• ผู้สร้าง
    Homhom
    ผู้เยี่ยมชม

สวัสดี​ค่ะ​ รบกวนตอบด้วยนะคะ​ คือเครียดมากค่ะนอนไม่หลับเลยค่ะตอนนี้​

” หนูมีอาการ​ ปวดหัวมาก​ ปวดเมื่อย​ตามตัว​ มีอาการหนาวสั่น​ ไม่ไอ​ ไม่เจ็บคอค่ะ​” อยู่ในจ.ที่มีพท.เสี่ยงค่ะ​ แต่ยังไม่ไปพบปะใครค่ะ​  แค่ไปซื้อของในห้าง​ ตอนไปก็​ เช็ดแอลกอฮอล์ตรงที่จับรถเข็น​ ใส่หน้ากากอนามัย​ ซื้อของเสร็จ​ ก็ใช้แอลกอฮอล์ซ้ำ​ (ตอนนี้​ พยายามปลอบใจตัวเอง​มากค่ะ​ เพราะอยู่ๆก็เป็นเลยค่ะ​ วันนี้เจอแดดร้อนจัด​ แล้วนั่งในรถเจอแอร์​ ทานข้าวไม่เป็นเวลาด้วยค่ะวันนี้​ ดื่มชาเย็นตอนท้องว่างค่ะ​ เครียด​ ทานไม่ลงเลยค่ะ​ ก็เลยพยายามคิดว่า​ เราปรับตัวไม่ทัน​ ทานข้าวไม่เป็น​เวลา​ กลางคืนมีอาการคลื่นไส้ค่ะ​ แต่ไม่มีอาการท้องเสียค่ะ​ (ส่วนตัว​ เป็น​โรค​ภูมิแพ้​ ไมเกรน​ กระเพาะค่ะ)  วันนี้ที่ไปล่าสุดคือคลินิกค่ะ​ พาแม่ไปหาหมอ​

**คือค่าตรวจแพงมากค่ะ​  เราไม่รู้เลยว่าที่ที่เราไป​ มันมีใครติดมาบ้าง​ เราไม่ไเ้อยู่ในกลถ่มเสี่ยง​ แต่ตอนนี้เ​ชื้อมันแพร่กระจายไปทั่วแล้วค่ะ​ ***

กำลังดู 4 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 4 (ของทั้งหมด 4)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #21326 Reply
    Homhom
    ผู้เยี่ยมชม

คือตอนนี้เครียดมากค่ะ​ แยไม่ออกเลยจริงๆค่ะ​ กลัวไปหมดแล้วค่ะ​

#21327 Reply
    Homhom
    ผู้เยี่ยมชม

ขออนุญาต​อัพเดตอาการ​ ณ​ ตอนนี้นะคะ​ 23​:30น.

คือ​ ”  เหมือนจะมีไข้​ ปวดหัวมาก​ หนาวสั่น​ หนาวจนขนลุกค่ะ​ ไม่ไอ​ ไม่เจ็บคอค่ะ​ คัดจมูกค่ะ​แต่ยังไม่มีน้ำมูกค่ะ​ ( แต่เมื่อเช้าจามหลายครั้งมากค่ะ​ มีน้ำมูกใสค่ะ​)​  ปวดเมื่อตามตัวค่ะ​ อาการคลื่นไส้มีเป็นช่วงๆค่ะ​ ไม่มีอาการท้องเสียค่ะ​” ล่าสุด​ ทานฟ้าทะลายโจรอละทิฟฟี่ไปค่ะ​

#21328 Reply
    นางสาวขนิษฐา แซ่ซ้ง
    ผู้เยี่ยมชม

สวัสดี​ค่ะ​

หนูอยากปรึกษาหน่อยค่ะ

พอดีว่าหนูมีอาการเจ็บคอ ไม่มีน้ำมูก

ปวดเมื่อยตามร่างกาย ไม่มีไข้ หนูจะเป็นทำอะรัยบ้างค่ะ

#21348 Reply

สวัสดีครับ คุณHomhom

มีไข้หนาวสั่นและมีอาการอื่นๆที่บอกมาเหมือนคล้ายคลึงนะครับ ลองไปตรวจเพิ่มเติมดีกว่าครับ

เพราะถ้าตรวจแล้วป่วยจริง ๆ อย่างไรก็ไม่เสียตังค์นะครับรัฐบาลบอกไว้

กำลังดู 4 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 4 (ของทั้งหมด 4)
ตอบกลับไปยัง: อาการโควิด19​ มีอาการหนาวสั่นมั้นคะ
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close