ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 1 ผ่านทาง 25 (ของทั้งหมด 16,255)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • 18+

เริ่มต้นโดย: ดิว

• ตอบกลับ 0
    • 2 hours, 57 minutes มาแล้ว
    • มีเพศสัมพันธ์กับแฟนเมื่อวานตอนกลางคืน แล้วตอนเช้ามามีอาการแสบที่แคมใน แล้วพอส่องดูมีขาวๆขึ้น ขอบๆข้างๆ  ไม่ทราบว่าเป็นโรคเกี่ยวกับเพศโรคอะไรคะ
    • ขน

เริ่มต้นโดย: Napat

• ตอบกลับ 0
    • 13 hours, 31 minutes มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ
      เมื่อ 2 เดือนที่แล้ว โดนรถเฉี่ยวที่ขา จึงทำให้มีรอบช้ำ พอรอยช้ำนั้นจางไป
      มีขนเกินขึ้นมาบริเวณที่เคยเป็นรอยช้ำ เป็นหย่อมเดียว (ซึ่งปกติแล้วเป็นคนที่ไม่มีขนขา)
      ไม่ทราบว่า สาเหตุเกิดจากอะไร และสามารถรักษาได้อย่างไรบ้างค่ะ
      ขอบคุณค่ะ
    • อสัยวะเพศ

เริ่มต้นโดย: ซี

• ตอบกลับ 0
    • 1 day, 3 hours มาแล้ว

• หูดหงอนไก่ในช่องคลอด จะเกิดบริเวณไหนบ้างคะ
      อันตรายมั้ยคะ ถ้าไม่ได้รักษา

• มีโอกาสท้องไหมคะ

เริ่มต้นโดย: กุ่ยยย

• ตอบกลับ 0
    • 1 day, 4 hours มาแล้ว
    • คือวันนั่นเรามีอะไรกะแฟนแต่พากันกินแอลกอฮอล์ทั้งคู่ เลยมีอะไรกันแต่ใส่ถุงยางนะคะแต่แฟนไม่เสร็จสักทีทีนี้แฟนเลยไปล้างน้ำเปล่ามา แล้วแฟนมายัดใส่ต่อแต่ไม่นานนะคะประมาณไม่เกิน1นาทีเลยค่ะจะท้องไหมคะเรามีอะไรกัน24/8/67อะเค ตอนนี้เรามาตรวจ22/9/67ก็ขึ้น1ขีดนะคะ แต่ประจำเดือนเรายังไม่มาเลยค่ะมันควรจะมาตั้งแต...
    • ปรึกษาภายใน

เริ่มต้นโดย: แพร

• ตอบกลับ 0
    • 1 day, 7 hours มาแล้ว
    • คือหนูแท้งโดยวิธีการสอดยา อายุครรภ์ประมาณ3เดือนค่ะ ทีนี่ มีเลือดออกมาประมาณ2สัปดาห์ หนูไม่มีไข้ไม่เป็นอะไรไม่กินของแสลงค่ะ คือแท้งวันที่28\8\67ปัจจุบัน เลือดหยุดแล้วมีเพศสัมภาระกับแฟนแบบป้องกัน อยู่ๆก็มี มูกใสๆปนเลือดออกมาก่อน และก็มีเป็นคล้ายๆตกขาวค่ะ แต่เป็นมูกสีออกเขียวอมเหลืองบางวันก็มีสีเลือดปน...
    • ปรึกษาหน่อยค่ะคุณหมอ😢

เริ่มต้นโดย: Badnenndz

• ตอบกลับ 0
    • 1 day, 9 hours มาแล้ว
    • ไม่เคยมีเพศสัมพันธ์ค่ะ ท้องน้อยป่องพุงป่อง คลื่นไส้เเต่ไม่อาเจียน  ปวดท้องน้อย ท้องอืด คืออาการของอะไรคะ ประจำเดือนมาปกติ5วันค่ะ
    • แท้งไปแล้วแต่อาการเหมือนคนท้อง

เริ่มต้นโดย: นารีรัตน์

• ตอบกลับ 4
    • 1 day, 12 hours มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะดิฉันได้ตั้งท้องเป็นระยะเวลา 11 วีค พอเข้าถึงวีคที่ 11 เกิดอาการแท้งค่ะ วันที่ 06 ธค.63 แต่อาการหลังจากมีเลือดและรกหลุดออกมา ดิฉันเลยคิดว่าน่าจะเป็นการแท้งสมบูรณ์แล้ว เวลาผ่านไปประมาณ1สัปดาห์ก็มีเลือดไหลอย่างที่ควรจะเป็นรู้สึกได้ว่าท้องโล่งเลียบไปหมด ไปซื้อที่ตรวจครรภ์วันที่ 18 ธค.63 ผลตรวจ...
    • ช่วยแปลเป็นไทย

เริ่มต้นโดย: คุณจอย

• ตอบกลับ 0
    • 1 day, 14 hours มาแล้ว
    • รบกวนช่วยแปลภาษาอังกฤษเป็นไทย
      ให้เข้าใจอาการด้วยนะค่า ขอบพระคุณมากๆ ค่า

MRI BRAIN
      TECHNIQUES – Sagittal T1W Axial T1W,T2W,FLAIR, DWI&ADC Coronal T2*GRE Post-GD 3plan T1W
      FINDINGS;
      – Minimal hemosiderin deposition along bilateral inferior cerebellar fissures, revealing liner dark SI on T2W and bloo...
    • ท้องเสีย

เริ่มต้นโดย: ปานปิตา ปานจันทร์

• ตอบกลับ 0
    • 1 day, 18 hours มาแล้ว
    • สอบถามหน่อยค่ะมีอาการวันที่9/26/2024มีอากาอาเจียนปวดหัวถ่ายเหลวปวดเมื่อยตามตัวอ่อนเพลียค่ะไม่ทราบว่าหนูเป็นอาหารเป็นพิษหรือป่าวค่ะ
    • ท้องเสีย

เริ่มต้นโดย: ปานปิตา

• ตอบกลับ 0
    • 1 day, 18 hours มาแล้ว

• ปวดหัว
      อ่อนเพลีย
      ท้องเสีย5ครั้ง
      อาเจียน3ครั้ง
      เมื่อยตามตัว

• ปวดท้องเกร็ง ถ่ายเหลว

เริ่มต้นโดย: ชิน

• ตอบกลับ 0
    • 1 day, 20 hours มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ พอดีมีอาการปวดท้องเกร็งบริเวณตรงกลาง และมีถ่ายเหลวหลายครั้งต่อวัน บางทีปวดท้องเกร็งขึ้นมักจะพร้อมมีอาการปวดถ่ายเหลวมาด้วยค่ะ หลังจากถ่ายอาการปวดก็หายไปค่ะ ไม่ทราบว่าเป็นโรคอะไรค่ะ

*ขอบคุณค่ะ*
    • นอนน้ำลายไหล

เริ่มต้นโดย: อรอุมา

• ตอบกลับ 0
    • 2 days, 4 hours มาแล้ว
    • มีอาการนอนน้ำลายไหลติดต่อกันมา4เดือนแล้วค่ะ ทั้งๆที่เมื่อก่อนไม่เคยเป็น ตอนนี้คือแค่งีบหลับก็ไหลแล้วค่ะ ในบางครั้งก็ทำให้มีอาการสำลักน้ำลายร่วมด้วย
    • ประจำเดือนขาด

เริ่มต้นโดย: why

• ตอบกลับ 0
    • 2 days, 8 hours มาแล้ว
    • ประจำเดือนขาดจะ 2 เดือนแล้วค่ะ แต่ตรวจครรภ์ดูแล้ว ไม่ท้อง แล้วเป็นสิวหนักมากบริเวณแก้มทั้ง 2 ข้างคือเป็นจากสาเหตุ หรือโรคอะไรเหรอคะ
    • เกิดจากไอกับไข้

เริ่มต้นโดย: ศิริ

• ตอบกลับ 0
    • 2 days, 9 hours มาแล้ว
    • ตอนนั้นเป็นไข้แล้วก็ไอค่ะ แล้งทีนี้ไข้หายเหลือแค่ไอจู่ๆก็มีตุ่มอยู่บนเพดานปากเต็มเลยค่ะเยอะมากก เจ็บ กินอะไรไม่ค่อยได้เลยค่ะ เกิดจากอะไรคะ ทำยังไงถึงจะหายคะ

• อาการร้อนในร่างกาย

เริ่มต้นโดย: นุช

• ตอบกลับ 0
    • 2 days, 13 hours มาแล้ว
    • มีอาการร้อนในร่างกาย ช่วงเย็นไล่ไปถึงกลางคืน ยิ่งช่วงกลางคืนมีอาการร้อนในร่างกายจนนอนไม่ได้ สลับกับหนาวข้างใน ฝ่ามือมีเหงื่อออก รู้สึกมีเหงื่อออกมากกว่าปกติ ชามือ และปวดสะบักด้านซ้ายค่ะ มีคันตามร่างกาย อายุ 45 ปี ค่ะ
    • จะท้องมั้ยคะ

เริ่มต้นโดย: เฟิร์น

• ตอบกลับ 1
    • 2 days, 21 hours มาแล้ว
    •  พอดีหนูเป็นประจำเดือน วันแรกมีเลือดเป็นสีดำ วันที่สองไม่มีเลือดเลย วันที่สามมีเลือดเล็กน้อย มีที่สี่ มีเป็นจุดเล็กๆ เสี่ยงท้องมั้ยคะ มีอาการเวียนหัว คลื่นไส้ คันหน้าอกบ่อยๆ ชอบเจ็บท้องน้อย ท้องผูกด้วยคะ
    • หน้าอกมีอาการเป็นก้อนแข็ง

เริ่มต้นโดย: กานต์พิชชา

• ตอบกลับ 0
    • 3 days, 8 hours มาแล้ว
    • เคยเสริมหน้าอกมาแล้วหน้าอกมีการแข็งมากเป็นก้อน เลยตัดสินใจผ่าตัดถอดซิลิโคนออกผ่านไป 3 เดือน หน้าอกข้างที่เคยแข็งกลับมามีอาการเริ่มเป็นก้อนแข็งเหมือนเดิมสาเหตุเกิดจากอะไรคะ
    • ปวดหัวข้างซ้ายทุกวัน

เริ่มต้นโดย: เกวลิน

• ตอบกลับ 0
    • 3 days, 15 hours มาแล้ว
    • มีอาการปวดหัวข้างซ้ายทุกวันติดต่อกันมาสามสี่วันแล้วปวดเหมือนโดนบีบหัวปวดน่ารำคาญมีอาการปวดหัวข้างซ้ายทุกวันติดต่อกันมาสามสี่วันแล้วปวดเหมือนโดนบีบหัวปวดน่ารำคาญมากกินยาแล้วหายแต่ก็กลับมาเป็นอีก พยายามนอนพักผ่อนให้เพียงพอกินน้ำเยอะ พยายามนอนพักผ่อนให้เพียงพอกินน้ำเยอะเยอะแต่ก็ไม่ดีขึ้น ปวดเหมือนโดนบี...
    • การตั้งครรภ์ การฝังเข็ม

เริ่มต้นโดย: สุจรรย์จิรา วี

• ตอบกลับ 0
    • 3 days, 19 hours มาแล้ว
    • ฝังเข็มมาประมาณ2ปีแล้ว แต่อยู่ๆท้องก็โตขึ้นช่วงประมาณ สะดือถึงท้องน้อย เพิ่งโตขึ้นประมาณ 2-3สัปดาห์ มีเพศสัมพันธ์ครั้งล่าสุดวันที่ 01/09/2567 ซื้อที่ตรวจมาตรวจก็ขึ้นขีดเดียว ทั้ง 2 อัน แต่ช่วงนี้มีอากาศเหมือน ลมในท้องมันตดของมันเอง ไม่ได้ออกทางทวารหนักของเรา มันมีเสียงขึ้นมาเอง เลยสงสัยว่า สรุปท้อง ...
    • ยา Cefspan

เริ่มต้นโดย: ฐิติพร

• ตอบกลับ 0
    • 4 days, 6 hours มาแล้ว
    • ลูกน้อยวัย 7 เดือน ไม่ถ่ายมา3 วันและได้ไปพบแพทย์แล้ว แพทย์ได้จ่ายยา Cefapan มาให้ และผช ได้อธิบายการผสมยา ให้ผสมน้ำลงไป 9 ml และทาน 2ซซ แต่ดิฉันไม่แน่ใจ จึงได้ไปดูวิธีผสมตามเพจหมอต่างๆ เขาให้ผสม20ml แต่ดิฉันได้ทำการผสมเกิน โดยใส่น้ำในตัวยาไป 30ml หลังจากนี้ดิฉันควรทำไงต่อ ควรซื้อมาผสมใหม่ หรือมห้ทาน...
    • กังวลมากครับ

เริ่มต้นโดย: aitthkon

• ตอบกลับ 0
    • 4 days, 8 hours มาแล้ว
    • คือผมเป็นผู้ชายแล้วตอนเช้าผมอาบน้ำและล้างอวัยวะเพศตัวเองแล้วไปมีอะไรกับแฟนตอนบ่ายครับไม่ได้ป้องกันแต่สอดใส่แค่แปปเดียวแบบนี่มีโอกาสจะท้องไหมครับผ่านมา3วันแล้วครับ
    • อัณฑะ​มีก้อนเจ็บๆ

เริ่มต้นโดย: มารีน่า

• ตอบกลับ 0
    • 4 days, 9 hours มาแล้ว
    • รู้สึกปวดและเจ็บตรงอัณฑะ​ข้างซ้ายครับ​จับแล้วเป็นก้อนแข็งๆเวลาแตะจะมีอาการเจ็บอ่ะครับ​ปวดตลอดเวลา​เป็น3วันแล้วครับ​ รู้สึกมีไข้ด้วยครับ
    • ใส่ถุงยาว+กินยาคุมท้องมั้ย

เริ่มต้นโดย: เจลลี่

• ตอบกลับ 0
    • 4 days, 9 hours มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะ เรากังวลใจแล้วเครียดค่ะ เลยอยากได้คำปรึกษา เรามีเพศสัมพันธ์ค่ะ แต่ใส่ถุงป้องกันค่ะ รอบแรกผช.เสร็จ รอบสองใส่ถุงเหมือนกันค่ะ แต่ไม่เสร็จพอเราทำไรเสร็จ ประมาณ20-30นาที เรารีบกินยาคุมฉุกเฉิน 1เม็ดไปด้วยค่ะ แต่ก่อนหน้าก่อนการมีsex เราเป็นประจำเดือนไปแล้วค่ะ พอเดือนถัดมา การมีปจด.ก็ไม่มาตรงกับช่...
    • ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: ศิริพร มูลถิน

• ตอบกลับ 0
    • 4 days, 10 hours มาแล้ว

• คือมีเพศสัมพันธ์ตอนนั้นไม่ได้ป้องกันแล้วรีบกินยาคุมฉุกเฉินภายใน3วัน แล้วหลังจากนั้นถึงรอบที่ประจำเดือนต้องมาแต่ไม่มามีโอกาสจะเสี่ยงท้องมั้ยคะ😭 กลัวมากเลยค่ะ

• ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: ศิริพร มูลถิน

• ตอบกลับ 0
    • 4 days, 10 hours มาแล้ว
    • คือมีเพศสัมพันธ์ตอนนั้นไม่ได้ป้องกันแล้วรีบกินยาคุมฉุกเฉินภายใน3วัน แล้วหลังจากนั้นถึงรอบที่ประจำเดือนต้องมาแต่ไม่มามีโอกาสจะเสี่ยงท้องมั้ยคะ😭 กลัวมากเลยค่ะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 1 ผ่านทาง 25 (ของทั้งหมด 16,255)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close