ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 9,551 ผ่านทาง 9,575 (ของทั้งหมด 16,283)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • เดจาวู

เริ่มต้นโดย: Jane

• ตอบกลับ 0
    • 3 years, 4 months มาแล้ว
    • เกิดเดจาวูขึ้นพร้อมกับเห็นภาพความทรงจำคล้ายความฝัน จะเป็นอันตรายต่อเราหรือเปล่าคะ
    • มีเลือดคล้ายประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: ทิพย์นภา

• ตอบกลับ 0
    • ประจำเดือนหนูมา วันที่29 เมษา แล้วมีอะไรกับแฟนวันที่9 พฤษภา ไม่ได้ป้องกันค่ะ แต่ไม่ได้หลั่งในนะคะ ตอนเช้าวันที่10 หนูกินยาคุมฉุกเฉิน วันที่15มีเลือดมาทั้งวันคล้ายประจำเดือน ตอนนี้ก็ยังออก หนูอยากทราบว่าเกิดจากผลข้างเคียงยาคุมไหม อันตรายหรือเปล่า จะท้องไหม ถ้าท้องท้องนอกมดลูกหรือเปล่าคะ
      ขอบคุณค่ะ
    • กังวนว่าจะท้องมั้ย

เริ่มต้นโดย: Jsgg

• ตอบกลับ 0
    • คือมีอะไรกับแฟนวันที่6 รอบแรกใส่ถุงยาง รอบสองนางไม่ใส่แต่เอาเข้าออกไม่ถึง10 ครั้ง ไม่ได้กินยาคุมฉุกเฉินอะไร แต่เรากลัวท้องประมาณวันที่หลังจากการมีเพศสัมพันธ์เราตรวจครรภ์ตอนเที่ยงผลเป็นลบ ไม่มั่นใจเช้าของวันที่7 หลังจากมีเพศสัมพันธ์ตรวจอีกครั้งผลก็ขึ้นลบ ถ้นมาสองวันมีตกขาวนิดหน่อย จะท้องมั้ยคะ
    • มีก้อนเนื้ออยู่บริเวณคอระหว่างไหปลาร้าค่อนมาทางขวา

เริ่มต้นโดย: Chattaya

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ
      มีก้อนเนื้อเกิดขึ้นที่คอตำแหน่งคือระหว่างไหปลาร้าค่อนไปทางขวา กดดูไม่เจ็บและยุบตัวลงไป เวลาเงยหน้ามองฟ้าจะมองไม่เห็นก้อนเนื้อ แต่ถ้ายืนหน้าตรงปดติจะเห็นด้อนเนื้อปูดขึ้นมาค่อนข้างชัด
      เป็นมาน่าจะ2ปีแล้ว ค่อยๆโตขึ้น ตอนนี้ขนาดประมาณเส้นผ่านศูนย์กลาง2นิ้วความนูนน่าจะไม่เกิน2เซ็นติเมตร
      เริ่มรบก...
    • กินเชื้อรา

เริ่มต้นโดย: มายด์

• ตอบกลับ 0
    • คือหนูอายุเกือบจะ14แล้ว จะกินวิปครีม แต่เห็นว่าหัวมีเชื้อราอยู่เลยล้างหัวบีบก่อน(เป็นวิปครีมกระป๋องมีที่บีบให้ค่ะ)ล้างน้ำเปล่าธรรมดาค่ะ บีบออกอีกนิดหน่อยแล้วก็บีบมากินค่ะ อย่างงี้เป็นอะไรมั้ยคะ
    • เจอก้อนเนื้อที่ช่องท้อง

เริ่มต้นโดย: ศิวพล

• ตอบกลับ 0
    • ผมตรวจ u/s แล้วก้อนเนื้อขนาด 20×10 cm เกือบเต็มช่องท้อง คุณหมอบอกให้ไปตรวจซ้ำที่โรงพยาบาลที่มีแผนกเฉพาะทาง อย่างนี้มีโอกาสเป็นเนื้อร้ายสูงไหมครับ
    • เล็บมีเส้นสีดำ

เริ่มต้นโดย: อักษราภัค

• ตอบกลับ 0
    • นิ้วโป้งข้างซ้ายมีเส้นสีดำลักษณะเป็นเป็นเส้นตรงยาวจากโคนเล็บถึงปลายเล็บ อยู่กึ่งกลางของเล็บ เมื่อก่อนไม่เคยไว้เล็บยาวเลยเห็นเส้นสรดำเป็นสีดำแบบอ่อนๆ หลังๆมานี้เริ่มไว้เล็บยาว พบว่าเส้นสีดำที่ว่ามีสีที่เข้มขึ้น
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: Summer

• ตอบกลับ 0
    • ประจำเดือนหนูมาวันที่ 12ค่ะ ระจำเดือมาขนาดปานกลาง พอวันที่13 มาน้อยอย่างเห็นได้ชัดค่ะ แทบจะไม่มีเลย พอวันที่13 เข้าทั้งวันมีแค่เหมือนเลือดตอนใกล้หมดค่ะ วันที่14 ช่วงเช้า ไม่มีประจำเดือนเลยค่ะ พอช่วงดึก รู้สึกเหมือนมีอะไรหลุดออกมา ลองเอาทิชชู่เช็ดเป็นเลือกสีแดงเลยค่ะ ก็ไปใส่ผ้าปกติ พอเข้าห้องน้ำ ปัสส...
    • มีเนื้อออกมาพร้อมประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: Thanaree

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะหมอ
      เป็นประจำเดือนแล้วปวดท้องน้อย เจ็บจี๊ดๆปวดมากกว่าปกติค่ะ พอตื่นเช้ามาก็เห็นมีก้อนเนื้อออกมาไว้ค่ะ อยากทราบว่าเกิดจากอะไร แล้วจะอันตรายไหมคะ
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: Hiii

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ อยากสอบถามเรื่องประจำเดือนค่ะ เมื่อเดือนมี.ค. วันที่14 เย็นๆมีอะไรกับแฟน แต่ได้ใส่ถุง ไม่ได้สอดใส่ แค่เอามาถูๆบริเวณรอบๆตรงนั้นค่ะ หลังจากนั้น ไม่ได้ทานยาคุมฉุกเฉินโดยทันที แต่ ทานหลังจากนั้นประมาณ24ชั่วโมง หลังจากทานไป ประมาณ 1-2อาทิตย์ ประจำเดือนมา 6วัน พอหมดไป จนตอนนี้ เดือน พ.ค.ประจำเด...
    • รอบเดือนเคลื่อน

เริ่มต้นโดย: นิว

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ ประจำเดือนมาช้า14วัน มีเพศสัมพันธ์ล่าสุดเมื่อ13/04/64 และเมื่อวันที่26/04/64 มีเลือดสีชมพูออกเล็กน้อย มีอาการเวียนหัวคลื่นไส้ แต่วันนี้สั่งที่ตรวจจากshopee ตรวจแล้วขึ้น1ขีดค่ะ
    • ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: ศรีวรรณ อ่องทรา

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะขอสอบถามคุณหมอหน่อยนะคะพอดีประจำเดือนมาล่าสุดวันที่15มีนาจนถึงตอนนี้ประจำเดือนยังไม่มาเลยซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจก็ขึ้นขีดเดียวตอนนี้มีอาการง่วงมากกว่าปกติเจ็บเต้านมปวดเอวตอนกลางคืนนอนไม่ค่อยหลับสรุปแล้วมีโอกาสท้องมั้ยคะ
    • กินยาคุม​ฉุกเฉิน​

เริ่มต้นโดย: มุก

• ตอบกลับ 0
    • มีเพศสัมพันตอนเป็นประจำเดือนค่ะ(เป็นวันแรกคือ2เมษายน)​เป็น3วันมีเพศสัมพันธุ์​ทั้ง3วันเลยค่ะวันที่4กินยาคุมฉุกเฉินค่ะหลังจากกินยา4วันมีเพศสัมพันธุ์​อีกครั้งหลังจากมีเพศสัมพันธุ์​วันต่อมามีเลือดออกคล้ายประจำเดือนค่ะประมาณ2ถึง3วัน
      ปกติเป็นคนที่รอบเกือบห่างประมาณ33วันแต่ไม่33วันทุกเดือนนะคะค่ะเป็น5ถึง7ว...
    • เริ่มต้นโดย: วัชรินทร์ ชัยชนะ

• ตอบกลับ 0
    • เป็นประจำเดือนเดือนตอน28-3 แล้วตอนเป็นประจำเดือนก็มีเพศสัมพันธ์กับแฟน หลังจากนั้นมาอาทิตย์นึงก็มีเพศสัมพันธ์อีก ผ่านมา1วันก็มีอาการปวดท้องคล้ายกับปวดท้องประจำเดือน แต่เป็นไปแล้ว ปวดมา4วันแล้วค่ะ ช่วงก่อนหน้านี้ก็กินข้าวไม่ตรงเวลาแล้วกินน้ำอัดลมเยอะด้วย จะเป็นอะไรมั้ยค่ะ
    • ท้องไหมคะ

เริ่มต้นโดย: มิ้น

• ตอบกลับ 0
    • วันที่ 12 เมษา (วันตกไข่พอดี) มีอะไรกับแฟนคือ แฟนใส่ถุงยาง แล้วสอดใส่เข้ามาค้างไว้เฉยๆ และถอดออก จากนั้นใส่อันเดิมอีกครั้งม้วน ให้ถูกด้านเดิมแล้วใส่อีกครั้ง และมีการสอดใส่ มีการทำนิดนึง ประมาน 2 นาทีแต่ไม่มีการเสร็จ จะท้องไหมคะ แล้วหลังจากนั้น 2 วันมีการเลือดออก แบบกระปริบการะปรอย และหลังจากนั้น 12 ...
กำลังดู 25 กระทู้ - 9,551 ผ่านทาง 9,575 (ของทั้งหมด 16,283)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close