ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 10,026 ผ่านทาง 10,050 (ของทั้งหมด 16,255)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • อาการแบบนี้อันตรายไหมคะ หรือเกี่ยวกับแท้งไหม

เริ่มต้นโดย: P

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 5 months มาแล้ว
    • เดือนที่แล้วมีอาการปวดท้องน้อยมากจึงได้ไปพบแพทย์และได้ยามากินแต่ยังไม่ดีขึ้นมีมูกเลือดออกมาปนกับตกขาว เดือนต่อมาตอนต้นเดือนปจด.มาติดต่อกัน15วันมีก้อนเลือดและเลือดไหลออกมาจำนวนมาก หลังจากนั้นมีอาการปวดท้องคลื่นไส้ เหงื่อออกท่วมร่างกายและเหมือนจะมีเลือดไหลออกมาอีกแบบตอนต้นเดือน
    • ถามปัญหาความผิดปกติของน้องสาว

เริ่มต้นโดย: มาร์ค

• ตอบกลับ 1
    • พอดีแฟนผมมีอาการคันข้างในน้องสาวอะครับแล้วก็มีเลือดปริ่มออกมาด้วยทั้งๆที่ยังไม่ถึงวันที่ประจำเดือนจะมามันคืออาการของอะไรครับพอดีอยากรู้สาเหตุอะครับแต่ก็ไม่มีเพศสัมพันธ์มาสักพักแล้วด้วย
    • มีsexมา แต่ป้องกัน

เริ่มต้นโดย: Jaeng

• ตอบกลับ 1
    • มีsexมาวันที่17มี.ค เหมือนจะอยู่ในช่วงตกใช่ใส่ถุงป้องกัน ผู้ชายเสร็จหลั่งในถุง ไม่ได้ทานยาคุม เช็คในแอปรอบเดือนจะมาประมาณ25 แต่ตอนนี้ยังไม่มา จะมีโอกาสท้องไหมคะ
    • ตกขาวสีน้ำตาล

เริ่มต้นโดย: ไม่ขออกนาม

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนไม่มา3เดือนคะ พออีกทีก็มาน้อยเป็นเลือดสีน้ำตาล แต่ไม่มีอาการปวดท้อง พอผ่านไป2 อาทิตก็มีตกขาวสีน้ำตาลเป็นน้ำไหลออกมาเหมือนเป็นเลือด อาการแบบนี้มันเกิดจากอะไรคะ
    • เป็นโรคอะไรคะ

เริ่มต้นโดย: Pon

• ตอบกลับ 1
    • เดือนที่แล้ววันที่26มีเพศสัมพันกับแฟนแต่ใช้ถุงยางค่ะเดือนต่อมาประจำเดือนมาตามปกติวันที่13หายวันที่19ค่ะหลังจากที่ประจำเดือนหมดก็มีตกขาวสีขาวค่ะแต่ไม่มีกลิ่นแต่วันนี้วันที่26เดือนมีนามีตกขาวสีน้ำตาลปนเลือดมีกลิ่นมีคราบคล้ายประจำเดือนติดกางเกงในนิดหน่อยไม่เยอะมากค่ะแล้วก็มีอาการปวดท้องน้อยอยากทราบว่าเ...
    • ยาคุมฉุกเฉินเม็ดที่2ช้า

เริ่มต้นโดย: วิมลวรรรณ กินิยายาม

• ตอบกลับ 1
    • ไปซื้อยาคงจะเฉินครั้งแรกเพิ่งรู้ว่าต้องกินสองเม็ดกินตอนประมาณบ่ายสามๆแล้วพรุ่งนี้ต้องไปซื้อควรกินตอนกี่โมงคะ
    • จะท้องมั้ย?

เริ่มต้นโดย: เรื่อง

• ตอบกลับ 1
    • อยากจะถามอะค่ะว่าจะท้องมั้ย
      คือหนูมีเพศสัมพันธ์กับแฟนแบบสอดเข้าเลยอะค่ะแต่เเค่ไม่ถึง2นาทีก็เอาออกแต่ทำประมาทอยู่2ครั้งที่สอด แบบไม่ได้ดึงหนังของผู้ชายลงอะค่ะ แล้วเดือนนี้ประจำเดือนยังไม่มาเลยค่ะ ปกติจะตกขาวเยอะมาก แต่เดือนนี้ไม่ค่อยตกถ้าตกก็นิดเดียวเเต่เหม็นคาวกว่าปกติค่ะ
      สอบถามหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ
    • สอบถามเรื่องการฝังยาคุม

เริ่มต้นโดย: Pukpik

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ อยากจะสอบถามเรื่องการฝังยาคุมค่ะว่ามันช่วยอะไรได้บ้างนอกจากเรื่องการคุมกำเนิด ส่วนตัวยังไม่เคยมีเพศสัมพันธ์ค่ะแต่ว่ามีความคิดที่อยากจะป้อกกันไว้ก่อนเพราะส่วนตัวมีแฟน
      ส่วนตัวอายุยังไม่ถึง18ปีค่ะ กรณีแบบนี้คุณหมอจะยอมฝังให้มั้ยคะ 
    • วิตามินบี คอมเพล็กซ์

เริ่มต้นโดย: Pawalita

• ตอบกลับ 1
    • วิตามินบี คอมเพล็กซ์ของโรงพยาบาลที่เป็นเม็ดสีเหลืองเล็กๆ สามารถทานได้ปรกติทุกวันมั๊ยครับ มีผลเสียต่อร่างกายหรือเปล่าครับ
    • ตุ่มคันตามฝ่ามือ ฝ่าเท้า

เริ่มต้นโดย: เกศรินทร์ แสนเมือง

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการคันตามฝ่ามือและเท้า มีตุ่มแดงขึ้นตรงฝ่ามือและเท้า ไม่รู้ว่าแพ้เหงือตัวเองรึเปล่า เพราะเป็นคนเหงื่อเยอะมากค่ะ เหงื่อมือเท้าออกตลอดเวลา แม้แต่ยุในห้องแอร์ก็ออกโดยเฉพาะที่มือค่ะ รู้สึกเหมือนว่าจะปวดท้องและท้องเสียด้วยค่ะ คันตลอดเวลาเลยค่ะ
    • สาเหตุเกิดจากอะไร เสี่ยงต่อการเป็นโรคอะไร

เริ่มต้นโดย: Chonthicha Wudtieakpaiboon

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการแสบร้อนหลังกินอาหารทันที ผ่านไป 10 ถึง 15 นาทีถึงจะหายแสบร้อน เป็นทุกครั้งหลังทานอาหารไม่ว่าจะอาหารรสจืดหรือรสจัดก็มีอาการแสบร้อน
      บริเวณที่แสบร้อนจะมีบริเวณคอและท้องตรงใต้ซี่โครง เป็นมา 1-2 สัปดาห์
    • เป็นจ้ำเลือด

เริ่มต้นโดย: ชนินทร์

• ตอบกลับ 1
    • น้องสาวทานยาสลายลิ่มเลือดมาระยะหนึ่งแล้ว และต้องทานตลอด ตอนนี้มีจ้ำเลือดขึ้นตามผิวหนัง ไม่เจ็บ ไม่คัน อยากทราบว่าควรทำอย่างไรครับ อาการดังกล่าวมีผลอย่างไรกับร่างกายบ้างครับ ขอบคุณครับ
      อาการที่เป็นจ้ำเลือดที่เกิดจากการทานยาสลายลิ่มเลือด มีโอกาสกลับมาเป็นอีกหรือไม่ครับ
      และอาการที่ต้องทานยาสลายลิมเลือด...
    • ลูกสาว10ขวบตุ่มขึ้น

เริ่มต้นโดย: ฐิตารีย์

• ตอบกลับ 1
    • ลูกสาว 10 ปี มีตุ่มขึ้นที่แผ่นหลังถึงต้นคอ เต็มหลัง และบริเวณหน้าอก ก่อนหน้านี้ 1 เดือน มีการระบาดอิสุอิใสที่โรงเรียน ไม่รู้จะเกี่ยวกันไหม แต่ตุ่มมีลักษณะเป็นเม็ดเล็กๆ และแดง เกาแล้วบางทีมีเลือดซึม ไม่มีตุ่มน้ำใสค่ะ
    • เรื่องการเปิดปลายองคชาต

เริ่มต้นโดย: JAY

• ตอบกลับ 1
    • คืออวัยวะเพศของผม พอเวลาอ่อนตัว มันก็สามารถรูดลงเปิดหัวออกมาได้ปกติครับ แต่พอเวลาแข็งตัว มันรูดลงได้ไม่สุดครับ ได้แค่ครึ่งนึงของหัวแล้วมันจะติดครับ อยากทราบว่า
      1.แบบนี้ต้องขลิบมั้ยครับ
      2.ถ้าไม่ขลิบแต่ตอนอ่อนตัวเปิดออกมาล้างประจำ จะเป็นอะไรมั้ยครับ
      3.ถ้าไม่ขลิบ เวลามีเพศสัมพันธ์จะเกิดอันตรายต่ออวัยวะ...
    • รอยแดง(รอยถลอก?) บริเวณขอบอวัยวะเพศชาย

เริ่มต้นโดย: Toomy

• ตอบกลับ 1
    • ขอสอบถามครับ ผมกับแฟนไม่เคยมีพสพ(ซิงทั้งคู่) มากสุดคือออรัลเซ็กส์ โดยแฟนสำเร็จความใคร่โดยใช้มือ(อาจจะแรงไปหน่อย) และนำน้องชายของผมไปถูกับเสื้อผ้าเนื้อหยาบหน่อย เมื่อผมกลับบ้านก็พบว่ามีรอยแดงเข้มๆอ่อนๆ(ไม่ใช่ตุ่มหรือผื่น) เหนือขอบอวัยวะเพศชายเป็นบริเวณเล็กๆ ไม่แสบ ไม่เจ็บ ล้างน้ำได้ปกติ ปัสสาวะปกติ ผ...
    • ล้างแอร์ส่งผลดีต่อสุขภาพจริงหรือไม่ ?

เริ่มต้นโดย: ช่างแอร์ ในตำนาน

• ตอบกลับ 1
    • เตรียมรับลมร้อน ล้างแอร์ ทำไมต้องล้างแอร์ ? ตรวจเช็คน้ำยาแอร์ฟรี เช็คอุปกรณ์แอร์ กันให้ดีหรือยังเพื่อจะได้ไม่ต้องเสียเวลานัด ช่างแอร์ หากเกิดอาการไม่คาดคิดต้องรับมือไว้อากาศร้อนๆแอร์บ้านไครๆเสียต้องจ้างช่างดีๆมา ซ่อมแอร์ ด่วน!เพื่อความสบายใจในช่วงหน้าร้อน นอกจากนั้นแล้ววันนี้เราจะมาถามคุณหมอว่า
      #1 “...
    • จะท้องมั้ย ?

เริ่มต้นโดย: Wk

• ตอบกลับ 1
    • คุณหมอคะ พอดีตอนแรกเลยฉีดยาคุมมาตั้งแต่มีลูกคนแรก ฉีดมาได้ปีกว่าๆ แล้วเปลี่ยนมากินยาคุมตอนครบรอบฉีดยา ตอนนี้กินยาหมดแผงแล้ว ประจำเดือนยังไม่มา จะท้องมั้ยคะ แต่ช่วงที่ฉีดยาคุมประจำเดือนก็ไม่มาเลยคะ
    • ฉี่เยอะ

เริ่มต้นโดย: ทิพรีตน์

• ตอบกลับ 1
    • กินน้ำก็ไม่ได้เยอะเท่าไหร่ แจ่ทำไมไม่สามารถลุกออกจากห้องน้ำได้ เพราะฉีาไหลตลอดเวลา 25นาที  มีสีใสๆๆ
    • รู้สึกว่ามีฮอร์โมนเพศชายมากกว่าฮอร์โมนเพศหญิง

เริ่มต้นโดย: Love

• ตอบกลับ 1
    • ฉันสังเกตุตัวเองมานานแล้ว ร่างกายมีขนทั้งตัวเลย โครงสร้างร่างกายก็เหมือนผู้ชาย ประจำเดือนมาไม่ปกติ มีกลิ่นตัวง่าย ผมร่วง เสียงทุ้ม สิวขึ้นง่ายมาก
      ฉันควรจะกินยาคุมยี่ห้อไหนดี หรือมีฉีดปรับฮอร์โมนเพศหญิงเพิ่มเข้าไปเหมือน ผู้ชายที่อยากเป็นผู้หญิงไหมคะ ตอนนี้ไม่ค่อยมีความสุขเลยเพราะมันเป็นปัญหาต่อการดำเ...
    • กินกาแฟแล้วมีอาการใจสั่น

เริ่มต้นโดย: กาแฟเจ้ากรรม

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อวานนี้หนูกินกาแฟแล้วหนูมีอาการสั่น ไม่อยากอาหาร อึนๆ  พอถึงเวลานอนหนูพยายามนอน หัวใจเต้นผิดปกติ หายใจไม่ทั่วท้องเลยค่ะคุณหมอ พอตื่นเช้ามายังมีอาการมือสั่นเล็กน้อย แต่ใจยังหวิวๆอยู่ค่ะ และหิวน้ำตลอดเวลาเลยค่ะ อาการแบบนี้ หนูแค่overdose กาแฟหรือหนูเป็นอย่างอื่นคะคุณหมอ ขอบคุณมากๆนะคะ
    • ไอหนักมาก ตอนกลางคืน

เริ่มต้นโดย: เนยนี่

• ตอบกลับ 1
    • ถ้ารู้สึกตัวจะลุกมาปิดแอร์ เท่านั้นแหละ ไอต่อเนื่องเป็นชั่วโมง บางครั้งก้อ ตี1-ตี2 บางครั้ง ตี4-ตี5 จนนอนต่อไม่ค่อยได้ และต้องเข้างาน6โมงเช้า เพลียมากคะ
    • ขาโดนท่อรถ! เป็นตุ่มพองกดแล้วเนื้อยุ่ย ทำยังไงดีคะ

เริ่มต้นโดย: พู่กัน

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ชื่อพู่กันค่ะ 14 ปี เมื่อตอนเย็นที่ผ่านมา คือก้าวขาลงจาดรถแล้วขาข้างขวาไปโดนกับท่อรถบิรเวณน่อง ตอนแรกแสบเลยล้างน่ำแล้วนำยาสีฟันมาโปะทับไว้ประมาณยี่สิบนาทีนิดๆ จนตอนนี้มันพองขึ้นมาค่ะ เป็นเนื้อยุ่ยๆยับๆ ไม่กล้ากดแรงเลยค่ะ มีวิธีทำให้หายไปมั้ยคะ หรือรักษายังไงดี ฮื่ออ ?
    • อาเจียนหนัก

เริ่มต้นโดย: ปิยวรรณ วารีศรี

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูมีอาการแบบนี่มาสองวันแล้วค่ะ วันแรกคือหนูท้องว่างไม่กินอาหารอะไรเลยแล้วช่วงตี10:30 ไปทานผัดไทค่ะ ซึ่งผัดไทยมีรสเผ็ดมากเลยค่ะรู้สึกร้อนๆคิเลยสั่งน้ำชาดำมาทานแก้เผ็ดค่ะ ก็กินไปสักพักรู้สึกไม่ไหวจึงดื่มน้ำแก้เผ็ดไปจนหมดแก้วเลยเติมน้ำเปล่าอีก1รอบ พอนั่งรถกลับมีอาการคลื่นไส้อาเจียนค่ะมึนหัวเล็กน้อย...
กำลังดู 25 กระทู้ - 10,026 ผ่านทาง 10,050 (ของทั้งหมด 16,255)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close