ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 9,576 ผ่านทาง 9,600 (ของทั้งหมด 16,282)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • แบบนี้ท้องไหม

เริ่มต้นโดย: ณัฐฐา ทรัพย์ประเทือง

• ตอบกลับ 0
    • 3 years, 4 months มาแล้ว
    • เมื่อวันที่9 เม.ย.ประจำเดือนมาปกติ แต่ตั้งวันที่30 เม.ย.มีอะไรกับแฟน วันที่ 7 พ.ค.ประจำเดือนก็มาปกติ แต่มีอาการเวียนหัว มึนหัว อยากของเปรี้ยว หงุดหงิดง่าย เหมือนอยากจะอ้วก แบบนี้ท้องไหมคะ
    • ฟันร่วงในคนแก่

เริ่มต้นโดย: บิม

• ตอบกลับ 1
    • คุณตาอายุ 80 กว่าแล้วค่ะ
      แล้วเขาเหลือฟันบนแค่ไม่กี่ซี่
      อยากทราบว่าเราจะช่วยเขาได้ยังไงบ้างคะ ที่จะช่วยให้เขากินอาหารได้หลากหลายอย่างเดิม
    • รอบเดือนเคลื่อน 28วัน

เริ่มต้นโดย: Pp

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูเป็นคุณแม่ให้นมบุตรค่ะ และคือรอบเดือนเคลื่อนเกือบเดือนมีโอกาสท้องมั๊ยคะ  เดือนที่แล้วเคลื่อน15วันค่ะ
      ขอบคุณค่ะ
    • ลืมกินยาคุม

เริ่มต้นโดย: บุ๋ม

• ตอบกลับ 1
    • หนูทานยาคุมชนิด21เม็ดเริ่มวีคแรกวันพฤค่ะ เมื่อวันอาทิตย์ลืมทานยาคุมเลยมาทานเมื่อนึกได้วันจันทร์ และลืมทานยาคุมของวันจันทร์อีก เลยมาทานวันอังคารเช้าและเย็นอีกเม็ด ยาคุมยังคุมกำเนิดได้ปกติรึป่าวคะ
    • สอบถามเกี่ยวกับผู้ป่วยโรคเส้นเลือดสมองตีบ

เริ่มต้นโดย: ปิ่นปินัทธ์ สาระคง

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ..ขอสอบถามเกี่ยวกับผู้ป่วยโรคเส้นเลือดสมองตีบค่ะ..ผู้ป่วยเป็นผู้หญิง อายุ 75 ปี ได้รับการฉีดยาสลายลิ่มเลือดไปเมื่อวันที่ 3 มีค. ที่ผ่านมา อาการโดยรวมช่วงแรกดีขึ้น
      แต่เพื่งมีอาการซึมลงตั้งแต่เมื่อวานนี้ และวันนี้มีอาการฉี่เป็นสีน้ำตาลร่วมด้วย อาการแบบนี้ควรทำอย่างไรคะ
    • ผื่นแพ้ คัน

เริ่มต้นโดย: สุนีย์.

• ตอบกลับ 0
    • เป็นมา1-2เดือน ประจำเดือนหมดไป1ปี ช่วงนี้มีผื่นคัน เป็นผื่นเม็ดเล็กๆติดๆกัน เวลามีเหงื่อออกมา จะคันมากรู้สึกร้อนๆมากๆกว่าคนปกติ เหงื่อหยดเป็นเม็ดปุดๆ
      คันมากๆเวลากลางคืนคันแบบนอนไม่หลับ จะทำไงดี
      -บางคนบอกภาวะหมดประจำเดือน วัยทอง
      ตกลงเป็นอะไรคะ
    • ลืมหายใจ

เริ่มต้นโดย: อริญรดา

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ
      คือหนูอายุ 18 ปี หนูสังเกตตัวเองมาได้สักพักนึงแล้วค่ะว่าตัวเองชอบลืมหายใจอ่ะค่ะ แบบนั่งเรียน ทำงาน หรือนอนชอบหยุดหายใจกว่าจะรู้ตัวอีกทีก็คือหายใจไม่ออก สะดุ้งตื่นกลางดึก เพราะสำลักเหมือนขาดอากาศหายใจในบางครั้ง แบบกลัวว่าสักวันลืมหายใจจริงๆ บางทีก็ชอบหายใจทางปากบ้าง หายใจได้ไม่ถึงช่วงท้องบ้...
    • แท้งรึป่าว

เริ่มต้นโดย: สิรีธร ปานอินทร์

• ตอบกลับ 0
    • เมื่อวันที่23เดือนที่แล้วหนูได้ทำการตรวจครรภ์ไป เพราะประจำเดือนขาดไปเดือนกว่า  พอตรวจแล้วขึ้น2ขีด  พอผ่านมาเดือนนี้ช่วง2อาทิตย์ที่แล้วมีเลือดออกกระปริบกระปรอยไม่เยอะ หนูคิดว่าคงเป็นประจำเดือนเลยไม่คิดไร แล้วเมื่อคืนหนูไปมีเพศสัมพันธ์กับเเฟน แล้วเกิดอาการปวดท้องหนักมากๆเป็นเวลาชั่วโมงกว่า หนูคิดว่าคง...
    • เรามีโอกาสท้องไหม

เริ่มต้นโดย: กนก

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ
      มีประจำเดือนล่าสุดวันที่ 6 เม.ย ค่ะ เเล้วมีอะไรกับเเฟนล่าสุดในวันที่ 9 เม.ย ในวันนี้ประจำเดือนมาน้อยเเล้วอ่ะค่ะ (ใส่ถุงค่ะ)เเต่วันนั้นเเฟนมีการใช้นิ้วสอดใส่ด้วย หลังจากมีอะไรกันเสร็จ ประจำเดือนยังมีอยู่ค่ะ เเล้วค่อยๆหมด จนถึงตอนนี้ 13 พ.ค. ประจำเดือนยังไม่มาเลยค่ะ ก่อนหน้านี้มีตกขาวเ...
    • มีโอกาสท้องไหมคะ

เริ่มต้นโดย: Yumyum

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะหนูมีประจำเดือนวันที่ 6 เม.ย. เเล้วมีอะไรกับเเฟนล่าสุดวันที่ 9 เม.ย. ใส่ถุงค่ะเเต่วันนั้นมีการใช้นิ้วสอดใส่ด้วยค่ะ ตอนนั้นพอมีอะไรกันเสร็จก็มีประจำเดือนอยู่ค่ะ เเต่น้อยลง เดือนนี้ วันที่ 13 พ.ค. ประจำเดือนยังไม่มาเลยค่ะ มีโอกาสตั้งครรภ์ไหมอ่ะคะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 3 years, 4 months ...
    • ประจำเดือนขาด

เริ่มต้นโดย: กฤษณา

• ตอบกลับ 0
    • ประจำเดือนขาด22วัน น่าจะเพราะเครียดด้วยค่ะ ตอนนี้มีอาการอาเจียน พะอืดพะอม มึนหัว เวียนหัว ได้ยินเสียงดังหรือที่ๆมีคนคุยกันเสียงดังจะหงุดหงิดมาก มีอาการท้องเสีย3-4รอบ หายใจไม่เต็มอก
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: อมรรัตน์ บัวจันทร์

• ตอบกลับ 0
    • ตอนเดือนมีนาประจำเดือนหนูมาวันที่10-14หลังจากมีประจำเดือนวันที่28หนูมีเพศสัมพันธ์เเบบป้องกันเเละกินยาคุมฉุกเฉิน พอเดือนเมษาประจำเดือนหนูก็มาปกติเริ่มวันที่11-14ค่ะ สีประจำเดือนปกติในเดือนนี้หนูไม่มีเพศสัมพันธ์เลยค่ะ เเล้วพอมาเดือนพฤษภาคมเมนยังไม่มาเลยค่ะ มีโอกาศท้องไม่ค่ะหรือเป็นเพราะการกินยา
    • ปรึกษาเรื่องความสูง

เริ่มต้นโดย: Filmmy

• ตอบกลับ 0
    • คือผมอยากสูงอีกอะครับ ทั้งเล่นบาส กินนม นอนช่วง 4 ทุ่ม แต่ไม่สูงขึ้นเลยอะครับ ผมไม่รู้ว่ากระดูกผมปิดรึยัง
      ผมอายุ 18 สูง 180 ครับ อยากสูงอีก ตอนเด็กๆสูงไว้มาก สูงพอๆกับผู้หญิงตอนเด็กเลย แต่พอหลังๆเริ่มไม่ค่อยขยับแล้วอะครับ
      ผมควรทำยังไงเพิ่มเติมดีครับ
    • ตกขาวสีน้ำตาลๆในช่วงใกล้จะมีประจำเดือน เเต่กังวลว่าจะท้อง

เริ่มต้นโดย: วณิชยา สุขสายอ้น

• ตอบกลับ 0
    • อยากทราบว่า มีเพศสัมพันธ์ครั้งเเรกในวันที่ 24 เมษายน
      เเละครั้งที่ 2 ในวันที่ 3 พฤษภา เเต่ป้องกันโดยการใส่ถุงยางอนามัยเเล้วค่ะ อยากทราบว่ามีโอกาสจะท้องมั้ยคะ เพราะช่วงวันที่ 12 มีตกขาวออกสีน้ำตาลๆมาค่ะละอยู่ในช่วงที่ประจำเดือนใกล้จะมาด้วย อยากทราบว่าเป็นอาการท้อง หรือประจำเดือนใกล้มาคะ เเละมีอาการท้อ...
    • ระบบสมอง

เริ่มต้นโดย: พวงทอง ธรวุฒิวงศ์

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการ เหมือนตะคริวกินนิดๆด้านซ้ายแล้วกระตุกอยู่ที่ดินด้วยเหมือนเหน็บกินนิดๆหน่อยๆลิ้นด้วยอาการเช่นนี้ต้องรักษาเช่นไรคะ
    • อาหารเสริม ลูทีน ขนาด 40mg บํารุงนัยน์ตา

เริ่มต้นโดย: ดาริกา ณ พัทลุง

• ตอบกลับ 1
    • เรียนถามคุณหมอเกี่ยวกับ อาหารเสริมลูทีน
      ขนาด 40mg ต่อเม็ด ถ้าจะเลี่ยงปัญหาการทาน
      เป็นระยะเวลานาน ซึ่งจะทําให้เกิดเอาการผิว
      เหลือง  เพราะสีไปสะสมที่ตับ เราสามารถเลี่ยง
      ปัญหานี้ โดยเปลี่ยนจากการทานทุกวัน เป็นวัน
      เว้นวันได้ไหมคะ
      คุณหมอมีคําแนะนําอื่นๆไหมคะ ขอบคุณค่ะ

• เลือดไหลทางช่องคลอด

เริ่มต้นโดย: PP

• ตอบกลับ 1
    • คือเลือดหนูไหลทางช่องคลอดโดยไม่รู้สาเหตุอะค่ะ มันไหลมาวันเว้นวันประมาณสองครั้ง หนูอายุ18ปี บางครั้งหลังมีเพศสัมพันธ์(ไม่ได้สอดใส่)เลือดมันก็ไหลออกมาอะค่ะ มันเกิดจากอะไรหรอคะ ?
กำลังดู 25 กระทู้ - 9,576 ผ่านทาง 9,600 (ของทั้งหมด 16,282)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close