ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 276 ผ่านทาง 300 (ของทั้งหมด 16,280)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • น้ำมูกไหลเป็นช่วง

เริ่มต้นโดย: ฐนกร อนุอัน

• ตอบกลับ 0
    • 1 month, 1 week มาแล้ว
    • พอดีว่าผมชอบน้ำมูกไหล หรือรู้สึกคันจมูกตอนตื่นนอน ไหลประมาณ1-2ชั่วโมงแล้วก็หาย แต่ก็จะมีไหลบ้างบางช่วงแล้วแต่วัน น้ำมูกมีสีใสเหนียวค่อนข้างเหนียวด้วย ผมเป็นภูมิแพ้รึเปล่าครับ
    • ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: ต้นกล้า

• ตอบกลับ 0
    • แฟนของผมมีประจำเดือนมาแล้วในวันที่22
      มิ.ย. แล้วในวันที่29 มิ.ย.ผมได้มีเพศ
      สัมพันธ์กับแฟนโดยไม่ได้ป้องกัน โดยให้แฟนกินยาคุมฉุกเฉินทันทีหลังจากนั้น ใน
      วันที่ 5 ก.ค. แฟนผมมีอาการเลือดออก
      ประมาณ5-6วัน แต่ไม่แน่ใจว่าใช่ประจำ
      มั้ย หลังจากนั้นแฟนผมก็ยังไม่มีประจำเดือนเลยจนถึงตอนนี้ ผมอยากถามว่าแฟนของผมมีโอ...
    • ลูกชาย 1 ขวบ 5 เดือนถ่ายบ่อย

เริ่มต้นโดย: G

• ตอบกลับ 0
    • ลูกชายถ่ายบ่อยกว่าปกติ มีวันนึงถึง 7 ครั้ง จนตูดแดง แต่ไม่เหลวไม่เป็นน้ำ ลักษณะอึคล้ายๆเนื้อแป้งโดว์ ฉี่สีเข้ม ไม่ซึมไม่มีไข้ เล่นปกติ แบบนี้ปกติไหมคะ หรือควรพบแพทย์
    • .

เริ่มต้นโดย: ชมพู่

• ตอบกลับ 0
    • มีอะไรกับแฟนค่ะ แต่ยัดเข้าไปแค่นิดเดียวแล้วก็เเปปเดียวด้วยค่ะ ไม่แตกแล้วก็ไม่มีน้ำหรั่งด้วยค่ะ แบบนี้จะท้องมั้ยคะ
    • เลือดออกสีน้ำตาล

เริ่มต้นโดย: Ammy

• ตอบกลับ 1
    • หลังจากหนูมีเพศสัมพันธ์กับแฟน ระยะเวลา3วัน มีอาการคิดมากและเครียดมากๆๆๆๆ และเกิดปวดท้องน้อยนิดเดียว ในวันที่ 3 มีเลือดสีน้ำตาลออกมาจากช่องคลอดนิดเดียว อยากทราบว่ามันเป็นอะไรเหรอคะ
    • ชามือและเท้า

เริ่มต้นโดย: ชาตยา

• ตอบกลับ 0
    • จะมีอาการเมื่อตื่นนอนทุกเช้า ชาไปหมดทั้งมือเวลากำมือเหมือนตึงๆมือ และชาเท้าทั้งหมด เวลาเดินเหมือนเทามันเต็มๆตึงๆ พอช่วงสายๆบ่ายๆอาการก็จะค่อยๆเบาลง
    • แพนิค บ้านหมุน กรดไหลย้อน

เริ่มต้นโดย: Aim

• ตอบกลับ 0
    • เริ่มจากเดือนมีนาคม67 มีอาการบ้านหมุน รักษาอยู่3เดือนจนอาการปกติ แต่มันจะมีอาการมึนๆบางช่วง จากนั้นมิถุนายน67รู้สึกมีอาการกรดไหลย้อน แน่นท้องรู้สึกลมในท้องเยอะ จุกคอ แน่นลิ้นปี่ก็พยายามประครองอาการมาเรื่อยๆค่ะ แต่จู่ๆสิงหาคมที่ผ่านมา มีอาการตื่นตกใจกลางดึกประมาณตีสี่ ใจสั่น รู้สึกหวิวๆ ปลายมือ ปลายเ...
    • ยุติการตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: Ii

• ตอบกลับ 0
    • เพิ่งทำการยุติการตั้งครรภ์(อายุครรภ์8-9สัปดาห์) แบบทานยาพอทำขั้นตอนเสร็จทุกอย่างมีอาการปวดบีบๆแต่ไม่มาก และหลังจากนั้นมีลิ่มเลือดออกมา และยังมีเลือดไหลอยู่แทบไม่มีอาการปวดท้อง แต่มีบ้างเป็นช่วงๆไม่มากเท่าตอนหลังทานยาแรกๆ แบบนี้จะมีเปอร์เซ็นที่เด็กยังอยุ่อยุ่อีกมั้ย
    • ประจำเดือนมาบ่อย

เริ่มต้นโดย: Snime

• ตอบกลับ 0
    • เป็นซีสต์ตรงมดลูก เคยเทคยาแต่หยุดเทคไปเมื่อต้นปี ช่วงต้นเดือนที่ผ่านมามีประจำเดือนมาทุกสัปดาห์จำนวน 3 รอบรอบละ 3 วัน (30/7,8/8,19/8) ร่วมประกอบการปวดท้องหน่วงๆ เกิดจากสาเหตุอะไร มีความเสี่ยงยังไงบ้าง ต้องรักษายังไงคะ ขอบคุณค่ะ
    • เริ่มกินยาคุมแผงที่ 2 แล้วหลั่งใน เสี่ยงท้องไหม 1 2

เริ่มต้นโดย: Atchara

• ตอบกลับ 25
    • สวัสดีค่ะ คือกินยาคุมแบบ 28 เม็ด (แอนนี่ ลินน์ 28) มา 1 แผงแล้ว แล้วเริ่มแผงใหม่หลังจากนั้นมี พสพ หลังจากกินเม็ดแรก หลั่งใน เสี่ยงต่อการตั้งครรภ์มั้ยคะต้องกินยาคุมฉุกเฉินด้วยรึป่าว แล้วยาคุมมีผลคุมกำเนิดตั้งแต่เม็ดแรกเลยมั้ยคะ
    • ฟ้าทะลายโจรกับพารา

เริ่มต้นโดย: ไอรินทร์

• ตอบกลับ 0
    • กินฟ้าทะลายโจรไป แต่รู้สึกอาการไข้ไม่ดีขึ้น จะกินยาพาราแต่กินอีกทได้ตอนไหนคะ เว้นไปกี่ชั่วโมง
    • เส้นเลือดขอดที่อัณฑะ

เริ่มต้นโดย: บี

• ตอบกลับ 0
    • 1 month, 2 weeks มาแล้ว
    • มีผ่าตัดเส้นเลือดขอดอัณฑะไปเกือบจะครบปีพอดีครับ เริ่มกลับมามีอาการปวดหน่วงประมาณ2เดือนได้ครับ ตอนนี้มีใช้ยาลดปวดอยู่ครับ แต่อาการไม่หายสนิทครับ ผมควรจะไปพบแพทย์ติดตามอาการก่อนกำหนดหรือไม่ครับ หรือว่ามันเป็นปกติสำหรับคนที่เคยผ่าตัดมาแล้วครับ รบกวนอยากได้คำแนะนำครับ
    • คอบวมไอแล้วเจ็บ

เริ่มต้นโดย: นางสาวณัฏฐณิชา อรรคจันทร์

• ตอบกลับ 0
    • คือว่ามีก้อนที่คอใหญ่กว่านิ้วโป้งตรงกลางเยื้องไปทางซ้ายเวลาไอแล้วเจ็บจับก็เจ็บเราควรพบแพทย์ทันทีไม่คะ หรือรอจนเช้ากลัวว่ามันจะใหญ่ถึงแล้วทำให้หายใจไม่ออก
    • น้ำอสุจิเป็นเลือด

เริ่มต้นโดย: ธนน

• ตอบกลับ 0
    • 1-2 สัปดาห์ที่แล้ว ผมใช้ Babyoil เป็นสารหล่อลื่นในการช่วยตัวเอง ซึ่งน่าจะใช้เวลานานและรุนแรง
      รู้สึกปวดบริเวณอัณฑะ น้ำอสุจิปนออกมามีเลือด
      ผ่านมา 2 อาทิตย์ ลองช่วยตัวเองดู ไม่เจ็บอัณฑะแล้ว แต่เหมือนเจ็บแปลบๆ ในท่อบริเวณปลายอวัยวะเพศ
      (ผมคิดว่าอาจจะเส้นเลือดฉีกขาดภายใน) จึงทำให้น้ำอสุจิที่ออกมาเป็นเลือด...
    • เจ็บช่องคลอดเวลาปวดอุจจาระ

เริ่มต้นโดย: ดรีม

• ตอบกลับ 0
    • อาการ:
      เวลาปวดอุจจาระจะรู้สึกเหมือนช่องคลอดขมิบค้างไว้แล้วเจ็บมาก เป็นเองโดยควบคุมไม่ได้ ไม่ได้เป็นทุกครั้งแต่ถือว่าเป็นบ่อย เกิดขึ้นเฉพาะเวลาปวดอุจจาระ จะปวดจี๊ดขึ้นมาค้างประมาณ 5 วินาทีแล้วก็จะคลายความเจ็บปวดไปเอง(ให้นึกถึงอาการเป็นตะคริว) ไม่มีอาการตอนกำลังขับถ่าย ไม่มีอาการตอนปวดปัสสาวะ ไม่ได้กล...
    • กินยาTBมีสิทธิ์ที่ประจำเดือนไม่มาไหมครับ

เริ่มต้นโดย: poompoom1

• ตอบกลับ 2
    • คือผมกับแฟนมีไรกันวันที่22 ประจำเดือนเขาหมดวันที่13 พฤศจิกายน​และ วันที่26แม่เขาเสียไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกับความเครียดไหมครับส่วนยาTBเริ่มทานวันที่7ธันวาคม จนตอนนี้ประจำเดือนยังไม่มาเลยครับ ตอนผมมีไรกันใส่ถุงนะครับแต่ถุงหลุดไม่ได้หลุดเข้าไปในใช่คลอดนะครับ ถุงมันติดตรงปลายแต่อย่างเดียว
    • มีอาการปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: Ssnp

• ตอบกลับ 0
    • 1 month, 3 weeks มาแล้ว
    • มีอาการปวดท้องบริเวณข้างซ้ายล่าง เมื่อมีอาการปวดจะไม่สามารถลุก หรือเดินได้ เนื่องจากปวดมาก แล้วจะปวดร้าวไปถึงช่วงทวาร แล้วมีเลือดเหมือนประจำเดือนตั้งแต่วันแรกที่เริ่มปวด แต่ประจำเดือนสีค่อนข้างไปทางสีน้ำตาลค่ะ
    • พบก้อนเนื้อบริเวณเต้านม

เริ่มต้นโดย: ออ

• ตอบกลับ 0
    • บริเวณเต้านมซ้ายคลำเจอก้อนเนื้อค่ะ จริงๆเริ่มเจอมาประมาณ4ปีที่แล้ว ตอนนั้นก้อนไม่ใหญ่มาก ไม่เจ็บ เลยไม่ได้ไปหาหมอ แต่พอนานวันเข้าจนถึงตอนนี้ก้อนเนื้อมีขนาดโตขึ้นเกือบเท่ากำปั้น เป็นก้อนแข็งค่ะ มองจากนอกเสื้อผ้าสามารถมองเห็นได้ชัด ไม่เจ็บค่ะ เวลานอนรู้สึกได้ว่ามีอาการก้อนเนื้อกลิ้งเล็กน้อย เสี่ยงที่จ...
    • ยาคุม

เริ่มต้นโดย: Fearless

• ตอบกลับ 2
    • หลังจากเลิกกินยาคุมฉูกเฉินไปจะมีอาการข้างเคียงยังไงบ้างเหรอคะ
    • กินผักถ่ายเป็นผักสดทันที

เริ่มต้นโดย: RB

• ตอบกลับ 1
    • กินผักสด0.30ชมถ่ายเป็นผักสีเขียวสดอย่างที่เข้าใจระบบย่อยอาหารใช้เวลานานกว่าจะขับถ่ายเมื่อวานไม่ได้กินผักเป็นไปไม่ได้ที่ผักที่เพิ่งกินจะขับถ่ายออกมา เกิดจากอะไรได้บ้าง
กำลังดู 25 กระทู้ - 276 ผ่านทาง 300 (ของทั้งหมด 16,280)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close