ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 351 ผ่านทาง 375 (ของทั้งหมด 16,283)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • รอบเดือนมาไม่ปกติ

เริ่มต้นโดย: NumNim

• ตอบกลับ 0
    • 2 months, 2 weeks มาแล้ว
    • อยากจะขอปรึกษาคุณหมอกกรณีรอบเดือนมาไม่ปกติ ทั้งๆที่เราเป็นคนโสดแล้วไม่ได้มีเพศสัมพันธ์กับใครเลยค่ะ ไม่มี 2 เดือน เข้าเดือนที่ 3 แล้วก็ยังไม่มา แต่เคยเกิดขึ้นแล้ว1 ครั้งตอนนั้น ไม่มา 2 เดือนค่ะ เดือนที่ 3 รอบเดือนถึงมา แล้วมาครั้งนั้นคือเยอะมาก เป็นเกือบ 1 อาทิตย์เลยค่ะ แล้วก็หายไป 2 เดือนก็ยังไม่มาเ...
    • รอบเดือนมาไม่ปกติ

เริ่มต้นโดย: NumNim

• ตอบกลับ 0
    • อยากจะขอปรึกษาคุณหมอกกรณีรอบเดือนมาไม่ปกติ ทั้งๆที่เราเป็นคนโสดแล้วไม่ได้มีเพศสัมพันธ์กับใครเลยค่ะ ไม่มี 2 เดือน เข้าเดือนที่ 3 แล้วก็ยังไม่มา แต่เคยเกิดขึ้นแล้ว1 ครั้งตอนนั้น ไม่มา 2 เดือนค่ะ เดือนที่ 3 รอบเดือนถึงมา แล้วมาครั้งนั้นคือเยอะมาก เป็นเกือบ 1 อาทิตย์เลยค่ะ แล้วก็หายไป 2 เดือนก็ยังไม่มาเ...
    • แบบนี้ท้องไหม

เริ่มต้นโดย: ครีม

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ หนูมีเรื่องจะมาปรึกษา คือหนูกับแฟนมีอะไรกันในวันที่ไข่ตก ซึ่งหนูไม่รู้ว่าไข่ตกวันนั้น แต่ตอนเรามีอะไรกัน แฟนใส่ถุงยางตลอดเวลาเรามีอะไรกัน พอแฟนจะยัดแฟนยัดไม่เข้าค่ะ แค่ปากทางเฉย ๆ เพราะหนูรู้สึกเจ็บมาก หนูเลยบอกพอค่ะ เพราะเราก็มือใหม่ทั้งคู่ แต่หนูไม่แน่ใจว่ามีถุงแตกไหม หนูกังวลมากค่ะ หนูอ...
    • ท้องป่อง

เริ่มต้นโดย: Biwww

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ พอดีเมื่อสิ้นเดือนพฤษภาคมได้มีการใช้นิ้วกับแฟนไม่แน่ใจว่าเปื้อนน้ำหล่อลื่นมั้ย แต่เดือนมิถุนายนประจำเดือนได้มาตามปกติค่ะ รวมถึงเดือนนี้ประจำเดือนก็มาแล้วตรวจครรภ์ขึ้น1ขีดค่ะ แต่ช่วงหลังๆมานี้รู้สึกว่าท้องใหญ่ขึ้นมาก ไม่แน่ใจว่าท้องรึป่าวค่ะ
    • ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: จูเนียร์

• ตอบกลับ 0
    •   มีเพศสัมพันธ์กับแฟนวันที่3มิ.ย ประจำเดือนมาวันที่11มิ.ย ตอนนี้วันที่14ก.ค แล้ว มีโอกาสท้องได้ไหมคะ ปกติประจำเดือนมาตรงตลอด ห่างกัน22-23วันจะมาตลอด ตอนนี้ยังไม่มาเลยค่ะ
    • โดนกระต่ายกัด

เริ่มต้นโดย: ฝน

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ
      เมื่อคืนนี้โดนกระต่ายที่เลี้ยงกัด (น้องจะงับอาหารแล้วพลาด) โดนกัดที่ปลายนิ้วเลือดออก ไปโรงพยาบาล ได้ฉีดเซรุ่มกันพิษสุนัขบ้า และวัคซีนเข็มแรก
      วันนี้โดนกระต่ายกัดอีกแผล เนื่องจากน้องกระต่ายทะเลาะกัน พยายามห้ามน้องเลยพลาดมางับ
      น้องกระต่ายไม่ได้ฉีดกันพิษสุนัขบ้า
      อยากทราบว่าต้องไปโรงพยาบาลเพื่อ...
    • การทานวิตามิน

เริ่มต้นโดย: Kame

• ตอบกลับ 0
    • อยากทราบว่าควรทานวิตามินช่วงไหนบ้างคะ (เช้า เที่ยง เย็น) หรือทานเยอะไปมั้ยคะ ไม่ควรทานตัวไหนคะ
      คนทานอายุ 67ปีไม่มีโรคประจำตัวค่ะ
      1.coenzyme q10 alleten100mg 2. Collagen type ii calcium plus vit b 3. Fish oil triple daily (high omega3 930mg) 4. Lecitin 1200mg 5. Vit c 1000mg 6. Vit b12 balamine 500mg...
    • ตรวจพบเชื้อ Ureaplasma urealyticum(UU)

เริ่มต้นโดย: nook

• ตอบกลับ 2
    • สวัสดีค่ะ เนื่องจากได้ทำการตรวจคัดกรองโรคทางเพศสัมพันธ์ที่คลินิกซึ่งทำอยู่เป็นประจำ แล้วพบเชื้อ Ureaplasma urealyticum(UU) เมื่อได้ลองหาข้อมูลในอินเตอร์เน็ตพบว่าเป็นสาเหตุของหนองในเทียม จึงนำผลไปปรึกษาแพทย์แผนกนรีเวชที่โรงพยาบาล แต่แพทย์ไม่ได้ให้รับการรักษา และอธิบายว่าเป็นสิ่งพบได้ทั่วไปในช่องคลอด ...
    • เสียดท้องบริเวณลิ้นปี่

เริ่มต้นโดย: แซม

• ตอบกลับ 0
    • มีการเสียดท้องตั้งแต่ช่วงดึกหลังจากเช้าถัดมามีอาการเสียดท้องบริเวณลิ้นปี่กำเริบมาเป็นระยะๆ ลองกินอีโนลดกรดไปแต่ยังไม่ดีขึ้นอาการยังมาเป็นระยะเรื่อย
    • มีคล้ายเม็ดสิวที่อวัยวะเพศ

เริ่มต้นโดย: ลาล้า

• ตอบกลับ 2
    • สวัสดีค่ะ พอดีเป็นตุ่มคล้ายสิวเม็ดขาวๆเล็กๆที่แคมกับคริสตอริส เป็นได้ 2-3 วันแล้ว ตอนแรกเป็นตุ่มนู่นๆแล้วมามีสีขาว จับแล้วเจ็บ ไม่ได้มีอาการคัน ตกขาวก็เป็นปกติ ไม่มีกลิ่น ไม่ได้ไปมีเพศสัมพันธ์เลยค่ะ อยากทราบว่าเป็นอะไรกับทายาตัวไหนดีค่ะ
      พอดียังไม่ว่างไปหาหมอค่ะ

• ก้อนที่หน้าอก

เริ่มต้นโดย: Ppppp

• ตอบกลับ 1
    • 2 months, 3 weeks มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะหนูอายุ17 เมื่อสักครู่พอดีคลำ
      เจอก้อนเนื้อที่หน้าอกค่ะ ไม่มีอาการเจ็บ
      เป็นก้อนแข็งๆกลมๆกลิ้งได้ อยาก
      สอบถามว่ามันคือก้อนเนื้ออะไรอันตราย
      มั้ย แล้วเกี่ยวข้องกับการตั้งครรภ์มั้ย
      เพราะเคยมีการใช้นิ้วกับแฟน ไม่ได้มี
      เพศสัมพันธ์กันมีแค่การใช้นิ้วไม่แน่ใจว่า
      เปื้อนน้ำหล่อลื่นรึป่าว แต่หลังจาก
      นั้...
    • โหนกแก้มด้านซ้ายกระตุก

เริ่มต้นโดย: Cup of milk

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือเวลาหนูกระพริบตาเร็วๆ โหนกแก้มด้านซ้ายของหนูมันจะกระตุกตามไปด้วยค่ะ กระพริบตาช้าๆไม่กระตุกค่ะ แต่ด้านขวาไม่เป็นนะคะㅠㅡㅠ แบบนี้เกิดจากสาเหตุอะไรคะ รักษาได้มั้ย ถ้าจะไปพบแพทย์ต้องไปพบแพทย์แผนกไหนคะㅜㅡㅜ
    • มีเสียงในหู

เริ่มต้นโดย:

• ตอบกลับ 1
    • มีเสียงในหูข้างซ้ายเวลานอน ดังหึ่ง ๆ พรึบพรับ ๆตามชีพจร เวียนหัว ตามัว เเต่ไม่คลื่นไส้หรืออาเจียน มีอาการอยากจะเรอตลอดเวลา เเละง่วงนอนตลอดเวลา ไม่ปวดหัว ก่อนจะมีอาการกินยาเเก้ปวดท้องประจำเดือน เเล้วมีอาการใจสั่น เเขนขาอ่อนเเรง พอนอนพักสักพักก็หาย พอตกดึกมาก็มีเสียงในหู เป็นมาได้สี่วันเเล้วค่ะ อาการเ...
    • ใส่แค่หัวช่วงไข่ตกใส่ถุง

เริ่มต้นโดย: Goob

• ตอบกลับ 1
    • อยากทราบในกรณีถ้าอาจจะเป็นช่วงไข่ตก ใส่ถุงยาง ใส่แค่หัวไม่มีการหลั่งก่อนหน้านั้น เป็นช่วงต้นกิจกรรม แล้วออกมา สามารถทำให้ท้องได้ไหมคะ เสี่ยงมากไหม
    • หัวใจเต้น 170

เริ่มต้นโดย: wisanee

• ตอบกลับ 1
    • ลูกสาวอายุ 15 ปี สัปดาห์ที่แล้วมีอาการวูบตาพร่าจอดำ หายใจไม่ออก เหนื่อย ไม่มีแรง คอแห้ง ไปหาหมอตรวจคลื่นหัวใจ ณ.ตอนนั้น หมอแจ้งปกติ แต่เปิดเปลือกตาล่างมีอาการซีด กลับมาบ้านจนถึฃวันนี้ยังมีอาการเหนื่อยง่าย หายใจไม่สะดวกทุกคน ใส่สมารท์วอช ตอนนอนวัดได้ 95-110 บางครั้ง ขึ้นบันได้เรียนวัดได้ 110-130 ซักพ...
    • เราท้อง

เริ่มต้นโดย: อริสสา

• ตอบกลับ 1
    • เราท้องค่ะ
      แต่ไม่ทราบแน่ชัดว่าเป็นลูกของใครกันแน่ เพราะได้มีความสัมพันธ์กับ2คนในเวลาไม่ห่างกันมากมีอะไรกับคนแรก29/01/67 
                ครั้งที่สอง31/01/67
      ———ห่างกัน6วัน———
      คนที่2ครั้งแรก29/12/66 (ครั้งนี้ปจด.ยังมาปกติ)
               ครั้งที่สอง06/02/67
      เป็นเมนส์26/01/67 ตกไข่12/01/67
      พอจะตอบได้ไหมคะว่าโอกาส...
    • ถ่ายมีเลือดหยด

เริ่มต้นโดย: นายธีรวัฒน์ ถมทอง

• ตอบกลับ 2
    • ผมเป็นคนท้องผูก 4-5 ถ่ายครั้ง แต่วันนี้อยู่ๆ ถ่ายแล้ว มีเลือดหยดตามอุจจาระมา แต่ไม่ค่อยมาก ไม่เจ็บรูถวาร แต่เป็นเลือดสด ตอนนี้กลัวมากครับ กลัวเป็นมะเร็งลำไส้
    • ยาคุมรายเดือน

เริ่มต้นโดย: หมวย

• ตอบกลับ 1
    • อยากทราบว่าเริ่มกินยาคุมเม็ดแรกในวันที่ไม่มีประจำเดือนได้ไหม พึ่งกลับมาทานยาคุมแบบรายเดือนหลังจากที่หยุดไปนาน ประจำเดือนไม่มา 2 เดือนได้ตรวจครรภ์แล้วผลออกมาว่าไม่ท้อง จะเริ่มกินยาคุมแบบรายเดือนได้เลยไหมหรือต้องรอให้ประจำเดือนมาก่อนถึงจะเริ่มกินเม็ดแรก
    • เป็นแผล

เริ่มต้นโดย: สอบถาม

• ตอบกลับ 1
    • ขออนุญาตสอบถามครับ ผมมีอะไรกับแฟน แล้วอยู่ๆแฟนผมก็มีเลือดออกตรงบริเวร แคมเล็ก พอดูดีๆ มันเป็นแผลลักษณะรอยขีดยาวประมาณ 1 ซม เป็นอันตรายไหมครับ
    • ประจำเดือนขาด

เริ่มต้นโดย: เหมย

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ประจำเดือนขาดไป 2วัน โดยปกติประจำเดือนจะมาตรงตลอด มีอาการปวดท้องน้อยค่ะแต่ไม่มีประจำเดือน มีเพศสัมพันธ์ไปเมื่อวันที่ 20 ป้องกันโดยการใส่ถังยางแต่ถุงยางไม่ขาดนะคะ แบบนี้จะเป็นอะไรไหมคะ
    • พ่อป่วย

เริ่มต้นโดย: แอน

• ตอบกลับ 1
    • พ่อป่วยเส้นเลือดในสมองตีบ เป็นอัมพฤกษครึ่งซีกฝั่งขวามาตั้งแต่อายุ 39 จนตอนนี้อายุ 61
      ช่วงอากาศเย็นๆ เขาจะมีอาการเกร็ง ทำให้เดินไม่ค่อยสะดวก สอบถามเบื้องต้นเจ็บปวดฝั่งขวา แต่ก็ไม่แน่ใจนะคะ เพราะเขาพูดไม่ได้สื่อสารลำบาก ไปหาหมอบางทีก็บอกอาการไม่ได้
    • ท้องเสีย ถ่ายเหลว

เริ่มต้นโดย: marie

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ เมื่อสองวันที่แล้วเราท้องเสียค่ะ ถ่ายเหลว และถ่ายบ่อยมาก คิดว่าท้องร่วงค่ะ เลยไปปรึกษาเภสัชเพราะใกล้ที่สุด ได้รับยาแก้ท้องเสียแบบเม็ดและยาฆ่าเชื้อมาค่ะ ตอนนี้ผ่านมาสองวัน ไม่ถ่ายบ่อยแล้ว แต่ยังถ่ายเหลวอยู่ ปกติไหมคะ หรือต้องรอดูอาการอีกทีหลังทานยาฆ่าเชื้อหมด
กำลังดู 25 กระทู้ - 351 ผ่านทาง 375 (ของทั้งหมด 16,283)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close