ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 9,451 ผ่านทาง 9,475 (ของทั้งหมด 16,285)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ประจำเดือนมาน้อยกว่าปกติ

เริ่มต้นโดย: Bella

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 4 months มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะ อยากสอบถามหน่อยค่ะว่าประจำเดือนมาน้อยกว่าทุกๆเดือนจะเป็นอะไรไหมคะ ปกติเป็นคนประจำเดือนมาตรงทุกเดือนค่ะ แต่ละเดือนจะมา5วันค่ะ มาเยอะมากช่วง1-3วันพอวันที่4ก็จางลงครบ5วันก็หมดค่ะ เวลาเป็นประจะเดือนจะปวดหลังปวดท้องน้อยมากเลยค่ะ แต่เดือนนี้เลื่อนไป2วัน แล้ววันวันที่3ประจำเดือนก็มาค่ะ มาแบบประจำ...
    • SEXYครั้งเเรก

เริ่มต้นโดย: มโนชา

• ตอบกลับ 1
    • คือผมยังไม่เคยมีอะไรมาก่อนแล้วเมื่อ12ที่ผ่านมามีอะไรกับแฟนครั้งเเรกอวัยวะเพศ​เพศมันมีอาการปวมพอเเข็ง​ตัวก็ปวดเป็นมา12วันแล้วอะครับไม่มีบาดแผลมีเเค่อาการปวมควรทำยังไงครับ
    • หายใจไม่เต็มปวด เหนื่อย

เริ่มต้นโดย: PLW

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ มีอาการหายใจไม่เต็มปอด รู้สึกอึดอัด แน่นๆช่วงอก เหนื่อย แล้วหายใจออกแค่ข้างเดียว ทั้งๆที่ไม่มีน้ำมูก เวลาหายใจมีเสียง แล้วเวลาขยับเหวี่ยงตัว จะได้ยินเสียงเหมือนเสียงลมจากปอดค่ะ อาการแบบนี้เป็นอะไรมั้ยคะ เข้าข่ายโควิดด้วยมั้ยคะ
    • ปวดท้องด้านซ้ายล่าง

เริ่มต้นโดย: Tichi

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการแสบๆ ตรงท้องด้านซ้ายล่าง เวลายืดตัวจะปวดแบบจี๊ดๆครับ เอามือกดๆก็รู้สึกปวดๆ ไม่มีอาการข้างเคียงอื่นๆ ขับถ่ายปกติ ปัสสาวะได้ปกติ
    • เดือนที่แล้วประจำเดือนมาแต่เดือนนี้ไม่มา

เริ่มต้นโดย: chikako001

• ตอบกลับ 1
    • มีเพศสัมพันธ์กับแฟนเมื่อวันที่ 21 ก.พ แล้วเดือนต่อมาประจำเดือนมาแล้ววันที่ 8 มี.ค แล้วเดือนถัดไปอีกคือเดือน เม.ย ประจำเดือนไม่มาตอนนี้วันที่20 เม.ย แล้ว เป็นแบบนี้จะท้องไหมคะ
      หมายเหตุ
      -มีเพศสัมพันธ์ แบบป้องกันโดยใช้ถุงยาง และมีการหลั่งนอก
      -มีความเครียดวิตกกับเหตุการณ์ในชีวิตเมื่อไม่นานมานี้
      -เป็นโรค...
    • ปวดตามข้อ แน่นหน้าอก ปวดศรีษะ

เริ่มต้นโดย: ทิวานนท์ บุตตะบุตร์

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปวดที่ข้อแขน ข้อพับแขน และข้อพับขาทั้งสองข้าง นิ้วรู้สึกไม่ค่อยมีแรง ปวดศรีษะมึน ๆ บางครั้งปวดข้างเดียว แน่นหน้าอก ข้างซ้าย และบางครั้งก็แน่นที่บริเวณลิ้นปี่ มีเจ็บช่วงหลัง ช่วงบน ถึงลำคอ ปวดเมื้อยคอ ตลอดเวลา บางช่วงรู้สึกเหมือนมีไข้ แต่วัดอุณหภูมิร่างกายปกติ ครับ
      ขอบคุณครับ
    • เจ็บเต้านมอาการตึงๆ

เริ่มต้นโดย: กนกรรณ

• ตอบกลับ 1
    • มีเพศสัมพันธ์แบบหลั่งนอกประจำเดือนมาช้า10วัน ชื้อชุดตรวจครรภ์มาตรวจก็ไม่ขึ้น2ขีดตรวจไปเรื่อยๆปั ปัสสาวะตอนเช้าก็ไม่ขึ้นสองขีนเเต่มีอาการเจ็บเต้านมจี๊ดๆรู้สึกว่าเต้านมตึเคลียร์มากค่ะเพราะยังไม่พร้อมเลย?
    • มีปัญเรื่องอารมณ์ อ่อนไหวง่ายเกินไป

เริ่มต้นโดย: นิ่ม

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อก่อนเคยเป็นคนร่าเริง เเต่เจอเรื่องสะเทือนจิตใจ เจอเรื่องสูญเสีย ปัญหาทางบ้าน เคยคิดฆ่าตัวตาย  รู้สึกว่าตัวเองไม่เหมือนเดิม มีอารมณ์ที่เเปรปวน เศร้าหรือร้องไห้กับบางเรื่องง่ายเกินไป เป็นคนกังวล เริ่มปลีกตัวออกจากผู้คน เคยรับสายโทรศัพท์จากคนในครอบครัวว่าจะฆ่าตัวตาย ทำเสียขวัญ เริ่มเเพนิคกลัวการรั...
    • ไอแล้วมีอาการเจ็บบริเวณหน้าอกข้างขวา

เริ่มต้นโดย: HTR

• ตอบกลับ 1
    • ก่อนหน้านี้มีอาการไอมานานแล้วค่ะ แต่พักนี้ไอหนักมากแล้วมีอาการเจ็บบริเวณหน้าอกข้างขวาเจ็บมากๆลามไปยังแขนเลย บางทีหายใจก็เจ็บอ่ะ จะไอตอนนอนหรือนั่งก็เจ็บตลอด แต่เวลานอนราบจะเจ็บมากกว่าทุกครั้งเลย แบบนี้เสี่ยงเป็นโรคอะไรไหมคะ
    • เปลี่ยนยาคุม

เริ่มต้นโดย: Powderii

• ตอบกลับ 1
    • ก่อนหน้านี้ทานยาคุมยี่ห้อดิออร่ากับเมโลเดีย ประจำเดือนจะมาช่วงเว้น7วัน ประมาณวันที่4-5 เพิ่งเปลี่ยนมาทานมินิดอชครั้งแรก ตอนนี้ทานมินิดอชจนหมดแผงแล้วประจำเดือนยังไม่มาเลยค่ะ ทานยาตรงตลอดไม่เคยข้ามวันอาจจะมีทานคลาดเคลื่อนบ้าง1-2ชั่วโมง แบบนี้มีโอกาสตั้งครรภ์มั้ยคะ แล้วถ้าจะเริ่มยาคุมแผงใหม่ควรทำอย่างไ...
    • โดนลูกหมากัดแต่ไม่มีแผล

เริ่มต้นโดย: Wilawan Ks

• ตอบกลับ 1
    • โดนลูกสุนัขกัดที่แขนค่ะแต่ไม่มีแผลแค่เป็นรอยช้ำๆนิดเดียวรอยช้ำเล็กมากแต่พอกดก็จะรู้สึกปวดนิดๆลูกหมายังไม่ได้ฉีดวัคซีนป้องกันพิษสุนัขบ้าเลยค่ะเพราะยังเล็กแบบนี้เราควรไปฉีดวัคซีนป้องกันไหมคะแต่วันนี้ลูกหมาก็วิ่งเล่นปกติดี
    • ผู้สูงอายุ ใจสั่น ตาพร่ามัว มือเท้าอ่อนแรง เกิดจากสาเหตุใดครับ

เริ่มต้นโดย: Anawat

• ตอบกลับ 1
    • เรียนคุณหมอครับ คุณยายผมอายุ 74 มีอาหารใจสั่น ตาพร่ามัว มือเท้าอ่อนแรง ไปหาหมอมา 3 ที่ คลีนิค โรงพยาบาลรัฐ และโรงพยาบาลเอกชน มีการตรวจคลื่นหัวใจ เอ็กซเรย์ ตรวจเลือด ความดัน ไทรอยด์ ทุกอย่างหมอบอกว่าปกติ หมอที่นึงคาดว่าจะเป็นน้ำตาลต่ำ ให้กินน้ำหวาน และเกลือแร่เมื่อเริ่มมีอาการ และทั้งสามที่แจ้งว่าถ้า...
    • การตกไข่ของผู้หญิง

เริ่มต้นโดย: Mantip

• ตอบกลับ 1
    • สงสัยค่ะ อยากสอบถามว่าการตกไข่ในแต่ละเดือน ต้องตกไข่หลังจากมีประจำเดือน14วันเท่านั้นหรอคะ แล้วถ้าในเดือนนั้นๆ ไม่มีประจำเดือน(หมายถึงไม่เป็นประจำเดือน) แสดงว่าภายในเดือนนั้นไม่มีการตกไข่ใช่หรือเปล่า แล้วกรณีนี้มีโอกาสตั้งครรภ์มั้ย
    • คุณหมอคนล่าสุดบอกคิดไปเองว่าไข้ (พอจะมีวิธีรักษาไหมคะ)

เริ่มต้นโดย: จันจิรา

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการเสียงก้องในหูข้างซ้ายเหมือนหูอื้อ ตาซ้ายรู้สึกตึง เหน็บชาตั้งแต่ช่วงหูซ้ายถึงต้นคอ มีเสมหะ เป็นมา3ปีไปพบแพทย์หลายครั้งแล้วค่ะ แต่คุณหมอบอกไม่ได้เป็นอะไร (ตรวจหู ไขมัน ความดัน เบาหวานทุกอย่างปกติ) ที่ผ่านมาได้รับยาขับลม ยาคลายกล้ามเนื้อ ยาธาตุ ยาแก้ปวด
    • คันตรงบริเวณฝ่ามือและนิ้วมือ

เริ่มต้นโดย: เจติยา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ
      มีปัญหาเรื่องคันบริเวณฝ่ามือและนิ้วมือค่ะ่ามือจะแห้งมากและนิ้วมือจะมีตุ่มอยู่ใต้ผิวหนังค่ะเวลาเกามากๆจะแสบและมีน้ำใสๆออกาตรงตุ่มค่ะมันทรมานมากเวลานอนจะนอนไม่ค่อยหลับต้องคอยเกาตลอดเวลา..หาซื้อวาสลีน,โลชั่นและยาต่างๆมาทาก็ไม่หายเวลาซักผ้าหรือล้างจานก็ใช้ถุงมือตลอดก็ไม่หายคัน..คุณหมอพอแ...
    • ปรึกษาเรื่องอาการไอ

เริ่มต้นโดย: ทิพย์รัตนา มหาสนิท

• ตอบกลับ 1
    • ขอปรึกษาเป็น2กรณีนะคะ ลูกชายคนโตอายุประมาณ9ขวบ เริ่มมีอาการไอมีเสมหะ และหายใจไม่สะดวกตอนกลางคืนเป็นมาประมาณ3-4วันค่ะกลัวโควิดแต่ไม่ได้ไปไหนเลยค่ะ ปกติก้อไม่ค่อยพาไปไหนค่ะ ส่วนลูกชายคนเล็ก3ขวบน้ำหนักประมาณ22 นอนกรนและหายใจแรง ค่ะ
    • เป็นตกขาวมีกลิ่น

เริ่มต้นโดย: สุดา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ พอดีมีปัญหาเกี่ยวกับน้องสาวค่ะ ชอบมีตกขาวแลัมีกลิ่นค่ะ บางครั้งก็หาย แต่ก็กลับมาเป็นอีก บางครั้งไม่มีอาการนี้แล้วแต่พอดื่มนมเปรี้ยว อยู่ดีๆก็จะมีนํ้าใสๆไหลออกมาแอบมีกลิ่นเล็กน้อย อันนี้คืออาการอะไรหรอคะ ผิดปกติหรือเปล่า หรือควรหยุดดื่มนมเปรี้ยว ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ
    • ไตรกีเซอไลน์ขึ้น กินอะไรได้มั้ง

เริ่มต้นโดย: อภิชัย

• ตอบกลับ 1
    • อยากทราบว่า ถ้าผมใช้หม้อทอดไร้น้ำมัน สามารถกินได้ปรกติไหมครับ เพราะค่าไตรกีเซอไลน์ผมขึ้นมา500 แล้วพวกปลาหมึก หรือ ตามสั่งทั่วไป ควรสั่งแบบไหน กินยังไงได้บ้าง ข้าวควรเป็นแบบไหน แล้ว ผมควรจัดสรรเวลสการกินยังไง รบกวนคุณหมอช่วยตอบหน่อยนะครับ ผมเครียดมาก เพราะไม่กล้ากินอะไรเลยทุกวันนี้ ขอบคุณครับ

...
    • กระเพราะปัสสาวะอักเสบ

เริ่มต้นโดย: คุณตอง

• ตอบกลับ 1
    • พอดีเป็นกระเพราะปัสสาวะอักเสบ มีอาการฉี่แสบขัด ปวดฉี่แต่ฉี่ไม่ออก ทรมารมากค่ะ.
      ไปซื้อยาที่คลินิคมากินแล้ว กินหมดแล้วก็ไม่หาย เลยไปตรวจที่โรงพยาบาล คุณหมอตรวจปัสสาวะแล้ว แต่ผลตรวจออกมาปกติ ไม่มีการติดเชื้อ เลยได้ยาแก้การบีบเกร็งของกระเพราะปัสสาวะมา ทานแล้วก็ไม่หาย  ตอนนี้ทำงานไม่สะดวกเลยค่ะ ต้องไปเข้...
    • ท่อปัสวะ

เริ่มต้นโดย: ชิน

• ตอบกลับ 1
    • แสบตอนที่กำลังปัสวะอยู่ มีน้ำหนองไหลออกมาเป็นบางช่วง ผมอยากทราบว่าผมเป็นอะไรร้ายแรงหรือป่าวครับ
    • ร้อนใน

เริ่มต้นโดย: เทียมขวัญ สารีพร

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการร้อนในเป็นแผลที่ลิ้นบ่อยมาก และมักจะเป็นที่เดิมซ้ำๆ เกิดจากสาเหตุอะไรคะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 9,451 ผ่านทาง 9,475 (ของทั้งหมด 16,285)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close