ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 9,501 ผ่านทาง 9,525 (ของทั้งหมด 16,283)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: Vanis

• ตอบกลับ 0
    • 3 years, 4 months มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะคุณหมอขอปรึกษาหน่อยนะคะ ประจำเดือน
      เดือนเมษายนมาประมาณวันที่8-9 มีเพศสัมพันธ์กับแฟนในวันที่ 23 ทานยาคุมฉุกเฉินภายใน1 ชม. มาวันที่29 มีเลือดเหมือนเป็นประจำเดือนมา3วัน เดือนพฤษภาคม เมนยังไม่มาเลยค่ะ ตรวจแล้วไม่เจอ ไม่ทราบว่าจะเป็นผลข้างเคียงของยามั้ยค่ะที่ทำให้ประจำเดือนมาช้า
    • ตกขาว

เริ่มต้นโดย: วิชญาดา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ หนูมีอาการตกขาวมาเยอะตั้งแต่เด็กๆไม่รู้ว่าผิดปกติไหมแต่ตอนนี้ตกขาวของหนูไม่ปกติมีกลิ่น เป็นก้อนเล็กๆ แต่วันนี้หนูอยากรู้ว่าข้างในมีเยอะแค่ไหนหนูเลยเอามือล้าง แล้วมันเป็นก้อนใหญ่ผิดปกติมีสีขาวขุ่น มันเป็นอันตรายไหมคะ หนูไม่กล้าไปหาหมอที่โรงพยาบาลค่ะ
    • สงสัย

เริ่มต้นโดย: อาริษา

• ตอบกลับ 0
    • เผลอกินน้ำร้อนจากถุงทำความร้อน คือวันนี้ไม่ทันระวัง เพราะว่าเทใส่ถ้วยแล้วลืมคิดว่าจะมีน้ำร้อนจากตรงนั้นปนไป แต่ทานเข้าไปแค่คำเดียวเองค่ะ;-; จะเป็นอันตรายอะไรมากมั๊ยคะ
    • มันคือโรคอะไรหรอคะ

เริ่มต้นโดย: Nutchada Wongnamkham

• ตอบกลับ 0
    • คือช่วงนี้อยู่ๆก็ร้องไห้ หั่นผักอยู่ก็ร้องไห้ ทำกับข้าวอยู่ก็ร้องไห้ บางครั้งก็คิดว่าจะใช้ชีวิตต่อยังไงดี มีชีวิตไปทำไม รู้สึกเบื่อไปซะทุกอย่าง อาการเหล่านี้มักเกิดขึ้นเวลาหนูอยู่คนเดียว แต่เวลาอยู่กลับเพื่อนหรือคนอื่นๆก็จะร่างเริง สดใส ไม่ค่อยร้องไห้ มันคืออาการของโรคอะไรหรอคะ
    • ฉีดวัคซีนโควิด

เริ่มต้นโดย: เสาวภาคย์

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ ดิฉันอายุ 29 ปี กำลังรักษาอาการหน้าอกยอก กับกรดไหลย้อนอยู่ค่ะ โดยรับประทานยา
      OMEPRAZOLE 20 MG
      ORPHENADRINE,PARACETAMOL
      IBUprofen 200 MG
      SIMETHICONE 80 MG
      จึงอยากจะทราบว่า ดิฉันสามารถฉีดวัคซีนโควิดได้หรือไม่คะ ขอบคุณค่ะ
    • มีเลือดออกช่องคลอด

เริ่มต้นโดย: aa

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ ตอนนี้อยู่ในช่วงหลังคลอดค่ะ อีก 2 วันจะต้องไปพบหมอตามนัด
      ช่วง 2 วันที่ผ่านมา หนูกับแฟนมีเพศสัมพันธ์ ไม่ใส่ถุง หลั่งนอก
      หลังจากนั้นอาการปกติ พอมาวันนี้มีเลือดออกเปื้อนกางเกงในเล็กน้อย ไม่มีอาการปวดท้อง ล่าสุดใส่ผ้าอนามัยไว้ มีเลือดเปื้อนนิดเดียวค่ะ
      อยากทราบว่ามีโอกาสท้องไหมคะ และเลือดออกเป็...
    • น้องป่วยค่ะ

เริ่มต้นโดย: แบแบ

• ตอบกลับ 1
    • ช่วงเที่ยงคืนที่ผ่านมา น้องเราบอกว่าง่วงขอปิดไฟให้ที พอเราปิดไฟ แต่เรายังดูซีรี่ย์อยู่ผ่านไป20นาทีน้องเราลุกวิ่งขึ้นไปห้องน้ำ เราก็ตกใจลุกไปตามเห็นอ้วกน้องหน้าห้องค่ะ เมื่อคืนน้องอ้วกไป3รอบ สีน้ำตาลมีเศษอาหารค่ะ พอเช้ามาน้องมีอาการตัวร้อน ปวดตัว หนักตัว ปวดหัวเป็นครั้งคราวค่ะ และเพลียค่ะ อยากทราบว่า...
    • กังวล

เริ่มต้นโดย: ไม่บอก

• ตอบกลับ 1
    • เมนเดือนที่เเล้วมาสองรอบค่ะ เเล้วว มันมาอีกวันที่30,31, 1รวมเปน3รอบค่ะ. ส่วนเดือนนี้มาวันที่13-14. พอวันที่15ไม่มา คืออาการมันเปนอย่างไรค่ะ
    • ปัสสาวะไม่สุด

เริ่มต้นโดย: Ari_blahblah

• ตอบกลับ 1
    • หนูมีอาการปัสสาวะไม่สุดมานานเกือบปีแล้วค่ะ บางช่วงก็จะหนักจนต้องกดใต้ท้องน้อยให้ฉี่ออกมา เคยไปทั้งคลีนิคและโรงพยาบาลก็ยังไม่หายเป็นอยู่เรื่อยๆเลยค่ะ ครั้งนี้ก็เป็นอีกปัสสาวะไม่สุด บางครั้งก็จะมีอาการเจ็บข้างในอวัยวะเพศขึ้นมา บางครั้งก็รู้สึกเหมือนมีอะไรอยู่ข้างใน อยากทราบว่าหนูเป็นอะไรคะ แล้วมีแนวทา...
    • ปวดข้อศอก

เริ่มต้นโดย: ณัฐณิชา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ
      คือเคยข้อศอกหลุดคะพอหายก็มีอาการปวดกระดูกตรงข้อศอกควรทำยังไงคะ

• เป็นฝีที่สะดือ บ่อยมาก

เริ่มต้นโดย: นก

• ตอบกลับ 1
    • อยากสอบถามคะ พอดีแม่อายุ 60 ปี ไม่มีโรคประจำตัว แต่แกชอบเป็นฝีที่สะดือบ่อยมาก สิบปีที่แล้วเคยผ่าตัดฝีที่สะดือไปแล้ว จนมีคีลอยปิดที่สะดือคะ หลังจากนั้นมาเมื่อประมาณปีที่แล้ว ฝีที่คีลอยนั้นก็กลับมาเป็นอีก ไปหาหมอกินยาแผลหายไป แล้วก็กลับมาอีก จึงไปโรงพยาบาล ล้างแผลใส่เดรน จนแผลปิดดีเรียบร้อย จนวันนี้เร...
    • โรคตา

เริ่มต้นโดย: ลัดดาวัลย์

• ตอบกลับ 1
    • ตามีจุดสีแดงคลายเลือดคลังเกิดจากอะไรและมีอัตรายไหมค่ะ
    • เป็นเสมหะตลอดเวลา

เริ่มต้นโดย: FTFY

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือมีเสมหะในลำคอตลอดเวลา ซึ่งส่วนตัวได้กินยา Nac long ไปหลายหลอดแล้ว แต่ไม่หายสักที เป็นมาสักระยะแล้ว ไม่มีอาการไอ พยายามไอให้ออกมาก็ไม่ออก ไม่ทราบว่าควรทำอย่างไรดีค่ะ เพราะรู้สึกรำคานมากเลย
    • 28/4/64

เริ่มต้นโดย: โสรญา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะขอปรึกษาหน่อยค่ะคุณหมอพอดีหนูปล่อยมีน้องค่ะ แต่ก่อนหน้านี้หนูฉีดยาคุมมา7ปี แต่ก็ปล่อยให้เป็นประจำเดือนบ้างค่ะ
      เมื่อ24พฤษภาคมปีที่แล้ว ถึงกำหนดฉีดยาคุม แต่หนูไม่ได้ไปฉีดค่ะคือหนูตั้งใจปล่อยมีน้องค่ะ
      ตั้งแต่เดือนพฤษภาคมปีที่แล้วจนถึงเดือนกุมภาพันธ์ปีนี้ ไม่มีประจำเดือนมาเลยค่ะมีปวดหน่วงๆท้องน...
    • ภาพหมุนรู้สึกอยากอาเจียน

เริ่มต้นโดย: วินัย

• ตอบกลับ 1
    • เวลาอยู่ในท่านอนเอียงซ้าย ภาพมันจะหมุนทันทีเหมือนบ้านหมุน แล้วก็เกิดอาการคลื่นใส้ ครับ เป็นเพราะอะไรครับ เพิ่งเป็นวันนี้ทั้งวัน
    • ตกขาวสีน้ำตาล

เริ่มต้นโดย: Pup

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือน
      ล่าสุด 11-18 เมษา
      ย้อนหลัง 13-17 มีนา
      ย้อนหลัง 15-19 กุมภา
      คุมกำเนิด : ยาคุม ซูซี่ แบบ 21 เม็ด เริ่มทานตั้งแต่ สิงหา ปีที่แล้ว เพราะตรวจแล้วพบว่าเป็น pcos คุณหมอเลยให้เริ่มทานยาคุม
      อาการ – เดือนล่าสุดที่ผ่านมา เป็น ประจำเดือนนานกว่าปกติ 8 วัน ปจด.มาวันที่ 11 เริ่มทานยาคุมแผนนี้วันที่ 13 ป...
    • สอบถามการตรวจสุขภาพ

เริ่มต้นโดย: ธนกร

• ตอบกลับ 1
    • ผมอายุ51ปี  เคยมีประวัติเป็นมะเร็งหลังโพรงจมูกแต่รักษาหายแล้ว แต่อวัยวะข้างในก้ไม่เหมือนเดิม เกิดผลข้างเคียงพอสมควร ตอนนี้มีอาการหยุดหายใจขณะหลับ เกิดอาการง่วงนอนตลอดเวลา เพลียๆ กระเพาะก็รู้สึกจะไม่เหมือนเดิม กินอิ่ม หิวเร็ว แถมเป็นริดสีดวง ถ่ายมาเป็นเลือด แต่หาหมอ ก็หายโอเคแล้ว เลยอยากจะถามว่าผมควร...
    • อาการตกเลือด

เริ่มต้นโดย: Noay

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือว่ามีอาการตกเลือดค่ะ คือทำหมันแล้วและเป็นประจำเดือนไปแล้วหลังหายจากประจำเดือนได้สามวันมีอาการตกเลือดค่ะมีอาการมาได้สองวันแล้วไม่ทราบว่าจะเป็นอะไรหรือป่าวค่ะ
    • กลัวการตายมากไปจนคิดมาก

เริ่มต้นโดย: supatcha

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ คือเรารู้สึกว่าตัวเองกลัวความตายมากเกินไปค่ะ กลัวในที่นี้ไม่ได้กลัวว่ามันจะเกิดกับตัวเองแต่กลัวว่ามันจะเกิดขึ้นกับคนใกล้ตัวมากกว่าค่ะ เช่น เรากับครอบครัวอยู่คนละที่กันเวลามีใครในครอบครัวโทรมาแล้วเราไม่ได้รับ พอมาเห็นก็จะคิดไปก่อนแล้วว่าถ้าหากโทรกลับไปแล้วจะมีข่าวร้ายว่ามีใครตายหรือเปล่า หร...
กำลังดู 25 กระทู้ - 9,501 ผ่านทาง 9,525 (ของทั้งหมด 16,283)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close