ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 9,976 ผ่านทาง 10,000 (ของทั้งหมด 16,257)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • มึนหัว คลื่นไส้

เริ่มต้นโดย: ฐานิตา เพ็ชร์พิพัฒน์

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 5 months มาแล้ว
    • อยากทราบค่ะ ก้มๆเงยๆ บ่อย จะทำให้ปวดหัวมึนหัวเหมือนจะอ้วก เกิดจากการก้มเงยบ่อยใช่มั้ยคะ แล้วพอกินของหวานจะดีขึ้นเกิดจากอะไรอ่ะคะ
    • เดพะเดด

เริ่มต้นโดย: ???

• ตอบกลับ 1
    • หนูมีเลือดออกทางช่องคลอดค่ะ เป็นสีน้ำตาล หรือบางครั้งอาจเป็นคล้ายๆลิ่มเลือดค่ะ บางคนั้งจะติดกางเกงในหรือพอเวลาฉี่บางครั้งเลือดออกค่ะ เกิดจากสาเหตุอะไรค่ะ
    • กังวลว่าจะท้องรึป่าว

เริ่มต้นโดย: ฉัตรพร ไกรนาค

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูกินยาคุมฉุกเฉินเม็ดแรกทันแล้วเม็ดที่2กินเลยมา10นาทีจะเสี่ยงท้องไหมคะ
      ตอนนี้หนูกินยาคุมแผงอยู่แล้วหนูเวียนหัวหนูเกรงว่าหนูจะท้องค่ะ
    • ทานยาคุมต่อจากแผงเก่าช้าไป1วัน

เริ่มต้นโดย: ppisn

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ พอดีว่ากินยาคุมคาเมลล่า28 แต่ไม่ได้ทานเม็ดแป้ง7วันทานแค่เม็ดที่เป็นยา คือกินยาครบ21เม็ดแล้วก็จะเว้นวันตรงเม็ดแป้ง7วัน แต่มาครั้งนี้กินช้าไป ซึ่งกินเม็ดแรกของแผงใหม่ช้าเกินจากเวลาปกติประมาณ15ชม.ค่ะ ปกติต้องกินประมาณเที่ยงคืนของวันอังคาร แต่มาทาน15:05น.ของวันพุธแล้วทานยาเม็ดที่สองตามปกติของเ...
    • เจ็บสะโพก,เจ็บต้นขาด้านข้าง

เริ่มต้นโดย: ชัยวัฒน์

• ตอบกลับ 1
    • เคยนอนป่วยติดเตียง2สัปดาห์ หลังจากหายป่วยและกลับมาพักฟื้นอยู่ที่บ้านได้3สัปดาห์เจ็บสะโพกและเจ็บบริเวณต้นขาด้านข้างเวลานั่งหรือนอนแล้วพลิกตัวเปลี่ยนท่าจะรู้สึกเจ็บ,เวลาเดินก็เดินตัวตรงไม่ค่อยได้

• อยากปรึกษาคุณหมอเครียดมากค่ะ

เริ่มต้นโดย: lilly

• ตอบกลับ 1
    • พอดีตอนนั้นเจ็บเหงือกค่ะเลยไปหาคุณหมอก็บอกอาการไปว่าเจ็บเหงือกและบวกกับว่าจะไปถามคุณหมอเรื่องฟันที่เคยรักษารากเอาไว้แต่จะไม่รักษาเลยจะถอนพอเข้าไปหาคุณหมอก็บอกว่าน่าจะฟันคุดหรือป่าวแล้วคุณหมอก็ตรวจดูเราก็ถามว่าจะถอนฟันที่เคยรักษารากได้ไหมแล้วคุณหมอเคาะฟันที่รักษารากถามว่าเจ็บไม่เราก็ตอบไปว่ามันหน่วงๆ...
    • อาการชา

เริ่มต้นโดย: Kamon

• ตอบกลับ 1
    • ผมมีอาการชา มือ และ ปลายนิ้วมือครับ มีอาการมา 2 วันแล้วครับควรทำยังไงครับ อายุ21
    • ทานยาคุมฉุกเฉิน 2 ครั้ง

เริ่มต้นโดย: Nich Nich

• ตอบกลับ 1
    • วันที่ 22/3/2021 มีเพศสัมพันธ์กับแฟน โดยไม่ใส่ถุงยาง แต่หลั่งนอก เวลาประมาณ 14.00-15.00 น. แล้วได้ทานยาคุมฉุกเฉินไปเมื่อตอน 19.45 น. ต่อมาวันที่ 26/3/2021 ได้มีเพศสัมพันธ์กับแฟนอีก เวลาเดียวกัน แต่ใส่ถุงยาง ทานยาคุมฉุกเฉินไปเมื่อ 18.45 น. อยากทราบว่าจะตั้งครรภ์มั้ยคะ? (ปกติเป็นคนที่ประจำเดือนมาไม่ตร...
    • ท้องเสียเรื้อรัง

เริ่มต้นโดย: จรรยา คงนคร

• ตอบกลับ 1
    • ในช่วง 3สัปดาห์แรกมีอาการท้องเสียวันละ 3-5ครั้ง มีไข้สูงเข้าโรงพยาบาล สัปดาห์ที่ 1 เป็นเวลา 6 วัน หมอให้ยาฆ่าเชื้อทุกวันเพราะมีไข้สูง พอไม่มีไข้หมอให้กลับไปพักที่บ้าน แต่ยังถ่ายเหลววันละ 1ครั้งทานอาหารไม่ได้ น้ำหนักลดไป 12กก. หมอให้ยาฆ่าเชื้อมาทานที่บ้านนัดตรวจสัปดาห์ละ 1 ครั้งสัปดาห์แรก ตรวจพบว่าเม...
    • ไม่พร้อม

เริ่มต้นโดย: rubie

• ตอบกลับ 0
    • ผมมีอะไรกับเเฟนแล้วถุงขาดแตกในรอบ2เคยเกิดขึ้นแล้วปีที่แล้วกินยาคุมแบบ1เม็ดแต่รอบนี้กินแบบ2เม็ดจะท้องไหม
    • ปวดหัว

เริ่มต้นโดย: Yves

• ตอบกลับ 0
    • อยากทราบว่าอาการปวดหัวข้างขวาแบบจี๊ดๆ จนสามารถร้องออกมาได้ อยากทราบเราเป็นอะไร
    • คำตอบ

เริ่มต้นโดย: สุทธา ทองกำเหนิด

• ตอบกลับ 0
    • หมอไปตอบที่เพจไหนครับ
      อย่าให้รอนานเลย เราอาจตายก่อน
      ขอบคุณทุกคำถาม/เราอยากอ่านคำตอบ_โหลๆ…หมออยู่ไม๊?
    • ใช้ถ้วยอนามัยครั้งแรกหลังหมดประจำเดือน แต่มีเลือดออก

เริ่มต้นโดย: slayer

• ตอบกลับ 0
    • ทดลองใช้ถ้วยอนามัยแทนแผ่นอนามัยครั้งแรกหลังหมดประจำเดือนไป 1 วัน แต่กลับมาเลือดซึมจากช่องคลอดมา 4 วันแล้ว ไม่ได้ซึมเลอะชั้นในนะคะ แต่เวลาใช้ทิชชู่ซับหลังทำความสะอาดจะมีเลือดติดออกมาค่ะ ซับไป 3-4 ครั้งก็หมด แต่พอวันถัดมาก็มีอีก
      ตอนใช้ถ้วยอนามัยครั้งแรกมีอาการแสบนิดหน่อย เนื่องจากช่องคลอดไม่เคยมีอะไรผ...
    • รบกวนปรึกษาหน่อยนะคะ มีโอกาสตั้งครรภ์มั่ยค่ะ

เริ่มต้นโดย: ส้ม

• ตอบกลับ 0
    • ปรึกษาหน่อยนะคะ รบกวนตอบด้วยค่ะ
      มีเพศสัมพันธ์ไม่ได้ป้องกันแต่หลังนอกค่ะประจำเดือนไม่มา3อาทิตย์กว่าแล้ว เเต่ตรวจครรภ์ขึ้นขีด1ค่ะผ่านมาอีกอาทิตย์หนึ่งก็ตรวจอีกก็ขีด1ค่ะแต่มีอาการเจ็บนมข้างเดียวเจ็บจี๊ดๆ ไม่มีอาการอื่นร่วมด้วยค่ะ อยากทราบว่าจะมีโอกาสตั้งครรภ์มั่ยค่ะ ยังไม่พร้อมเลย เคลียร์มากๆเลยค่ะ………?...
    • ข่วนตัวเองค่ะ

เริ่มต้นโดย: Apy

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะหนูข่วนตัวเอง แล้วมีเลือดออกค่ะ ตรงหน้าผมใกล้ไรผม หนูอยากจะทราบว่าจะเป็นแผลเป็นไหมคะ
    • มีโอกาสท้องกี่ %

เริ่มต้นโดย: อนุตญา

• ตอบกลับ 0
    • ประจำเดือนหมด 18 เม.ย แล้ววันต่อมามีเพศสัมพันธ์กับแฟนแต่ถุงยาสอดเข้าไปของผู้ชายแต่หนูใส่ผิดด้านเลยเอาออกอล้วใส่อีกด้วยอแล้วมีเพศสัมพันธ์กันตอน 10.00 น. วันที่ 20เม.ยกินยาคุมฉุกเฉินตอน 11.10 น. แล้วเม็ด2 กินตอน 18.10 น. แล้วตอน19.00 น. กินยาคุมรายเดือน 28 เม็ดหนูมีโอกาสท้องไหมคะ
    • ปวดหน่วงท้องน้อยด้านซ้าย

เริ่มต้นโดย: mun

• ตอบกลับ 2
    • กดแล้วรู้สึกเจ็บหน่วงๆท้องน้อยด้านซ้ายค่ะ เวลาปัสสาวะหรือหายใจแรงๆจะรู้สึกหน่วงๆ ไม่มีอาการไข้อาเจียรค่ะ ถ่ายปกติไม่มีเลือดปน ปัสสาวะมีสีเข้ม ประจำเดือนมาไม่ปกติ ไม่มาเดือนกว่าค่ะ ไม่เคยมีเพศสัมพันธ์
    • ถอนหายใจบ่อย

เริ่มต้นโดย: Jittra

• ตอบกลับ 0
    • จะมีอาการถอนหายใจบ่อยเพื่อจะได้หายได้แบบสะดวกแล้วไม่เหนื่อยบ้างครั้งจะมีอาการหัวใจเต้นเร็ว
    • Sle กับการทานยาสเตียรอย

เริ่มต้นโดย: K

• ตอบกลับ 1
    • เพื่อนเป็น sle ค่ะ เพศชาย อายุ 40 ปี ได้รับจ่ายยาสเตียรอยด์ ตอนนี้ทานยามา2เดือนแล้ว  มีผลข้างเคียงคือ กล้ามเนื้อขาฝ่อลีบ

อยากรู้ว่า ถ้าวันนึงได้หยุดยาสเตียรอยด์ เรื่องกล้ามเนื้อ จะฟื้นฟูกลับมาได้ไหม จะลีบตลอดไป หรือสามารถฟื้นฟูกลับมาได้หรือไม่  หรือโรคนี้คงต้องทานยาสเตียรอยด์ตลอดไปคะ  ขอบคุณค่ะ
    • เป็นไข้

เริ่มต้นโดย: Rinrada

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ หนูไม่สบายมาวันที่2แล้วอาการคือเวียนหัว ปวดหัว แน่นหน้าอกมาก หายใจไม่สะดวก คลื่นไส้นิดหน่อย ไอมีเล็กน้อย ไข้ประมาณ36.8-37.5ค่ะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 9,976 ผ่านทาง 10,000 (ของทั้งหมด 16,257)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close