ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 10,001 ผ่านทาง 10,025 (ของทั้งหมด 16,255)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • โดนหมาข่วน

เริ่มต้นโดย: ศิลาพร ศุภเอกฉันท์

• ตอบกลับ 0
    • 3 years, 5 months มาแล้ว
    • วันนี้​หนูโดนหมาเพศเมียอายุ2-3เดือนข่วน​ แต่หมาฉีดยาแล้ว​ พึ่งฉีดเมื่อวันที่5เมษา64 หนูมีความเสี่ยงที่จะเป็​นพิษสุนัขบ้า​ไหมคะ​ และควรไปฉีดยาไหม
    • ประจำเดือนไม่หยุดไหล

เริ่มต้นโดย: Pann

• ตอบกลับ 0
    • อยากปรึกษาค่ะ พอดีกินยาคุมแล้วประจำเดือนไม่หยุดไหล บางวันมาน้อยบางวันก็เต็มแผ่นอนามัย
      หนูกินยาคุมพรีมแบบ28เม็ด วันที่4เม.ย.64(วันแรกของการเป็นประจำเดือน) และมีเพศสัมพันธุ์แบบไม่ป้องกันและหลั่งใน วันที่10 แล้วหลังจากวันนั้นถึงวันนี้(19เม.ย.64) 16วันแล้วค่ะ ประจำเดือนไม่มีวี่แววที่จะหายเลย ตอนแรกคิดว่...
    • แฟนเคลียดมากครับ

เริ่มต้นโดย: พงษ์พิพัฒน์

• ตอบกลับ 0
    • มีอะไรกันไม่ได้ป้องกันแต่หลั่งนอก แล้วหลังจากนั้น1วันเมนก็มาพอเมนหาย หลังจากเมนหายเมนก็ไม่มาอีกเลยครับจะ1เดือนแล้วครับ มีโอกาสท้องไหมครับ
    • ประจำเดือนมาช้า เคลียร์มากๆเลยค่ะ

เริ่มต้นโดย: ส้ม

• ตอบกลับ 0
    • ประจำเดือนมาช้าสามอาทิตย์ค่ะ ซื้อชุดตรวจครรภ์มาตรวจเรื่อยๆ ก็ยังไม่พบสองขีนแต่มีอาการเจ็บนมข้างเดียวเจ็บจี๊ดๆ อยากรู้ว่าจะตั้งครรภ์มั้ย เคลียร์มากเลยกังวลสุดๆค่ะ
    • เจาะจมูกแล้วเน่า

เริ่มต้นโดย: Ploy

• ตอบกลับ 0
    • **ภาพจมูกปัจจุบันด้านล่างสุด
      คือจมูกเจาะมาประมาณ5วันแล้วจิวที่เจาะมามันหลุดออกจากจมูกเลยใส่ใหม่เข้าไปแล้วใส่แบบห่วงแทนเลยด้วยตัวเอง ปัจจุบันเข้าอาทิตย์ที่2กว่าแล้วที่เจาะมา ไม่มีอาการเจ็บปวดเลย มีน้ำเหลืองใสๆไหลมาเหมือนจะพยายามรักษาแผลเองให้แห้ง แต่ก้กลับมาแฉะเหมือนเดิมตอนล้างหน้า เริ่มมีหนองกับสะเก...
    • การหยุดทานยา Acnotin 10

เริ่มต้นโดย: โนเนม

• ตอบกลับ 2
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ ดิฉันเป็นสิวมาเกือบ 3 ปีแล้วค่ะ เป็นบริเวณหน้าผากและคาง เริ่มเป็นหลังจากหยุดใช้ครีมบำรุงหน้า พยายามรักษามาตลอดก็ไม่หายขาด วันนี้แม่ไปซื้อยารักษาสิวชื่อ “Acnotin 10” จากร้านขายยาแถวบ้านมาให้ทานค่ะ พอทานไปแล้ว 1 เม็ดมาดูในอินเทอร์เน็ตเห็นว่าผลข้างเคียงเยอะ อยากถามว่า..
      1.อยากหยุดทานยาเ...
    • จะท้องไหมคะ

เริ่มต้นโดย: Maprang

• ตอบกลับ 0
    • มีอะไรกับแฟน ไม่ได้ใส่ถุงยางอนามัย แต่หลั่งนอก แล้วกินยาคุมหลังจากมีอะไรกับแฟนประมาณ 2 วัน(ยาคุม28 เม็ด) จะท้องไหมคะ
    • ประจำเดือนมา2วันเเต่สีเเละปริมาณปกติ

เริ่มต้นโดย: พัตน์

• ตอบกลับ 2
    • มาช่วงเช้าไม่มาช่วงเย็นเเละกลางคืน สีเเดงเข้มเหมือนปรกจำเดือนทั่วไป ปริมาณก็เช่นเดียวกันเเต่เเค่มา2วันเเบบนี้จะเสี่ยงตั้งครรภ์หรือป่าวครับตอนมีเพศสัมพันธ์ได้ป้องกันเเละเช็คเเล้วซึ่งไม่มีการฉีกขาดหรือรั่วของถุงยางอนามัย
    • แบบนี้จะท้องไหมคะ

เริ่มต้นโดย: ปรารถนา แผงบุดดา

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อวันที่1ของเดือนกุมภาพันธ์หนูมีเพศสัมพันธ์กับแฟนโดยไม่ได้ป้องกันแต่หลั่งนอกค่ะ ผ่านไปประมาณ 4-5 ชั่วโมงก็กินยาคุมฉุกเฉิน พอวันที่ 8-13 ก็มีเลือดออกมาทางช่องคลอดค่ะไม่มั่นใจว่าเป็นประจำเดือนหรือเป็นผลข้างเคียงจากการกินยาคุมฉุกเฉินแต่เดือนนี้ประจำเดือนหนูไม่มาค่ะ หนูไม่มั่นใจว่าเกิดจากการนอนดึกติด...
    • เลือดออกหลังมีเพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: Kukkai

• ตอบกลับ 1
    • หลังจากที่มีเพศสัมพันธ์มันจะมีเลือดออกแล้วเหมือนเป็นลิ่มเลือดออกมา(เหมือนประจำเดือน)แต่ไม่เจ็บเวลามีเพศสัมพันธ์นะคะเป็นคนที่ประจำเดือนมาไม่ปกติค่ะแบบนี้เค้าเรียกประจำเดือนตกค้างไหมคะ
    • อวัยวะเพศ

เริ่มต้นโดย: มีน

• ตอบกลับ 1
    • บริเวณอวัยวะเพศด้ายใน มีคราบขาวเยอะมาก ทำความสะอาดยากมากครับ ควรทำยังไง
    • ประจำเดือนยังไม่มา

เริ่มต้นโดย: Krystal

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะประจำเดือนของเดือนนี้หนูยังไม่มาเลยคะแต่หนูไม่มีแฟนไม่เคยมีเพศสัมพันธ์มาก่อนคะตอนนี้หนูกังวลมากเลย  ประจำเดือนหนูจะมาช่วงต้นๆเดือนคะแต่เดือนที่แล้วมาสองครั้งใน1เดือนช่วงวันที่6กับวันที่22คะ  หนูอายุ23ปีคะ
    • ฝีเย็บ

เริ่มต้นโดย: ฝ้าย

• ตอบกลับ 1
    • ถ้เป็นฝีเย็บหรือวัยเพศฉีก เราสามารถไปหาหมอให้เย็บได้ไหมคะ แล้วเราควรต้องไปพูดยังไง ต้องบอกยังไงหรอคะ
    • ประจำเดือนมาน้อย และไว + สีผิดปกติ

เริ่มต้นโดย: เกล

• ตอบกลับ 1
    • อายุ 21 ไม่เคยมีเพศสัมพันธ์ มีเลือดสีน้ำตาลออกมาเล็กน้อย ถึงน้อยมาก ประมาณ3 – 4วัน ระยะเวลาที่เริ่มเป็นคือวันที่ 27 ประจำเดือนเริ่มวันที่ 8 หมดวันที่ วันที่ 12  ไม่มีอาการปวดเจ็บหรือคันใดๆ แต่ช่วงเวลาที่ผ่านมามีอาการเครียดอยู่แล้ว
    • ยาคุมรายเดือนกับการหลั่งใน

เริ่มต้นโดย: คาววี่

• ตอบกลับ 0
    • ที่ว่าต้องกินยาคุมแบบรายเดือน หลัง7วันก่อนถึงสามารถหลั่งในได้ ต้องนับแบบนี้ทุกเดือนเลยหรอคะ ส่วนตัวกินยาคุมรายเดือนมาแล้วสามเดือน แล้วหลั่งในวันที่6 เสี่ยงมั้ยคะ ต้องกินยากินคุมฉุกเฉินมั้ยคะ
    • อวัยวะเพศชายบวมหลังจากการใช้สารเสพติด

เริ่มต้นโดย: Pp

• ตอบกลับ 1
    • คือผมใช้สารเสพติดประเภทฉีดเข้าเส้นเลือดแล้วช่วยตัวเองเป็นเวลานาน เลยไม่รู้ว่าอาการบวมที่เกิดขึ้นนี่เกิดจากการอักเสบเพราะช่วยตัวเองนานหรือเป็นเพราะยา ตอนนี้ประคบเย็นอยู่ เพราะลองหาข้อมูลแล้วว่าการประคบเย็นจะช่วยลดอาการบวม แต่อยากทราบว่านอกเหนือจากนี้ยังสามารถมีวิธีที่ช่วยรักษาได้ไหมครับ
    • มีตุ่มน้ำขึ้น หลังยืดผม

เริ่มต้นโดย: Mon

• ตอบกลับ 1
    • ก็คือไปยืดมาค่ะ แล้วพอตอนค่ำๆ มีอาการคันศีรษะ เลยคิดว่าคงเป็นอาการคันปกติ พอตื่นเช้ามาลองจับต้นคอดู เจอเป็นตุ่มน้ำใสๆ ค่ะ มีวิธีแก้มั้ยคะ ??
    • สงใสว่าขาดธาตุเหล็กหรือเป็นโลหิตจางรึเปล่า

เริ่มต้นโดย: Raweena

• ตอบกลับ 1
    • ช่วงนี้มีอาการใจสั่นง่ายมากๆทั้งๆที่ไม่ได้ทำกิจกรรมอะไรหนักๆรู้สึกสมองไม่ค่อยประมวลผล​เลยมันตื้อๆเอื่ยๆเวลาลุกเดินมีอาการปวดหัวยืนไม่ได้เวียนหัวบ่อยเจ็บที่หน้าอกแปร๊บๆเวลาหายใจบ่อย(ไม่ได้เป็นตลอด)​ปวดเมื่อยร่างกาย
    • ไอกระแอมบ่อยๆ หลังจากหายหวัด มีโอกาสเป็น covid มั้ยครับ

เริ่มต้นโดย: Eissaya

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ ผมขอเริ่มจากอาการป่วยเลยนะครับ ผมรู้สึกระคายคอตั้งแต่หลังกลับจากทานอาหารเสร็จ ช่วงเที่ยงของวันพุธที่ผ่านมา แล้วช่วงเย็นของวันพุธรู้สึกเจ็บคอมาก และมีน้ำมูกใส เหมือนมีไข้ต่ำๆ ไม่มีอาการปวดหัว ไม่มีอาการไอเลยครับ ช่วงเช้าวันพฤหัส ไปซื้อยาแก้เจ็บคอ และยาลดไข้ ก็ทานยาปกติมาเรื่อยๆ อาการดีขึ้น...
    • เป็นตุ่มใสที่มือ

เริ่มต้นโดย: Aiai

• ตอบกลับ 2
    • เป็นสุ่มใสที่ฝ่ามือ นิ้วมือ  เป็นๆหายๆมาประมาณปีกว่าๆแล้วค่ะ มันจะคันมากๆยุบยิบในตอนกลางคืน ยิ่งเกามาก ตุ่มก็จะใหญ่ขึ้น เป็นน้ำใสๆ ถ้าเกาแรงๆหรือขุด น้ำก็จะออกเป็นสีใสๆ ถ้าคันมากๆ เป็นมากๆ มันก็จะมี1-2เม็ด ที่จะเริ่มปวดนิดๆ แล้วน้ำก็จะเป็นสีขาวข้นเหมือนน้ำหนอง หนูเคยไปหาหมอที่รพ.ครั้งนึงแล้วค่ะ หมอบ...
กำลังดู 25 กระทู้ - 10,001 ผ่านทาง 10,025 (ของทั้งหมด 16,255)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close