ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 9,301 ผ่านทาง 9,325 (ของทั้งหมด 16,288)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ยาพ่นเวนโลิน รักษาหอบหืด

เริ่มต้นโดย: Jum

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 4 months มาแล้ว
    • มีโรคประจำตัวเป็นหอบหืดค่ะ
      ปกติใช้ยาพ่นเวนโทลิน
      อาการจะดีขึ้นค่ะ รบกวนสอบถาม
      เรื่องยาพ่นหน่อยค่ะคือดิฉันพ่นยา
      ในขณะกล่อมเด็กนอนบนตัวค่ะ
      จะเป็นอะไรไหมค่ะถ้าเด็กสูดดมจากการหายใจรดกัน คือน้องอายุ1ขวบ10เดือนค่ะ เรียนสอบถามเพื่อเป็นความรู้ค่ะ. ขอบคุณมากค่ะ
    • มีตกขาวสีชมพูอ่อน อาการบ่งบอกถึงอะไร

เริ่มต้นโดย: fa honey

• ตอบกลับ 1
    • ฝังยาคุมมาประมาณเกือบ 1 ปีแล้ว ได้มีเพศสัมพันธ์ ในช่วงวันที่ 20-28 เมษา แบบไม่ได้ป้องกัน แล้ววันนี้มีตกขาวสีชมพูอ่อน เมือกๆ สาเหตุเกิดจากอะไร? เสี่ยงต่อมีภาวะตั้งครรภ์ไหมคะ หรือ ติดเชื้อ แล้วควรมีวิธีแก้อย่างไร
    • ฝังเข็มคุมกำเนิด

เริ่มต้นโดย: สุทธินันท์

• ตอบกลับ 1
    • ฝังเข็มคุมกำเนิด เมื่อวันที่4พฤษภาคม ปี60 พอดีทำบัตรนัดหายค่ะ จำไม่ได้ว่าเขานัดเอาเข็มออกวันไหน เข้าใจว่าต้องเอาออกก่อนวันฝัง 1-2วัน เลื่อนไปเจอโพสต์นึงเขาเอาออกก่อนวันที่ฝัง7วัน แบบนี้จะเป็นไรไหมคะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 3 years, 5 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• มีโอกาสตั้งครรภ์มั๊ยคะ

เริ่มต้นโดย: Film

• ตอบกลับ 1
    • ก่อนหน้านี้ได้กินยาคุมชนิด 28 เม็ดไป ประมาณ 4 เดือน ตั้งใจหยุดกินยาในเดือนเมษา ประจำเดือนมาวันที่ 29 มีนาคม หมดวันที่ 1 เมษา ไม่ได้กินยาคุมแผงใหม่ต่อ  มีเพศสัมพันธ์ในวันที่ 2 เมษา ไม่ได้ป้องกัน ไม่ได้มีการหลั่ง  ตอนนี้ถึงเวลาที่ประจำเดือนมาแล้ว แต่ยังไม่มา ประจำเดือนต้องมาในวันนี้ค่ะ 29 เมษา  อยากทร...
    • มืดบาดเลือดไม่หยุดไหล

เริ่มต้นโดย: Nutthamon

• ตอบกลับ 1
    • อยากสอบถามว่าเมื่อวานนี้โดนมีดบาดแผลไม่ลึก กว้างประมาณ 1 ซม. แต่เลือดไหลไม่หยุด จึงประคบไว้ประมาณ 10 นาทีแต่เลือดยังไม่หยุดจึงไปรพสต.ใกล้ที่ทำงาน ได้ทำการล้างแผลและเย็บ 1 เข็มเพื่อปิดแผลไม่ให้เลือดไหล มีอาการปวดที่แผล วันนี้ช่วงสายไปทำแผลอีกครั้งแต่ยังมีเลือดไหลอยู่ แบบนี้ผิดปกติไหมคะ เกิดจากอะไรคะท...
    • นอนไม่หลับ ท้องเสีย คลื่นไส้

เริ่มต้นโดย: R

• ตอบกลับ 1
    • ช่วง 2 3 วันมานี้ มีอาการครั่นเนื้อครั่นตัว ร้อน ๆ หนาว ๆ แต่ไม่มีไข้ ทำให้นอนไม่หลับ หรือหลับช่วงใกล้เช้า พอตื่นมาทำงานจะพบอาการท้องเสีย และเมื่อรับประทานอาหารจะมีอาการวิงเวียนคลื่นไส้ อันนี้เกิดจากสาเหตุอะไรครับ?
    • สอบถามอาการเจ็บป่วย

เริ่มต้นโดย: Sitapatch

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ขอสอบถามอาการเจ็บป่วย ดังนี้ค่ะ
      รู้สึกปวดบริเวณท้องน้อยตั้งแต่วันที่ 26/4/64 ตัวรุมๆ กินยาพาราไปก็ดีขึ้นหน่อย พอวันที่ 27/4/64 ช่วงเย็นก็มีอาการแบบเดิม
      ปกติเป็นโรคกระเพาะปัสสาวะอักเสบอยู่แล้ว คาดว่าอาการน่าจะกำเริบ เพราะช่วงวันที่ 26/4/64 จนถึงวันนี้ (29/4/64 ) ปัสสาวะไม่สุดมาโดยตลอด ปวดท้...
    • หูอื้อ

เริ่มต้นโดย: ภัณฑิรา

• ตอบกลับ 0
    • คือเป็นหูอื้อข้างซ้ายเป็นแต่แค่ตอนตื่นช่วงเช้าค่ะแต่ไม่ได้นอนตะแครงด้านซ้ายนะคะพอหยอดน้ำยาหยอดหูก็อื้อเหมือนเดิม มีอาการคันคอบางช่วงและเจ็บคอบางช่วงค่ะจะเป็นโรคน้ำในหูไม่เท่ากันไหมคะ
    • ตรวจไข่ตก

เริ่มต้นโดย: แพม

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ วันจันทร์ ที่ 24 หมอให้ฉีดยาให้ไข่ตก Ovidrel ระหว่าง 5โมงเย็น จนถึง 4-5 ทุ่มค่ะ ระหว่างนั้นก็ตรวจไข่ตกไปด้วยก็เจอ 2ขีดในวันอังคาร  แล้ว วันพฤหัสที่ 27 หมอให้สอดยา ฮอร์โมน progesterone วันนี้เริ่มสอดตอนเช้า แล้วตรวจไข่ตก ยังเห็นว่าขึ้น 2 ขีดอยู่ อยากทราบว่าไข่อาจจะตกแล้ว แต่ที่ขึ้น2ขีดเพราะ...
    • หายใจลำบากค่ะ

เริ่มต้นโดย: สุพรรษา

• ตอบกลับ 0
    • อาการเป็นอย่างนี้ค่ะคัดจมูก หายใจไม่เต็มปอดค่ะเวลาสูทลมหายใจเข้าไปลึกเหมือนไม่เต็มที  ไปหาหมอมา3รอบแล้วค่ะ ยังรู้สึกไม่ค่อยดีขึ้นเท่าไหร่เลย  หมอให้ยาฆ่าเชื่อมา2รอบแล้วค่ะ แต่ระหว่างวันหายใจแบบนี้เหนื่อยใจมากค่ะ. อาการแบบนี้เป็นมา2อาทิตย์กว่าแล้วค่ะ รู้สึกแย่มากค่ะ เราจะทำอย่างไรได้บ้างค่ะช่วยแนะนำห...
    • การลดน้ำหนัก

เริ่มต้นโดย: Rassamee

• ตอบกลับ 1
    • พอดีเป็นไทรอยด์ต่ำ(แต่ไม่ถึงกับต้องกิน) และกรดไหลย้อน
      อาการกรดไหลย้อนทรมานมากคือทานอะไรนิดหน่อยก็เจ็บใต้ราวนมมากๆ เหนื่อยง่าย จะเปนไข้บ่อยคือเดือนนึงจะมีปัญหาคออักเสบต่อมทอนซิลอักเสบประจำและไม่มีประจำเดือนปีกว่าก็เลยหยุดการกินยาคุม จากนั้นน้ำหนักขึ้นมา 15 โล จากตอนแรกหนัก 63 จึงมองหาการลดน้ำหนักโดยไ...
    • ปวดท้องหน่วง

เริ่มต้นโดย: กานดา

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะอาจารย์หมอ
      ดิฉันพึ่งเริ่มมีอาการปวดหน่วงท้องน้อยด้านล่างซ้ายบริเวณหัวหน่าว ปวดหน่วงๆคล้ายปวดประจำเดือนแต่ไม่ใช่ช่วงที่เป็น จึงอยากขอคำปรึกษาว่าอาการปวดแบบนี้เป็นอะไรคะ เป็นครั้งแรกค่ะ หน่วงร้าวไปถึงบริเวณต้นขาแต่ไม่มาก ปวดช่วงเวลายาวนานอยู่เหมือนกันค่ะ เป็นถึง 10 นาที
      สุดท้ายขอขอบคุณสำหรับค...
    • เหตุเกิดเพราะก้างติดคอ

เริ่มต้นโดย: นางสาวนิชกานต์ บุญจิ๋วลาภ

• ตอบกลับ 1
    • คือหมอค่ะ วันนั้นก้างติดคอหนูๆเลยยัดข้าวเข้าไปใช้มือยัดไปลึกมากเพราะกลืนไม่ลงค่ะ สุดท้ายก็อ้วกออกมา แต่หลังจากก้างหลุดมันก้อเหมือนมีอารัยขว้างยุในคอตลอดเวลาเลยค่ะ ความรู้สึกเหมือนกินข้าวพึ่งอิ่มแล้วมันขึ้นมาอยู่ที่คออ่ะค่ะ มันเป็นเพราะหนูไปดันฝาปิดกล่องเสียงรึป่าวค่ะหมอ รู้สึกแบบนี้มา2สัปดาห์แล้วค่ะ...
    • รอยบนหน้าอก

เริ่มต้นโดย: comie

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะอยากสอบถามเกี่ยวกับรอยแตกลายบนหน้าอกค่ะคือตอนนี้อยู่ในช่วงวัยรุ่นยังไม่ถึง18ปี และมีรอยแตกลายสีขาวและรอยเส้นเลือดสีเขียวจางๆขึ้นบนหน้าอก อยากทราบว่าเกิดจากอะไร หรือเป็นโรคร้ายอะไรหรือเปล่า และเป็นคนค่อนข้างขาวและอวบค่ะ และมีรอบพึ่งเกิดก็คือเกาตรงใต้วงแขนเหนือหน้าอกแล้วมีรอยแดงขึ้นเป็นเส้นเล...
    • ปวดกลางฝ่ามือ

เริ่มต้นโดย: Pitchayanin

• ตอบกลับ 0
    • เคยเป็นปลายประสาทอักเสบค่ะ แต่ไม่แน่ใจว่าครั้งนี้จะใช่ปลายประสาทอักเสบไหม ปวดหลางฝ่ามือมากค่ะ ปวดลามไปชาอ่อนๆจนถึงปลายนิ้วนางกับนิ้วกลาง เป็นอะไรไหมคะ
    • รู้สึกเหมือนจะตาย

เริ่มต้นโดย: นันท์นภัส

• ตอบกลับ 0
    • มีอาการไข้มาตั้งแต่วันที่12พ.ค. ค่ะ กินยาจนหาย4วันก็กับมาเป็นอีก เป็นๆหายๆวันเว้นวันแต่คือวัดไข้ไม่มีไข้นะคะ จะอยู่ที่36.5-36.8 ไม่เกินนี้ อาการโดยรวมมีแค่หนาวค่ะ แต่ก็ไม่ได้หนาวตลอดเวลา จะเป็นในบางคืนตั้งแต่วันที่12ค่ะ กังวลใจมากๆวัดไข้ทุกชม.ค่ะ ลองเสิร์ชหาอาการในเน็ตตลอดเวลาก็ยังไม่ทราบว่าเป็นอะไร...
    • โอกาศท้องไหมคะ

เริ่มต้นโดย: Jibb

• ตอบกลับ 0
    • ประจำเดือนมาวันที่1พค ถึงวันที่ 4พค มี พสพ วันที่16 พค กินยาคุมฉุกเฉินหลังมีพสพ 2 ชม มีโอกาศท้องไหมคะ
    • ไอมีเสมหะ

เริ่มต้นโดย: เกียรติศักดิ์

• ตอบกลับ 0
    • เวลาเรานอนแล้วถ้าเราไม่ไอแล้วมีเสมหะมันจะติดในลำคอไหมครับ
    • เพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: นพรัตน์ สุจริต

• ตอบกลับ 0
    • วันที่24/06/64มีอะไรกับแฟนไม่ได้ป้องกันแต่ไม่ได้เอาเข้าลึกแต่ก็แตกในแต่ก็รีบกินยาคุมฉุกเฉินทันทีไม่เกิน1ชั่วโมงแล้วภายใน12ชั่วโมงก็กินอีก1เม็ดแต่ก้แอบกังวลว่าจะท้องเพราะพึ่งเคยปล่อยในแค่ครั้งแรกครั้งนี้หนูมีโอกาสท้องมากหรือน้อยค่ะ
    • วัคซีนโควิด ผู้ป่วยเบาจืด

เริ่มต้นโดย: Sidewinderz

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีครับคุณหมอ
      รบกวนสอบถามคุณหมอครับ คุณแม่อายุ 73 ปี เป็นโรคหัวใจ และเบาจืด ถ้าต้องไปฉีดวัคซีนโควิด คุณแม่ต้องพ่นยามินิรินเพื่อไม่ให้ปวดปัสสาวะบ่อย อยากทราบว่าสามารถพ่นยามินิรินก่อนไปฉีดวัคซีนได้ไหมครับ
กำลังดู 25 กระทู้ - 9,301 ผ่านทาง 9,325 (ของทั้งหมด 16,288)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close