ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 6,076 ผ่านทาง 6,100 (ของทั้งหมด 15,975)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • คิดมาก

เริ่มต้นโดย: Prang

• ตอบกลับ 1
    • 2 years, 3 months มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะหนูอายุ 21 ปีอยากจะมาสอบถามว่าอาการที่หนูเองเป็นคิดมากและขี้กังวลเอามากๆและมีความรู้สึกว่าไม่ค่อยอยากจะเข้าสังคมหรือเริ่มอะใหม่ๆได้หรือไม่สามารถทำได้ง่ายๆค่ะ เวลาเมื่อมีอารมณ์โกรธหรือโมโหจะควบคุมตัวเองไม่ค่อยดีนักอย่างเช่น จะออกทางสีหน้า ท่าทาง น้ำเสียง บางทีคิดมากแล้วไม่อยากจะทานอะไรเลยไม่...
    • ตกขาวผิดปกติ

เริ่มต้นโดย: ณัฏฐณิชา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ตอนนี้ตกขาวหนูผิดปกติ (พึ่งเคยเป็นครั้งแรก) มา 3 วันแล้ว ตอนแรกมีลักษณะ เหมือนเชื้อราอยู่ในช่องคลอด มีอาการคัน พอต่อมา จากที่เป็นก้อนๆเหมือนแป้งเปียกกลายเป็นน้ำสีเหลืองๆไหลออกมาแทน และตอนนี้กลายเป็นเหมือนก้อนๆสีเหลือง เวลาแบ่งก็จะออกมาเลย หนูอยากทราบแค่ติดเชื้อราใช่ไหมคะ และต้องรักษาแบบไหน...
    • เวียนหัวคลื่นไส้ค่ะ

เริ่มต้นโดย: jan

• ตอบกลับ 1
    • หนูเวียนหัวคลื่นไส้ตั้งแต่เมื่อคืนแล้วค่ะ ตอนแรกคิดว่าเป็นเพราะพักผ่อนไม่เพียงพอ เลยนอนเพิ่มไป แต่ตื่นมาก็ยังเวียนอยู่ดีค่ะ จะหลับต่อก็ไม่ได้เพราะหลับตาแล้วมันเวียนหัว หนูมีประวัติบ้านหมุนมาก่อนด้วยค่ะ แล้วก็เมื่อวานหนูกินโกโก้ดิบกับนมข้นไปเยอะมาก เกี่ยวด้วยมั้ยคะ เพราะโกโก้มีคาเฟอีน แล้วตอนเทื่อคืน...
    • พิษสุนัขบ้า

เริ่มต้นโดย: Puyanin

• ตอบกลับ 1
    • ฉีดยากระตุ้น2เข็มเมื่อเดือนกันยาปีที่แล้ว(2563)ค่ะ ปีนี้โดนข่วนอีกเลยไปกระตุ้นอีก2เข็ม เข็มสุดท้ายวันที่3ตุลา (2564)ค่ะ เมื่อวานโดนลูกสุนัขที่เลี้ยงไว้ที่บ้านอายุ3เดือน เข้ามาเล่นด้วยแต่โดนข่วนเพราะน้องลงเท้าแรงไปหน่อยเจ็บและเป็นแผลไม่มีเลือดออกค่ะ  ลูกสุนัขพึ่งฉีดพิษสุนัขบ้าเข็มแรกวันที่9เดือนพฤศจิ...
    • ปัญหากวนใจ

เริ่มต้นโดย: Aaa

• ตอบกลับ 1
    • เคยมีเหตุการณ์ ปีกแมลงเข้าตา แล้วต้องไปโรงพยาบาลบาลให้หมอเขี่ยออกให้ แล้วหมอก็ล้าง ตาด้วยน้ำเกลือให้ไปครึ่งถุงได้ กลังจากนั้นก็รู้สึก  ผมเป่นคนชอบอ่านการ์ตูนด้วยครับอ่านทีนึงกันานเลย แต่ก่อนหน้าที่ปีกแมลงจะเข้าตาอ่านการ์ตูนก้ปกติดีมีตาล้าบ้าง  แต่พอหลังจากมีปีกแมลงเข้าตาแล้วไปให้หมอเขี่ยออกให้ก็รู้ส...
    • ประจำเดือนไม่มา8เดือน

เริ่มต้นโดย: วรัญญา โสคำภา

• ตอบกลับ 1
    • หนูอายุ16ปี ประจำเดือนมาล่าสุดเดือนมีนาคม หลังจากนั้นไม่มาอีกเลยเเละที่สำคัญหนูเป็นคนที่มีฮอร์โมนเพศชายเยอะ
      หนูอยากทราบว่าหนูควรทำยังไงดี
    • นอนห้องแอร์แล้วเป็นไข้ตลอด

เริ่มต้นโดย: ส้ม

• ตอบกลับ 1
    • โดยปกติแล้วนอนห้องพัดลม เพราะนอนห้องแอร์ไม่ได้ ถ้านอนแล้วจะเกิดอาการเหมือนไม่สบาย ไอตลอดเวลาที่พูด เป็นหวัดลงคอ ถ้าหนักก็จะเป็นไข้เลย เกิดจากอะไร แล้วมีวิธีรักษาไหมคะ ที่จะนอนห้องแอร์ได้ปกติ
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: พลอย

• ตอบกลับ 1
    • หนูมีไรกับแฟนวันที่ 26-27-28 พฤศจิกายน กินยาคุมฉุกเฉินเม็ดเดียวไปวันที่ 27 วันที่ 1 ธันวา หนูปัสสาวะแล้วมีเลือกใสๆออกมากับปัสสาวะปริมาณไม่มาก ไม่ปวดท้อง มันผิดปกติหรืเกิดจากอะไรคะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 3 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• เป็นตุ่มคัน

เริ่มต้นโดย: Nnn

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามเป็นตุ่มคันเเดงตามตัวบางจุดมีหัวสีขาวขึ้นบริเวณหน้าท้อง รักเเร้ เป็นอะไรเเน่คะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 3 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• เพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: kicini

• ตอบกลับ 1
    • ผมเคยมีอะไรกับเเฟนเก่าทางก้นเมื่อ3 ปีที่เเล้วครับ เเต่ไม่ได้ป้องกัน ถ้าเกิดผมไปมีอะไรกับเเฟนใหม่ มันจะมีโอกาสติดเชื้อHIVไหมครับ เเละถ้า ผมไม่มีเชื้อมาก่อนเเละเเฟนเก่าก็ไม่มีเชื้อมาก่อน เเบบนี้จะมีโอกาสติดเชื้อไหมครับ ไม่สบายใจมากเรื่องนี้

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 3 months มาแล้ว โดย GedG...
    • เเบบนี้ท้องมััย

เริ่มต้นโดย: Mintminde

• ตอบกลับ 1
    • รอบเมนส์ล่าสุด13พฤศจิยาค่ะ เเล้วมีเพศสัมพันธ์กับเเฟนไป 22-23-24 พฤศจิกายนใส่ถุงตลอดค่ะพอวันที่1ธันวา มีอาการปวดท้องน้อย ปวดแบบเมนส์จะมาอะค่ะ มีตกขาววันเเรกสีขาวค่ะ วันที่2สีใส ก็เลยกินยาเเก้ปวดท้องเมนส์ไป ก็ดีขึ้นค่ะ

• ปวดหัวเวลาออกไปข้างนอก

เริ่มต้นโดย: Kwjai

• ตอบกลับ 1
    • หนูอายุ 17 ปี มีอาการปวดหัวค่อนข้างบ่อย คิดว่ามีอาการแบบนี้มาสัก 2-4 ปีแล้ว (แทบไม่ได้ใช้ยาเลย ทนเอาซะส่วนใหญ่)

– ปวดแบบตุ๊บๆตึงๆ ปวดมากบริเวณเบ้าตา2ข้าง หว่างคิ้ว ขมับ2ข้าง จริงๆก็ปวดทั้งหัวเลยค่ะ อาการร่วมมีแค่เพลียๆ ปวดคอปวดไหล่บ้างไม่รู้ว่าเกี่ยวกันหรือเปล่า

– เวลาที่เป็น  เวลาออกไปข้างนอกค่...
    • เจาะหู

เริ่มต้นโดย: ปัทมา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือเคยไปเจาะหูที่ติ่งหูแล้วเป็นไตเล็กๆในรอยเจาะค่ะแต่สักพักมันจะหายไปเอง ถ้าเกิดว่าไปเจาะที่กระดูกอ่อนตำแหน่งhelixจะมีโอกาสเกิดคีลอยด์อันใหญ่ไหมคะ(อยากเจาะแต่ยังไม่กล้า) ขอบคุณค่ะ
    • เกี่ยวกับผิวหนัง

เริ่มต้นโดย: .

• ตอบกลับ 1
    • นิ้วลอกที่นิ้วกลาง ลอกมาหลายเดือนแล้วไม่หายสักที เป็นแค่นิ้วเดียวนิ้วอื่นไม่เป็น แบบนี้เกิดจากอะไรคะ แล้วทำอย่างไรถึงจะหาย?

• ผมมีโอกาสติด HIV มั้ยครับ

เริ่มต้นโดย: Moo

• ตอบกลับ 2
    • เมื่อวันอังคารที่31พ.ย.64 ผมช่วยตัวเองทางทวารหนักโดยผมใส่ถุงมือยาง vinyl ที่อยู่ในกล่อง แล้วใช้นิ้วที่สวมถุงมือสอดใส่เข้าไป พอวันถัดมาผมมาเห็นกล่องถุงมือที่ผมหยิบใช้ มันดูไม่มีคุณภาพไม่มียี่ห้อ ไม่มีวันผลิตหมดอายุ มอก. ผมก็คิดว่ามันอาจจะเป็นถุงมือที่ใช้ซ้ำแล้วเอามาขายใหม่ก็ได้ เลยเกิดความกังวลว่ามัน...
    • เป็นโรคหรือท้อง

เริ่มต้นโดย: Thaipakon

• ตอบกลับ 1
    • เครียดได้ประมาณเกือบอาทิตย์แล้วค่ะ เครียดมากจนกินไม่ได้นอนไม่หลับ แต่จะพยายามนอนให้หลับ ชอบตื่นกลางดึกแล้วนอนไม่หลับอีกเลยจนถึงเช้าคิดเรื่องเดิมซ้ำไปซ้ำมา เบื่ออาหารทานได้น้อย เป็นแบบนี้ได้ประมาณ3-4วัน แล้วรู้สึกคลื่นไส้ จุกที่คอ จะอ้วก แสบท้องเป็นบางครั้ง ประจำเดือนขาดได้3วัน คลื่นไส้เพราะเครียดหรื...
    • ร้องไห้โดยไม่ทราบสาเหตุ

เริ่มต้นโดย: แพรทอง

• ตอบกลับ 1
    • หนูอายุ16 กำลังฝึกงานค่ะ ช่วงนี้ร่างกายหนูอ่อนเพลียง่ายค่ะ อยู่ดีๆหนูก็รู้สึกเศร้าแล้วร้องไห้ รู้สึกเหนื่อยใจ รู้สึกไม่มีกำละงใจ ท้อไปหมดเลยค่ะไม่รู้จะแก้ยังไงดี เป็นมา3-4วันแล้วค่ะ
    • กลั้นปัสสาวะไม่อยู่

เริ่มต้นโดย: ธิษณานันท์

• ตอบกลับ 1
    • อายุ30ปี เวลาปวดปัสสาวะจะกลั้นไม่อยู่ คือปวดปุ๊บก็ปัสสาวะไหลเลย กลั้นแค่30วินาทีเพื่อจะเข้าห้องน้ำก็กลั้นไม่อยู่คะ ปวดปัสสาวะบ่อยแต่ปริมาณปัสสาวะน้อย ต้องเบ่งออก แต่ยังออกน้อยคะ ไม่มีอาการปวดท้องหรือแสบคะ
    • ขนาดน้องชาย

เริ่มต้นโดย: Goose

• ตอบกลับ 1
    • ขนาดของน้องชายนี่จะหยุดการเจริญเติบโตตอนอายุเท่าไหร่หรอครับ?? แล้วพอจะมีวิธีเพิ่มขนาดรอบวงแบบไหนบ้างครับที่ปลอดภัยที่สุด??
    • สอบถามอาการหน่อยค่ะ

เริ่มต้นโดย: ทิพย์​มณี​ (ป้อม)​

• ตอบกลับ 1

• ดิฉัน มีอาการ ปวดท้องจุก เสียด เหมือนปวดท้องกระเพาะ บางทีเหมือนมีลมในท้อง อยากเรอ อยากผายลมแต่บางครั้งก็เรอไม่ออก  ท้องอืดบ้าง ตกกลางดึก รู้สึกเหมือนท้องโหวงเหวง และเหมือนมีน้ำไหลย้อนขึ้นมาที่คอหอยและทำให้รู้สึกคลื่นไส้ จนต้องวิ่งไปอาเจียน แต่ก็ไม่มีอะไรออกมา อาการประมาณนี้ค่ะ เลยอยากทราบว่า ตัวเอง...
    • สอบถามเรื่องสูตินารีค่ะ

เริ่มต้นโดย: โบว์

• ตอบกลับ 1
    • มีปัญหาเรื่องแคมซ้ายบวมเป็นก้อน เจ็บมาก นั่ง ยืน เดินลำบากมาก มีอาการไข้ตัวร้อน ประกอบกับมีการปัสสวะที่มีสีเข้ม แสบนิดๆและมีกลิ่นแรงมากค่ะ ควรทำอย่างไรดีคะ มีวิธีบรรเทาอย่างไรบ้างคะ
    • ประจำเดือนไม่มา ตรวจ3รอบ

เริ่มต้นโดย: บีบีม

• ตอบกลับ 2
    • สวัสดีค่ะ หนูมีประจำเดือนครั้งล่าสุดวันที่ 9/10 แล้วหนูมีอะไรกับแฟนไม่ได้ป้องกันวันที่ 27/10 แล้วพอถึงวันที่9/11 ประจำเดือนหนูไม่มา หนูมีอะไรกับแฟนอีกครั้ง12/11  หนูเลยตรวจครั้งแรกวันที่16/11 แบบจุ่มขึ้น1 ขีด ตรวจครั้งที่2 แบบหยดวันที่ 22/11 ขึ้น1 ขีดและตรวจครั้งที่ 3 แบบจุ่มวันที่5/12 ตอนนี้จะ2เดือ...
    • กังวลเป็นโรคอะไรกันแน่

เริ่มต้นโดย: Kittikorn

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อคืนวันพฤหัสผมรู้สึกร่างกายอ่อนล้าจากการเล่นเกมมาก แล้วกินทาโกะยากิ10ลูกแล้วนอนเลย ตื่นมารู้สึกไม่สบาย แต่ตัวไม่ร้อน ท้องปั่นป่วนนิดหน่อย ครอบครัวก็ให้กินอีโน พอถึง5-6โมงเย็น ก็มีอาการใหม่เพิ่มมา ไม่ว่าจะนอนราบหรือนั่งหรือยืนก็รู้สึกว่า (ผมเรียกอาการไม่ถูก มันแน่นมันจุก ตรงหัวใจครับ โดยเฉพาะตอนห...
    • กระเพาะปัสสาวะ

เริ่มต้นโดย: ณัฐชา พุ่มกล่ำ

• ตอบกลับ 1
    • หนูมีอาการปวดหัวหน่าวเวลาปัสสาวะเสร็จค่ะ 

สามารถซื้อยาจากเภสัชได้มั้ยคะ

กำลังดู 25 กระทู้ - 6,076 ผ่านทาง 6,100 (ของทั้งหมด 15,975)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close