ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 9,276 ผ่านทาง 9,300 (ของทั้งหมด 16,288)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • รู้สึกไม่มีแรง เหนื่อยและอ่อนเพลีย

เริ่มต้นโดย: HAPPYYYY

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 4 months มาแล้ว
    • รู้สึกไม่ค่อยมีแรงเลยค่ะ เหนื่อย อ่อนเพลีย พอไปนอนก็เหมือนจะปกติแต่พอตื่นกลับเป็นเหมือนเดิม มีอาการแบบนี้ตั้งแต่เมื่อวานตอนกลางคืน แบบนี้เป็นอะไรรึป่าวคะ ก่อนหน้านี้เมื่อ3-4วันก่อนมีอาการแน่นหน้าออก หายใจไม่อิ่ม ไม่มั่นใจว่าที่แน่นหน้าอกอาจจะเพราะเป็นกรดไหลย้อนรึป่าว ส่วนตัวแล้วมีโรคประจำตัวคือภูมิแ...
    • ศีรษะส่วนท้ายกระแทกมีเลือดออกที่ปาก

เริ่มต้นโดย: Kanthira

• ตอบกลับ 1
    • หนูตกจากที่สูงแล้วศีรษะส่วนท้ายของหนูกระแทกค่ะ แล้วมีอาการปวดหัวแต่ปวดเป็นช่วงๆไม่ได้ปวดมาก ร่วมกับมีอาเจียนออกมา และมีเลือดออกจากปากแต่มีไม่มาก อาการทุกอย่างปกติ อยากทราบว่ามีเลือดคลั่งในสมองหรือปล่าวคะ
    • สามารถตรวจการตั้งครรภ์ได้ตั้งแต่วันไหนคะ

เริ่มต้นโดย: สุธินี ทองสุข

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนที่มาวันแรกคือวันที่ 18 เมษายนสิ้นสุดวันที่ 22
      มีเพศสัมพันธ์วันที่ 25 27 29 1 2 4
      ทุกครั้งที่มีเพศสัมพันธ์ไม่ได้ป้องกันอยากตั้งครรภ์อยากรู้ว่าจะมีโอกาสตั้งครรภ์ไหมคะแล้วสามารถตรวจได้ตั้งแต่วันไหนคะขอบคุณมากค่ะ

• คอนแทคเลนส์

เริ่มต้นโดย: P

• ตอบกลับ 0
    • ขอสอบถามนะคะ ช่วงโควิดนี้ สามารถใช้คอนแทคเลนส์ได้ปกติใช่ไหมคะ หรือเสี่ยงติดเชื้อไหมคะ
    • มันคืออะไร

เริ่มต้นโดย: รยา

• ตอบกลับ 1
    • ช่วงนี้นอนดึกมากส่วนตัวชอบมีอาการปวดหัว เดินขึ้นบันไดแต่เหนื่อยมาก นั่งหอบอยู่สักพัก ใจเต้นแรง มีอาการเหม่อลอย ตกใจง่าย  ลุกขึ้นบางทีการมองในระยะใกล้มันเบลอจนต้องรอสักพักกว่าจะกลับมามองปกติ บางทียืนอยู่มีอาการหน้ามืด (อาการที่บอกไปข้างต้นไม่เคยเป็นมาก่อน เลยสงสัยแบะอยากทราบสาเหตุที่แน่ชัด ส่วนตัวไม่...
    • มีอาการร้อนในในปากมีหลายแผลและปัสสาวะบ่อยมากๆ

เริ่มต้นโดย: ธนบดี นาสา

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการเป็นแผลร้อนในในปากทั้งลิ้นและริมฝีปากทั้งซ้ายและขวาเป็นมา3วันแล้วทั้งทายาเองก็ไม่หายและมีอาการอีกคือปัสสาวะบ่อยมากๆแค่ไม่กี่นาทีก็ต้องลุกไปปัสสาวะบ่อยๆ หรืออาจจะเป็นเพราะดื่มน้ำแก้ร้อนในไปมาป่าวครับเพราะดูจากที่สังเกตคือน้ำปัสสาวะเป็นสีขาวใส่อะครับผม
      ทั้งสองโรคนี้เกี่ยวกันหรือเปล่าครับแล้วมีว...
    • ไวรัสตับอักเสบบี

เริ่มต้นโดย: ศิโรรัตน์

• ตอบกลับ 1
    • แม่ของดิฉันทีไวรัสตับอักเสบบีตอนที่ท้องดิฉันอยู่ แต่ดิฉันไม่รู้พอดิฉันเกิดดิฉันก็ได้รับวัคซีนครบทั้ง 3 เข็ม เมื่อไม่กี่เดือนผ่านมา ดิฉันได้ใช้แปรงสีฟันของแม่ไปโดยไม่รู้ตัว เพราะมันคล้ายกันมาก ดิฉันใช้แปรงสีฟันของแม่เป็นเวลาเกือบเดือน อยากทราบว่าดิฉันจะติดไวรัสตับอักเสบบีกับแม่ไหม เพราะว่าตอนเด็กดิฉั...
    • หายใจไม่เต็มปอด

เริ่มต้นโดย: chida

• ตอบกลับ 1
    • ขออนุญาตสอบถามคุณหมอนะคะ หนูมีอาการหายใจไม่เต็มปอด หายใจไม่ลง หาวไม่ลง และรู้สึกเจ็บจี๊ดที่หัวใจบางครั้งตอนบิดตัว ตอนหายใจเข้าค่ะ และไอมีเสมหะอยู่บ่อยๆในตอนที่ไม่ได้มีอาการป่วยอยู่ เป็นตั้งแต่เด็กเลยค่ะ เป็นมาตลอดนานๆครั้ง แต่ช่วงนี้เป็นบ่อยขึ้นและหนักขึ้นค่ะ รู้สึกทรมานและกังวลมากๆ ตอนแรกเกิดหนูเจา...
    • สมาธิสั้น

เริ่มต้นโดย: วิจิตรา

• ตอบกลับ 1
    • รู้สึกเหมือนกับว่าทำอะไรสักอย่างได้แค่แป๊ปเดียวก็เบื่อแล้วก็ไปสนใจอย่างอื่นอยากทำอะไรที่สนใจสักอย่างได้หลายๆชั่วโมงเรามีวิธีแก้อย่างไรบ้าง
    • สามารถเกิดขึ้นได้ไหม

เริ่มต้นโดย: ภีรภัทร

• ตอบกลับ 1
    • คุณหมอครับมีไรถามครับ การที่เราผ่าตัดเนื้อ งอกในสมอง เสร็จแล้ว แล้ว รอบต่อมาเจอ มะเร็งในสมองอีก มันเป็นการผิดพลาด ของหมอ หรือ ว่ามันสามารถเกิดขึ้นได้ ขอบคุณครับ
    • อาการเกร็งคอ หายใจไม่ออก

เริ่มต้นโดย: รัฐธรรม

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ

คือช่วงนี้ผมมีอาการหายใจไม่ค่อยอิ่ม เริ่มมาประมาณ4อาทิตย์ก่อนรู้สึกว่าช่วงกลางคืนเริ่มหายใจไม่ค่อยอิ่มหลังจากนั้นประมาณ3อาทิตย์ก่อนก็เลยไปหาหมอที่คลินิก บอกอาการว่าแน่นหน้าอก ละก็มีเกร็งๆที่คอ หมอเลยให้ลองเปลี่ยนพฤติกรรมให้ลองออกกำลังกาย งดกินอาหารชิ้นใหญ่เช่นเนื้อสัตว์ตอนกลางคืน และก็ใ...
    • ประจำเดือนยังไม่มา1เดือน

เริ่มต้นโดย: จิรยา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ
      ขอปรึกษานะคะ
      เดือนมีนาคมวันที่15มีเพศสัมพัมธ์หลังจากนั้น6ชม.กินยาคุมฉุกเฉินเม็ดแรกเม็ดที่2อีก12ชม.
      ผ่านมา10วัน วันที่25มีประจำเดือนประมาน4วันหลังจากนั้นจนถึงวันนี้ก็1เดือนแล้วมีโอกาสท้องมั้ยคะหรือประจำเดือนจะมาอีกวันไหนคะ
    • เจ็บคอ

เริ่มต้นโดย: Palapol

• ตอบกลับ 1
    • เหมือนมีอะไรติดอยู่ในคอตลอดเวลา ต้องกระแห่มตลอดเวลา ส่วนตัวเป็นภูมิแพ้ + สูบบุหรี่
    • ปัสสาวะไม่สุด แสบ และขัด

เริ่มต้นโดย: Paro

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปัสสาวะไม่สุดมา2-3แล้วค่ะ ปวดฉี่ตลอดเวลาโดยเฉพาะก่อนนอน ถึงจะฉี่ก็แค่เล็กน้อยค่ะ และมีอาการแสบหลังจากฉี่ค่ะ เลยลองทายตามไป1ขวดก็ยังไม่หายค่ะ
    • กลืนน้ำลายแล้วมีก้อนในคอ

เริ่มต้นโดย: พัด ชา

• ตอบกลับ 1
    • รบกวนคุณหมอด้วยนะคะ
      3วันที่ผ่านมาหนูกลืนน้ำลายตามปกติแล้วรู้สึกเคืองๆเหมือนมีอะไรติดคอฝั่งขวา กลางๆคอค่ะ จู่ๆก็เป็นทั้งๆที่ยังไม่กินอะไร วันนั้นหนูพยายามกินน้ำ+ข้าวก้อนใหญ่ๆแต่มันไม่ลงค่ะ
      คือตอนนี้หนูเจ็บคอแถวๆก้อนตอนกลืนค่ะ เริ่มปวดหูขวาแล้วด้วย มันเกิดจากอะไรและหนูควรทำยังไงคะ
      รบกวนด้วยค่ะ
    • ผื่นแบบนี้คือแพ้ครีมใช่ไหมคะ

เริ่มต้นโดย: Natwara

• ตอบกลับ 1
    • พอดีเราซื้อครีมยี่ฮ้อหนึ่งมาค่ะ มันเป็นแบบหยดใส่โลชั่น เราก็หยดใส่โลชั่นแล้วทาบริเวรผิวกาย สักพัก แล้วมีผื่นแดงๆจุดๆบริเวรรูขุมขน ใต้ผิวหนังเกิดขึ้นเลยรีบไปล้างออกแล้วกินยาแก้แพ้ ผ่านไป1 ชม. ยังไม่หายเลยค่ะ มันเป็นอะไรคะ ต้องรักษาอย่างไร
    • เจ็บหน้าอก

เริ่มต้นโดย: Kanokrat

• ตอบกลับ 1
    • คือรู้สึกเจ็บที่หน้าอกข้างขวาตั้งแต่วันที่ 22 เมษา จนตอนนี้ก็ยังรู้สึกเจ็บอยู่และเจ็บมากขึ้นกว่าเดิมเวลาที่หายใจเข้าลึกๆ, ไอ , ก้ม , ลุกขึ้นนั่ง และรู้สึกหายใจไม่ค่อยสะดวก หายใจติดขัด อยากทราบว่าจะเป็นอะไรมากรึป่าวคะ
    • เพศสัมพันธ์หลังมีประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: นิ้ง

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนมาวันแรกวันที่26ค่ะ แล้วเช้าวันที่30 เหมือนจะไม่มีเลือดออกแล้ว มีเพศสัมพันธ์โดยใส่ถุงยางอนามัย แต่หลังจากเสร็จกิจแล้ว มีเลือดออกมา แบบนี้อันตรายมั้ยคะ เสี่ยงตั้งครรภ์มั้ยคะ  ขอบคุณคุณค่ะ
    • ปวดหัวตลอดเวลา

เริ่มต้นโดย: Ann

• ตอบกลับ 1
    • ปวดหัวมาก และมึนหัวตลอดเวลาตอนเช้าไม่เป็นไรตอนค่ำมาตัวร้อนมากกกกก คลื่นใส้ บางทีจะอ๊วกก็อ๊วกไม่ออก มันจะเป็นอะไรมากไหมคะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 9,276 ผ่านทาง 9,300 (ของทั้งหมด 16,288)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close