ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 301 ผ่านทาง 325 (ของทั้งหมด 16,283)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ยาคุม

เริ่มต้นโดย: Fearless

• ตอบกลับ 2
    • 1 month, 3 weeks มาแล้ว
    • หลังจากเลิกกินยาคุมฉูกเฉินไปจะมีอาการข้างเคียงยังไงบ้างเหรอคะ
    • กินผักถ่ายเป็นผักสดทันที

เริ่มต้นโดย: RB

• ตอบกลับ 1
    • กินผักสด0.30ชมถ่ายเป็นผักสีเขียวสดอย่างที่เข้าใจระบบย่อยอาหารใช้เวลานานกว่าจะขับถ่ายเมื่อวานไม่ได้กินผักเป็นไปไม่ได้ที่ผักที่เพิ่งกินจะขับถ่ายออกมา เกิดจากอะไรได้บ้าง
    • ใจหวิวๆบีบรัด

เริ่มต้นโดย: ปณิตา

• ตอบกลับ 1
    • รู้สึกใจสั่นหวิวๆมา1อาทิตย์ 2-3 เริ่มรู้สึกบีบรัดหัวใจเป็นมากช่วงกลางคืน แต่นอนหลับได้ปกติ หายใจเหนื่อยเล็กน้อยและแรงบางครั้ง ปวดหัวเล็กน้อย ไม่มีไข้คลื่นไส้อาเจียน และะรู้สึกเหมือนอาหารไม่ย่อยมีลมช่วงตึงๆ ใต้ลิ้นปี่ umbilical อาการอื่นๆไม่มี
    • ปวดเท้าครับ

เริ่มต้นโดย: ผมปวดเท้าครับ

• ตอบกลับ 1
    • ปวดเท้า (บริเวณส้นเท้า) เฉพาะเวลาที่เดิน (ยิ่งเดินแบบไม่ใส่รองเท้ายิ่งปวด) เป็นมาได้ประมาณ 2-3 เดือนแล้ว
      ปกติไลฟ์สไตล์ไม่ได้เดินสักเท่าไหร่ ทำงานอยู่หน้าคอม แทบทั้งวัน
      ก่อนที่จะปวดเคยคาดิโออยู่ที่บ้าน แต่ไม่ได้ใส่รองเท้า แล้วพอเริ่มปวดก็หยุดไป
      น้ำหนักตัวก็พอประมาณครับ
      เคยไปหายาทาคลายกล้ามเนื้อกับยาท...
    • ปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: Butter

• ตอบกลับ 1
    • หนูมีอาการปวดท้องน้อยสลับซ้ายขวา ปวดหลังร่วมเกิดจากอะไรหรอคะ
    • หายใจไม่ออก

เริ่มต้นโดย: พิชญา ตันติรัตนพันธ์

• ตอบกลับ 1
    • รู้สึกแน่นนหน้าอก ยิ่งเวลาก้มหน้า จะยิ่งรู้สึกหายใจไม่สะดวก กลืนน้ำลายไม่ค่อยลง รู้สึกแน่ๆๆตรงต้นคอตรงกลางที่ติดกับช่วงไหล่
    • ปัญหาสุขภาพหู

เริ่มต้นโดย: บอลลูน

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ พอดูผมใส่หูฟังดูการ์ตูนนาน แล้วก็ร่วมกับมีฝีที่หูด้วยครัย หูข้างนึงของผมเหมือนมีเสียงลมเข้าตลอดเวลาครับ อาการแบบนี้จะหายได้เองไหมครับ
    • แผลเป็น

เริ่มต้นโดย: Nina

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ
      เมื่อปีที่แล้วหนูเคยเป็นฝีที่ขาค่ะ แล้วใช้กอเอี๊ยะแปะออก พอหายจากนั้นก็เป็นแผลเป็นค่ะ แผลมีสีน้ำตาล นูนไม่มาก แผลน่าจะมีขนาดเล็กกว่าเหรียญบาทค่ะ ไม่แน่ใจว่าใช่คีลอยด์หรือไม่ค่ะ ผ่านมา1ปีแล้วก็เป็นแผลเป็นอยู่ค่ะ แต่แผลไม่มีการขยายตัวใดๆค่ะ มีปวดบ้างนานๆครั้งค่ะ แต่เมื่อวานอยู่ๆก็มีจุดสีม่วง...
    • สอบถามปัญหาช่องปาก

เริ่มต้นโดย: Jk

• ตอบกลับ 1

• 1-2 วันนี้ส่องในช่องปากปกติ พึ่งสังเกตุุเห็น
      ตรงส่วนโค้งคอหอย เหมือนบวมแดง แบบนี้ปกติไหม จะเป็นอะไรไหมครับ (ทอลซิลผ่าออกไปแล้ว)

ขอบคุณครับ

• อาการต่างๆ

เริ่มต้นโดย: Soda

• ตอบกลับ 1
    • อยากรู้ว่า อาการเหล่านี้เกิดจากอะไรกันเเน่คะ
      เวียนหัว เหนื่อยง่าย หายใจไม่อิ่ม หลังจากกินข้าวเสร็จจะพะอืดพะอม คลื่นไส้อยากอ้วกมากเลยค่ะ เเต่ก็ไม่อ้วกนะคะ เเค่เหมือนจะอ้วก
    • ตกขาว

เริ่มต้นโดย: C

• ตอบกลับ 1
    • มีมูกใสออกมาพร้อมฉี่คล้ายตกขาว เป็นก้อนสีใสปนเหลืองนิดๆ ปกติมั้ยคะ
    • ฮอร์โมน

เริ่มต้นโดย: Soda

• ตอบกลับ 1
    • อยากรู้ว่า อาการที่เป็นอยู่มันเกี่ยวข้องกับฮอร์โมนมั้ยคะ หนูเคยกินยาคุมฉุกเฉินสองครั้ง ครั้งเเรกกินปกติ
      ครั้งสองกินภายในวันที่มีเพศสัมพันธ์แบบไม่ใส่ถุงเเล้วประจำเดือนมาเลย หลังจากนั้นมีเพศสัมพันธ์ใส่ถุงตลอด เลิกกินยาคุม เเล้วรู้สึกว่า รู้สึกไม่ค่อยอยากยุ่งกับใคร หาวนอนทั้งวัน หายใจไม่ค่อยอิ่ม เหนื่อ...
    • ใช้ทิชชู่มีคราบอสจิ

เริ่มต้นโดย: นาส

• ตอบกลับ 0
    • ผชช่วยตัวเองตามปล่อยออกมาตามร่างกาย ใช้ทิชชู่แห้งเช็คอสุจิทันที ผญ เผลอเอาทิชชู่ที่ผชใช้เช็คอสุจิ มาป้ายตรงบริเวณปากช่องคลอด แบบนี้มีสิทธิท้องมั้ยครับ
    • ไมเกรนหรือป่าว

เริ่มต้นโดย: จจ

• ตอบกลับ 0
    • ปวดหัวตอนเย็นทุกวันค่ะ ช่วงแรกๆหนูสังเกตจะปวดทุกครั้งที่เครียดตาพร่ามัวเบลอๆใจเต็นแรงมากๆ ปกติจะตาพร่ามัวทุกครั้งที่ลุกจากที่นอนแล้วออกจากห้องหลังๆตัองพกยาดม อาทิตย์นี้อยู่ๆปวดหัวทุกวันตอนเย็นมาประมาณ5-6วันแล้วค่ะ ปวดข้างเดียวบางวันพะอืดพะอม หูวิ้ง ใจสั่นตาพร่ามัว เกี่ยวกับความเครียดไหมคะ อารมณ์ร้อน...
    • แฟนเท้าบวม

เริ่มต้นโดย: วรายุทธ ทวีสุข

• ตอบกลับ 0
    • เท้าปวด  ปวดตรงหน้าเท้า และ หลังเท้า  มีอาการคันเท้า  มีผื่นแดงขึ้นที่เท้าและบริเวณอื่นร่วมด้วยค่ะ  เวลาลุกและเดินเอาเท้าลงพื้นไม่ได้เลย  ปวดมากค่ะ   #เคยมีประวัติการรักษาเก๊าท์  กินยาแก้ปวดกับลดยูริค   พออาการหายก้ไม่ไดกินยาต่อ   แต่ครั้งนี้ไม่ได้ปวดตามข้อเลยค่ะ  อยากทราบว่าเป็นอะไรค่ะ
    • ซิฟิลิส

เริ่มต้นโดย: วีวี

• ตอบกลับ 0
    • 1 month, 4 weeks มาแล้ว
    • พอดีผมเป็นซิฟิลิส และทำการรักษาไปแล้วครับ ตินนี้ตรวจก็ไม่เจอเชื้อแล้ว แต่ถ้าตรวจหาร่องรอยแบบนี้ตะผลไปกับเราตลอดชีวิต อย่าทราบครับว่าเรารักษาหายแล้ว ไม่แน่ใจว่า มันจะมีผลอะไรกับเม็ดเลือดเรามั้ยครับ เวลาตรวจสุขภาพเพื่อเขารับการทำงาน พอดีที่ทำงานเคร่งเรื่อง พวกเลือดจางเะไรแบบนี้ครับ แล้วซิฟิลิส หลังจาก...
    • ปรึกษาทางจิตใจ

เริ่มต้นโดย: Phatcharat senta

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามหน่อย ตอนนี้อยากปรึกษาเรื่อง ทางจิตใจคะ ตอนนี้ ใจมันห่อเหี่ยว ยิ้มได้แต่จริงๆแล้ว เราทุกข์ใจมาก บางที ทำอะไรไม่รู้ตัวเลยว่าเราทำอะไรลงไป อาการแบบนี้ คือเกิดจาก อะไรคะ
    • ปรึกษาการมีเพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: whonext

• ตอบกลับ 0
    • ขณะที่มีเพศสัมพันธ์ท่าด้อกกี้แล้วมีอาการเจ็บท้องน้อย (น้องชายของแฟนโดน) จนต้องเปลี่ยนท่า เมื่อทำต่อจนเสร็จมีเลือดติดออกมานิดหน่อย จากนั้น 7-8 ชม. ต่อมาก็เลยลองช่วยตัวเองปรากฏว่าตอนเสร็จไม่มีน้ำออกมาซึ่งปรกติจะมีทุกครั้งหลังเสร็จ วันนี้ก็เลยลองช่วยใหม่ปรากฏว่าก็ไม่มีออกมากเช่นเดิม
      เกิดจากมีเพศสัมพันธ...
    • ซ้ำรอบ2

เริ่มต้นโดย: อติพร

• ตอบกลับ 1
    • หนูมีเพศสัมพันธ์โดยไม่ได้ป้องกันหลังจากมีอะไรเสร็จแล้วหนูได้ดินยาคุมฉุกเฉินไป ผ่านไป2-3ชั่วโมงหนูมีเพศสัพันธ์อีก หนูอยากทราบว่าต้องกินยาคุมเพิ่มอีกไหมคะ
    • ช่วยหน่อยนะคะ

เริ่มต้นโดย: ชัยวิชิต

• ตอบกลับ 1
    • พ่อหนูทำงานหนักค่ะ เลยปวดเอวมากๆ เมื่อ2อาทิตย์ที่เเล้ว พ่อหนูไปฉีดยาเเก้ปวดมาที่คลินิก เเต่พ่อหนูก็ไม่ได้พักเพราะต้องทำงาน พอมา3วันที่เเล้วพ่อหนูปวดมาก จนลุกไม่ได้ (กำลังเป็นไข้หวัดใหญ่สายพันธุ์เอ) เลยไปรพ.หมอฉีดยาให้อีก2เข็ม ฉีดเข้าเส้นเลือดค่ะ ดีขึ้นนิดเดียว พอวันนี้ค่ะ พ่อหนูปวดมาก เลยไปหาหมออีกฉ...
    • ประจำเดือนมาไม่ปกติ

เริ่มต้นโดย: อุ๋ม

• ตอบกลับ 0

• เดือนก่อนมาวันที่22 เดือนนี้ยังไม่มา ส่วนน้อยที่จะไม่มา บางเดือนก็กินยาสตรีเพราะประจำเดือนเคลื่อนกิน2-3วันถึงจะมา แต่ก่อนมา2-3เดือนต่อ1ครั้งค่อยมา

• ประจำเดือนมาไม่ปกติ

เริ่มต้นโดย: อุ๋ม

• ตอบกลับ 0
    • เดือนก่อนมาวันที่22 เดือนนี้ยังไม่มา ส่วนน้อยที่จะไม่มา บางเดือนก็กินยาสตรีเพราะประจำเดือนเคลื่อนกิน2-3วันถึงจะมา แต่ก่อนมา2-3เดือนต่อ1ครั้งค่อยมา
    • สอบถามคะ

เริ่มต้นโดย: Pp

• ตอบกลับ 0
    • เมนมาแค่นิดเดียวแล้วก็ไม่มาอีกเลย(เมนพึ่งมาเมื่อวานค่ะ) แต่วันนี้ไม่มาเลย ทั้งที่ไม่ได้มีเพศสัมพันธุ์กับแฟนมานานแล้วนะคะ แค่ให้แฟนช่วยแต่ไม่มีการสอดใส่หรืออะไรค่ะ อยากทราบว่าเป็นอะไรหรอคะในกรณีนี้+ช่วงที่ผ่านมากินข้าวน้อยด้วยค่ะ รู้สึกอึดอัดท้องอยู่นิดหน่อยเวลาใส่กระโปรงด้วยค่ะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 301 ผ่านทาง 325 (ของทั้งหมด 16,283)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close