ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 9,326 ผ่านทาง 9,350 (ของทั้งหมด 16,286)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • อยากรู้ว่าท้องมั้ยตอนนี้

เริ่มต้นโดย: Chorthip

• ตอบกลับ 0
    • 3 years, 4 months มาแล้ว
    • เรามีอะไรกับแฟนเราเมื่อต้นๆเดือน หลายครั้ง แล้วประจำเดือนหมดไปเมื่อกลางๆเดือนที่แล้ว เราลองนับวันตกไข่แล้วมันตรงกับต้นๆเดือนพอดี แล้วเรามีอะไรกับแฟนพอดี เมื่ออาทิตย์ที่แล้วเราตรวจแล้ว ขึ้น1ขีด แต่ว่ายังไม่เลยวันที่ประจำเดือนมา พอมาอาทิตย์นี้เลยวันที่ประจำเดือนมา ประจำเดือนขาดมา1อาทิตย์แล้ว เริ่มรู้ส...
    • เรื่องโควิดที่สงสัย

เริ่มต้นโดย: เก็ตซ่า

• ตอบกลับ 0
    • อยากทราบครับว่าผมมีสิทธิ์ติดโควิดมั๊ย
      คือผมไปดุหมาที่มันเห่าหน้าบ้านที่เห่าคนหลังซอยแต่ผมลืมใส่ผ้าปิดปาก และได้คุยกับคนหลังซอยไม่ถึง 1 นาที
      ก็พูดแน่ไม่รู้ว่าเด็กจะเดินตามคุณหมาเลยเห่าเพราะเด็กวิ่ง
      และผมก็ขอโทษเขาไปด้วยครับ
      คือผมและเขาไม่ได้ใส้แมสก์ครับ แต่ไม่มีการจาม ฟรือ ไอ ใส่กันครับ
      ผมยืนหน้าบ้าน...
    • โควิด

เริ่มต้นโดย: พรวิภา

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะพอดีเริ่มมีอาการเริ่มเจ็บคอและท้องเสียตั้งแต่
      2-3วันที่ วันนี้เริ่มมีการปวดเมื่อยร่างกายและปวดหัวนิดหน่อยแต่ไม่มีอาการไข้ ไม่หิวและเบื่ออาหาร รู้สึกแน่นหน้าอก ก่อนหน้านี้ได้เดินทางไปร่วมงานศพญาติวันที่ 14-15-16 พ.ค.
    • โควิด19

เริ่มต้นโดย: beerossy

• ตอบกลับ 0
    • ตัวรุมตั้งแต่กลางคืนวัน อา. วัดอุณหภูมิอยู่ที่ประมาณ 36 ไม่เกิน 37 กินยาลดไข้ตั้งแต่มีอาการ แต่ก็ตัวรุมสลับตัวเย็นจนถึงตอนนี้ มีเสมหะสีเขียวแต่ไม่แน่นจมูก ไม่ไอ ไม่เจ็บคอ เมื่อยตัวนิดหน่อย มีอาการถ่ายเหลวช่วงเช้า แต่ปัจจุบันไม่ถ่ายแล้ว มีโอกาสเป็นอาการของโควิด 19 หรือไม่ ช่วง 10 วันก่อนหน้านี้เวิร์ค...
    • สอบถามครับ

เริ่มต้นโดย: Pop

• ตอบกลับ 0
    • ผมเปนทันตเเพทย์ พึ่งเจาะเลือดปลายนิ้วมาหลังจากนั้นประมาณ2ชมครึ่งผมไปขูดหินปูน พอถอดถุงมือผมใช้มือเปล่าจับเสื้อกาวพบว่าเปีนกนํ้า ผมเสี่ยงhivมั้ยครับ
    • สอบถามเรื่องยาคุม

เริ่มต้นโดย: ณัฐ

• ตอบกลับ 0
    • อยากสอบถามว่ากินยาคุมจะทำให้อ้วนไหมครับ แล้วมีตัวไหนที่แนะนำไหมครับ พอดีกำลังหาดูไม่รู้จะซื้อตัวไหนดี ขอคำปรึกษาหน่อยครับ
    • ลดน้ำหนัก

เริ่มต้นโดย: ohmmm

• ตอบกลับ 0
    • คือตอนนี้ผมทำโปรเจคแอพลิเคชั่นแนะนำการออกกำลังกายเพื่อลดน้ำหนักอยู่ครับคุณหมอ
      ผมอยากจะทราบว่าเบิ้องต้นเราควรวางแผนการออกกำลังกายอย่างไรดี
      ที่ผมคิดไว้ ว่าจะแบ่งการแนะนำการออกกำลังกายเป็นกลุ่มๆครับ กลุ่มละ 30 วัน
      แล้วใช้ข้อมูลที่ผู้ใช้กรอกมาคำนวณเป็น BMI แล้วใช้ BMI เป็นเกณฑ์ในการแนะนำครับ
      เช่น BMI น้...
    • อยากรู้อาการ

เริ่มต้นโดย: ศุลีพร

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคะ มีเรื่องปรึกษาอาการป่วยคะ
      มีอาการเจ็บที่หน้าอก เหมือนมีอะไรกดหรือบีบที่หัวใจ/หน้าอก หายใจไม่ค่อยสะดวก ระหว่างโดนบีบหรือกดก็ไม่มีแรงอะไรเลย
    • กินอะไรไม่ได้เลย อ้วกออกมาหลังจากกินไปได้ซักพัก

เริ่มต้นโดย: หมิว

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปวดท้องนิดๆแล้วก็ค่อนข้างปวดหลังตั้งแต่เช้าร่างกายเหมือนจะไม่ค่อยมีแรง พอลุกไปกินข้าวกินเสร็จรู้สึกพะอืดพะอมตลอดเวลา  พอตกเย็นกินข้าวได้หน่อยเดียว ก็รู้สึกพะอืดพะอมต้องไปอ้วกทันที ไม่ว่าจะกินอะไรก็อ้วกออกทุกอย่างเลยค่ะ
    • หัวใจเต้นเร็ว

เริ่มต้นโดย: หมี

• ตอบกลับ 1
    • หัวใจเต้นขณะพัก 100-105 ครั้งต่อนาที ผิดปกติไหมคะ อายุ18ปี กังวลมากๆค่ะกลัวไม่ได้เรียนพยาบาล
    • ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: ภัทรภร กิ่งกนก

• ตอบกลับ 0
    • เมนส์ไม่มาครบ1เดือนเเล้วเลยมาอีก7วันระหว่างนั้นมีเพศสัมพันธ์แต่ใส่ถุงถุงไม่รั่วแต่ตอนออกมาแล้วไปจับไปเล่นแต่ล้างมือไม่ได้ล้างแล้วมีช่วงเครียดมากๆด้วยสะสมประมาณหนึ่งแล้วก็เครียดเรื่องเมนส์ไม่มาด้วยมีโอกาสที่จะท้องได้มั้ยคะ
    • เป็นภูมิแพ้ ไอกลางดึก มานานหลายปี

เริ่มต้นโดย: วัชรา เพ็ชรรัตน์

• ตอบกลับ 1
    • อยากปรึกษาคุณหมอ ว่าจะทำอย่างไรให้ช่วยลดอาการไอกลางดึก ไอเป็นชุด
      ไอมาหลายปีแล้ว เหนื่อย มาก ไปหมอภูมิแพ้ตลอด หมอให้ยาพ่นจมูก อย่าแก้แพ้  น้ำล้างจมูก ทุกครั้งที่ไปหา แต่ก็ยังไม่หายไอ ระยะเวลาอย่างน้อยครึ่งชั่วโมง ช่วงที่ไอ ตี2-3 อยากถามมีวิธีไหนบ้างค่ะ ที่จะช่วยลดหรือไม่ให้ไอ
    • ญาติผ่าตัดนิ่วในไต แต่ทานอาหารแล้วอาเจียน

เริ่มต้นโดย: Suzi

• ตอบกลับ 1
    • พอดีมีญาติอายุ 65 ปีค่ะ เพิ่งจะผ่าตัดนิ่วในไตมาได้ประมาณ 2 วันเเล้วค่ะ ซึ่งตอนนี้กลับมาพักอยู่ที่บ้าน แต่ว่าเวลารับประทานอาหาร รวมถึงอาหารประเภทน้ำ ผู้ป่วยก็ยังอาเจียนออกมาค่ะ ทำให้ยาที่ทานไปก็มากับอาเจียน ไม่ทราบว่าอาการดังกล่าวเกิดขึ้นเพราะอะไร เป็นผลข้างเคียงจากการผ่าตัด หรือยาสลบที่ใช้ในการผ่าตั...
    • เลือดกำเดาไหล ควรไปตรวจโพรงจมูกมั้ยคะ

เริ่มต้นโดย: W

• ตอบกลับ 1
    • อายุ 20 ค่ะ เป็นคนไม่เคยเลือกกำเดาไหลมาก่อนแต่ช่วงนี้มีเลือดกำเดาไหลเลยแปลกใจค่ะ ไม่ได้เป็นคนแคะจมูกตลอด หรือแคะแรงนะคะ จะมีบ้างเพราะต้องเอาคราบขี้มูกที่แห้งแข็งออก โดยเท่าที่จำได้
      -เลือดกำเดาไหลครั้งแรกตอนนอนค่ะ คือตื่นมาตอนเช้าแล้วรู้สึกว่าในคอมีก้อนและกลิ่นเลือด และ ในจมูกมีขี้มูก เลยแคะเอาออกแล้...
    • ปรึกษาเรื่องโรคซึมเศร้า

เริ่มต้นโดย: Phan

• ตอบกลับ 0
    • อยากปรึกษาเรืองโลกซึมเศร้าว่าเราเข้าข่ายไหมพอดีไม่กล้าไปพบ แพทย์เพราะไม่แน่ใจตัวเองคือรู้สึกว่าเราคิดมากคิดทุกเรื่องอยู่ในหัวตลอดเวลาเป็นแบบนี้มาประมาณ1ปีเกือบ2ปีได้เเล้วค่ะจะมีอาการหลงลืมสิ่งของในช่วงระยะกลางๆหลังๆมาเริ่มรู้สึกว่าหนักขึ้นเริ่มจำหน้าคนบางคนที่เราเคยเจอไม่ได้แบบนึกไม่ออกต้องนั่งนึกแล...
    • ปรึกษาค่ะ

เริ่มต้นโดย: ร้องไห้และหัวเราะพร้อมกัน

• ตอบกลับ 0
    • -คือเราอ่านนิยายอยู่ค่ะแล้วเราก็น่าจะเขินนะคะทำให้ปวดท้องเราเลยเงยหน้าขึ้นมาค่ะตอนเงยขึ้นมาก็ยิ้มได้ไม่ถึง10วิค่ะนํ้าตาเราก็ไหลเองแล้วอยู่ๆก็เศร้าโดยที่ไม่มีสาเหตุเลยค่ะ(เป็นอย่างงี้ไม่ค่อยบ่อยมากค่ะ)
      -หลายวันต่อมาค่ะเรากำลังนอนคิดอะไรเรื่อยเปื่อย
      อยู่ๆเราก็ขำออกมาค่ะ ทั้งๆที่ในหัวไม่ได้คิดเรื่องตลก...
    • การทายฮอร์โมนเพศหญิง

เริ่มต้นโดย: ชานม

• ตอบกลับ 0
    • เป็น LGBTQ ค่ะ ก็ดลยอยากปรึกษาเรื่องการทานฮอร์โมนเพศหญิง โดยส่วนตัวหนูแล้ว ไม่ได้ทานเพื่อเรื่องให้มีหน้าอกหรืออะไรนะค่ะ แค่อยากให้พวกขน หนวด มีน้อยหรือเป็นขนอ่อนๆทนอ่าค่ะ มีความละมุนขึ้นมานึดนึงค่ะ เลยอยากทราบว่า หรือควรทานในปริมาณฮอร์โมนเท่าไหร่ หรือ มีตัวไหนแนะนำบ้างไหมค่ะ
      สุขภาพร่างกายแข็งแรงปกติ...
    • ปวดหัวซีกขวา

เริ่มต้นโดย: Bbenz

• ตอบกลับ 0
    • ปวดหัวซีกขวามีอาการคันจี๊ดๆที่หัวขึ้นมาอยู่ตลอดเวลาพอเกาแล้วรู้สึกปวดร้าวมากค่ะ ปวดหลังใบหูปวดต้นคอปวดบ่า มีอาการชาซีกขวาตั้งแต่ขมับข้างขวาลงมาจนถึงปลายเท้าข้างขวา เหงื่อไม่ค่อยออก เพิ่งจะมาเป็นอาการแบบนี้มาได้10ปี ไม่ได้เป็นตั้งแต่เกิด ก่อนจะมีอาการชาจะปวดหัวรุนแรงไม่รู้สาเหตุ เจาะน้ำไขสันหลังตรวจก...
กำลังดู 25 กระทู้ - 9,326 ผ่านทาง 9,350 (ของทั้งหมด 16,286)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close