ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 9,401 ผ่านทาง 9,425 (ของทั้งหมด 16,285)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: Warissara

• ตอบกลับ 0
    • 3 years, 4 months มาแล้ว
    • : มีเพศสัมพันธ์ก่อนประจำเดือนมา หลังจากนั้นมีประจำเดือนมาตามรอบปกติและไม่ได้มีเพศสัมพันธ์อีกเลย ผ่านมาถึงรอบเดือนนี้ยังไม่มีประจำเดือน (ตอนมีอะไรกันป้องกันทุกครั้งค่ะ)
    • สอบถามหมอ

เริ่มต้นโดย: นาย.นพอนันท์ นวลพุ่ม

• ตอบกลับ 0
    • หมอครับแฟนผมประจำเดือนไม่มา แล้วทีนี้แฟนผมกินยาสตรีเบนโลเข้าไป พอตอนบ่ายเลือดก็ออกแล้วมารู้ทีหลังว่าตั้งครรภ์ พอผ่านไปอาทิตย์กว่าๆ เลือดก็ยังไม่หยุดไหลมันเกิดจากอะไรครับ แล้วจะมีอันตรายอะไรต่อแฟนแหละลูกไหมครับ
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: น.ส.อริกา ดิษฐ์ประชา

• ตอบกลับ 0
    • ประจำเดือนมาทุกเดือนปกติมีอาการแค่เจ็บท้อง แต่รอบนี้มาทำไมรู้สึกอ่อนเพลีย เจ็บท้อง รู้พะอืดพะอม อยากคลื่นไส้ตลอดเวลา รู้สึกหน้ามืดจะเป็นลม นอนไม่หลับ ควรไปพบแพทย์ไหมคะ หรือเป็นเรื่องปกติ🥺
    • อยากรู้สาเหตุ

เริ่มต้นโดย: Lion

• ตอบกลับ 0
    • ตอนกลางคืนหนูรู้สึกอยากร้องไห้คะคือไม่รุ้เป็นอะไรไม่ได้มีที่ตะทำให้เศร้าเลยคะแต่พอกลางคืนใจมันหวิวๆอยากร้องไห้แต่ก็ร้องไมาออกอะค่ะ แถมยังรู้สึกไม่สบายตัวตัว
    • วัคซีนซิโนแวค กับแอคตร้า

เริ่มต้นโดย: Non

• ตอบกลับ 0
    • สอบถามหน่อยครับ
      พอดี ถ้าฉีดซิโนแวค ครบ 2 โดสแล้วนะครับ
      จะไปฉีด แอคตร้า ต่อได้ไหมครับ
      แล้วถ้าฉีดได้ จะต้องเว้นห่างช่วง วัคซีน กี่สัปดาห์ ครับ
    • เลือดกาเดาไหลบ่อย

เริ่มต้นโดย: lian

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ เราเป็นคนเลือดกำเดาไหลตั้งเเต่เด็กอยู่เเล้วเเล้วก็หยุดไปสักพัก เเต่ว่าช่วงปีนี้เลือดกำเดาไหลบ่อยมากโดนจมูกนิดเดียวก็ไหลเเล้ว พอเราห้ามเลือดโดยการบีบจมูกกลายเป็นว่าเลือดกำเดาไหลทั้งสองข้างไหลลงคอเป็นลิ่มเลือดจนสำลักต้องไปนอนเงยหน้าเหมือนเดิมเเทน (ทุกครั้งที่เลือดกำเดาไหลจะหยุดก็ต่อเมื่อมีลิ...
    • ปวดหัวข้างเดียวปวดมากกินยาแล้วไม่หาย

เริ่มต้นโดย: มายาวี

• ตอบกลับ 1
    • หนูมีอาการปวดหัวหลังจากตื่นนอนตอนเช้าตอนแรกปวดนิดหน่อยจึงไปหายาพารากิน1เม็ดอาการก็ไม่เบาเลยปวดหัวหนักขึ้นเรื่อยๆหนูเลยไปกินข้าวนิดหน่อยแล้วกินยาอีก1เม็ดแล้วนอนพักอาการก็ไม่ดีขึ้นอีกเริ่มตัวอุ่นๆปวดหัวหนักขึ้นเลยกินยาอีก1เม็ดแต่มันก็ไม่มีเบาปวดหัวเลยหนูเป็นอะไรคะทำไมกินยาแล้วไม่เบาปวดหัวเลยปวดข้างเดี...
    • ความเสี่ยงในการตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: มาย

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ เมื่อต้นเดือนวันที่2-6มีเพศสัมพันธ์แต่ไม่ได้ป้องกัน และหลั่งใน2-3ครั้งค่ะ พึ่งเริ่มกินยาคุมแบบ28เม็ดเมื่อวันที่7และ8 ค่ะ ช่วงหลังจากมีเพศสัมพันธ์ มีอาการเจ็บเต้านม ปวดท้องคล้ายประจำเดือนจะมา ประมาณ1อาทิตย์ แล้วอาการก็หายไป และได้เริ่มกินยาคุมอีกวันที่16ค่ะ ช่วงวันที่18-23นี้ มีอาการปวดท้อง...
    • ภาวะฮอร์ไทรอยด์ต่ำ

เริ่มต้นโดย: ปนัดดา สุนทรหงษ์

• ตอบกลับ 0
    • หนูเป็นไทรอย์เป็นพิษหลังจากคลอดลูกได้สามเดือน รักษาสิทธิ์ประกันสังคมพบหมอคนที่1 กินยาไทรอยวันละ 12 เม็ด /4เวลา อากการยิ่งแย่ เหนื่อย ผอม ใจสั่น รักษาโดยกินยาเกือบ2ปีหมอนัดเจาะเลือดฟังผล/
      พบหมอคนที่2 เนื่องจากไปฟังผลหมอ1ไม่มา/พบหมอคนที่2 สสรุปหมอ2ด่าหมอ1 ทำไมให้คนไข้กินยาขนาดนี้ดีไม่ช็อคหัวใจวายตาย!!...
    • เป็นแผลที่อวัยวะเพศชาย

เริ่มต้นโดย: ดรีมม

• ตอบกลับ 0
    • หมอคับ ตามหัวข้อข้างบนเลย คือ ก่อนหน้านี้ แฟนผมเล่นของผมแล้วเค้าใช้มือถูที่หัว ขณะชักให้ผมจนเสร็จ ตอนทำก็ไม่เป็นไร แต่ตอนล้าง มันแสบที่ปลายองคชาตอะคับ ทีนี้ พอผ่านมา1วัน ผมก็เริ่มเห็นวันตรงปลายท่อปัสสาวะ หัวอวัยวะเพศอะคับ มันเริ่มแดงๆเป็นนูนๆขึ้นมา ผมก็ไม่ได้คิดไรเพราะคงว่าเด่วมันก็หาย ทีนี้มันไม่หา...
    • แผลที่กระพุ้งแก้ม

เริ่มต้นโดย: สุชญา ว่องวจีกานต์

• ตอบกลับ 0
    • มีแผลนูน บริเวณกระพุ้งแก้มทั้ง 2 ข้าง ไม่มีอาการเจ็บ สีของแผล สีเดียวกับกระพุ้งแก้ม แต่มีอาการตึงๆและหนักๆที่กระพุ้งแก้ม
    • เรื่องยาคุมฉุกเฉิน

เริ่มต้นโดย: บี

• ตอบกลับ 0
    • คืออยากทราบว่าผมมีอะไรกับแฟนแบบไม่ใส่ถุงก็เลยกินยาคุมฉุกเฉินแบบ1เม็ดไปแล้วต่อมาอีกวันก็มีอะไรกันแบบไม่ใส่ถุงอีกแล้วก็กินยาอีกผ่านไป7วันแล้วเมนส์ไม่มาต้องทำไงครับ หรือกินยาติดต่อกันเกินไป
    • หมอนรองกระดูกคอเสื่อม

เริ่มต้นโดย: วุทธิภูมิ ศิริชัย

• ตอบกลับ 0
    • อยากถามหมอว่า ถ้าผมเป็นหมอนรองกระดูกคอทับเส้นประสาทสามารถออกกำลังกาย เช่น Body weight หรือเป็นการวิ่งได้ไหมครับ
    • มีเสมหะ

เริ่มต้นโดย: ศรีสุคนธ์

• ตอบกลับ 1
    • มีเสมหะมาประมาณเกือบเดือนไม่ไดเป็นหวัด มีไอบ้าง เสมหะใสขาว ตอนดึกชอบตื่นมาจาม พยามกินนำ้อุ่น
    • ชานิ้งโป้งเท้าบริเวณมุมปลายเล็บ

เริ่มต้นโดย: Note

• ตอบกลับ 1
    • พอดีรู้สึกชาบริเวณปลายนิ้วโป้งเท้า(เฉพาะนิ้วโป้งเท่านั้น)บริเวณที่คนส่วนใหญ่เป็นเล็บขบครับ บริเวณที่ชาก็วัดจากมุมขอบเล็บของนิ้วโป้งเท้าออกมาประมาณ 1cm โดยรอบครับ ไม่ใช่ชาเล็บนะครับ555 รู้สึกชาตรงเนื้อรอบเล็บ ก่อนหน้านี้ใส่รองเท้าที่ปลายแหลมมาครับ แล้วมันบีบนิ้วเท้าจนชาแล้วก็ชามาจนถึงทุกวันนี้เลยครับ...
    • เลื่อนเวลาทานยา HIV และ การทานปลา

เริ่มต้นโดย: Thipawan

• ตอบกลับ 1
    • 1. สอบถามเรื่องการรับประทานยาต้านเชื้อไวรัส HIV ปกติทานช่วงเวลา 20.00 น.ของทุกวัน ถ้าหากอยากเลื่อนเวลาทานให้เร็วขึ้นเป็นช่วงเวลา 18.00 หรือ 19.00 สามารถทำได้ไหมคะ
      2. สอบถามเรื่องการทานเนื้อปลาแซลมอน ประเภทซาชิมิค่ะ สามารถทานได้ไหมคะ
    • ปวดส้นเท้าซ้าย มึนงง เจ็บหลัง

เริ่มต้นโดย: อริศสรา

• ตอบกลับ 1
    • คือวันนี้มีอาการปวดที่ส้นเท้าซ้ายตลอดเลยค่ะ เวลาเดินๆจะปวดๆ แต่เวลาไม่เดิน และอยู่เฉยๆไม่ใช้เท้าก็มีอาการปวดแต่น้อย  แล้วเวลาไปนั่งหรือนอนพลิกไปพลิกมาจะมีอาการมึนหัวโลกหมุนเลยค่ะ และมีอาการปวดเมื่อยที่หลังด้วย ก่อนหน้านี้2วันมีอาการปวดบริเวณคอลามไปถึงไหล่ขวาด้วยค่ะ (อายุ16ปี)
      อยากทราบว่าเป็นอาการของ...
    • นอนไม่ค่อยหลับ

เริ่มต้นโดย: Kewarin

• ตอบกลับ 1
    • คืออย่างนี้นะคะคุณหมอ คือหนูเป็นคนนอนเช้าเพราะตอนกลางคืนนอนไม่ค่อยหลับ ได้ยินเสียงอะไรก็จะตื่น แค่เสียงเปิดปิดประตูยังตื่นอ่ะคะ แต่คือตื่นแบบไม่ลืมตาอ่ะคะคุณหมอ พอนอนกลางคืนไม่หลับ เช้ามาง่วงพอจะนอนก็นอนไม่หลับอีก หลับๆตื่นๆอยู่อย่างนี้อ่ะคะคุณหมอ พอนอนหลับตื่นมาพึ่งรู้ว่านอนไปได้แค่ครึ่งชั่วโมงเอง ...
    • ผมร่วงในวัยรุ่น

เริ่มต้นโดย: รงกิจ

• ตอบกลับ 2
    • ผมอายุ17 มีอาการผมร่วงมาเเล้วตั้งเเต่ตอนอายุ15 กลับกัน กลับมีขนตามตัวเพิ่มขึ้นเยอะมาก พ่อเป็นคนขนเยอะอยู่เเล้ว เเต่ตอนนี้ผมกลับมีขนเยอะกว่าพ่อ พอลองค้นหาในเน็ต เขาบอกว่าเป็นอาการของความผิดปกติของฮอร์โมนเพศชาย อยากให้คุณหมอช่วยเเนะนำด้วยครับ
กำลังดู 25 กระทู้ - 9,401 ผ่านทาง 9,425 (ของทั้งหมด 16,285)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close