ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 9,701 ผ่านทาง 9,725 (ของทั้งหมด 16,272)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • กินยาผิด และห่างยา

เริ่มต้นโดย: Kong

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 4 months มาแล้ว
    • สวัสดีครับ พอดีผมเป็นโรคไทรอยด์ ช่วงเดือนที่ผ่านมาผมได้ไปหาหมอที่ รพ.ตามนัด หมอก็ให้ยามา2ตัวคือยาไทรอยด์และยา propranolol 10mg เรื่องมีอยู่ว่า ผมเข้าใจผิดและได้ทานยา propranolol เกินขนาดมาเป็นเวลาเดือนกว่าๆ(หมอสั่งให้ทานวันละ1เม็ด แต่ผมเข้าใจผิดว่ามันเป็นยาไทรอยด์ ซึ่งทานวันละ3เม็ด เท่ากับว่าในช่วง1...
    • อยากรู้ว่าเป็นอะไร

เริ่มต้นโดย: Kate

• ตอบกลับ 1
    • ปวดหัวข้างเดียวเเบบจี๊ดแล้วก็เจ็บหน้าอกเเบบเสียวๆ2ข้างสลับกันรู้สึกคันคอเจ็บคอนิดหน่อย
      หายใจไม่อิ่ม แสบลิ้นและเพดาน ไม่มีใข้
      กังวลมากเลยค่ะ
    • หัวใจเต้นผิดจังหวะ (เต้นเร็วกว่าปกติ)

เริ่มต้นโดย: คมศักดิ์

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีครับ ขอปรึกษาคุณหมอ ตามหัวข้อเรื่องครับ
      มีอาการหัวใจเต้นเร็วกว่าปกติมาตั้งแต่วันพฤหัส 6 พฤษภา 64
      ก่อนหน้านี้ เวลาพักปกติหัวใจจะอยู่ที่ 48-60 โดยประมาณ เฉลี่ย 51-54 (ใส่นาฬิกา garmin)
      ส่วนในเวลากลางวันนั่งทำงาน จะอยู่ประมาณ 60 ไม่เกิน 70 โดยประมาณ หากไม่มีการเคลื่อนที่มากนัก
      ตั้งแต่วันที่ 6 เป็...
    • ขีดสีดำที่เล็บ

เริ่มต้นโดย: ชัชวาลย์ ปะระมะ

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีครับคุณหมอ ผมอยากจะขอรบกวนปรึกษาคุณหมอหนึ่งเรื่องครับคือเล็บหัวแม่มือข้างขวามีแถบสีน้ำตาลเข้มเข้มออกดำดำครับ แบบนี้ไม่ทราบว่าอาจเป็นสาเหตุหรืออาการบ่งบอกของโรคใดไหมครับ
    • อยากทราบผลข้างเคียงของวัคซีลคับ

เริ่มต้นโดย: เอกวุธ

• ตอบกลับ 0
    • เเม่ผมมีรายชื่อเข้าฉีดวัคซีลซิโนเเวค เเต่ท่านมีโรคเส้นเลือดในสมอง เเละเพิ่งจะผ่าตัดมดลูก ความดันสูง บางช่วงความดันจะอยู่ประมาณ180-200 บางครั้งก็200+ ผมอยากทราบว่า วัคซีลจะมีผลต่อโรคเหล่านี่ไหมครับ ขอบคุณมากคับ
    • ปวดหัว หน้ามืดชั่วขณะ​

เริ่มต้นโดย: Dao

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดี​ค่ะ หนูปวดหัวมาได้9วันแล้ว มีอาการปวดมาก ปวดน้อยแล้วแต่วันและช่วงเวลา แต่ส่วนใหญ่จะปวดทั้งวัน กลางคืนจะไม่ค่อยอยากนอนแม้ตาจะล้ามากๆแล้ว ตอนเช้ามีอาการปวดหัวหลังตื่นนอน แต่วันนี้อาการหนักกว่าวันอื่นๆค่ะ หนูนอนเล่นมือถืออยู่แล้วลุกไปเข้าห้องน้ำ จู่ๆรู้สึก​ปวดหัวมากและปวดปุ๊บๆตามจังหวะหัวใจ ซักพ...
    • มีคล้ายเลือดสีน้ำตาลช่วง1-3วันเเต่วันที่4จะเริ่มเป็นสีเเดง

เริ่มต้นโดย: รวินท์นิภา

• ตอบกลับ 0
    • มีคล้ายๆเลือดออกจากช่องคลอด1-3วันเป็นสีน้ำตาลวันที่4ออกจะเริ่มเป็นสีเเดงวันที่3มีก้อนคล้ายก้อนเมนส์ ที่กล่าวมาทั้งหมดมันจะกระปิบกระปอย ไม่มากเหมือนประจำเดือน เเต่ฉันมีอะไรกับเเฟนช่วง12-15เมษา ตอนนี้ใช้ยาคุมกำเนิดเเบบ28เม็ด เเล้วประจำยังไม่มาของเดือนเมษา เเล้วกินยาจะหมดเเพงเเล้วเเล้วเกิดอาการเเบบนี้จ...
    • โรคเริม

เริ่มต้นโดย: Sophon

• ตอบกลับ 0
    • ผมเป็นเริมที่อวัยวะเพศครับ เป็นมาหลายครั้งในรอบ15ปี แต่ไม่มีอาการทีปาก อยากทราบว่านำลายผมมีเชื่อเริมไหมครับ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 3 years, 4 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• ประจำเดือนไม่มา ประมาณ9-10วัน

เริ่มต้นโดย: Faxx

• ตอบกลับ 0
    • ประจำเดือนไม่มาตามกำหนดประมาณ10วันแล้วค่ะ แล้วตอนนี้มีตกขาวสีน้ำตาลออกมา มีอาการปวดนม คล้ายๆคนจะมีประจำเดือน มีเพศสัมพันธ์ล่าสุดวันที่21 เมษายน ใส่ถุงยางป้องกันค่ะ ไม่ทราบว่า เกิดจากการออกกำลังกายด้วยมั้ยค่ะ ปกติไม่เคยออกกำลังกายค่ะ
    • ปวดตึงขา

เริ่มต้นโดย: Name

• ตอบกลับ 0
    • ปวดตึงขาบริเวณน่องเวลายืดขาหรือหรือขยับตัวบางท่าก็จะตึงและเจ็บบริเวณสะโพกและปวด
    • เกี่ยวกับยาคุม28เม็ด

เริ่มต้นโดย: อิง

• ตอบกลับ 0
    • กินยาคุม 28 เม็ดอยู่ค่ะ แต่ไม่แน่ใจว่าตัวเองเริ่มกินผิดรึป่าว เพราะว่ากินตอนที่เป็นประจำเดือนรอบที่2ของเดือนค่ะ แต่มาแค่3วัน วันที่3 แทบจะไม่มีเลือดออกมาเลยค่ะ ปกติจะเป็น1ครั้งต่อเดือนและครั้งละ5วันค่ะ  แบบนี้ควรหยุดแล้วรอประจำเดือนมาใหม่ แล้วเริ่มกินแผงใหม่ดีกว่ามั้ยคะ
    • แก้วตำมือ

เริ่มต้นโดย: Thiti

• ตอบกลับ 0
    • โดนแก้วตำมือ แค่นิดเดียวค่ะ แต่มีรอยช้ำใกล้ๆ แผล สีม่วง แผลเล็กมากๆ ค่ะ แต่ตอนเลือกออกไปบีบให้มันไหลค่ะ เกี่ยวไหมคะ ฉันตรายไหม
    • มีอาการท้องป่อง

เริ่มต้นโดย: Narin

• ตอบกลับ 0
    • มีพุงป่องดูอ้วนแค่พุง ประจำเดือนยังไม่มามีอาการปวดหลังช่วงขวาล่าง กลัวท้องแต่ว่าไม่เคยมีอะไรกับใครเลยค่ะเครียดมาก ปกติประจำเดือนมาตลอดเลยไม่ค่อยได้ดูว่ามาวันไหนเพราะมาไม่ตรงกันสักเดือน
    • อุบัติเหตุทางรถ

เริ่มต้นโดย: บิ๊ก

• ตอบกลับ 0
    • เมือวันที่19 เมษายน ประสบอุบัติเหตุมอเตอร์ไชร์รถหมา  จนถึงตอนนี้ยังมีอาการปวดหัวบางบ่างวัน กลัวมีปัญหาเกี่ยวกับสมองคะ ถ้าอยากเช็คให้มันใจ มีวิธีไหนบ่างคะ
    • กระบองเพชรทิ่มนิ้ว

เริ่มต้นโดย: Siprang

• ตอบกลับ 0
    • หนูโดนต้นกระบองเพชรต้นเล็กๆทิ่มนิ้วมาค่ะ(นิ้วกลางบริเวณชิดกับเล็บ ตอนแรกก็เจ็บๆแล้วมีเลือดไหลออกมา สักพักเหมือนมีอะไรดำๆเล็กมากๆค้างอยู่แต่ไม่รู้มันคืออะไร ไม่รู้ว่าใช้เสี้ยนหรือเปล่าแต่เอาออกำม่ได้เพราะมันอยู่ด้านใน ผ่านไปหลายวันเข้ามันก็เริ่มเป็นตุ่มน้ำ แต่สีดำๆนั้นหายไปแล้วนะคะ หลังจากนั้นจากตุ่ม...
    • โรคตาขี้เกียจ

เริ่มต้นโดย: ชุติมา

• ตอบกลับ 0
    • หนูมีอาการเป็นโรคตาขี้เกียจค่ะจะไปหาหมอเลยก็ไม่ดีเพราะว่าช่วงนี้สถานการโควิดจึงมีคนที่โรงพยาบาลเยอะมากควรทำไงดีค่ะหรือว่าไปตัดแว่นตาได้เลย
      หรือต้องไปตรวจตาก่อนค่ะ
    • วิธีใช้แผ่นแปะคุมกำเนิด

เริ่มต้นโดย: เลาเอง

• ตอบกลับ 0
    • สอบถามค่ะ พอดีมีอะไรกับเเฟนครั้งแรกเมื่อวันที่6  ใส่ถุงยางอนามัยป้องกัน ควรใช้แผ่นแปะคุมกำเนิดร่วมด้วยไหมคะ ถ้าสมมุติเรามีประจำเดือนวันที่28 วันที่เราควรแปะคือ28ใช่ไหมคะ ปกติประจำเดือนเรามาแค่3วัน
    • ประจำเดือนเลื่อน12วัน แต่ไม่ท้อง มีสาเหตุอะไรบ้างคะ

เริ่มต้นโดย: ภรัณยา

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ คือ รอบประจำเดือนคือ27-30เมษา ค่ะ วันนี้วันที่8พฤษภาคม ประจำเดือนยังไม่มาค่ะตรวจครรภ์แล้วไม่พบว่าตั้งครรภ์ค่ะ(ตรวจฉี่แรกของเช้าของวันที่11ที่ประจำเดือนเลื่อนค่ะ) และช่วงต้นเดือนเมษาจนถึงกลางเดือนเมษา เครียดมากค่ะ อยากทราบว่า จะเกี่ยวกับการเครียดช่วงต้นเดือนเมษามั้ยคะ ขอบคุณค่ะ
    • สรุปโควิดฉันลงปอดหรือยัง

เริ่มต้นโดย: Mip

• ตอบกลับ 0
    • ตรวจเจอเชื้อโควิดแล้วเข้ารักษาที่ รพ เอกชนพร้อมกับเพื่อน 2 คน หลังจากเราเอกซเรย์ปอด หมอบอกว่าปอดปกติ ให้เริ่มกินยาต้านไวรัสได้เลย แต่เพื่อนอีก2คนไม่ต้องกิน แล้ววันนี้เห็นในใบรายงาน provisional diagmosic ว่า covid-19 pneumonia คือเป็นปกติที่ต้องเขียนทุกคน หรือเฉพาะคนที่ปอดอักเสบคะ
    • แสบจมูก

เริ่มต้นโดย: Nattapong

• ตอบกลับ 0
    • ตอนนี้ผมแสบโพรงจมูก เวลาหายใจครับ ได้กลิ่นนิดหน่อย รับรสก็นิดหน่อยครับ ก่อนหน้านั้นผมแคะจมูกแล้วเลือดออกครับ ผมจะเป็นโควิดไหมครับ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 3 years, 4 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• ประจำเดือนมา2วัน

เริ่มต้นโดย: มาย

• ตอบกลับ 0
    • โดยปกติประจำเดือนมา3-5วันค่ะเเต่เดือนที่เเล้วมาเเค่2วัน วันเเรกมีปริมาณประจำเดือนปกติเลยค่ะวันที่2ก็เริ่มหมดไปตรวจตั้วครรภ์เเล้วขึ้นขีดเดียวเเบบนี้มีโอกาศท้องได้มั้ยค้ะ
    • จะท้องไหม

เริ่มต้นโดย: F

• ตอบกลับ 0
    • 20 มี.ค ปจด. หยุดมีอะไรกับแฟน 22 มี. คครั้งแรกไม่ได้ป้องกันแตกนอกแล้วก็กินยาคุมฉุกเฉินหลังจากนั้น 27 มี. คเลือดออกถึงวันที่1เม.ย แล้วก็มีอะไรกันเย็นวันที่3แตกนอก วันที่ 4 เม.ยกินยาคุมฉุกเฉิน 12 เม.ยเลือดออก 15 เม.ยเลือดหยุดจากนั้นวันที่ 5 พ. ค. มีเลือดออกอยากทราบว่าคือเลือดประจำเดือนไหมแล้วจะท้องไหม...
กำลังดู 25 กระทู้ - 9,701 ผ่านทาง 9,725 (ของทั้งหมด 16,272)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close