ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 9,351 ผ่านทาง 9,375 (ของทั้งหมด 16,286)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • โอกาสเสี่ยงต่อการติดเชื้อ hiv

เริ่มต้นโดย: Tippawan

• ตอบกลับ 0
    • 3 years, 4 months มาแล้ว
    • บริเวณนิ้วเป็นแผลค่ะ แล้วเลือดคนอื่นหกใส่มือ อาจจะโดนแผลด้วยไม่มั่นใจ แล้วก็เลยรีบล้างออก อยากทราบว่ามีโอกาสติดเชื้อ hiv ไหมคะ ความเสี่ยงสูงหรือต่ำคะ ตอนนี้กังวลมากค่ะ
    • ปวดหัว

เริ่มต้นโดย: ธัญญฎา

• ตอบกลับ 0
    • มีอาการปวดหัวจากท้ายทอยแล้วก็ปวดขมับข้างขวามาเดือนกว่าไปจะปวดตอนตื่นนอนช่วง6-7โมงเช้า กินยาพาราแล้วก็หายไปแล้วก็ปวดอีกทีช่วง18-19น.ต้องกินพาราอีกถึงจะหาย
      มีอาการเหนื่อยอ่อนเพลียตลอดทั้งวันสมองสั่งการช้า ตามัวบางครั้ง ง่วงนอนบ่อย
    • ฉีดยาคุมครั้งแรก

เริ่มต้นโดย: พล

• ตอบกลับ 1
    • แฟนผมฉีดยาคุม วันที่12พฤษภาคมที่ผ่านมาครับแบบ1เดือน ก่อนหน้านี้ประจำเดือนมาวันแรกวันที่11 แล้วจนถึงตอนนี้วันที่24 นับตามรอบเดือนแฟนแฟนเป็รคนที่ปจด มาตรงตามทุกเดือนคือ28วันครับ นับได้แล้วคือ14วันช่วงไข่ตก เลือดออกมาค่อนข้างเยอะครับ เป็นผลมาจากยาคุมแบบฉีด1เดือนรึเปล่าครับ
    • สงสัยเรื่องรอบเดือนครั้งถัดไปหลังการใช้ยาคุมฉุกเฉินค่ะ

เริ่มต้นโดย: Zixzent

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ มีข้อสงสัยภาวะสุ่มเสี่ยงหลังทานยาคุมฉุกเฉินค่ะ
      วันที่ 20-25/03/2564 ระยะเวลาวันแรกถึงวันสุดท้ายที่มีรอบเดือนครั้งล่าสุดค่ะ
      วันที่ 26/03/2564 มี Sex แบบ unprotect หลั่งนอก
      วันที่ 27/03/2564 ซื้อยาคุมฉุกเฉินชนิดเม็ดเดียวทาน
      วันที่ 1-6/04/2564 มีอาการเลือดออกคล้ายประจำเดือนแบบมามากจนหมด...
    • เจ็บหน้าอก

เริ่มต้นโดย: นัท

• ตอบกลับ 1
    • บอกอาการตรง ๆ ไม่ค่อยถูกครับ เป็นมา 4-5 เดือนแล้ว เหมือนเจ็บแปล๊บๆ แน่น ๆ มีแสบร้อนกลางอก อาการทุกอย่าง ไม่ได้หนัก เป็น ๆ แล้วก็หาย แต่ส่งผลต่อการดำเนินชีวิต เนื่องจากเป็นพวกวิตกจริต กลัวจะเป็นแบบอยู่ ๆ ก็แน่นหน้าอกแล้วเสียชีวิตครับ
    • ปรึกษาโรคนอนไม่หลับครับ

เริ่มต้นโดย: Chris

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับคัณหมอ พอดีอยากทราบว่าช่วง 4-5 เดือนให้หลังมาเป็นโรคนอนไม่หลับครับ ต่อให้จะง่วงแค่ไหนหรือบรรยากาศดีแค่ไหนก็จะหลับยากมากๆครับ กระสับกระส่าย พลิกตัวไปมาใช่เวลามากกว่า 2 ชั่วโมงถึงจะรู้สึกว่าเริ่มจะหลับ ปัญหานี้ควรปรึกษาจิตแพทย์มั้ยครับ แล้วถ้าปรึกษาถ้าเราไปรพเอกชนที่มีสิทธิ์ประกันสังคมสามารถ...
    • หายใจสั้น

เริ่มต้นโดย: แนน

• ตอบกลับ 1
    • พอดีทำงานคอลเซ็นเตอร์แล้วต้องพูดตลอดเวลา 6วันมานี้มีอาการหายใจลำบาก หายใจเข้า-ออกสั้นลง พูดไม่เต็มเสียง ตอนแรกมีอาการเจ็บคอแต่เริ่มดีขึ้นแล้ว เหลือแต่อาการหายใจไม่สะดวกพูดแล้วเหนื่อยมากเลยค่ะ ทำยังไงดีคะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 3 years, 5 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• อยากทราบคะ

เริ่มต้นโดย: มนวิภา

• ตอบกลับ 1
    • พึ่งแท้งไปเดือนพ.ย ประจำเดือนไม่มา2เดือน มาครั้งแรก16-19 มีนา เมษามาวันที่1-4(มีเพศสัมพันธ์หลั่งนอกไม่มีการคุมกำเนิด) แต่เดือนนี้ประจำเดือนมา2รอบมาวันที่20 จนวันนี้ยังไม่หายมาเยอะกว่าปกติ(มีเพศสัมพันธ์วันที่24หลั่งนอกไม่คุมกำเนิด)แต่วันนี้ที่25 ตรวจการตกไข่ขณะเป็นประจำเดือนแล้วมันขึ้น2ขีดจางๆแบบนี้ม...
    • หายใจไม่สะดวก

เริ่มต้นโดย: ปริยวิศว์

• ตอบกลับ 1
    • รบกวนด้วยครับ *เมื่อวาน*ผมมีอาการหลังจากกลับจากกินบุฟเฟ่ต์​ได้สักพัก อาการคือแน่นหน้าอกและจุกตรงคอหายใจไม่สะดวก(ต้องสูดหายใจแรงขึ้นและนานขึ้น)​มีการเรออยู่บ้างแต่ไม่ได้เรอเปรี้ยว ขณะนอนก็สะดุ้งตื่น​ขึ้นมาเหงื่อท่วมตัว(เปิดแอร์อยู่)​รู้สึก​ร้อนแม้นอนในห้องแอร์ *วันนี้*แน่นหน้าอกหายใจลำบากเหมือนมีอะไร...
    • เพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: ฝักกาด

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือหนูมาประจำเดือนรอบที่แล้วในวันนที่ 25-31 และหนูมีเพศสัมพันธ์กับแฟนในวันที่ 10 ซื่งก็มีการใส่ถุงยางอนามัย ตลอดเวลา และไม่ได้หลั่งน้ำอสุจิค่ะ มีแต่น้ำหล่อลื่นที่อยู่ในถุง แต่ประจำเดือนยังไม่มาค่ะ และเป็นครั้งแรกด้วย อยากรู้ว่าหนูจะท้องมั้ยค่ะ หรือประจำเดือนหนูมาเป็นปกติของมัน และอีกอย่างป...
    • เจ็บหน้าอกข้างขวา

เริ่มต้นโดย: ทัศนา ณ สงขลา

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อวันที่6เมษาอยู่ๆก็เจ็บหน้าอกข้างขวามากจนต้องไปหาหมอที่รพ.เอกซเรย์ปอดตรวจคลื่นหัวใจปกติทุกอย่างให้ยามากินยาตามเวลาจนยาหมดก็ไม่หายยังเจ็บมากอยู่ตลอดเวลายิ่งถ้าไอหรือจามยิ่งเจ็บหนักมากค่ะ อยากทราบว่าเป็นโรคเกี่ยวกับอะไรคะเพราะหมอบอกปกติทุกอย่างแต่ทำไมยังเจ็บมากคะ
    • สอบถามค่ะ

เริ่มต้นโดย: lqx

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ คือเมื่อ2ปีก่อนตัวหนูเองตรวจพบว่ามีภาวะโลหิตจาง ขาดธาตุเหล็กซึ่งหนูก็ได้รับยามากินแต่ปัจจุบันไม่ได้กินต่อแล้วก็ไม่มีอาการอะไร แบบนี้ถือว่าเป็นโรคประจำตัวมั้ยคะ แล้วเมื่อปีก่อนหนูไม่สบายเป็นไข้ ไปรพ.คุณพยาบาลถามว่าหนูมีโรคประจำตัวมั้ย ซึ่งหนูไม่รู้เผลอบอกไปว่ามีอ่ะค่ะ ถ้าไม่ใช่หนูต้อง...
    • อาหารเสริมหรืออาหารชงสำหรับผู้ป่าวย

เริ่มต้นโดย: รัตนพล ฤกษ์วิธี

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ พอดีอยากปรึกษาเรื่องอาหารเสริมหรืออาหารที่ชงกิน เนื่องจากคุณยาย อายุ 67 ปี ป่วยติดเตียง และไม่ค่อยทานอาหาร ไม่ค่อยเคี้ยว ไม่กลืน แม้กระทั่งโจ๊กก็ไม่กลืน แต่ถ้าเป็นประเภทน้ำหรือนมจะทานได้ง่าย ตอนนี้กำลังให้ท่านทาน Ensure กลิ่นวะนิลาอยู่มาตลอด จนวันนี้ได้ลองซื้อเนสท์เล่สีต้ามาขงให้ทาน เพราะ...
    • ปวดหัวซีกขวาทั้งหมด

เริ่มต้นโดย: เอวา

• ตอบกลับ 1
    • ปวดหัวซีกขวาจนถึงกระบอกตาปวดทุกวันมาเป็นเวลา 4 วันแล้วค่ะ จะเป็นช่วงตอนเย็น 5 โมง ทุกครั้งที่ปวดจะปวดประมาณ 2 ชั่วโมงก็จะหายไป ตื่นเช้ามามักจะมีอาการจมูกแดงทุกเช้า บ้างก็น้ำตาไหลเอง มันเป็นอาการปวดตื้นๆจนแสบจมูกด้วย ได้ยินเสียงคนคุยกันเหมือนมาพูดอยู่ใกล้ๆจนทำให้รู้สึกหงุดหงิดจะสติแตก ควรทพยังไงดีคะ ...
    • เป้นผื่นค่ะ

เริ่มต้นโดย: อ๋อมแอ๋ม

• ตอบกลับ 1
    • คือว่าหนูเป็นผื่นที่แขน หลังจากที่หนูบีบเจลล้างมือแฮลกอฮอแล้วหนูลูบแขนด้วยมันเลยเป็นผื่นแดงๆเล็กๆค่ะ กินยาแก้แพ้แล้วก็ยังไม่หายค่ะ เป็นมาอาทิตย์หนึ่งล่ะค่ะ หนูอยากรู้ว่ามันเป็นอะไรมากไหมคะเป็นโรคอะไรรึเปล่า
    • ปรึกษา

เริ่มต้นโดย: Milo

• ตอบกลับ 1
    • พอดีวัด ออกซิเจน มาสองอาทิตย์ ได้ค่าออกซิเจน93 ทุกวัน และบางวันหัวใจเต้นต่ำ58ครั้ง ไม่รู้ว่าเป็นอะไรไหมค่ะ
    • ปวดท้องแบบนี้เใช่อาการไส้ติ่งอักเสบไหมคะ

เริ่มต้นโดย: สุภชาดา

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อ 3 วันก่อน วันแรกฉีนมีอาการท้องเสีย ถ่ายเหลว ก็ทานยาธาตุน้ำขาว เกลือแร่ไป อาการททุเลาลง ไม่ถ่ายเหลวอีก แต่ตอนดึกมีอาการปวดบีบเหมือนอยากถ่าย พอไปนั่งส้วมก็ไม่ถ่าย  แต่ปวดแบบบิดๆที่ลำไส้ ก็เลยทานยาธาตุน้ำขาวบรรเทาอาการ พอเรออกมาอาการก็ดีขึ้น แต่ยังปวดท้องจี๊ดๆเป็นระยะๆ  ผ่านมา 2 วัน ก็ยังมีอาการป...
    • หูเป็นแผลค่ะ ตรงบริเวณที่เจาะ

เริ่มต้นโดย: ภัทรวดี

• ตอบกลับ 1

• เจาะมานานแล้วค่ะ ปิดเทอมพึ่งเอาต่างหูมาใส่แล้วเกิดอาการแบบนี้ค่ะ เจ็บนิดๆ ( ใช้ต่างหูทองนะคะ แพ้เงินค่ะ ) มันคืออะไรหรอคะ แล้วต้องรักษายังไง
    • ประจำเดือนสีผิดปกติ

เริ่มต้นโดย: ณัฐวดี

• ตอบกลับ 1
    • ครบกำหนดรอบเดือนมาค่ะ 14 เมษายน ปรากฏว่าเป็นสีน้ำตาลๆมาไม่มาก น้อยกว่าประจำเดือนปกติมาก และปกติจะเป็น 4-5 วัน แต่ครั้งนี้เป็นแบบนี้ตั้งแต่ 14 จนถึงวันที่ 20 เมษายน จน 21 เป็นสีน้ำตาลมาเยอะขึ้น แต่มีปนเลือดแดง วันที่ 22 เว้นหายไป และ วันนี้ 23 กลับมามีสีน้ำตาลปนเลือดแดงอีกรอบ ไม่มีอาการอื่นๆร่วม ผิดป...
    • มีตุ่มขึ้น

เริ่มต้นโดย: ไม่ประสงค์ออกนาม

• ตอบกลับ 1
    • มีตุ่มขึ้นตามตัว ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรคะ ตอนแรกจะเป็นตุ่มใส่คันๆก่อนแต่พอผ่านไปไม่กี่วันตุ่มเริ่มแห้งแล้วเริ่มเป็นรอยสะเกร็ดแผลแข็งๆค่ะ ขึ้นทีละนิดจนตอนนี้เริ่มขึ้นเยอะแล้วค่ะ
    • อาหารตัวร้อน แต่ไม่มีไข้

เริ่มต้นโดย: Thanawat

• ตอบกลับ 1
    • คือ มีอาการตัวร้อนตลอดคับ ไม่มีไข้ ปวดหัวและตรงที่ปวดรู้สึกร้อนมากขึ้นแค่บริเวณที่ปวด ผมทานพารามาแล้วประมาณ สัปดาห์กว่าคับ อยากทราบว่าเป็นอะไรคับหรือต้องไปตรวจอะไรเพิ่มเติมมั้ยคับ
    • ประจำเดือนเลื่อน

เริ่มต้นโดย: พลอย

• ตอบกลับ 1
    • คุณหมดคะ หนูเคยประจำเดือนมาไม่ปกติคะ เลยได้รับยาปรับฮอร์โมนมาทาน แต่หนุมีเพศสัมพันธ์โดนไม่ได้ป้องกัน ตอนนี้ประจำเดือนหนุควรจะมาในวันที่26เมษา จนถึงวันนี้ยังไม่มาเลยคะ เป็นเพราะยาปรับฮอร์โมนไหมคะ ตรวจแล้วแต่ขึ้นขีดเดียว แต่หนูคัดเต้านมมาจะได้2อาทิตย์แล้วคะ ลานนมขยายใหญ่ ฉี่บ่อย บางทีก็หน่วงท้องน้อยเห...
กำลังดู 25 กระทู้ - 9,351 ผ่านทาง 9,375 (ของทั้งหมด 16,286)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close