ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 9,426 ผ่านทาง 9,450 (ของทั้งหมด 16,285)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ปรึกหน่อยนะคะ

เริ่มต้นโดย: ส้มโอ

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 4 months มาแล้ว
    • เพศสัมพันธ์ไม่ได้ป้องกันแต่หลั่งนอก ประจำเดือนขาด3อาทิตย์ ซื้อชุดตรวจครรภ์มาตรวจก็ขึ้นขีด1 ผ่านมาอีกอาทิตย์ก็ซื้อมาตรวจอีกก็ขึ้นขีด1 แต่มีอาการเต้านมบวมเจ็บจี๊ดๆค่ะ นานขนาดนี้เเล้วตรวจก็ไม่เจอมันยังมีโอกาศที่จะตั้งครรภ์มั่ยค่ะ เครียดมากๆเลยเพราะยังไม่พร้อมที่จะตั้งครรภ์ค่ะ เป็นไปได้ไหมที่จะตรวจครรภ์...
    • ปวดอัณฑะข้างขวาเล็กน้อย

เริ่มต้นโดย: ภูมิพัฒน์

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปวด อัณฑะ ข้างขวาเล็กน้อย แต่ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง ผมก้มดูของตัวเอง ปรากฎว่า อัณฑะ ข้างขวามันตกหรือหย่อนลงไปนิดนึง อยากทราบว่ามันผิดปกติไหม เป็นมา 2-3 วันแล้วครับ รู้สึกไม่สบายเนื้อสบายตัว
    • อาการปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: เปิ้ล

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคะหมอ  สามีมีอาการปวดท้องหนักมาก มักจะเป็นหนักช่วง3ทุ่ม จะมีอาการตัวร้อนมาก ปวดท้องด้านขวาทะลุหลัง มีอาการสะอึกร่วมด้วย ถ่ายเป๋นเลือดบางครั้ง อาการเหล่านี้พอจะบอกได้มั้ยว่า เป็นอะไร ก่อนหน้านี้2ปีกว่าเคยเป็นฝีในตับแต่รักษาหายแล้ว ชวนเขาไปหาหมอไม่ยอมไป  ไม่รู้จะทำไงเขายอมทนความเจ็บมานานแล้ว เคร...
    • การตรวจโรค

เริ่มต้นโดย: กัน

• ตอบกลับ 0
    • ขอโทษนะครับที่รบกวนเวลาหมอ พอดีมีเรื่องขอปรึกษาหน่อยได้ไหมครับ อยากทราบว่า การตรวจหาเชื้อ hiv ด้วยน้ำยา gen 4 + nat ที่คลินิคนิรนาม ระยะเวลา2 เดือน กับ anti HCV ที่2 เดือน สามารถยืนยันว่าไม่ติดได้แล้วใช่ไหมครับหมอ
      ถ้าสมมุติว่า ผล anti hcv เป็นบวก หรือเป็น hcv จะทำให้ระยะเวลา ของ วินโดพรีเลียด ของ hi...
    • เราไม่รู้เป็นอะไร

เริ่มต้นโดย: นภสร

• ตอบกลับ 0
    • 1.คือเราจะสร้างเรื่องราวขึ้นมาในหัวของเราเองโดยที่เอาตัวเราเองมาเป็นตัวเอกแล้วก็สร้างตัวละครสมมติมา โดยที่บางครั้งมันมีความรู้สึกที่อยากจะเอามีดมากรีดข้อมือตัวเองดูเราจะเป็นแบบนี้ตอนก่อนนอน ก่อนนอนเราจะแต่งเรื่องราวขึ้นมาถ้ามันยังไม่จบใยคืนนั้นตื่นขึ้นมาก็จะแต่งขึ้นมาต่อเหมือนเราแต่งขึ้นมาแลเวให้เรา...
    • ท้องไหม

เริ่มต้นโดย: กัญยาณี เปลี่ยนไธสง

• ตอบกลับ 0
    • พอดีหนูหยุดกินยาคุมมาได้5วันแล้ว แต่ประจำเดือนยังไม่มาค่ะ กลัวว่าจะท้อง เวลามีเพศสัมพันธ์กับแฟนไม่ได้ใส่ถุงแต่ไม่แตกในค่ะ
      หนูพึ่งกินยาคุมแบบเดือน21เม็ดแผงนี้แผงแรก ไม่ทราบที่ประจำเดือนยังไม่มาเพราะคลาดเคลื่อนจากยาคุม หรือท้องคะ แต่มีอาการเจ็บหน้าอก ปวดหลังเหมือนจะเป็นประจำเดือน เหนื่อยๆเพลียๆ แต...
    • เพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: Cap

• ตอบกลับ 0
    • พอดีผมกังวลเรื่องท้องนะครับ ผมมีอะไรกับแฟนวันที่หนึ่ง(ใช้แค่นิ้วกับปาก)แล้วก็มามีอะไรกันอีกวันที่18(ใส่ถุงยางสอดใส่แค่แปปเดียวไม่ถึงหนึ่งนาทีแล้วเอาออก ไม่หลั่งนอกและใน หลั่งใส่ปาก) ประจำเดือนแฟนจะมาวันที่21อาการของแฟนทำให้ผมกังวลมากๆ เพราะมันเหมือนอาการคนท้องแต่มันก็เหมือนอาการประจำเดือนผมเครียดมาก...
    • กลัวเลือด

เริ่มต้นโดย: ศิริวรรณ

• ตอบกลับ 1
    • ขอสอบถามหน่อยค่ะ คือเวลาเห็นเลือดจะมีอาการกลัว สั่น แล้วถ้าได้กลิ่นก็จะมีเวียนหัวบ้าง ยิ่งเวลาคนอื่นเป็นแผลนี่ไม่กล้ามองเลยค่ะ ถือว่าเป็นอาการกลัวเลือดไหมคะ? 
      เริ่มต้นโดย: Cap

• ตอบกลับ 0
    • พอดีผมกังวลเรื่องท้องนะครับ ผมมีอะไรกับแฟนวันที่หนึ่ง(ใช้แค่นิ้วกับปาก)แล้วก็มามีอะไรกันอีกวันที่18(ใส่ถุงยางสอดใส่แค่แปปเดียวไม่ถึงหนึ่งนาทีแล้วเอาออก ไม่หลั่งนอกและใน หลั่งใส่ปาก) ประจำเดือนแฟนจะมาวันที่21อาการของแฟนทำให้ผมกังวลมากๆ เพราะมันเหมือนอาการคนท้องแต่มันก็เหมือนอาการประจำเดือนผมเครียดมาก...
    • ฉีดวัคซีนโควิดได้ไหม

เริ่มต้นโดย: บูคอรี

• ตอบกลับ 0
    • เป็นโรคกระเพาะกับกรดไหลย้อน อยู่ในขึ้นตอนการรักษาอาการ
      คือ จุกคอ แน่นหน้าอก รักษามา1 เดือนแล้วอาการดีขึ้นนิดเดียวอาการที่กล่าวมายังไม่หายดี แต่ทางบริษัทที่ผมทำงานให้พนักงานรีบฉีดวัคซีนโควิด ผมอยากทราบว่า สามารถฉีดวัคซีนโควิดได้ไหม? จะมีผลต่อโรคที่เป็นอยู่ไหมคับ ?
    • แน่นหน้าอกหลายวันไม่ดีขึ้น

เริ่มต้นโดย: Teeyu

• ตอบกลับ 1
    • อายุ14ค่ะมีอาการแน่นหน้าอกมากๆตั้งแต่วันที่28ค่ะตอนวันที่28มีไข้ด้วยค่ะแต่ผ่านไป2-3วันก็หายไข้แล้วค่ะตอนนั้นไปหาหมอหมอวัดชีพจรต่างๆปกติปอดปกติดีค่ะหมอเลยให้ยาฆ่าเชื้อมากับยากระตุ้นกล้ามเนื้อแต่ผ่านมา4วันยังไม่ดีขึ้นเลยค่ะแต่วันที่1พ.ค.มีน้ำมูกกับเสมหะเพิ่มมาด้วยค่ะแต่คิดว่าน่าจะเพราะอากาศเย็นด้วยค่ะ...
    • เจ็บคอ

เริ่มต้นโดย: อภิสรา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ หนูรู้สึกว่าสองสามวันมาหนูมีอาการเจ็บที่เพดานตรงลิ้นไก่ค่ะ กลืนน้ำลายบางทีก็เจ็บ แต่หนูไม่ไอนะคะ มันเกี่ยวกับการกินของเผ็ดของทอดของมันเกินไปหรือเปล่าคะ
    • เรอบ่อย

เริ่มต้นโดย: วัลลภา ฟูนัน

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการเรอ เรอตลอดเวลาหาหมอกินยาปรับเปลี่ยนพฤติกรรมการกินใหม่ก็ยังมีอาการเรออยู่ตลอด ตอนนอนก็ยังเรอคะ อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไรคะ กรดในกระเพาะเยอะหรอคะ
    • จุกที่คอ

เริ่มต้นโดย: A

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการจุกที่คอเวลากิน แสบหน้าอกกับท้องเล็กน้อยถ้าไม่สังเกตุอาการจะไม่รู้สึก
      แสบจมูก เจ็บคอ ไม่มีไข้ ไม่มีน้ำมูก ไม่ไอ
    • ปรึกษาหน่อยนะคะ รบกวนตอบด้วยค่ะ เคลียร์มาก!!

เริ่มต้นโดย: ส้ม

• ตอบกลับ 1
    • มีเพศสัมพันธ์หลั่งนอกไม่ได้ป้องกันประจำเดือนขาดประมาณ3อาทิตย์กว่า แต่ซื้อชุดตรวจครรภ์มาตรวจก็ขึ้น1ขีด อาทิตย์ต่อไปซื้อมาตรวจอีกก็ขึ้น1ขีดค่ะ แต่มีอาการร่วมด้วยคือ เจ็บเต้านมจี๊ดๆรู้สึกบวมขึ้นนิดหน่อยไม่มีอาการอื่นร่วมด้วยค่ะ
      เครียดมากๆเลย เพราะยังไม่พร้อมสักเท่าไหร่!!
      รบกวนปรึกษา ตอบหน่อยนะคะ
    • วัณโรคปอด

เริ่มต้นโดย: รัชยา

• ตอบกลับ 1
    • ถ้าแฟนเราเป็นวัณโรคปอดแต่ทำการกินยาอย่างต่อเนื่องครบ6เดือน เราสามารถมีเพศสัมพันธ์กับแฟนได้ไหมคะ

• กินยาคุมฉุกเฉินท้องมั้ย

เริ่มต้นโดย: Fo.rt

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ อยากทราบว่าอาการแบบนี้ท้องมั้ยค่ะ  พอดีเป็นประจำเดือนวันที่27 มี.ค(ปกติประจำเดือนจะมาไม่ตรงกันค่ะ) มีเพศสัมพันธ์ประมาณวันที่7-8ค่ะจำไม่ได้ ตอนทีมีอะไรกันกับแฟน ถุงยางแตกค่ะ แต่แฟนแตกนอกนะคะ ก็เลยกินยาคุมฉุกเฉินแบบ2เม็ด กินพร้อมกัน2เม็ดเลย ภายใน1ชม.ค่ะ แล้วหลังกินยาคุมมา1อาทิตย์ มีตกขาวหรือ...
    • ลูกน้อยหายใจครืดคราดมีเสมหะ แต่ไม่เป็นไข้

เริ่มต้นโดย: นวลปรางค์

• ตอบกลับ 1
    • เวลาลูกนอนก็จะหายใจครืดคราด,มีเสมหะแต่ไม่เปนไข้ค่ะ พอเวลาเป็นลูกก็จะดิ้นสำลักน้ำลาย แล้วมีเสียงครืดคราดแล้วก็มีอาการจะอ้วก,เสมหะเหนียว มีร้องดิ้นหน้าดำหน้าแดงเลยค่ะ พออ้วกออกก็จะหาย อาการแบบนี้เป็นเพราะอะไรค่ะ กังวลมากกลัวลูกจะเป็นอะไรค่ะ
    • แมวกัด

เริ่มต้นโดย: Juuuu

• ตอบกลับ 0
    • อ่านใน pobpad มาว่าถ้าแมวกัดแล้วแมวยังไม่ตายภายใน 4-5 วัน แสดงว่าแมวไม่ได้เป็นพิษสุนัขบ้าเหรอคะ? ปกติสังเกตอาการ 10 วัน เค้าว่าถ้าแมวมีเชื้อจะตายเร็วกว่าสุนัขจริงไหม? และถึงสัตว์จะได้รับเชื้อแต่ถ้าถูกกัดก่อนระยะที่แพร่เชื้อทางน้ำลาย 1 วันก่อนแสดงการจะไม่ติดโรคพิษสุนัขบ้า สรุปแล้วโดยรวมกี่วันสัตว์ถึง...
    • อาการเเบบนี้คืออะไร

เริ่มต้นโดย: ขวัญกมล

• ตอบกลับ 1
    • คือมีอะไรกับเเฟนวันที่15เเล้วหายเป็นประจำเดือนวันที่13เเล้วใส่ถุงเเล้วถุงนึงสองนํ้าคืออันนี้ผิดพลาดจริงๆค่ะเเต่ถุงไม่เเตกแล้วกังวลว่าจะท้องเลยซื้อยาคุมฉุกเฉินมากินเม็ดเเรกไม่เกิน72ชม.เม็ดที่สองห้ามเกิน12ชม.เเต่กินตรงเวลา12ชม.พอดีเเล้วมาวันที่20มีอาการไม่ค่อยอยากกินข้าว วินหัว เหนื่อย เหมือนจะอวก ท้อ...
กำลังดู 25 กระทู้ - 9,426 ผ่านทาง 9,450 (ของทั้งหมด 16,285)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close