ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 9,876 ผ่านทาง 9,900 (ของทั้งหมด 16,265)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: สุดารัตน์ พูลสวัสดิ์

• ตอบกลับ 0
    • 3 years, 5 months มาแล้ว
    • อยากทราบคะพอดีตั้งครรภ์ได้8สัปดาห์ตอนที่ตรวจว่าตั้งครรภ์ตรวจเอง4ครั้งตรวจกับหมอ1ครั้งทั้ง5ครั้งขึ้น2ขีดแจ่มทุกอันค่ะแต่พอเค้าสัปดาห์ที่8มีเลือดออกแต่ไม่มากไม่เปื่อนกางเกงในแต่ไหลตลอดเวลาค่ะตอนนี้เครียจมากเลือดมีสีแดงออกน้ำตาลบางทีก้อแดงแต่ไม่ใช้แดงสดนะค่ะ

• ยาคุมฉุกเฉิน

เริ่มต้นโดย: แพรว

• ตอบกลับ 0
    • อยากทราบว่าเลือดที่ออกมาเป็นเลือดประจำเดือนที่ยาคุมไปทำให้มันเกิดใช่มั้ยคะ
      พอดีว่าหนูมีเพศสัมวันที่18เมษาค่ะ หลังจากนั้นหนูได้กินยาคุมฉุกเฉินไปเมื่อวันที่20เมษาค่ะ 4วันถัดมาก็มีเลือดคล้ายประจำเดือนออกมาค่ะ มีอาการปวดท้องน้อยเหมือนตอนเป็นประจำเดือนปกติเลยค่ะ ซึ่งเลือดที่ออกมาตรงกับรอบเดือนของเดือนที่...
    • ประจำเดือนไม่ปกติ

เริ่มต้นโดย: praopi

• ตอบกลับ 0
    • ประจำเดือนมาไม่ค่อยปกติค่ะ บางครั้งก็มาช้า1-2เดือน บางครั้งเดือนนึงก็มา2ครั้งค่ะ ครั้งล่าสุดมาปวดท้องหนักมากมีก้อนเลือดออกมามันคืออะไรคะ
    • ทุเรียน

เริ่มต้นโดย: Thitirat

• ตอบกลับ 0
    • อยากถามคุณหมอคะ เมื่อวันที่ 24 เมษา ไปถอนฟันมาคะ เป็นฟันกราม และเย็บ ผ่านมา 3 วันแล้ว อยากทานทุเรียน สามารถทานได้ไหมคะ
    • ตาเห็นจุดแสง

เริ่มต้นโดย: บอน

• ตอบกลับ 0
    • มีวันนึงผมกำลังจะนอนแล้วำี่เรียก ตอนั้นเป็นตอนกลางคืน ผมอยู่​ที่มืดพออกไปผมก็รู้สึกว่าแสงไปสวางผิดปกติพอเข้าที่มืดก็เห็นจุดแสง แต่ผิดปกติที่สายตาปรับไม่ได้ ตอนนี้ดป็นมา 3 แาทิตย์​ได้แล้วควรทำอย่างไรดี และเป็นอะไรครับ เพราะตแนนี้รู้สึกเหมือนมันหนักขึ้นจากเบาลง
    • ปวดท้องน้องหลังมีเพสสัมพันกับสามี

เริ่มต้นโดย: กัณฐิกา

• ตอบกลับ 1
    • พอดีเมื่อคืนวานมีอะไรกับสามีเสร็จแล้วรู้สึกเจ็บจี้ดๆตรงท้องน้อยเลยนอนพักไป2ชั่วโมง แล้วตื่นขึ่นมาจะไปเข้าห้องน้ำแล้วรู้สึกเวียหัวมากตาลาย จนต้องเดินกลับมานอนเคยมีอาการแบบนี้แต่เจ็บแปปเดียวก็หาย แต่ตอนนี้ยังเจ็บอยู่เลยตอนเดินเจ็บจี้ดๆตอนกดปวดนิดหน่อย  ประจำเดือนขาด2วันลองตรวจดูแล้วแต่ขึ้นขีดเดียวพอดี...
    • เพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: บีม

• ตอบกลับ 1
    • คือกินยาคุมได้ประมาณ 10 กว่าเม็ดแล้ว แล้วมีเพศสัมพันธ์แบบแตกใน แต่กินยาคุมหลังมีเพศสัมพันธ์ไปแค่เม็ดเดียว แล้วก็ลืมกินยาคุมไปอีก7เม็ด แบบนี้จะท้องมั้ยคะ
    • เป็นตุ่มข้างๆอวัยเพศ

เริ่มต้นโดย: โม

• ตอบกลับ 1
    • เป็นตุ่มแบบว่าไม่ใช่ตุ่มใสนะคะข้างๆอวัยวะเพศขอโทษนะคะตรงข้างๆกรีบ น่ะค่ะ คล้ายๆตุ่มสิว เป็นเม็ดเล็กๆละเอียดๆปื้นๆ เป็นมานานมากไม่มีอาการคัน แต่เวลาล้างอวัยวะเพศแล้วรู้สึกได้ จนวันนี้ไม่รู้มันเกี่ยวกันไหมน้ำที่ไหลออกมาคล้ายๆตกขาวมีกลิ่นเหม็น เป็นมาเป็นปีๆแต่ไม่กล้าไปตรวจ
    • ปรึกษาเรื่องโควิด

เริ่มต้นโดย: โบ

• ตอบกลับ 1
    • เป็นไข้มาจะ 2 อาทิตย์แล้ว รู้สึกมีเสมหะและน้ำมูก หายใจไม่ค่อยสะดวกเพราะรู้สึกเหมือนมีเสมหะไปอุดตัน ลมหายใจร้อน กินยาที่หมอบอกก็ไม่ดีขึ้นเท่าไร ไม่มีอาการปวดหัว ตัวร้อน หรืออ่อนเพลียแต่เริ่มเบื่ออาหาร เครียดมากเลยค่ะ ?
    • ความเสี่ยงติดโควิด

เริ่มต้นโดย: Kkkk

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามหน่อยค่ะ พอดีหนูไปเดินตลาดซื้อของโดยสวมหน้ากากตลอด และพึ่งรู้ว่ามีคนติดโควิดไปเดินตลาดเหมือนกันเวลาใกล้เคียงกันมาก คนที่ติดก็ไม่รู้เหมือนกันว่าติด แล้วเมื่อวานเขาแจ้งไทมไลน์เลยรู้ว่าเราไปที่ๆเดียวกับเขา เขาก็บอกว่าสวมหน้ากาก อยากจะรู้ว่าเรามีความเสี่ยงมากน้อยแค่ไหนค่ะ ต้องทำการคัดกรองอะไรไหม ต...
    • การเสี่ยงตั้งครรถ์

เริ่มต้นโดย: Soryut

• ตอบกลับ 1
    • อยากจะทราบว่า มีเพศสัมพันธ์ ตอนวันที่ 6 เมษา หลังจากมีเพศสัมพันธ์ได้ประมาณ2ชั่วโมง กินยาคุมฉุเฉิน ตรงตามเวลา12ชั่วโมงก็คือกินเม็ดที่2 หลังจากนั้นก็ไม่มีเพศสัมพันธ์เลย ถัดมา6วัน คือวันที่12เมษา เมนส์มาเร็วกว่าปกติมาก ไม่มีอาการปวดท้อง ไม่มีอาการปวดหัว มีอาการเจ็บเต้านม อยากจะทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ
    • อาการแบบนี้มีความเสี่ยงเป็นโรคแฝงอะไรไหม

เริ่มต้นโดย: nok

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ พอดีส่วนตัวเป็นโรคเกี่ยวกับกระดูกหลายจุดในตัวตั้งแต่อายุประมาณ10กว่าๆก็เริ่มมีอาการต่างๆเพิ่มมาเรื่อยๆแล้วมักเป็นเรื้อรังจนตอนนี้อายุ20กว่าก็ยังคงเป็นอยู่  มีทั้งอาการเท้าแบน ตอนไปพบแพทย์เห็นว่าเอ็นหย่อนกระดูกเท้าตกลงมาราวๆ 2 เซนได้ กับหลังคดเพราะอุบัติเหตุตอนเด็ก อาการกรามค้างอ้าปากไม่ค่...
    • จะท้องไหมครับ

เริ่มต้นโดย: Great

• ตอบกลับ 1
    • คือผมมีอะไรกับแฟนไปเมื่อวันที่1ไม่ใส่ถุงครับ แล้วกินยาคุมฉุกเฉินไป เม็ดแรก แล้ววันต่อมาก็เผลอ มีอะไรอีก แล้ว ซื้อยาคุมฉุกเฉินใหม่ กินใหม่เลย แล้ว 1อาทิตย์ต่อมา ก็เหมือนจะมีประจำเดือนมาอะครับ แต่นี่ก็ผ่านมา1เดือนแล้ว เมนยังไม่มาเลย จะท้องไหมครับ
    • เม็ดในรูทวาร

เริ่มต้นโดย: ต่วนโสไรยา กูจิ

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ มีคำถามคาใจมานานมากๆค่ะอยากอยากรู้ ตอนนี้มีปัญหาเรื่องเม็ดในรูทวารค่ะ เป็นมานานแล้วแต่จำไม่ได้ว่าเป็นตอนไหน อยู่ๆมารู้อีกทีรู้สึกตอนชำระล้างเหมือนมีเม็ดที่รูทวาร 1 เม็ดค่ะ ไม่รู้ว่าเป็นเม็ดอะไรค่ะ ไมาเจ็บไม่รู้สึกอะไรด้วยค่ะ อยากทราบว่าอันตรายไหมค่ะ แล้วมันคือเม็ดอะไรค่ะ คือมันเป็นที่ตรงรู...
    • กลัวท้องค่ะ

เริ่มต้นโดย: สโรชา ดาคำแสง

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือปกติหนูต้องเป็น ปจด แล้ว แต่นี่10กว่าวันแล้ว ปจด ยังไม่มาเลยค่ะแล้วก็รู้สึกปวดท้องน้อยมากค่ะและวันนี้หนูเห็นว่าตกขาวหนูมีสีน้ำตาลพอสักพักก็มีเลือดไหลออกมานิดๆค่ะไม่แน่ใจว่าเป็น ปจด มั้ย//ไม่เคยมีเพศสัมพันธ์นะคะ

• กลัวตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: ส้มเช้ง

• ตอบกลับ 1
    • พอดีมีอะไรกับแฟน ครั้งสุดท้าย วท 26 ทานยาคุมรายเดือน 28 เม็ดค่ะ ตอนนี้ห่างกับแฟน เหมือนจะต้องเลิกกัน ประจำมาแล้วค่ะ พึ่งหายเมื่อวันที่แล้ว ยาคุมหมดแผงพอดี แต่มาแปลกค่ะ มาน้อย กลางคืนแทบจะไม่มา เลยซื้อที่ตรวจครรภ์มาลองตรวจดู มีอันนึงเหมือนขึ้น 2 ขีดจางๆ อีก 2 อันขึ้นขีดเดียวค่ะ มีโอกาสจะตั้งครรภ์มั้ย...
    • สวัสดีครับ

เริ่มต้นโดย: นะฤทธิ์ บุญนาค

• ตอบกลับ 1
    • ผมมีปัญหาร้อนใน อาการเเรกที่เจอ มีอาการเป็นร้อนในที่โคลนลิ้นเป็นตุ๋มละต่อมาเป็นร้อยในที่กระพุงเเก้ม มีอาการไข้นิดหน่อยหลังจากนั้นกินยา เเด้อักเเสบกับพารา ละก็หาย อาการที่เป็น เมื่อช่วงต้นเดือนที่เเล้วที่ผ่านละก็หายต่อมา พอหายเลิกกินยากลับมาเป็นร้อนใน ที่กระใต้โคนลิ้น กินยาเสร็จก็ละก็มาเป็นร้อนใน ที่...
    • อาการของโรคอะไรไหมคะ

เริ่มต้นโดย: รุ้ง

• ตอบกลับ 0
    • เป็นไข้มา3-4วัน ช่วงแรกปวดหัวนิดๆ พอมาวันนี้ 27/04/2564 กับเมื่อวานปวดหนักมาก และก็มีเจ็บคอมาจะเป็นอาทิตย์แล้ว และก็จะมีปวดตามตัว หายใจเหนื่อยหอบ ทำอะไรก็เหนื่อยไปหมด อยากอาเจียรตลอด เป็นโรคอะไรไหมคะ
    • มีเพศสัมพันธ์ ชาย-ชาย ไม่ป้องกัน จะเสี่ยงใหม

เริ่มต้นโดย: Kittinai

• ตอบกลับ 0
    • คือผมมีอะไรกับแฟนผม (เกย์) แล้วไม่สวมถุงยางอนามัย หลั่งใน มีการออรัลเซ็ก แต่เป็นครั้งแรกของผม ส่วนแฟนผมก็เคยผ่านมาบ้าง เคยถามเขาว่าเคยไปตรวจไหม เขาบอกว่าไปตรวจมา 2 ครั้ง ไม่พบ แต่ไม่แน่ใจว่าเชื่อถือได้หรือไม่
      มีอะไรกันวันที่ 13 กังวลมากครับ
      ต้องไปตรวจกี่ครั้งถึงชัวร์ แล้วระยะห่างกี่วัน/เดือน แล้วไปต...
กำลังดู 25 กระทู้ - 9,876 ผ่านทาง 9,900 (ของทั้งหมด 16,265)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close