ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 9,376 ผ่านทาง 9,400 (ของทั้งหมด 16,285)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ยาEuthyrox100ug

เริ่มต้นโดย: Pppp

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 4 months มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ ตอนนี้หนูกำลังรักษาต่อมไทรอยอยู่คะ แต่ไม่มีพิษนะคะ คุณหมอที่รพ บอกว่าต่อมมันโตนิดหน่อย ไม่มีอะไรมาก แต่หนูไม่อยากให้ต่อมไทรอยโต คุณหมอเลยให้กินยา Euthyrox100 ug ก่อนหลังอาหารตอนเช้า ปกติแล้วประจำเดือนหนูจะมาทุกเดือน แต่พอกินยาไปประจำเดือนหนูไม่มา เกิดจากอะไรคะ เหตุผลที่ประจำเดือนไม่ม...
    • ปวดหัวข้างซ้ายข้างเดียว

เริ่มต้นโดย: wwpp

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ มีอาการปวดหัวข้างซ้ายข้างเดียวบริเวณขมับและเจ็บบริเวณท้ายทอย มีความรู้สึกตึงๆหัว
      มีอาการมา3วันไม่หายปวดหัว กินยาไทลินอลก็ยังไม่หาย อาการแบบนี้เป็นอะไรหรือป่าวค่ะ และควรต้องทำยังไงต่อค่ะ
    • สอบถาม

เริ่มต้นโดย: ไตรวิทย์

• ตอบกลับ 1
    • พอดีอยากทราบว่ากลืนแร่สารไอโอดีนรังสีมา คือต้องงด ผลไม้อะไรบ้าง แล้วผลไม้ที่กินได้มีอะไรบ้างครับ
      แล้วจำพวกน้ำส้มคั้น เรากินได้ไหมครับ แล้วกินมะม่วงนี้จะผิดไหมครับ
    • เมนเลื่อนเพราะ

เริ่มต้นโดย: วัน

• ตอบกลับ 1
    • คุณหมอค่ะ คือหนูมีอะไรกับแฟนแบบถูไถแต่หลังจากนั้น รอบเดือนมาครบ 4 เดือนแต่พอเข้าเดือนที่ 5 วันนี้มันตรงรอบเดือนหนูด้วยค่ะ แต่วันนี้กลับไม่มา และตลอดก็มีตกขาวด้วยค่ะ แต่เดือนนี้กลับไม่มีอะไรเลย ช่องคลอดแห้งค่ะ อยากทราบว่ามันเป็นอาการอะไร ท้องรึป่าว
    • เป็น​โรคซึมเศร้า​รึป่าว​

เริ่มต้นโดย: ธันย์ชนก

• ตอบกลับ 0
    • กังวล​ว่าตัวเองจะเป็​นโรคซึมเศร้า​เพราะก่อนหน้านั้นมีอาการปวดหัวตรงขมับทั้ง2ข้างมากเบื่ออาหารนอนไม่หลับพอมีเรื่อง​ทะเลาะ​กับคนในครอบครัว​ก็จะนิ่งเงียบไปแอบร้องไห้​คนเดียว​เวลาร้องไห้​รู้สึก​เหมือน​อยากทำให้​ตัวเอง​เจ็บ​เพราะ​เจ็บ​มันระบายความเสียใจ​ความน้อยใจ​ได้เช่นการจิกตัวเองการต่อยกำแพงการต่อยกร...
    • มีรอยแผลตรงปลายจมูก

เริ่มต้นโดย: Wannasa

• ตอบกลับ 1
    • มีรอยแผลบริเวณปลายจมูกค่ะตอนแรกเป็นแค่เหมือนจมูกลอกแต่วันนี้ล้างหน้าเสร็จเกิดลอยแดงเหมือนเลือดคลั่งอยู่ข้างในแต่ไม่มีอาการเจ็บค่ะ
    • คันตรงรูทวารหนัก

เริ่มต้นโดย: นูรฮาฟีเซาะห์ ขุนสัน

• ตอบกลับ 0
    • คันตรงรูทวารหนักมา 3-4 เดือนแล้วค่ะ
      ตอนนี้ท้องอยู่ด้วย จะมีผลอันตรายกับเด็กมั้ยคะ
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: Benjawana

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ มีเรื่องจะถามค่ะ
      เมื่อวันที่ 9 มีนาคมได้แระจำเดือนมาปกติ
      เเละในวันเดียวกัน ตกบันไดค่ะ ใส่เฝือกมีอาการเครียดพอสมควร เเละไม่ได้มีเพศสัมพันธ์เลยค่ะ มามีอีกทีวันที่ 5 เมษายนกับ 16เมษายน ใช้ถุงยางอนามัย เเละหลั่งนอกตลอดค่ะ จนถึงตอนนี้ 24 พ.คเเล้วค่ะ ประจำเดือนยังไม่มา ตรวจการตั้งครรภ์ประมาณ 5 ร...
    • อวัยเพศหญิง

เริ่มต้นโดย: พลอย

• ตอบกลับ 0
    • หนูมีอาการอวัยเพศบวมฝั่งซ้ายค่ะ เป็นตรงกลีบที่บวมค่ะแสบๆคันๆมีอาการบวมแข็งค่ะ คือหนูเป็นอะไรหรอคะ อันตรายมั้ยคะ
    • เป็นดวงๆ ตรงขาหนีบ

เริ่มต้นโดย: Petchpairin

• ตอบกลับ 0
    • เป็นดวงๆ คันๆไม่รู้เป็นอะไร คล้ายๆสังคังขี้กลาก ไรแบบนี้ เป็นตรงขาหนีบตรงใต้ก้น เมื่อ2เดือนที่แล้ว ที่เพศสัมพันธ์ แบบใส่ถุงกะคนเป็น คือไม่รู้ว่าเป็นพอเปิดไฟเห็นเขาเป็นเยอะมากที่ขาหนีบลามไปตูดวงกว้างมากสีดำๆ ใส่ถุงแต่ถ้าขาหนีบชนกันตอนมีเพศสัมพันมีโอกาสติดไหมคะแล้วอันนี้เป็นโรคเกี่ยวพันธ์ กะhivรึเปล่า...
    • คันก้น

เริ่มต้นโดย: Nan

• ตอบกลับ 0
    • มีอาการคันก้นรุนแรง จนเกาเป็นรอยดำไม่หาย เป็นๆหายๆลามมาที่ขา สามารถใช้ยาตัวไหนทาได้บ้างคะ ไปร้านขายยาให้ยี่ห้อทีมีมาค่ะ แต่ไม่หายขาด เหมือนดีขึ้นและก็กลับมาเป็นใหม่ค่ะ
    • สิวหรือฝี

เริ่มต้นโดย: N

• ตอบกลับ 1

• สวัสดีค่ะ
      อยากทราบว่าในรูปมันเป็นสิวหรือฝีอะ ขึ้นบริเวณเท่าหน้าท้อง2-3วันแล้วค่ะ หลังจากทำความสะอาดบ้าน1วันแล้วก็ขึ้น อากาศร้อนด้วยค่ะวันที่ทำความสะอาด ใช้ยาแต้มสิวก็ไม่ยุบค่ะ แต่มีอาการปวด ตอนเอามือไปลูบๆหรือแตะๆดูและก็เวลาทำตัวดึงๆหรือนั่งหลังค่อม
    • ข้อนิ้ว

เริ่มต้นโดย: โดนัท

• ตอบกลับ 0
    • ตอขนที่ข้อนิ้วมือเป็นเป็นจุดสีดำที่ตอขนมีอาการเจ็บบวมแดง
    • หัวใจเต้นกระตุก/สะดุด

เริ่มต้นโดย: ท๊อป

• ตอบกลับ 0
    • สวัดดีครับ พอดีมีอาการ หัวใจเต้นสะดุด กระตุก เหมือนปลาตอดเบ็ด หรือ หายไป1 จังหวะ จนรับรู้สึกได้ ใน 1 นาที จะเป็น 2-3 ครั้ง สูงสุด 5 ครั้ง พึ่งจะมาเป็นได้ 3-4 วัน ไม่กินเหล้า ไม่สูบบุหรี่ ( เลิกมานานแล้ว ) ตอนที่แสดงอาการ จะหวิวหน่อยๆ ไม่แน่นหน้าอก ส่วนเรื่องความเครียด เครียดแต่เรื่องอาการที่แสดง...
    • สอบถามหมอ

เริ่มต้นโดย: Rungpairin

• ตอบกลับ 0
    • เป็นประจำเดือนได้ 5วัน แล้วมีเพศสัมพันธ์กับแฟนหลั่งใน แล้วประจำเดือนก็ไม่มา แบบหายเป็นปลิดทิ้งเลยค่ะ แต่ฉีดยาคุมแบบ 3เดือน มีโอกาสท้องไหมค่ะ
    • สิ่งแปลกปลอมในรูทวาร

เริ่มต้นโดย: ณัฐ

• ตอบกลับ 0
    • คือหนูเล่นพิเรนเอาลูกชิ้น1ลูกใส่รูทวารค่ะเเล้วหนูเบ่งไม่ออก ต้องทำยังไงถึงออกค่ะอยากเอาออกเองค่ะ ต
      พอจะมีวิธีไหมค่ะ
    • อวัยวะเพศชาย

เริ่มต้นโดย: เบียร์

• ตอบกลับ 0
    • ในเพศชายจะมีตุ่มเล็กๆเรียงเป็นแถวๆบริเวณรอบหัวของน้องชายเรียงเป็นแถวเกิดจากอะไรครับและมียารักษาไหม
      ปล. ผมแต่งงานมีลูกมีเมียแล้วมีเพศสัมพันแต่กับเมีย
      เกี่ยวกับการช่วยตัวเองไหมครับผมช่วยตัวเองวันละ1ครั้งทุกวัน
    • เป็นภูมิแพ้ฉีดวัคซีนโควิด

เริ่มต้นโดย: Jennie

• ตอบกลับ 0
    • โดยปกติภูมิแพ้คนทั่วไปจะอยู่ที่ 0-9.5ตรวจปีล่าสุด2020อยู่ที่ 17 แล้วตอนนี้ต้องได้รับวัคซีนโควิดก็คงไม่พ้นSinovacจะมีผลข้างเคียงอะไรรึป่าวคะ
    • จมูกตันจากการใช้ยาพ่นจมูก

เริ่มต้นโดย: Blueberry

• ตอบกลับ 0
    • เริ่มต้นจากมีอาการหายใจไม่ออก เลยไปร้านขายยา แล้วทางร้านแนะนำยาพ่นจมูกมา หลังใช้แล้วรู้สึกจมูกโล่งมาก หลังจากนั้นเลยใช้ยาพ่นจมูกมาโดยตลอด และใช้ติดต่อกันมาหลายปีแล้วค่ะ เมื่อไม่นานมานี้ได้หาข้อมูลในอินเทอร์เน็ต เห็นเขาบอกว่าการใช้ยาพ่นจมูกติดต่อกัน ทำให้จมูกตัน ซึ่งเราคิดว่าเรามีอาการนั้นค่ะ จมูกตัน...
กำลังดู 25 กระทู้ - 9,376 ผ่านทาง 9,400 (ของทั้งหมด 16,285)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close