ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 9,751 ผ่านทาง 9,775 (ของทั้งหมด 16,272)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • perianal abscess

เริ่มต้นโดย: ปิงปิง

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 4 months มาแล้ว
    • ผ่าฝีกีดเอาหนองออกที่แก้มก้น ใกล้ anus ใส่ก๊อซเดรน ทำแผลทุกวัน รับประทานยาฆ่าเชื้อ ***อยากทราบ วิธีการดูแลแผลให้หายเร็วขึ้น ป้องกันไม่ให้แผลติดเชื้อ รับประทานอาหารประเภทใด เพื่อให้แผลหายเร็วขึ้น และสามารถให้แผลโดนน้ำเวลาขับถ่าย เวลาอาบน้ำ สามารถให้แผลโดนน้ำได้ไหม เพราะต้องอาบน้ำและขับถ่ายปัสสาวะ อุจ...
    • ปากรู้สึกไร้รสเหมือนไข้หายใหม่มาจากอะไร

เริ่มต้นโดย: รุ่งทิวา

• ตอบกลับ 1
    • ก่อนหน้านี้ มีปวดแสบท้อง หลังกินอาหาร เยอะหรือรสจัด เป็นบริเวณ ตรงใต้กลางอก นิดหน่อย จุกท้องท้องอืด ปวดท้องถ่ายง่ายระบายดีทุกเช้า คอร้อนผ่าวเล็กน้อย พะอืดพะอม เหมือนจะอวก อาหารไม่ย่อย เพราะบางครั้งเรอ อาหารออกมาด้วยนิดหน่อย กินอาหารครบสามมื้อ ทุกมื้อมีข้าวเหนียว เป็นแบบนี้ 1 อาทิตย์ วันนี้ปากเหมือนจ...
    • ปวดท้องแสบท้องและเวียนหัว

เริ่มต้นโดย: กัญ

• ตอบกลับ 1
    • เริ่มแรกปวดหลังปวดมากๆ อาการนี้จะพบได้ก่อนจะเป็นประจำเดือนค่ะ แต่ครั้งนี้ปวดหนักสุด เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาพี่ๆเลยแนะนำให้กินพอนสแตน แต่ก็ไม่หายปวดเลยและอาการยิ่งหนัก ก่อนกินยาได้กินข้าวไปก่อนหน้านี้ หลังจากกินไปได้สัก15-30นาที รู้สึกเวียนหัว จวนจะอ้วก ได้ทำการหาข้อมูลตามอินเตอร์เน็ตแล้วผลอาการข้างเค...
    • ยาคุมกับการหลั่งใน

เริ่มต้นโดย: ชนากาน

• ตอบกลับ 1
    • ที่ว่าต้องกินยาคุมแบบรายเดือน หลัง7วันก่อนถึงสามารถหลั่งในได้ ต้องนับแบบนี้ทุกเดือนเลยหรอคะ ส่วนตัวกินยาคุมรายเดือนมาแล้วสามเดือน แล้วหลั่งในวันที่6 เสี่ยงมั้ยคะ ต้องกินยากินคุมฉุกเฉินมั้ยคะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 3 years, 5 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• หายใจขัด ไม่สะดวก

เริ่มต้นโดย: เมย์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ มีอาการหายใจไม่อิ่ม หายใจขัด (ตลอดทั้งวัน) แน่นหน้าอกบ้าง แต่จะแน่นตลอดหลังกินอิ่ม แล้วก็เรอบ่อยค่ะ มีเสมหะมาก มีอาการเมื้อยๆคอไปไหล ไอแห้งๆบางครั้งไม่บ่อยค่ะ ไปพบหมอมาแล้วหมอบอกเป็นกล้ามเนื้อในคอบวม อาการแบบนี้เป็นไปได้ใช่ไหมคะ แล้วอาการเกี่ยวกับกรดไหลย้อนบ้างหรือเปล่า (ส่วนตัวเป็นคนค่อนข...
    • ใช้อะไรก็ไม่หาย(สิว)

เริ่มต้นโดย: Px

• ตอบกลับ 1
    • เป็นสิวอุดตันกับอักเสบ ดูแลตัวเองอย่างดีแต่ว่าใช้อะไรก็ไม่ดีขึ้น ไม่หายเลยค่ะ ใช้ต่อเนื่องก็ไม่เห็นผลสักที ต้องกินยาอะไรไหมคะ
    • หนูจะกินยาถ่ายพยาธิแต่ท้องผูก

เริ่มต้นโดย: Daw

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูรู้สึกว่ามีพยาธิออกมาวางไข่คะ คือหนูก็จะไปซื้อยาถ่ายพยาธิเบนด้า500มากิน แต่หนูเป็นคนท้องผูกถ่ายยากคะ หนูเคยกินเบนด้า500แล้วไม่ถ่ายคะผ่านไป3-4จึงจะถ่าย หนูควรทำยังไงดี หนูสามารถนำยาถ่ายมากินพร้อมยาถ่ายพยาธิได้ไหมคะ ตอนนี้คิดหนักมากคะ อยากจะซื้อมากินแต่ก็กลัวไม่ถ่าย.
    • จะท้องไหมคะ

เริ่มต้นโดย: กฤติมา

• ตอบกลับ 1
    • คือมีอะไรกับแฟนวันที่หนึ่งโดยป้องกันค่ะแต่เรากลัวเลยกินยาคุมฉุกเฉินกันไว้ก่อน พอมาอีกวันเหบือถุงยางแค่1อันพอเสร็จรอบแรกแล้วแตกในถุง พอทำรอบสองเสร็จแต่ไม่ได้ทานยาคุมฉุกเฉิน มาทานยาคุมของอีกวันในช่วงเวลาประมาณ9-10 อยากทราบว่าจะมีโอกาสท้องมั้ยะ
    • กลัวท้องมากๆคะ

เริ่มต้นโดย: Popo

• ตอบกลับ 0
    • คือมีมีอะไรกับเเฟนค่ะ เเล้วทีนี้บางครั้งก็ใส่ถุงบางครั้งก็แตกนอก เเล้วประจำเดือนไม่มา เเล้วครั้งนี้มีอะไรกับเเฟนเล้วอยู่ๆเลือดก็ไหลออกมาเยอะพอสมควร ในขณะที่มีอะไรกับเเฟน ก็คิดว่ามีปจด.เเล้วเช้าตื่นมาก็มีนิดเดียว เพราะปกติตัวเราเองประจำเดือนไม่ค่อยมาบางเดือนก้มาบางเดือนก็ไม่มา แบบนี้จะท้องไหมค้ะ
    • ประจำเดือนมาวันเดียว

เริ่มต้นโดย: เบนซ์

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดี​ค่ะคุณหมอหนูอยากปรึกษา​อ่ะ​คะ​ 
      พอดีหนูมีอะไรกับแฟนประมานช่วง​ 9-10​เมษา​ ไม่ได้คุมกำเนิดเลย

ปกติประจำเดือนของหนูจะมาทุกวันที่25​ ของทุกเดือน​  แต่เดือนนั้น​ มาแค่วันที่24​เมษา มาวันเดียวแล้วหายไป​ หนูมีสิทธิ์​ตั้งครรภ์​มั้ยคะ
    • ตกขาวสีน้ำตาลอันตรายไหม

เริ่มต้นโดย: ก้อนเมฆสีขาว

• ตอบกลับ 0
    • หลังมีประจำเดือนแล้วประมาณ20วัน มีตกขาวสีน้ำตาล แต่ไม่มีกลิ่นแรงมาก เป็นได้ประมาณ3-4วัน มีเลือดออก เหมือนเป็นปีะจำเดือน มีออกนิดเดียว เหมือนออกปนตกขาว อันตรายไหมคะ เสี่ยงเป็นโรคอะไรไหมคะ
    • มีอาอการกระตุกที่ใบหน้า

เริ่มต้นโดย: ล้อมเดือน

• ตอบกลับ 0
    • สอบถามค่ะ
      ป้ามีอาการกระตุกที่ใบหน้าค่ะ รอบๆใบหน้าเลยพร้อมกับมีอาการปวดหัวร่วมด้วย อยากทราบว่าจะเป็นอันตรายไหม
      ป้ามีโรคประจำตัว หัวใจ (ทำบอลลูน1เส้นจากทั้งหมด3เส้น) เบาหวาน หอบหืด ความดัน ขอบคุณค่ะ
    • ประจำเดือนมาวันเดียว

เริ่มต้นโดย: เบนซ์

• ตอบกลับ 0
    • ปกติประจำเดือนจะมาทุกวันที่25ของทุกเดือน
      ​ มีเพศ​สัมพันธ์​กับแฟนตั้งแต่ต้นเดือนเมษา​โดยไม่ได้ป้องกัน​ แล้ววันที่24ประจำเดือนมาวันเดีย​ว​ วันที่25คือหายเลย
      สีของประจำเดือนคือแดงออกน้ำตาลๆมีโอกาส​จะท้องมั้ยค่ะ
    • เจ็บหน้าอกข้างขวาข้างในลึกๆบางครั้งชาที่แขน

เริ่มต้นโดย: เปมิกา

• ตอบกลับ 0
    • สอบถามคุณหมอค่ะ มีอาการเจ็บหน้าอกด้านบนข้างขวา เวลาหายใจเข้าจะเจ็บแปลบ เจ็บลึกๆข้างในบางครั้งมีอาการปวดร้าวไปที่แขน แขนชา อ่อนแรงเป็นบางครั้ง ไปหาหมอแล้ว 2 ครั้ง ครั้งที่1  หมอให้ยาแก้ปวด และคลายกล้ามเนื้อมาทาน แต่ไม่ดีขึ้น ไปหาหมอครั้งที่ 2 คุณหมอไม่ได้ตรวจอะไรให้ฉีดยาแก้ปวดแล้วให้กลับบ้าน อาการเหม...
    • หูแว่ว เห็นภาพหลอน

เริ่มต้นโดย: พีพี(.)

• ตอบกลับ 0
    • วันนี้ค่ะ ตอนที่กำลังนั่งทำงานอยู่บนโต๊ะ สักพักเราก็เริ่มคิดอะไรไปเรื่อย จนรู้สึกหลอนเหมือนเห็นคนเดินผ่านหางตา ซึ่งเเน่นอนว่าไม่มีทางเป็นไปได้เพราะเราอยู่ในห้องคนเดียว ทีนี้ก็เริ่มกังวัล เพราะเริ่มมีเสียงต่างๆเกิดขึ้น เรากลัวไปหมด สั่นไปหมด รู้สึกเหมือนมีใครยืนอยู่ข้างหลัง หรือข้างๆ เหมือนว่ามีสายตา...
    • อยู่ๆก็ร้องไห้

เริ่มต้นโดย: มิถุนา

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ
      ตามหัวข้อเลย อยู่ดีๆก็นอนร้องไห้น้ำตาไหล เศร้าในใจ รู้สึกโหวงๆ แต่จริงๆก็ไม่ได้ทะเลาะกับใคร ไม่มีเรื่องผิดใจอะไรกับใครเลย เป็นมาหลายรอบมากๆ มีในบางรอบที่เรารู้สึกเหนื่อยแล้วร้องออกมา รู้สึกอยากจบชีวิตตัวเองเผื่ออะไรจะดีขึ้น  เราไม่เคยไปพบหมอเลยเพราะกลัวๆ

เราอยากทราบว่าเราเป็นอะไรคะ
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: จุฑามาศ

• ตอบกลับ 0
    • ประจำเดือนไม่มา38วันเริ่มรับจากวันสุดท้ายที่หมดไม่เคยมีเพศสัมพันธ์มาก่อน
    • อยากไห้หมอวิเคราะห์อาการเบื้องต้น

เริ่มต้นโดย: อัญอัญ

• ตอบกลับ 0
    • มีอาการเวียนหัวหน้ามืดตาลายพร้อมกับปวดเอวด้านขวามากๆกดลงไปมีลักษณะแข็งและเจ็บ+ฉี่เป็นฟองเหลืองนิดหน่อย+ใจสั่นเป็นครั้งคราว อ่อนแรงเหนื่อยง่ายเดินมากเวียนหัวผิวแห้งมากค่อนข้างดำมากมีอาการท้องผูกร่วมด้วย
กำลังดู 25 กระทู้ - 9,751 ผ่านทาง 9,775 (ของทั้งหมด 16,272)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close