ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 9,826 ผ่านทาง 9,850 (ของทั้งหมด 16,270)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • อยากมีลูกค่ะ

เริ่มต้นโดย: ไอดลา

• ตอบกลับ 0
    • 3 years, 5 months มาแล้ว
    • อยากมีลูกค่ะ ปล่อยในมาหลายครั้งแล้วยังไม่ท้อง เกี่ยวกันมั้ยค่ะเวลาที่มีกิจกรรมเสร็จแล้วเหมือนเราจะเบ่งหรือลุกไปล้างในห้องน้ำจะมีโอกาสท้องมั้ยค้ะต้องทำยังไงค่ะ
    • ปวดท้องตรงสะดือ

เริ่มต้นโดย: Nurse

• ตอบกลับ 0
    • เริ่มปวดตอนตื่นมาค่ะปวดมาก ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับเมื่อวานกินอาหารแค่มื้อเดียวมั้ย มีอาการปวดเรื่อยๆปวดหาย ปวดหาย เมื่อคืนก่อนนอนมีกินพริกทอดไปด้วยในปริมาณที่ไม่มาก ต้องทำยังไงดีคะตอนปวดจะปวดมากทนไม่ค่อยไหว
    • ประจำเดือนครั้งที่4มือสั่นจะเป็นลม

เริ่มต้นโดย: มาย

• ตอบกลับ 0
    • มีเมนส์วันที่ 28 มีนา แล้ววันที่ 15 เมษามาอีกเยอะมากค่ะ หลังจากนั้นก็ไปหาหมอหมอบอกว่าแค่ว่าหยุดทานยาคุมเดือนหนึ่งหลังจากนั้นมีเมนวันที่ 24 มื่อสั่นใจสั่นหัวใจเต้นเร้วนอนโรงบาล 2 คืน หมอบอกมาว่าอาจเป็นเพราะฮอโมนกินยาหยุดฮอโมนเมนหยุดหลังจากนั้นมีตกขางกลิ่นเหม็นมาเยอะค่ะ แล้ววันที่ 30 ประมาณตีห้ามีเลือ...
    • มีตกขาวผิดปกติบ่งบอกุงโรคอะไรคะ

เริ่มต้นโดย: K

• ตอบกลับ 0
    • พอดีเมื่อวานนี้มีตกขาวสีเทาดำๆค่ะออกมาไม่เยอะมาก
      พอวันนี้มีค่ะแต่เล็กน้อย  มีอาการ   คันเล็กน้อย  ปวดท้องเล็กน้อยไม่มาก
      ปวดหลังเล็กน้อยเป็นมาก1วัน กว่าๆแล้ว
      ไปตรวจสอบตามอินเตอร์เน็ต  พบว่า  ต้องไปตรวจค่ะแต่ช่วงนี้ช่วงโควิดทำให้ไม่สามารถไปได้    ต้องทำยังไงเบื้องต้นคะ(ไม่เคยมีประจำเดือนมาก่อน)
      เวลาตร...
    • เรอ

เริ่มต้นโดย: มณฑกาญจน์

• ตอบกลับ 0
    • อยากรบกวนถามคุณหมอที้ค่ะ
      อาการที่ว่าอาบน้ำเสร็จ แล้วเรอ
      เกิดจากอะไรได้บ้างคะ

เพราะเป็นบ้างที่อาบน้ำแล้วเรอค่ะ
    • มึนหัว ตัวร้อน เพลีย

เริ่มต้นโดย: New

• ตอบกลับ 1
    • คือแฟนผมมีอาการ มึนหัว ตัวร้อน เพลียมา11วันได้แล้งแต่วันนี้มีอาการตัวร้อนมากฝ่าวันที่ผ่านๆมา  แต่ก่อนที่จะมาเป็นแบบนี้เขาโดนฝนมา แล้งเขานั่งทำงานห้องแอร์หน้าคอมทุกวัน มาหนุกพักช่วงสงกราน อาการเบาลง แต่ตอนนี้กลับมาเป็นเหมือน ละอาจจะยิ่งฝ่าเดิมบ้าง
      ว่วนผมมีอาการไอคันคอนิดๆ ไม่ได้ไอตลอดเวลา.
      ผมกลัวว่าจ...
    • ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: Anakin123

• ตอบกลับ 2
    • ประจำเดือนมาล่าสุดวันที่26มีนา มีsex ประมาณวันที่2,3มีนา แบบป้องกันโดยใส่ถุงยาง ไม่มีรอยรั่ว วันที่30มีนาประจำเดือนยังไม่มา ปกติแล้วประจำเดือนมาเลท2-3วัน ยังไม่มีตกขาว แต่รู้สึกหน้าอกขยาย โดยปกติถ้าหน้าอกขยายประจำเดือนจะมาภายใน1-2วัน แต่มีsexครั้งแรก มีความกังวล และนอนดึก อยากทราบว่ามีโอกาสตั้งครรภ์...
    • เจ็บคอ

เริ่มต้นโดย: An

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการเจ็บคอมา7วันแล้วไม่มีไข้ ไม่ปวดหัว ไม่มีอาการอื่นๆเลยแบบนี้เป็นอะไรค่ะ
    • ประสบอุบัติเหตุ รถล้ม

เริ่มต้นโดย: nanlekon

• ตอบกลับ 1
    • เนื่องจากประสบอุบัติเหตุ รถลมเมื่อวันที่ 12 ม.ย. 64 เวลา ประมาณ18.00 น.  ได้เข้ารับการรักษาทันที ปรากฏว่ากระดูกสันหลัง ยุบตัวลง 50% แพทย์เลยรักษาโดยการใส่เครื่องช่วยพยุงหลัง หลังจากประสบอุบัติเหตุมา จนถึงวันนี้ ยังไม่ปวดท้องถ่ายเลยค่ะ ปกติจะเป็นคนถ่ายง่ายมาก  ถ่ายทุกวัน แต่ตอนนี้ไม่ถ่ายเลย มีแต่ผายล...
    • มีเซกส์ในวันที่เเฟนเป็นเมนส์

เริ่มต้นโดย: ปกรณ์เกียรติ

• ตอบกลับ 1
    • มีวันหนึ่งเเฟนผมเป็นเมนส์เเล้วทีนี้มีอารมณ์เลยโทรหาผมให้ไปช่วยหรือมีเซ็กซ์เเล้วทีนี้
      ผมใส่ถุงยางผิดด้านเเล้วเสียบเเต่เสียบไม่สุดหรือเสียบเเค่หัวไข่ของผม ผมเสียบประมาณ2-4ทีล้ะดึงออกเเต่ผมไม่เเตก
      เเล้วประมาณ2-3สัปดาห์เเฟนผมเหมือนมีอาการเเปลกๆเเบบปวดหัวสองคืนติดเเล้วเเบบเวลาช่วยตัวเองนํ้ามันหลั่งเยอะกว...
    • โควิด19

เริ่มต้นโดย: ชาลิ

• ตอบกลับ 0
    • แบบ หนูไป รร วันจันทร์ ไปอยู่ใกล้คนอยู่ในกลุ่มเสี่ยง แต่พอถึงวันอังคาร มีพี่ที่เพื่อนเล่นด้วยติดโควิด เเล้วเพื่อน ไปคลุกคลีด้วย เพื่อนรู้แล้วเพื่อนไปตรวจ แต่พอผลออกแล้ว ผลเป็น(ลบ แต่ไม่ชัดเจนเท่าไหร่) แต่ผลตรวจแฟนเพื่อนเป็น(บวก)  แต่หนูห่างจากเพื่อนที่ผลตรวจออกมาไม่ชัดเจน)ประมาณ4-5วันหนูเสี่ยงที่จะต...
    • อยากจะสอบถามเรื่องประจำเดือนครับ

เริ่มต้นโดย: Surapong

• ตอบกลับ 0
    • คือว่าแฟนผมน่ะครับ เมื่อช่วง กุมภาพันธ์มีประจำเดือนวันที่ 26 และ เดือนมีนาคมมีประจำเดือนวันที่ 29 เท่ากับรอบเดือน31วัน ละเดือนนี้ครบ31วันแล้ว แต่ประจำเดือนยังไม่มา ถือว่าปกติไหมครับ แล้วถ้าพรุ่งนี้ยังไม่มาและข้ามเดือนไปเดือนพฤษภาคม ถือว่าปกติไหมครับ และเกิดจากสาเหตุอะไร แล้วมีโอกาสจะตั้งครรภ์ไหม
    • มีสิทจะเป็นโรคซึมเศ้าไหมคะ

เริ่มต้นโดย: น.ส.ศิริพร ฉัตรทอง

• ตอบกลับ 2
    • มีอาการเบื่อทุกอย่างรอบตัวร้องไห้ง่ายมากใครพูดอะไรหรือคิดอะไรก็ร้องไห้แอบร้องคนเดียวนอนไม่หลับคิดมากทุกอย่างชอบเก็บตัวเคยคิดจะฆ่าตัวตายบ่อยๆ
    • แบบนี้เสี่ยงเป็นอะไรมั้ยคะ

เริ่มต้นโดย: โสรญา

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะขอปรึกษาหน่อยค่ะคุณหมอพอดีหนูปล่อยมีน้องค่ะ แต่ก่อนหน้านี้หนูฉีดยาคุมมา7ปี แต่ก็ปล่อยให้เป็นประจำเดือนบ้างค่ะ

เมื่อ24พฤษภาคมปีที่แล้ว ถึงกำหนดฉีดยาคุม แต่หนูไม่ได้ไปฉีดค่ะคือหนูตั้งใจปล่อยมีน้องค่ะ

ตั้งแต่เดือนพฤษภาคมปีที่แล้วจนถึงเดือนกุมภาพันธ์ปีนี้ ไม่มีประจำเดือนมาเลยค่ะมีปวดหน่วงๆท...
    • ปวดท้องไม่รู้สาเหตุ

เริ่มต้นโดย: อีฟ

• ตอบกลับ 0
    • เราไปฉีดยาคุมเข็มที่2มา2เดือนเเล้วหลังจากนั้นเราปวดท้องข้างซ้ายตลอดเลยเเล่วเราก็ไปฉีดเข็มที่2 ฉีด3เดือนมันก็ยังไม่หายเจ็บท้องข้างซ้ายมันเป็นเพราะอะไรอ้อคะใครรู้ช่วยบอกที
    • ไข้ทับระดู

เริ่มต้นโดย: หทัยรัตน์

• ตอบกลับ 0
    • สอบถามอาการนะคะ ก่อนมีเมนส์ มีอาการหนักหัว 2-3 วัน หลังจากนั้นเมนส์มาและยังหนักหัวยุ่มีผื่นลมพิษขึ้นที่ร่างกายไข้ทับระดูแบบนี้จะรักษายังไงคะ

• แผลถอนฟัน

เริ่มต้นโดย: Kitti

• ตอบกลับ 0
    • ไปถอนฟันมาแล้วหมอเขาอุดยา สีดำ รสเผ็ดๆ ในรูแผลที่ถอนฟัน พอตายผ้าก๊อซออกแล้วยามันติดอยู่แน่นที่แผลเลย อยากทราบว่าจำเป็นต้องเอาออกไหมครับ มันคือยาอะไร
    • ท้องไหม

เริ่มต้นโดย: พัสวี

• ตอบกลับ 0
    • มีอะไรกับแฟนตอนมีประจำเดือนแต่กินยาคุมแอนนา28เม็ดอยู่ในช่วงเม็ดสีขาวเม็ดที่5อยู่อยากทราบว่าจะท้องไหมคะ
      (มีอะไรกัแฟนตอนมีประจำเดือนแต่ตอนนั้นกินยาคุมอยู่)
    • เป็นแผลเป็นที่ศีรษะ ผมไม่ขึ้น ทำอย่างไรดีค่ะ

เริ่มต้นโดย: T

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ ขออนุญาตเริ่มเรื่องเลยนะคะ คือ หนูเป็นแผลเป็นที่ศีรษะขนาดประมาณเหรียญบาท ตรงแผลเป็นมีลักษณะเป็นเงาๆ ผมไม่ขึ้น หนูมีคำถามอยากสอบถามคุณหมอ ดังนี้ค่ะ
      1. แผลเป็นตรงที่ผมไม่ขึ้น อนาคตจะมีสิทธิ์ที่ผมจะขึ้นไหมค่ะ
      2. เวลาที่สัมผัสตรงแผลเป็นที่ผมไม่ขึ้น ทำไมถึงรู้สึกจั๊กกะจี๋ค่ะ มันรู้สึกแปลก...
    • หนูควรไปรพ.ไหมคะ

เริ่มต้นโดย: Namning

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อสองอาทิตย์ก่อนหนูหกล้ม หน้าอกกระแทกพื้นแรงมากค่ะ เมื่อสามวันมานี้หนูรู้สึกแน่นหน้าอกมาก หายใจไม่สะดวก หายใจไม่ทัน หายใจไม่อิ่ม แต่ไม่มีน้ำมูก ไม่เป็นหวัด บางครั้งก็รู้ากเจ็บแปล๊บที่หน้าอกค่ะ หัวใจเต้นเร็วมาก เหนื่อยง่ายมากๆ หนูควรปรึกษาแพทย์ที่โรงพยาบาลไหมคะ
    • ผ่าตัดไส้ติ่งแล้วเเผลเเยะ

เริ่มต้นโดย: สุวรรณี

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ผ่าตัดไส้ติ่งมาวันที่ 17/3/64 ออก รพ.มาวันที่19/3/64 รักษาตัวที่บ้าน ทำความสะอาดแผลที่อนามัยทุกวันจนตัดไหมวันที่ 24/3/64 หมอบอกเนื้อติดกันดีเเห้ง หมอบอกให้เปิดแผลวันที่ 26/3/64 แต่ยังไม่กล้าเปิด เพราะยังมีการเจ็บเล็กๆ พอมาวันนี้วันที่ 27/3/64 ตอนเย็นลองเปิดก้มลงไปดูแผล แผลเหมือนมีรอยเเยะตร...
กำลังดู 25 กระทู้ - 9,826 ผ่านทาง 9,850 (ของทั้งหมด 16,270)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close