สึกแปล๊บๆเล็กน้อยถึงน้อยมาก

• เรื่อง การรักษาซิฟิลิส

เริ่มต้นโดย: noot

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ ผมได้เข้ารับการรักษาซิฟิลิสโดยการฉีดยาเข้าที่ก้นทั้ง 2 ข้าง ผ่านมา 1 วันอาการที่ออกมาคือ ผื่นดอกมันมากขั้นและชัดขึ้นครับเกิดจากสาเหตุอะไรและผมต้องทำยังไงครับ
    • อาการปวดขาปวดเอว

เริ่มต้นโดย: ชัยวัฒน์

• ตอบกลับ 1
    • หลังจากพ่อออกจากโรงพยาบาลมาได้2อาทิตย์มีอาการปวดขาปวดเอวเวลาที่เปลี่ยนท่าทาง (เหยียดขาตรงก็ปวดสักพักก็หายแต่ถ้าจะงอขาก็ปวดอีก) อยากทราบว่าพ่อน่าจะเป็นอะไรและช่วยแนะนำวิธีรักษาด้วยครับ
      ขอบคุณครับ
    • มือสั่นเวลาเครียด

เริ่มต้นโดย: huangsm

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการมือสั่น ส่วนใหญ่ข้างซ้ายจะเป็นมากกว่าข้างขวา หรือต้องทำอะไรแบบลุ้นให้ทันเวลาก็จะเป็น จะมีอาการหายใจแน่นบ้าง พึ่งสังเหตเห็นว่ามือที่สั่นมากกว่ามันซีดกว่าอีกข้าง เป็นอะไรไหมคะ ทำยังไงให้หาย
    • ความสูง

เริ่มต้นโดย: สุธีรา

• ตอบกลับ 1
    • ลูกชายสูง 180 อายุ 13 ปี อยากให้หยุดเพราะกลัวจะสูงเกิน พ่อสูง 170 แม่ 168 แต่ทำไมลูกสูงจังเลย มีวิธีไหนหยุดสูงได้บ้างค่ะ
    • ช่วยตรวจสอบแผลผ่าตัดค่ะ ว่าแห้งหรือยังคะ

เริ่มต้นโดย: อชิ

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ล้มแล้วกระดูแข็ง(ส่วนเล็กหัก) หใอผ่าตัดใส่เหล็กให้ค่ะ  ผ่า 24 ก.พ.64
      ตัดไหมหลังผ่า 2 อาทิตย์ ( 9 มี.ค. 64)
      (เบื้องต้นคึณหมอบอกว่าถ้าวันที่ 14 มี.ค. 64 แผลแห้งให้โดนน้ำได้)
      ไม่แน่ใจว่าแผลแห้งหรือยังคะ ช่วงล่างๆ หากแห้งแล้วสามารถอาบน้ำกับใช้ซิลิโคน เจล รักษารอยแผลได้เลยใช่มั้ยคะ
      ขอบคุณค่ะ

h...
    • ลืมทานยา

เริ่มต้นโดย: กนกพร

• ตอบกลับ 1
    • ขอสอบถามหน่อยนะคะพอดีถ้าหากลืมทานยาไขมันในเส้นเลือดเป็นเวลา2วันจะเป็นอันตรายไหมคะ
    • มีพยาธิตัวตืด

เริ่มต้นโดย: ธนากรณ์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับคุณหมอ
      ผมมีพยาธิตัวตืดอยู่เป็นมา2-3วันแล้วบางครับก็จะมีออกมาจากทางทวาร แต่ตอนนี้ผมซื้อยามาทานเองเป็นตัวยา zenzera albendazole กินไปก่อนนอนครับเช้านี้มีอาการถ่ายเป็นน้ำครับแบบนี้ปกติไหมครับแล้วผมซื้อยามากินเองแบบนี้จะมีอันตรายไหมครับ
    • ผื่นคัน

เริ่มต้นโดย: Penny

• ตอบกลับ 1
    • คือมีอาการตั้งแต่วันอังคารที่9มีนา64ที่แล้ว แต่จนมาถึงวันที่16นี้ก็ยังไม่หายคันตอนแรกคันตรงถุงอันทะแล้วเรื่อยๆก็มาตรงง้ามขา ก้น แขน อยากทราบว่าเป็นอะไรแล้วรักษายังไงครับ
    • รู้สึกเหมือนคนขี้เเย

เริ่มต้นโดย: เต๋าเขียว

• ตอบกลับ 2
    • อยากรู้ว่าตัวเองเป็นอะไร ทำไมเวลาคนอื้นตะโกนใส่เเล้วร้องไห้ทั้งๆที่ไม่อยากร้องออกมา ควบคุมไม่ได้ รวมทั้งเวลาโมโห บางวันก็อยากร้องไห้ออกมาไม่มีสาเหตุเหมือนเก็บเรื่องไม่ดีไว้ พอร้องออกมาก็รู้สึกโล่ง หรือว่าเป็นคนขี้แย

• มีเลือดออกหลังกินยาคุมฉุกเฉิน7วัน

เริ่มต้นโดย: พู

• ตอบกลับ 1
    • มีอะไรกับแฟนไม่ป้องกันแต่ว่าไม่เสร็จค่ะพอหลับจากมีอะไรกัน1ชม.กว่าๆก็กินยาคุมฉุกเฉินเม็ดเดียวค่ะ อีกวันก็กินไปอีกเม็ดค่ะกลัวพลาดเพราะเคี้ยวยา พอครบ7วันอะค่ะมีเลือดออกคล้ายปจด.เลยค่ะเป็นประมาณ4วันพอวันที่5-6มีเลือดสีน้ำตาลออกมาค่ะแล้วมีอาการเจ็บหน้าจี๊ดๆในบางครั้งปวดท้องนิดหน่อยค่ะคือแบบนี้จะท้องไหมคะ...
    • ขอปรึกษาหน่อยนะคะหมอ

เริ่มต้นโดย: FILM

• ตอบกลับ 1
    • คือ มี  พสพ แล้วเกิดถุงแตกขึ้นมาค่ะ หลังจากนั้นก็กินยาคุมฉุกเฉินค่ะ หลักจากกินยาคุมฉุกเฉินไป ประมาณ16-17วัน ปจด.มาค่ะ *ต้องบอกก่อนนะคะว่าปกติเวลาปจด.มาจะมีอาการปวดท้องปจด.มาก* แต่พอมารอบนี้กลับไม่ปวดเลยค่ะ *ซึ้งก่อนหน้านี้ใช้ที่ตรวจครรภ์ ตรวจดูแล้วค่ะ ขึ้นขีดเดียวค่ะ* ซึ่งระยะเวลาที่ปจด.มา จะมาประมา...
    • จะท้องไหมคะ

เริ่มต้นโดย: www

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คุณหมอ
      อยากสอบถามว่า ขณะมีเพศสัมพันธ์กับสามีหลั่งใน แล้วประจำเดือนมาค่ะ แต่มาไม่เยอะเหมือนทุกทีค่ะ ปกติมา 6-7 วันค่ะ วันที่ 1-3 ใช้ประมาณวันละ 2-3 แผ่นค่ะ แต่รอบนี้ วันที่ 1 มานิดเดี๋ยวค่ะ 2-3 วันแรกมาแยะกว่าวันแรกค่ะแต่ ไม่เยอะเหมือนทุกทีค่ะ แค่วันละ 1 แผ่น แล้ววันที่ 4 มาอีกนิดนึงค่ะ วัน...
    • เนื้องอกที่รังไข่กับการกินคอลลาเจน

เริ่มต้นโดย: SAOWALAK

• ตอบกลับ 1
    • เป็นเนื้องอกที่รังไข่ ไม่เป็นเนื้อร้าย ทานยาเม็ดคุมกำเหนิดเพื่อปรับฮอร์โมนอยู่ สามารถรับประทานอาหารเสริม คอลลาเจนจากสัตว์ทะเลน้ำลึกได้ไหมคะ จะมีผลต่อเนื้องอกหรือฮอร์โมนหรือไม่
    • ลูกชายอายุ 12 ช่วยตัวเองทุกวัน

เริ่มต้นโดย: Peary

• ตอบกลับ 1
    • คนตั้งกระทู้คือแม่นะคะ ปัญหาคือ คุณยายได้ลองตั้งกล้องดูพฤติกรรมหลานตัวเองว่าทำไมถึงนอนดึก จึงพบว่า หลานชายมีอาการหมกมุ่นเรื่องเพศ และช่วยตัวเองหลายๆครั้งในเวลากลางคืน เที่ยงคืนกว่าแล้วก็ไม่ยอมนอน ช่วยตัวเองบ่อยๆอีกมือถือมือถือและเปิดคลิปโป๊ดูตลอดเวลา คุณยายบอกว่าบางทีออกจากห้องมาก็มีพฤติกรรม กอดรัดฟ...
กำลังดู 25 กระทู้ - 10,076 ผ่านทาง 10,100 (ของทั้งหมด 16,254)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close