ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 9,526 ผ่านทาง 9,550 (ของทั้งหมด 16,283)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • เจ็บอกขวาเกือบตรงกลาง

เริ่มต้นโดย: Kulthida

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 4 months มาแล้ว
    • วันนี้ช่วงเย็นกำลังลุกไปกินข้าว พอลุกขึ้นมานั่งแล้วหายใจ(ยังหายใจไม่สุด)ก็เจ็บหน้าอกขวาเกือบตรงกลาง พอลองนอนก็ปวดแต่น้อยกว่าตอนนั่ง
    • หายใจลำบาก หายใจไม่สุด

เริ่มต้นโดย: Siriwas

• ตอบกลับ 1
    • ล่าสุดไปพบแพทย์ค่ะ วินิฉัยว่าเป็นหลอดลมตีบเนื่องจากหลอดลมอักเสบ ได้รับยาแก้อักเสบกลับมาทานและมีการx-rayปอด แต่หลังทานยาอาการไม่ดีขึ้นเลยควรทำยังไงดีคะ
    • โลหิตจาง

เริ่มต้นโดย: Feewe

• ตอบกลับ 1
    • ถ้าเป็นโลหิตจางสามารถกินมะพร้าวสกัดเย็นชนิดแคปซูลได้หรือเปล่าคะ?
    • ตาเบลอทำไงดี

เริ่มต้นโดย: เกษม พินัยรัมย์

• ตอบกลับ 1
    • ผมอายุ 20 ปี รู้สึกสายตาเบลอ มองใกล้หรือไกลก็จะเบลอไปหมดเหมือนมันไม่โฟกัสเลยครับ ลองใส่แว่นตาแล้ว มันแค่ขยายแต่ไม่ได้ทำให้ชัดขึ้น (ยังไม่เคยตัดแว่นครับ)
    • ปรึกษาเรื่องต้อหิน

เริ่มต้นโดย: ปวีณา

• ตอบกลับ 1
    • ไปหาหมอจักษุ หมอแจ้งว่าเป็นต้อหิน ได้รับยาlumigan มาหยอด พอหยอดได้2วัน มีอาการตาแดง ตาแห้ง แสบตา น้ำตาไหล ระคายเคือง มีขี้ตา รู้สึกหนักตา ไม่ทราบว่าเป็นอาการปกติมั้ยคะ ตอนนี้หยุดหยอดไป2วันแล้ว ควรหยอดต่อ หรือหยุดแล้วไปพบหมอคะ
    • ปวดท้อง ประจำเดือนไม่มา คลื่นใส้

เริ่มต้นโดย: น้ำฝน

• ตอบกลับ 1
    • ปวดท้องมา2วันแล้วค่ะไม่รู้ว่าเกิดจากอะไรแต่เมื่อวันก่อนคือกินเยอะมาก ปวดท้องกับคลื่นใส้มีอาการพร้อมกันค่ะ แต่ประจำเดือนยังไม่มาเลยค่ะจะครบ1เดือนแล้วปิกติจะมาช่วงกลางเดือน แต่ไม่มีเพศสัมพันธ์นะคะ อยากรู้ว่าเกิดจากอะไรคะ
    • เวียนหัว นอนพลิกตัวก็เหมือนหน้ามืด

เริ่มต้นโดย: สุดจิตต์

• ตอบกลับ 1
    • อยากทราบว่า อาการนี้เกี่ยวกับอะไรคะ. คือ  อยู่ดีๆบางครั้ง. มีอาการ จี๊ด ขึ้น ศรีษะ หมุนและเหมือนจะ หน้ามีดขึ้นมา. บางทีเดิน มาเจอะแสงไฟสว่างมากๆ. ก็เป็น. และบางทีนอน. พลิกตัวไปมา. ก็เป็น. บางครั้ง ระหว่างนอน บิดขี้เกียจก็มีอาการเหมือนจะหน้ามืด มันจี๊ดที่หัว วิ้วๆ. เหมือนจะเป็นลม  เลยต้องเลิกบิดขี้เก...
    • แน่นหน้าอก มือชา

เริ่มต้นโดย: น.ส ชฎาภรณ์ ศรีป่าหมาก

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูมีอาการแน่นหน้าอกไม่ตลอดเวลาอะค่ะ ละก็มีอาการมือชา อ่อนแรง อยากทราบว่าอาการแบบนี้เกี่ยวกับการแพ้กุ้งไหมคะ หลังจากกินกุ้งไปประมาณ2ชั่วโมง เริ่มรู้สึกมึนๆ เริ่มแน่นหน้าอก เลยกินยาแก้แพ้ไปแต่ก็ยังแน่นหน้าอกอยู่ค่ะ
    • ปวดหน่วงๆในลำคอ

เริ่มต้นโดย: ratchanee

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปวดหน่วงๆตรงช่วงในลำคอ ปวดมากๆเวลาก้มหรือหันหน้า รู้สึกเหมือนช่วงคอบวม มีอะไรติดอยู่ในลำคอ เรอบ่อย ปวดฟันกรามร่วมเป็นบางเวลา
    • ไอ

เริ่มต้นโดย: จารุพัศน์ สรรสิริสวัสดิ์

• ตอบกลับ 1
    • ตอนนี้มีอาการคันคอช่วงเวลากลางคืน และไอเรื้อรังมานานเกือบเดือนแล้ว ไปหาหมอ ได้ยามากินก็ไม่หาย กลางคืนแทบไม่ได้นอนเลยค่ะ คุณหมอมีวิธีแก้อาการไอไหมค่ะ
    • ยาแก้แพ้อัลเลอร์นิค

เริ่มต้นโดย: เบ๊บเป็นภูมิแพ้

• ตอบกลับ 0
    • ขอสอบถามค่ะเป็นคนแพ้ขนแมว มีอาการภูมิแพ้ มีน้ำมูกใสๆ สามารถกินยาแก้แพ้อัลเลอร์นิค ได้มั้ยคะ?
    • กล้ามเคออักเสบ

เริ่มต้นโดย: แหม่ม

• ตอบกลับ 1
    • เป็นกล้ามเนื้อคออักเสบมานานแล้วค่ะ สองเดือนกว่า ทรมานค่ะ อยากทราบว่าระยะเวลาที่จะหายต้องใช้เวลานานแค่ไหนคะ อยากหายจากอาการนี้แล้วได้ใช้ชีวิตปกติเหมือนเราคนเดิมเมื่อก่อนค่ะ
    • กลัวการตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: กัญญารัตน์

• ตอบกลับ 1
    • สวัวดีค่ะคุณหมอ หนูมีอะไรกับแฟนเมื่อแบบไม่ได้สอดใส่ อยู่แต่บริเวณปากช่องคลอดค่ะวันที่30มีนาคม(เป็นวันที่หมดประจำเดือนพอดี) แล้วกินยาคุมฉุกเฉินวันที31มีนาคา นับแล้วประมาณ17ชั่วโมงค่ะ หลังจากนน7 วันมีเลือดคล้ายประจำเดือนออกมากกะปริบกะปรอย แล้งก็หายไป วันนี้ครบรอบ28วัน ปกติเป็นคนที่รอบเดือน26-28วันค่ะ ...
    • บุหรี่ไฟฟ้ากับภูมิแพ้

เริ่มต้นโดย: Nong

• ตอบกลับ 1
    • อยากทราบว่าบุหรี่ไฟฟ้าจะส่งผลอะไรกับภูมิแพ้ไหมครับ อย่างเข่น จะมีผื่นเพิ่มมากขึ้นไหม หรือว่ามีผื่นขึ้นมาเองไหมครับ
    • นอนไม่หลับ

เริ่มต้นโดย: เหนือดาว

• ตอบกลับ 1
    • คือว่าผมนอนไม่หลับ พยายามนอนแล้วแต่นอนไม่หลับ จะหลับก็เกือบจะเช้า ทั้งๆที่เราไม่ดื่มกาแฟ
      และไม่ได้นอนกลางวัน ลองหาวิธีในกูเกิ้ลแล้วทำตามแล้วแต่ก็นอนไม่หลับ อยากนอนหลับเร็วบ้าง
      เพราะมันทำให้ตารางชีวิตผิดเพี้ยนไปหมด ควรทำยังไงดีครับ
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: นริศรา

• ตอบกลับ 0
    • สอบถามหน่อยค่ะ  พอดีว่าเมื่อช่วงเดือนเมษายน ประจำเดือนมาวันสุดท้ายวันที่15 (ปกติเป็นคนมีประจำเดือนตรงทุกเดือน)  เดือนพฤษภาคม ประจำเดือนยังไม่มาเลยค่ะ  มีอาการ หงุดหงิดง่าย  ปวดท้องน้อย  ปวดหลัง  มีหน้าท้องที่ตึงๆ กินเยอะ แบบนี้จะท้องไหมค่ะ (ฝังเข็มยาคุม)
    • เป็นโรคซึมเศร้า

เริ่มต้นโดย: บี

• ตอบกลับ 0
    • หนูเป็นโรคซึมเศร้าขั้นรุนแรงค่ะ ช่วงแรกๆหนูเข้ารับการรักษากับคุณหมอ มีนัดทุกอาทิตย์ กินยา แล้วเปลี่ยนมา 1 เดือน จนตอนนี้ 3 เดือน/ครั้งค่ะ แต่ทุกครั้งจะมีปรับยา เพิ่มยาตลอดเพราะหนูดาวน์บ่อยค่ะ พักหลังๆมายิ่งหนัก มีอาการนอนไม่หลับ หลับยากมาก กินยาก้อแล้ว ไม่มีผลอะไรเลยค่ะ ควบคู่มีอาการเหนื่อยล้า อ่อนเ...
    • แฟนเจ็บตรง อัณฑะ เพราะไม่ได้ช่วยตัวเอง ควรทำอย่างไรดีคะ

เริ่มต้นโดย: kuroko

• ตอบกลับ 0
    • เราคบกับแฟนมา5 เดือนแล้วอยู่ห่างกันนะคะ อยู่คนละจังหวัด แฟนชอบมีsex phone (แบบแค่เสียงนะคะ) แทบทุกคืน  คือเราก็ทำได้แค่บางวัน แต่แฟนต้องการทุกวัน
      จนเราบอกแฟนไปว่าขอแค่บางวันได้ไหม มันมากเกินไป   จนแฟนเราสงสารเราบอกว่างั้นเราไม่ทำอีกแล้วแล้วก็บอกฝันดีเรา  พอตื่นขึ้นมาอารมณ์ของแฟนก็เปลี่ยนไปกลายเป็นงอ...
    • ปวดท้องร้าวไปสะโพกด้านหลัง

เริ่มต้นโดย: Suchawadee

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ ก่อนหน้าประจำเดือนมา1-2วัน เริ่มปวดหลังช่วงสะโพกด้านหลัง แต่พอประจำเดือนมา ตอนนี้กลับเริ่มปวดหลังมากกว่าเดิม รู้สึกตึบๆที่หลัง ปวดทางขวามากกว่าปกติ ปวดเวลาเปลี่ยนท่านอน ลุกขึ้นยืนและนั่งลงได้ลำบาก เวลาหายใจเข้าลึกๆรู้สึกเจ็บพร้อมกันที่หลัง พลิกตัวเปลี่ยนท่านอนก็เป็น สาเหตุเพราะนอนมากไปเกี่...
    • การนอน

เริ่มต้นโดย: ผกามาศ

• ตอบกลับ 0
    • ใช่ชีวิตทุกวันเป็นปรกติค่ะ เเต่พอเวลาเวียนมาถึงเวลานอนเราก็รู้สึกว่าง่วงเเต่มันไม่ยอมหลับเอาเเต่หาวเราก็ไม่ได้คิดอะไรไม่เคลียดเเต่มันระเเวงอะไรไม่รู้ง่วงเเต่นอนไม่หลับเลยอยากได้การเเก้ปัญหาค่ะ
    • ผู้ป่วยแพ้ยา

เริ่มต้นโดย: ทรัพย์ทวี สุขมาก

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีครับคุณหมอ
      ผมขอสอบถามคุณหมอครับว่า
      1) ผู้ป่วยมีอาการถ่ายเหลวและอาเจียน คุณหมอจะรักษาอย่างไรครับ ?
      2) ผู้ป่วยมีบัตรแพ้ยา และได้แจ้งให้พยาบาลทราบ วิธีการรักษาอาการข้อที่ 1) ควรรักษาอย่างไรครับ ?
      3) ก่อนฉีดยาให้ผู้ป่วยแพ้ยา ต้องปฏิบัติอย่างไรครับ ?
      ขอขอบคุณคุณหมอมาล่วงหน้าครับ
      ทรัพย์ทวี  สุขมาก
กำลังดู 25 กระทู้ - 9,526 ผ่านทาง 9,550 (ของทั้งหมด 16,283)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close